[Funland] Cơ quan Thuế làm gì để ra nông nỗi này ?

Diep1979

Xe container
Chứng tỏ các nữ doanh nhân giỏi đấy.
Vi phạm bao năm mà che chắn được hết, đến lúc chết lại lôi hết các anh vào tù ^^

Trương Mỹ Lan, Đỗ Thị Thanh Nhàn, Thúy bđs, giờ Hạnh xăng dầu...

Toàn nữ cường, tướng cướp ^^

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Cháu tưởng đồng hồ Richard Clayderman mới đắt chứ ! :))
Không phải đâu cụ. Em nghĩ đắt nhất trong dòng này là Richard Gere, phiên bản giới hạn cụ ạ.

DuongHL

Xe container
Ông Thọ đã được luân chuyển vào đó, là đã có toan tính ngày về lại TW rồi. Sao lên đến vị trí đó rồi còn ăn đồng hồ, ăn đất,....chứ ?. Rõ là có ý muốn leo cao trong hệ thống chính quyền của đất nước, có chí lớn hơn người rồi mà.
Không ăn thì lấy gì cúng lên trên?
Mà không cúng thì... lấy gì mà leo cao?

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ Thọ từ DN chuyển sang làm chín chị là đã có mong muốn giúp dân, giúp nước. Nhưng vừa sang cái, luân chuyển về vùng khó khăn, chỉ trong thời gian ngắn đã tự diễn biến, tự chuyển hóa. Thật đáng tiếc.

toimuondie

Xe container
Ông Thọ đã được luân chuyển vào đó, là đã có toan tính ngày về lại TW rồi. Sao lên đến vị trí đó rồi còn ăn đồng hồ, ăn đất,....chứ ?. Rõ là có ý muốn leo cao trong hệ thống chính quyền của đất nước, có chí lớn hơn người rồi mà.
Cụ Thọ từ DN chuyển sang làm chín chị là đã có mong muốn giúp dân, giúp nước. Nhưng vừa sang cái, luân chuyển về vùng khó khăn, chỉ trong thời gian ngắn đã tự diễn biến, tự chuyển hóa. Thật đáng tiếc.
Ông Thọ ăn từ hồi ở Vietinbank rồi, mà đã trót ăn rồi thì không thoát được, nó cứ bám mãi nhờ vả, bắt ăn tiếp. Đến khi về hưu chưa chắc đã được nó tha. Như anh Ca HP, về hưu rồi nó vẫn đến nhờ vả.

tieunhilang

Xe điện
Nợ ít thì còn đòi, chứ nợ nhiều phải nịnh cụ ạ!

xe đạp Japan

Xe tăng
Ông Thọ ăn từ hồi ở Vietinbank rồi, mà đã trót ăn rồi thì không thoát được, nó cứ bám mãi nhờ vả, bắt ăn tiếp. Đến khi về hưu chưa chắc đã được nó tha. Như anh Ca HP, về hưu rồi nó vẫn đến nhờ vả.
Như này nếu không bị lộ thì tài sản thật khủng khiếp so với dân đen. Mà kể cả bị lộ thì đi vài năm rồi về cũng vẫn cứ là ok.

Marble Trans

Xe tăng
Mr Thọ ăn uống liên tục như này thì tk ngày nào cũng ting ting, mà đã ting ting chắc toàn ra tấm ra món lớn cả.

hoviethung

Xe lăn
Nó bắt nguồn từ 2 chủ trương: cho DN chậm nộp thuế nhập khẩu xăng dầu và cho DN tạm giữ quỹ bình ổn để tự hạch toán.

