[Funland] Cơ quan Thuế làm gì để ra nông nỗi này ?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
thì e ko lý giải đc, vì chỉ khi thiếu tiền họ mới nhắm mắt nhận tiền bừa thôi, chứ tầm ô thọ tiền thiếu quái j mà tham mấy cái đồng hồ này. đấy là cụ chưa thấy thôi!
Em thấy nhiều chứ cụ. E cũng chưa thấy ai tự nhận là thừa tiền cả, và hình như càng giàu lại càng...tham thì phải.

matizvan2009

Xe ba gác
em thấy chị ấy quân tử nhất ở đận: không ăn một mềnh (quê em gọi là mình-ên) mà chia đầy đủ cho các anh chị tai to mặt nhớn để rồi cùng nhau hội ngộ.....

quy la tien

Xe điện
Ông Thọ đã được luân chuyển vào đó, là đã có toan tính ngày về lại TW rồi. Sao lên đến vị trí đó rồi còn ăn đồng hồ, ăn đất,....chứ ?. Rõ là có ý muốn leo cao trong hệ thống chính quyền của đất nước, có chí lớn hơn người rồi mà.
Gớm, kính thưa các anh chưa bị lộ; cờ hó nào chê mứt đâu cụ, hoa cúng còn nhận bao xèng nữa là...
Thằng Thọ nó nhận quen rồi, nó nhiều tiền vì nó rất rất nhiều lần nhận như này (tính chất khác tỷ như tuyển dụng, bổ nhiệm cán bộ ở Vietin...vv), nó lên được cũng nhờ vác cả tải xèng đi cúng nữa đấy, cúng ai các bác tự hiểu..
Giờ đen thôi chứ đỏ thì quên đi nhá, đầy thằng vẫn leo ầm ầm và chưa bị lộ...

Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xe tăng
Gớm, kính thưa các anh chưa bị lộ; cờ hó nào chê mứt đâu cụ, hoa cúng còn nhận bao xèng nữa là...
Thằng Thọ nó nhận quen rồi, nó nhiều tiền vì nó rất rất nhiều lần nhận như này (tính chất khác tỷ như tuyển dụng, bổ nhiệm cán bộ ở Vietin...vv), nó lên được cũng nhờ vác cả tải xèng đi cúng nữa đấy, cúng ai các bác tự hiểu..
Giờ đen thôi chứ đỏ thì quên đi nhá, đầy tằng vẫn leo ầm ầm và chưa bị lộ...
Cụ Thọ khéo là bí thư luân chuyển có thời gian tại vị ngắn nhất ở nước ta thì phải ?.

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Làm cái nghề tổ chức cb chính ra là sướng nhất, tiền cứ đều đều mà chả bao giờ lo bị dính vào vụ việc A, vụ việc B..

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ Thọ khéo là bí thư luân chuyển có thời gian tại vị ngắn nhắn trong các bí thơ ở nước ta thì phải ?.
hồi anh thọ bị báo chí phong thanh rằng ảnh kê khai ts không minh bạch (có lẽ là chưa sờ đến các cụ thượng thư công thương nên nói lái qua vụ kê khai ts) em có thằng bạn trong ngành bank nhận định là ảnh bị anh đồng nghiệp (cùng nghiệp bank, cùng nghiệp chính chệ) huých đổ nhào vì không muốn 2 hổ chung 1 đường.

tunglam2806

Xe tăng
Đọc bài này em thấy sao giờ VN mình tiền ngầm nó đi kinh khủng thế nhỉ, bộ Golf hơn một tỷ, đồng hồ 8-9 tỷ, hixxxx ngoài sức tưởng tượng của thường dân em
Nên mới có cảnh cảnh bt chục tỏi trăm tỏi bỏ hoang bao năm ko ai ở. Chung cư mua cả dàn rồi vứt đó thích thì cho thuê ko thì thôi.

