Có phải Venza là một ý tưởng sáng tạo?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
X trail chạy chắc ngon nhất. Hehe. Bây giờ cầm 1 tỉ mà ra mua venza các bác nhé. Mua đc cái máy khuyến mại thêm cái lốp.
Có nghĩa là bánh phụ vẫn còn gin chưa thèm dùng ahf kụ., hehe.

NamThanglong1

Xe buýt
-Chỗ em gửi xe hôm qua có kụ mới về iem Altis Rs giá niêm yết là 914tr đăng ký vào phải tỷ mốt, hỏi kụ ấy sao không lấy venza cho rộng rãi và xe lướt bây giờ chỉ tầm tỷ hai kụ ấy bảo đi altis còn giao dịch được đi ven khó giao dich hơn thế mới biết altis vẫn đẳng cấp :D
Dạo này cụ vui tính không có tiền đổ xăng hay sao mà nick đỏ rực lên thế kia, rõ khộ

NamThanglong1

Xe buýt
Hôm nay iem chạy thử iem venza của Anh Gấu đi được 2,6 vạn miles. Cảm nhận đúng như nhận xét cũ, tuy nhiên altis chắc k có cửa so đâu. Nếu phải chọn venza lướt và altis mới thì iem chọn ngay venza.
Một Altis + thêm một Vios nữa vẫn thừa ít tiền khao hai xe, đợt này cửa hàng họ bán có những xe Ven cũ lên 1,7 tỏi rồi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

txgiap

Đi bộ
Em chém gì đâu.bác nói thế e ngại với anh em quá hehe

X-trails

Xe cút kít

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Iem đính chính rồi mà, hehe
Tự nhiên thấy thớt này trồi lên.
E có 1 vài nhận xét sau 3 - 4 tháng sử dụng.
1 Ngoại thất - theo em là đẹp.
2 Nội thất - tạm được, ghế ngồi rộng rãi dẫn đến ko ôm người, ôm cua thấy ko sướng.
3 Cảm giác lái - trợ lực điện nên không đầm tay như trợ lực dầu - nhưng đi quen rồi thấy nhẹ nhàng và cũng hay.
4 Vận hành - Thua lexus ở độ êm - ăn đứt cam độ đầm và sướng = nhưng vào gờ giảm tốc hay ổ trâu vẫn thấy như rơ trục trước.
5 Cách âm - Tốt
6 Nhiên liệu - em đang chạy bản 2.7 nên thấy ăn uống nó cũng kiêng kem, đường trường 8 lít xăng cõng cái xác xe + xăng đầy bình + 5 người là 2 tấn /100km.
...
Ưu điểm nhiều nhưng khuyết điểm cũng không ít.
Khuyết điểm
1 Ra đời và định giá thua RX 350 có 20.000$ mà option với vận hành thua xa nên bị hắt hủi là lẽ đương nhiên, nhưng giờ nhìn lại giá RX với Venza thì ko chê được.
2 Trợ lực điện nên ông nào cứ cua xe mà ghì hết vòng rồi giữ lại đó thì mau đi trục và bơm trợ lực lái - ông nào mà đã đi qua Ford rồi thì ko bao giờ dính vì ford khuyến cáo cái này đầy đủ từ đầu.
3 Hệ thống ổn định thân xe -hay là trục trước gì đó có vẻ ''Rơ-lỏng" vô ổ gà hay gờ giảm tốc thấy ko ổn lắm.
4 Các chi tiết nhựa trên xe 'không được sắc sảo - chi tiết và sang trọng cho lắm''
5 Cảm giác lái quá nhẹ nhàng - ông nào đang chạy xe Đức xe Mỹ mà sang lái thì nản - nhưng lái nhiều rồi cũng quen và thấy hay.

