[Funland] Có quí anh nào rành về bói toán, phong thuỷ không ạh?

Cuabien

Xe điện
Cái chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử thường bị người đời hiểu sai và mang ý nghĩa là "ngược, sai". Thế nên chữ "nghịch tử" được hiểu là "người ngược đời", "người sai so với phần còn lại".

Kỳ thật thì chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử có nghĩa là "Âm", vì xét theo Dịch Học thì Dương Số tức là số Thuận gồm có 5 số là: 1, 3, 5, 7, 9. Và Âm Số tức là số Nghịch cũng gồm 5 số là: 10, 8, 6, 4, 2. Vì Dương số là đi từ 1 đến 9 nên gọi là Thuận. Âm số đi từ 10 xuống 2 nên gọi là Nghịch. Cho nên chữ Nghịch Tử hiểu cho đúng là "người mang số Âm", mà Âm không phải lúc nào cũng xấu mà Dương không phải lúc nào cũng tốt. Cuối cùng Nghịch Tử vì thế cũng chưa chắc là đã xấu :)
Nghịch tử là một từ ghép chứ chưa bao giờ là 1 chữ cả, nghịch là ngược, tử là con (là Gã hoặc cũng là đứt) chứ chưa thấy ai nói nghịch là âm bao giờ. Quý cụ nói thế làm em thấy tối tăm mặt mày mà trở nên ngu muội quá mức. Với em âm là phải có dương, dương cũng phải có âm chứ chẳng bao giờ âm dương riêng rẽ được.

Cô âm bất sinh, cô dương bất trường, Âm dương giao hợp, vạn vật giai sinh ! :))

Đã là như vậy thì âm không lúc nào cũng xấu mà dương không lúc nào cũng chẳng tốt - Dân gian gọi là TUYỆT HẬU vậy quý cụ ợ ! =))

TuDo2808

Xe điện
Cái chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử thường bị người đời hiểu sai và mang ý nghĩa là "ngược, sai". Thế nên chữ "nghịch tử" được hiểu là "người ngược đời", "người sai so với phần còn lại".

Kỳ thật thì chữ Nghịch trong chữ Nghịch Tử có nghĩa là "Âm", vì xét theo Dịch Học thì Dương Số tức là số Thuận gồm có 5 số là: 1, 3, 5, 7, 9. Và Âm Số tức là số Nghịch cũng gồm 5 số là: 10, 8, 6, 4, 2. Vì Dương số là đi từ 1 đến 9 nên gọi là Thuận. Âm số đi từ 10 xuống 2 nên gọi là Nghịch. Cho nên chữ Nghịch Tử hiểu cho đúng là "người mang số Âm", mà Âm không phải lúc nào cũng xấu mà Dương không phải lúc nào cũng tốt. Cuối cùng Nghịch Tử vì thế cũng chưa chắc là đã xấu :)
Với người Tàu thì em không biết, nhưng với người Việt thì em nghĩ nghĩa của Nghịch Tử là đứa con ngỗ ngược, bố láo, mất dạy.:-w

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Một năm.kinh tế buồn, may quá đời còn nhiều người giống em :))

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ chủ kiến thức phong thủy, thiên mệnh .....uyên thâm, công lực thượng thừa thế này thì ai còn có đủ công lực mà dám ...đàm đạo với cụ đây?

NamThanglong1

Xe buýt
Cụ chủ đang tỏ ra nguy hiểm đây

puma.com

Xe máy
Để em dẫn cụ chủ về ngay và luôn ạ! Đã đến giờ uống thuốc

Tư Mã Ý

Xe máy
Để em dẫn cụ chủ về ngay và luôn ạ! Đã đến giờ uống thuốc
Anh puma thân mến

Tôi nghĩ anh hảy để cho anh ấy có cuộc sống tự do theo sở thích của mình

Chúc anh có ngày nghỉ vui vẽ

puma.com

Xe máy
Anh puma thân mến

Tôi nghĩ anh hảy để cho anh ấy có cuộc sống tự do theo sở thích của mình

Chúc anh có ngày nghỉ vui vẽ
Chúng tôi có thuốc đặc trị nên đỡ lo, tôi sẵn sàng để anh ấy ở lại nhưng tôi sẽ gửi thuốc ra cho các anh

LoiLaiLua

Xe tải
Dạo ngần đây tôi thấy công việc của mình không được hanh thông. Nên đôi khi ngồi ngẩn người nghĩ lung tung, chợt tự hỏi: có khi nào công việc không hanh thông do mình chưa biết phép Phong Thuỷ trong kinh doanh hay không?

