[Funland] Có quí anh nào rành về bói toán, phong thuỷ không ạh?

Cuabien

Xe điện
Nói thế là quí anh cuabien có biết về Phong Thuủy nhưng có lẽ do tôi nói năng chưa được khéo cho lắm nên chưa được quí anh đấy mở lời ah?
Văn nói của quý cụ thế là đúng chuẩn và cực khéo léo đấy ạ, mấy cụ không biết gì vào đây chém gió thôi cụ đừng để ý mà làm ngắt quãng cuộc đàm đạo của em với quý cụ nhá !

Cả ngày nay em phải lo đá phong, tát thuỷ nên bão số 5 chỉ tung hoành được có đến trưa là hết nước, giờ ổn rồi lại về làm ấm trà để đàm đạo tiếp cùng cụ đây ạ !

Cụ cuabien đâu nhỉ.? ;)
Quý cụ cần gì em đấy ? :))

babyhood

Xe tăng
e xin các cụ , hôm nay bão số 5 vừa qua HN rồi ạ, các cụ chém ít thôi

ThôiKệ

Xe tăng
Người tự cho mình quyền sống ngoài khuôn khổ thường tục, sống ngược lại với phần đông xung quanh có được gọi là "Nghịch tử" không quý cụ ??? :))
Cái chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử thường bị người đời hiểu sai và mang ý nghĩa là "ngược, sai". Thế nên chữ "nghịch tử" được hiểu là "người ngược đời", "người sai so với phần còn lại".

Kỳ thật thì chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử có nghĩa là "Âm", vì xét theo Dịch Học thì Dương Số tức là số Thuận gồm có 5 số là: 1, 3, 5, 7, 9. Và Âm Số tức là số Nghịch cũng gồm 5 số là: 10, 8, 6, 4, 2. Vì Dương số là đi từ 1 đến 9 nên gọi là Thuận. Âm số đi từ 10 xuống 2 nên gọi là Nghịch. Cho nên chữ Nghịch Tử hiểu cho đúng là "người mang số Âm", mà Âm không phải lúc nào cũng xấu mà Dương không phải lúc nào cũng tốt. Cuối cùng Nghịch Tử vì thế cũng chưa chắc là đã xấu :)
Nghịch Tử:
Thử chém thế này có được ko ợ:
Nghịch = Ngược
Tử = Chết.

"Cả xã hội lưng gù" có thể là trong khi cả xã hội bị chết còng queo thì "những thằng thẳng lưng = Nghịch tử" là sẽ chết có thư thế thẳng cẳng phỏng ợ. :D

Bảo Hân

Xe tăng
Tôi mới tái hoà nhập diễn đàn sau thời gian dài không tham gia. Nên không biết ai cao ai thấp. Chỉ mong có quí anh chị nào đấy biết được thì chia sẻ với tôi học hỏi ạh.
Quý a đây nói tái hòa nhập diễn đàn làm quý cô như e liên tưởng đến từ tái hòa nhập cộng đồng ý.

Cuabien

Xe điện
Min, mod có tạt qua đóng hộ em cái thớt này cái ạ, Quý chính ủy ac milan của một số cụ ofer là thành phần giầu sang học rộng nên bọn em nói vớ vẩn lắm lại bị mắng.

Thank min, mod !

Ps : Riêng cụ chính ủy, nếu bao giờ cụ trả lời câu hỏi thuật phong thủy của cụ lấy gì làm gốc thì em với cụ chém tiếp nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtcỏ73

Xe Cứu Trợ
Min, mod có tạt qua đóng hộ em cái thớt này cái ạ, Quý chính ủy ac milan của một số cụ ofer là thành phần giầu sang học rộng nên bọn em nói vớ vẩn lắm lại bị mắng.

Thank min, mod !

Ps : Riêng cụ chính ủy, nếu bao giờ cụ trả lời câu hỏi thuật phong thủy của cụ lấy gì làm gốc thì em với cụ chém tiếp nhé.
Cụ nói chuẩn, min mod cần lock sớm, để như này nghe chối không chịu được, mà dạo này OF có nhiều thớt kém chất lượng quá...

phi_civic

Xe đạp
Quý cụ cần gì em đấy ? :))
Vâng.! em chỉ hỏi xem cụ đâu rồi chẳng qua là em hâm mộ việc đàm đạo của cụ và cụ ac-milan thôi ạ.