..
Còn để đem so sánh thì nó không so được RX 350
So với Highlander thì HL hơn cái cảm giác lái và cái 7 chỗ ngồi chứ diện mạo thì HL xấu hơn nhiều. ( theo em)
Còn đem so với Camry thì giống đem camry so với vios - riêng cái giá xuất xưởng tại Mỹ đã nói lên điều đó.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
2 Nội thất - tạm được, ghế ngồi rộng rãi dẫn đến ko ôm người, ôm cua thấy ko sướng.
3 Cảm giác lái - trợ lực điện nên không đầm tay như trợ lực dầu - nhưng đi quen rồi thấy nhẹ nhàng và cũng hay.
4 Vận hành - Thua lexus ở độ êm - ăn đứt cam độ đầm và sướng = nhưng vào gờ giảm tốc hay ổ trâu vẫn thấy như rơ trục trước.
5 Cách âm - Tốt
6 Nhiên liệu - em đang chạy bản 2.7 nên thấy ăn uống nó cũng kiêng kem, đường trường 8 lít xăng cõng cái xác xe + xăng đầy bình + 5 người là 2 tấn /100km.
...
Khuyết điểm
1 Ra đời và định giá thua RX 350 có 20.000$ mà option với vận hành thua xa nên bị hắt hủi là lẽ đương nhiên, nhưng giờ nhìn lại giá RX với Venza thì ko chê được.
2 Trợ lực điện nên ông nào cứ cua xe mà ghì hết vòng rồi giữ lại đó thì mau đi trục và bơm trợ lực lái - ông nào mà đã đi qua Ford rồi thì ko bao giờ dính vì ford khuyến cáo cái này đầy đủ từ đầu.
3 Hệ thống ổn định thân xe -hay là trục trước gì đó có vẻ ''Rơ-lỏng" vô ổ gà hay gờ giảm tốc thấy ko ổn lắm.
4 Các chi tiết nhựa trên xe 'không được sắc sảo - chi tiết và sang trọng cho lắm''
5 Cảm giác lái quá nhẹ nhàng - ông nào đang chạy xe Đức xe Mỹ mà sang lái thì nản - nhưng lái nhiều rồi cũng quen và thấy hay.

..
So với Highlander thì HL hơn cái cảm giác lái và cái 7 chỗ ngồi chứ diện mạo thì HL xấu hơn nhiều. ( theo em)
Còn đem so với Camry thì giống đem camry so với vios - riêng cái giá xuất xưởng tại Mỹ đã nói lên điều đó.
-Bác mua xe cũ và có lẽ chủ xe chạy cũng ko được giữ gìn lắm hay sao thì nó mới thế chứ hồi 2009 cậu em cùng cq nó mua 1 con bản base 2.7 mới tinh, em toàn vác ra chạy thấy cũng ổn lắm. Bác mà chạy con 3.5-4WD bản Limited thì cũng ko kém RX350 là mấy đâu. Mà bác dùng quen tay lái trợ lực điện rồi thì cũng ko muốn quay lại với mấy cái tay lái trợ lực dầu đâu, bây giờ thì tay lái xe Đức nó cũng nhẹ rồi chứ ko nặng như ngày xưa nữa.

_Black_Jack_

Xe buýt
Xe to mà tay lái nhẹ em lại rất thích khi loay hoay quay đầu ợ. Keke.
Cụ phanngoc có đi bản full ko mà kêu thiếu options nhiều thế? :))
Em thấy Venza định giá luôn = 2/3 giá Lexus 350 nên kém là hiển nhiên rồi ợ. :D,nếu kém có 20.000 thì hồi đó em đã múc RX rồi.
Thêm 1 cái nữa là em thấy nhiều bác cứ chê nó ì chứ em đi bản 2.7 thấy đủ dùng khi vượt rồi,ko hiểu 3.5 đi chắc phê phải biết. :))

phanngoc0405

Xe tăng
-Bác mua xe cũ và có lẽ chủ xe chạy cũng ko được giữ gìn lắm hay sao thì nó mới thế chứ hồi 2009 cậu em cùng cq nó mua 1 con bản base 2.7 mới tinh, em toàn vác ra chạy thấy cũng ổn lắm. Bác mà chạy con 3.5-4WD bản Limited thì cũng ko kém RX350 là mấy đâu. Mà bác dùng quen tay lái trợ lực điện rồi thì cũng ko muốn quay lại với mấy cái tay lái trợ lực dầu đâu, bây giờ thì tay lái xe Đức nó cũng nhẹ rồi chứ ko nặng như ngày xưa nữa.
Xe e đang mới tinh cụ ạ, odo 37xxxmile, bản thiếu jbl, thiếu navi, thiếu s 1 ghế điện.1 cầu.
Chạy đường trường cực ổn - nhưng vào chỗ xóc thì rơ lắm, xe nào cũng bị hết,

Morning 15a

Xe điện
Cụ so mới RX đời nào vậy ?
5 Cách âm - Tốt
...
Khuyết điểm

..

xetoyotavn

Xe máy
Website
BanOtO.vn
Yêu từ cái nhìn đầu tiên:
Năm 2009 em đi uống với mấy cậu em, lúc về đang lâng lâng vì nuốt gần hai chai vang vào bụng rồi, em ngồi nhờ lên chiếc xe mới mua của một cậu.
Khi lái xe đi đến thấy một em xe rất to và rất lạ, bánh lớn, mầu trắng ngọc trai.
Ngồi lên xe ở hàng ghế sau, thấy sao mà nó rộng thế, ghế da xước đẹp, ăn màu với táp lô kiểu xước rất mới, màu ghi, cửa sổ panorama ánh sáng dịu dịu, em khen xe gì đẹp thế, cậu ấy bảo là: " Venza đấy, nhưng những người đang đi benley như em thì không thấy xe khác đẹp đâu..."
Em nghĩ bụng, Benley thì còn nói làm quái gì, dù sao thấy chiếc xe mới đó rất đẹp, vậy là độ 2 tháng sau em tậu em nó.
Không biết hôm ấy có phải vì say mà em mết em nó không nhỉ?