namson229

Xe điện
lại nhớ thằng chó gì có 40 sổ đỏ, nghĩ nó cay
a dưới Hải phòng; nhận vụ chạy án cả mớ; ko chạy ko trả lại tiền .... ko thì vẫn gọi là hạ cánh an toàn; bảo là khai do kinh doanh với chứng khoán, nó in sổ, sao kê cái biết ngay chứng khoán dc hay thua; toàn tiền bẩn chạy chức; ăn chặn nhận hối lộ của DN; mảng ko khói xxx đồ sơn nộp tô cũng được vài sổ đỏ rồi

stone_lamp

Xe điện
C Hạnh thuần túy là nhà kinh doanh, nợ trốn gì đó hay đút, nhiều người kd ở VN cũng làm. mà Tây cũng làm. Ở Tây nó mà thuê ls giỏi ko chừng nhẹ tội

xe đạp Japan

Xe tăng
Nhận nhiều và liên tục như cụ Thọ thì chả mấy mà vài nghìn tỷ nếu không bị lộ.

toimuondie

Xe container
a dưới Hải phòng; nhận vụ chạy án cả mớ; ko chạy ko trả lại tiền .... ko thì vẫn gọi là hạ cánh an toàn; bảo là khai do kinh doanh với chứng khoán, nó in sổ, sao kê cái biết ngay chứng khoán dc hay thua; toàn tiền bẩn chạy chức; ăn chặn nhận hối lộ của DN; mảng ko khói xxx đồ sơn nộp tô cũng được vài sổ đỏ rồi
Cái anh dưới HP này em nghe nói có con trai, con dâu rất ghê gớm, không biết có đúng không?

Tuongtien1977

Xe điện
View attachment 8711082
Vụ này không thấy các cụ of nhà mình bàn luận gì nhỉ
Chị Hạnh này ko truy cứu gì đến cấp dưới của mình cả
Cũng quân tử phết
bây giờ mới biết chứ lúc đó làm gì mà biết được, đây là cảm ơn chứ không phải đặt vấn đề như anh y tế, nên mấy anh này chỉ biết bằng đấy thôi, hoặc chị ấy cho thằng em đi thoả thuận nên nó đã gửi giá luôn vào đó rồi

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Từ ngày em lập nick chơi OF thì đây là lần đầu tiên thấy cụ vieteuro mở Thớt.
Chúc Cụ khỏe, hoan hỉ, vận sáng ạ ;))

my.eb

Xe điện
Ko liên quan đến thuế má của cụ chủ, nhưng mà bảo sao mấy ông xăng dầu giàu vãi.

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ Thọ nhận nhiều phết, ngoài nhà, xe, tiền,....còn nhận cả bộ chơi Golf mấy tỷ lận.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Mịa, em còn nhận đc trát thành lập đội cưỡng chế thuế do chậm nộp 3tr mấy thiếu thừa kiểu gì chả rõ, mình thì đinh ninh nộp đủ rồi nên ko để ý, mk tiền thu đc có khi ko đủ thành lập đội cưỡng chế. Nên dn nhỏ lại bị soi và ép để lấy thành tích, dn lớn chắc có gì đó để quên hoặc nhỡ.
Bên e thì cũng chả hiểu nộp sót kiểu gì hơn 12tr, thuế gửi mail nhưng ko hiểu sao vào hòm thư rác nên ko biết, đúng ngày trên thông báo nó tự động khóa hóa đơn luôn. Nhỏ bé khổ thế đấy cụ nhỉ? Cứ trăm tỷ, nghìn tỷ có khi lại ngon.

Marble Trans

Xe tăng
Bên e thì cũng chả hiểu nộp sót kiểu gì hơn 12tr, thuế gửi mail nhưng ko hiểu sao vào hòm thư rác nên ko biết, đúng ngày trên thông báo nó tự động khóa hóa đơn luôn. Nhỏ bé khổ thế đấy cụ nhỉ? Cứ trăm tỷ, nghìn tỷ có khi lại ngon.
Em nghĩ họ không phân biệt vậy đâu.