Em nói thêm là em hâm mộ 2 cụ còn hơn "rân-ning-man" hâm mộ ạc-xê-nồ đấy ạ.

8-}

Nghịch Tử:
Thử chém thế này có được ko ợ:
Nghịch = Ngược
Tử = Chết.

"Cả xã hội lưng gù" có thể là trong khi cả xã hội bị chết còng queo thì "những thằng thẳng lưng = Nghịch tử" là sẽ chết có thư thế thẳng cẳng phỏng ợ. :D
Wow .! thêm 1 nhân tài "hán học" xuất hiện. 8->

Thank min, mod !

Chưa xong mà sao đóng thớt dc nhở.?
em van cụ tiếp tục cho em dc mở mang cái đầu ngu đần em ạh.!? ^:)^

gatronggay

Xe đạp
Thua Cụ Cua bien
Em nghe nói phàm cái gì cũng nên lấy Tâm làm gốc.
Vậy Phong Thuỷ có ngoại lệ chăng?

Cho em hỏi ké một câu
" Nhân quả " là gì thế?

Puma tn

Xe buýt
Thiên Mệnh là khái niệm mà người xưa dùng để chỉ những điều mà kẻ quân tử không bước qua được, nôm na là số trời nó thế phải chịu thế, như cụ Nguyễn Du phải thốt lên: "...Bắt phong trần phải phong trần, cho thanh cao mới được phần thanh cao..." vậy .

Thế nên mới có câu: "Chớ đem thành bại luận anh hùng", tức dẫu là anh hùng thì cũng có lúc bại. Tuy nhiên cái bại của kẻ anh hùng nó khác với cại bại của kẻ tiểu nhân vi vậy ngừoi ta nói tiếp: Phàm làm kẻ quân tử hay tiểu nhận cũng có khi khốn cùng. Khi khốn cùng kẻ quân tử giữ mình còn kẻ tiểu nhân khi khốn cùng thì lại làm bậy.
Cụ có vẻ thích dùng những từ ngữ to tát mặc dù có thể cụ không hiểu hết

Cuabien

Xe điện
Thua Cụ Cua bien
Em nghe nói phàm cái gì cũng nên lấy Tâm làm gốc.
Vậy Phong Thuỷ có ngoại lệ chăng?

Cho em hỏi ké một câu
" Nhân quả " là gì thế?
Cái gì chả phải lấy tâm làm gốc hả cụ ? Cuộc sống đời thường còn phải lấy tâm làm gốc thì những thứ vô hình không có tâm tức sẽ là tà ngay và luôn cho nóng. Câu hỏi của em dành cho quý cụ ac_milan nó liên quan đến vấn đề đệ của cụ ấy mắng em và nói rằng thần tượng của cụ ấy được chân truyền thuật phong thuỷ từ một vị cao cao xẩu bên tầu, cụ ấy giả ngây ở đây chẳng qua là thử tài thiên hạ chứ OF cụ ấy không đứng đầu thì chẳng ai có khả năng đứng đầu (Cụ nào đã đọc bài tầu ngầm đời Tần hôm qua đều có thấy)

Còn câu hỏi NHÂN QUẢ của cụ phải nhờ mấy cao nhân đạo Phật giải đáp, em sống đời nên không hiểu đâu ạ. Đời chỉ dậy em tự làm tự chịu, ai làm nấy hưởng thôi cụ ạ ! :))

gatronggay

Xe đạp
Cái gì chả phải lấy tâm làm gốc hả cụ ? Cuộc sống đời thường còn phải lấy tâm làm gốc thì những thứ vô hình không có tâm tức sẽ là tà ngay và luôn cho nóng. Câu hỏi của em dành cho quý cụ ac_milan nó liên quan đến vấn đề đệ của cụ ấy mắng em và nói rằng thần tượng của cụ ấy được chân truyền thuật phong thuỷ từ một vị cao cao xẩu bên tầu, cụ ấy giả ngây ở đây chẳng qua là thử tài thiên hạ chứ OF cụ ấy không đứng đầu thì chẳng ai có khả năng đứng đầu (Cụ nào đã đọc bài tầu ngầm đời Tần hôm qua đều có thấy)