Không biết các quí anh ở đây có anh nào biết về thuật Phong Thuỷ không ạh? Giúp tôi đàm đạo xem mình có cần thay đổi gì không?
Cụ hỏi kiểu này thì có bố thằng nào mà trả lời được.
Phong thủy không phải là thuật, mà là một môn khoa học. Muốn biết phải đến xem cơ sở kinh doanh của cụ có phù hợp với phong thủy không. Tức là hướng nhà, hình đất, bố trí nội thất. Rất nhiều cái phải xem.
Em không phải là thầy. Cụ nên mời thầy, hoặc kiến trúc sư (đừng tin mấy ông trẻ, muốn học mấy cái này phải mất 5-10 năm cơ). Có như vậy thì cụ mới hợp Phong thủy được.
Nhưng có một điều là cụ nên làm từ thiện nhiều thì không gây hại mà chỉ có lợi cho mình thôi. Các cụ bảo "Đức năng thắng số mà"

mig25

Xe tải
Chào QUÍ ANH, véo cằm quí anh trở lại ! Xin hỏi vị trí chỗ ngồi của quí anh trong công ty đang là hướng gì? Nếu muốn biết có hợp phong thủy với bản mệnh của quí anh không thì mở hết cửa chính, cửa sổ ra ngay lúc này. Nếu gió giật thổi tung tài liệu trên bàn, mưa hắt ướt sạch chỗ ngồi thì ắt hẳn chỗ ngồi làm việc của quí anh đã hợp Phong Thủy rồi đấy ạ! Quí anh có thể tự kiểm tra thêm phòng ngủ, bếp, phòng khách... Mà nhanh lên kẻo bão tan là khó xác định lắm đấy!

USD.EURO

Xe điện
Thú thật với quí anh là tôi không có rãnh rẽ lắm về Phong Thuỷ nên mới mạo muội lên đây hỏi han. Chưa nhận được câu trả lời nào đã tối mắt với các câu hỏi của quí anh rồi. Tôi rất lúng túng! :(
em nghĩ là: < phong là gió, còn thủy là nuóc > phong thủy là gió có núoc . mà gió có nuóc thì sẽ thành mua bão . bây giò đang bão các cụ nhỉ :-|

phi_civic

Xe đạp
Đọc 1 lèo 7 trang phê lòi. :))
yêu cầu các cụ ngồi ngay ngắn hàng ngang chân xếp gọn lại
Để Cụ Cuabien và ac-milan đàm đạo. :))

Yêu cầu cụ puma .com cho uống thuốc xong cũng xê ra luôn.

tiếp đê..!!! =))

ac_milan

Xe đạp
Đọc 1 lèo 7 trang phê lòi. :))
yêu cầu các cụ ngồi ngay ngắn hàng ngang chân xếp gọn lại
Để Cụ Cuabien và ac-milan đàm đạo. :))

Yêu cầu cụ puma .com cho uống thuốc xong cũng xê ra luôn.

tiếp đê..!!! =))
Nói thế là quí anh cuabien có biết về Phong Thuủy nhưng có lẽ do tôi nói năng chưa được khéo cho lắm nên chưa được quí anh đấy mở lời ah?

Best Fox

Xe tải
Xin chào các "quý anh Phong Thủy" (tức Fengshui Gentleman)!
Em xin xí tạm một chân hóng hớt nơi đây chờ mưa tan gió tạnh! ;))

phi_civic

Xe đạp
Cụ cuabien đâu nhỉ.? ;)

hienlatrung

Xe buýt
em hỏi ngoài luồng các cụ đừng mắng em nhé!
cụ ac_milan: tại sao quý anh lại đặt tên nick là ac_milan nhỉ.?:-s.

Gheda

Xe tải
Nói thế là quí anh cuabien có biết về Phong Thuủy nhưng có lẽ do tôi nói năng chưa được khéo cho lắm nên chưa được quí anh đấy mở lời ah?
Bão về nhưng chả to gì cả. Cố lên của quý của anh. Chán mấy cái lèo phèo này quá.

slaz8

Xe ba gác
em hỏi ngoài luồng các cụ đừng mắng em nhé!
cụ ac_milan: tại sao quý anh lại đặt tên nick là ac_milan nhỉ.?:-s.
Quý anh này phong thủy kém bấm nhầm nên thua đôi trăm quả thoai, chắc là đậm nhất vụ Milan đấy mà ;)) em dự