Sang 2023 khi đến hạn nộp thuế mới lòi ra, và cũng lòi ra luôn là vài trăm tỷ quỹ bình ổn cầm hộ nhà nước biến mất.
Nhờ vụ này mà giá xăng dầu giảm liên tục.

hoangdang2002

Xe tăng

con dơi 141

Xe tăng
Sau nữ doanh nhân Vũ Thị Thúy thì lại thêm nữ doanh nhân Hạnh này. Em cứ thắc mắc là tại sao nợ thuế được nhiều thế, những 684 tỉ ? Trước em cũng kd còi, nợ thuế môn bài có 1 tháng thôi mà các anh ở chi cục gọi ời ời, rát cả tai, sốt hết cả ruột là em phải tức tốc nộp ngay.
Có phải cán bộ thuế lờ đi hay không biết để nợ đọng cao thế ??? Lỗi chủ doanh nghiệp là đương nhiên nhưng lỗi cán bộ quản lý thuế là bao nhiêu % trong việc này ? có nên truy tố cả cán bộ quản lý thuế không ạ ?
Cụ nghiên cứu thêm cho đến nơi đến chốn sẽ hiểu sao lại nợ được nhé.

Man2020

Xe hơi
thì e ko lý giải đc, vì chỉ khi thiếu tiền họ mới nhắm mắt nhận tiền bừa thôi, chứ tầm ô thọ tiền thiếu quái j mà tham mấy cái đồng hồ này. đấy là cụ chưa thấy thôi!
Đó là luật chơi cụ à, khi cụ đã vào cuộc chơi thì phải chơi theo luật, cụ đã nhúng tràm giờ bảo cụ từ bỏ nó khó lắm.

xe đạp Japan

Xe tăng
Đó là luật chơi cụ à, khi cụ đã vào cuộc chơi thì phải chơi theo luật, cụ đã nhúng tràm giờ bảo cụ từ bỏ nó khó lắm.
Ông Thọ nếu biết đủ có thể nói tôi đủ rồi, không muốn thi đấu tiếp cũng được mà.

Thành Thị 1

Xe điện
tại cụ bảo là nhúng chàm, mà có khi 90% dân Việt mình ko biết chàm là gì ý.
Nôm na là xăm lên người, tẩy rất khó!!!!

7years

Xe điện
Sau nữ doanh nhân Vũ Thị Thúy thì lại thêm nữ doanh nhân Hạnh này. Em cứ thắc mắc là tại sao nợ thuế được nhiều thế, những 684 tỉ ? Trước em cũng kd còi, nợ thuế môn bài có 1 tháng thôi mà các anh ở chi cục gọi ời ời, rát cả tai, sốt hết cả ruột là em phải tức tốc nộp ngay.
Có phải cán bộ thuế lờ đi hay không biết để nợ đọng cao thế ??? Lỗi chủ doanh nghiệp là đương nhiên nhưng lỗi cán bộ quản lý thuế là bao nhiêu % trong việc này ? có nên truy tố cả cán bộ quản lý thuế không ạ ?
bác nhìn con số nó to
chứ mỗi năm doanh thu nó 9k tỷ thì con số này cũng bé thôi vì thuế xăng dầu cao, mỗi năm nó nộp tầm 3k tỷ tiền thuế cơ
nên cái việc gối đầu nợ vài trăm tỷ thuế thì cũng bình thường, nhất là cái đoạn cuối em nghĩ nó tìm cách rút ruột nữa mới đến gần 700 tỷ
còn đối với cơ quan thuế chậm nộp thì tính lãi cao tính ra chắc 20%, chậm nữa thì mới xử nặng, mà nó lại chưa đến cái đoạn xử lý, cưỡng chế thì làm gì được...
Cái bất ổn là cái quỹ bình ổn xăng dầu để lại doanh nghiệp, quỹ nhà nước mà để lại DN là kẽ hở quá lớn... thực tế thì 10 ông cả 10 nuốt trọn quỹ này khi vỡ lở thì không còn đồng nào

Tí Sơn Đông

[Tịch thu bằng lái]
Chị này thì kinh rồi . Chị ấy còn vác cả tiền của quỹ bình ổn ra mua đất luôn :(. Chả hiểu nhà nước q lý kiểu gì luôn.
Chị này mà bên TQ thì xác cmn định tử g hình . Ở Vn thì .. ;)) hỏi sao đớp được nà chúng ló đớp với nhau .