Còn câu hỏi NHÂN QUẢ của cụ phải nhờ mấy cao nhân đạo Phật giải đáp, em sống đời nên không hiểu đâu ạ. Đời chỉ dậy em tự làm tự chịu, ai làm nấy hưởng thôi cụ ạ ! :))
Thưa cụ Cuabien
Vì Cụ AC là ai đồ của em nên em mạo muội nói vài câu với Cụ , vậy mà Cụ nói lại như xối nước vào mặt em?
Cụ làm em thất vọng về ứng xử của Cụ quá.
Vậy Cụ đi chăn rau thì Cụ sướng hay gái sướng vậy

aitymo

Xe điện
Cháu thấy cụ milan dịch chinese fortress kỳ công đấy chứ mà giờ ko thấy đâu

phi_civic

Xe đạp
Em mới mời cụ Cuabien chén dịu.!

Em lại ngồi xuống hóng tiếp các cụ đàm đạo đây. ;)

hoalocvung

Xe điện

Em nghĩ cũng chẳng cần phải cao tăng gì mới có thể trả lời được. Cụ Cua khiêm tốn quá. Lấy hình tượng đơn giản nhất để nói : hoa sen.
Mùa này hoa sen cũng nhiều, mua 10 bông về cắm và thử ngắm xem. Cứ nhìn vào hoa sen là rõ ràng nhất về nhân quả. Những loại hoa khác, hoa tàn rồi mới có hạt. Riêng hoa sen, hoa và hạt có cùng 1 lúc. Có nghĩa trong hoa đã có hạt. Nhân quả là vậy Cụ ơi

Còn câu hỏi của thớt này, em nghĩ cũng thú vị Cụ Cua ạ. Tuy nhiên câu hỏi được dẫn dắt vòng vèo thành ra câu trả lời cũng …… vòng vèo.:))
Và em nghĩ chúng ta cùng Nhẫn để đón cái vòng vèo đó :))

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Thưa cụ Cuabien
Vì Cụ AC là ai đồ của em nên em mạo muội nói vài câu với Cụ , vậy mà Cụ nói lại như xối nước vào mặt em?
Cụ làm em thất vọng về ứng xử của Cụ quá.
Vậy Cụ đi chăn rau thì Cụ sướng hay gái sướng vậy
Em mói nói vậy cụ đã thất vọng thì em biết làm sao ? Mà tự nhiên cụ mang vấn đề chăn rau vào đây nói có vẻ không phù hợp lắm nhưng em cũng mạo muội trả lời là em đi chăn rau thì tất nhiên phải nghĩ đến cái sướng của em, nếu em khổ em ở nhà với cái máng lợn cho xong chứ mình làm để người khác sướng làm làm cái rề !

Thôi ! Ai đồ của cụ thì vẫn là ai đồ của riêng cụ thôi, nếu cụ AC không chuyện trò kiểu khác người bình thường chắc cũng chẳng ai đối đáp khác bình thường cụ ạ. Ofer bao năm qua cũng là anh em một nhà, gần đây nhiều ông gây nhiễu nên OF cũng nhạt dần !

Kính Mod đi qua xoá giùm thớt này đi ạ !

Trần San

Xe máy
Chẳng là công việc của tôi bao năm vẫn thế, nhưng dạo ngần đây lại liên tục trục trặc dẫn tôi có cẩn thận tỉ mỉ ra sao. Nên đôi lúc tôi tự hỏi có phải đấy là Thiên Mệnh? Nếu biết được chút ít thuật Phong Thuỷ có khi nào thay đổi được Thiên Mệnh không ạh? Nhờ quí anh khai sáng.
có thờ có thiêng , có kiêng có lành cụ ơi ...đôi khi tư duy va tâm linh tý chứ mấy thầy cao tay đắc đọa thấy cụ rạo kiu này mấy thầy trốn hết ko ra đâu :))