Có phải là một ý tưởng sáng tạo:
Thực ra đã từ lâu em nung nấu ý thích một chiếc xe kiểu sedan nhưng mà máy móc mạnh mẽ và mang cặp giò của xe SUV, thực ra BMW và MER cũng luôn hướng tới điều này, nhưng những bộ vành bánh lớn của xe sedan hai hãng này vẫn chỉ giống thằng còi cố lên gân cho thành to khỏe.
Ý tưởng của Lex hấp diêm camry thành em Venza của Toy em thấy đúng là đã thực hiện ý thích của em từ rất lâu rồi.
Mặc dù còn nhiều dang dở nhưng dù sao ai lần đầu tiên thực sự ngồi lên hoặc lái Venza cũng rất ngỡ ngàng với độ khủng của cặp giò 19 inche( giò của RX 350 chỉ có 18 inche thôi nhóe), độ rộng của khoang xe, và nó thực ra đúng chất sedan vì không cần phải bước lên bậc mới leo được lên xe. Chỗ ngồi của Ven không cao như SUV nhưng dễ quan sát hơn Sedan nhiều.
Vì sự non trẻ nên Ven không thể tránh được lỗi, tay lái không ổn, vì không phù hợp với bộ giò khủng như thế, chắc cần một dàn rô tuyn thước lái khủng hơn một chút, gầm xe chưa thực tương xứng với với bộ giò, nên ồn hơn Lex 350 nhiều, và cảm giác lái chưa ổn.
Sau này những hãng xe khác thể hiện thành công hơn, cụ thể như dòng X6 của Bim, tuy chưa thật hoàn hảo nhưng các cụ ngắm kỹ mà xem, có phải X6 thực sự là một chiếc Sedan cực hùng dũng trên cặp giò 20 inche và bề ngang còn khủng hơn cả SUV
Cũng ý tưởng ấy mà Honda ra chiếc Cross tuor nhưng mà chìm ngỉm không sủi tăm.
Không biết các cụ nghĩ thế nào, nhưng em cho rằng tương lai của ô tô cá nhân và gia đình chính là những chiếc Sedan có vành bánh khủng và có động cơ mạnh mẽ nhưng êm ái và tiết kiệm nhiên liệu. Còn về đồ chơi, cụ nào đi Ven đều biết nó trang bị đến tận răng, thiếu một tẹo nữa thì bằng RX 350
Nếu Ven chịu khó học X6 một chút thì sẽ trở thành một chiếc xe rất quyến rũ
Dù sao với giá tiền hơn 70 củ Mẽo hiện nay Ven thực sự không có đối thủ, vì muốn mua một chiếc hơn thế một tí, ví dụ như RX 350, ZDX, X5,..... đều gần gấp đôi tiền trở lên, còn các em gần bằng tiền như CRV, Accord, camry.... thì lại cỏ quá khi so với Ven.
Mời các cụ chém cho vui.
PS: Các cụ đi Ven tham gia vào hội cho vui nhé, thớt của hội trong Toy club đấy ợ
http://www.otofun.net/threads/445689-ngoi-nha-thu-2-cua-venza-club
venza bzo em thấy chủ yếu đổ về tỉnh, ngày trước HOT ở thủ đô hay là màu da lươn và màu nâu nhạt

topguntt

Xe buýt
venza bzo em thấy chủ yếu đổ về tỉnh, ngày trước HOT ở thủ đô hay là màu da lươn và màu nâu nhạt
Cái tóp này lại bị đào mộ lên, chôn nó ngay đi anh em ko cho nó đẻ trứng nữa. Venza cùi mà cụ nên đổ về tỉnh là đúng r, nhìn như xe inova xấu lại đắt, ồn hay lỗi e rao mãi mà ko bán đc mà e rao chỉ có 800T, xe e mới đi đc 2v miles

phanngoc0405

Xe tăng
Cái tóp này lại bị đào mộ lên, chôn nó ngay đi anh em ko cho nó đẻ trứng nữa. Venza cùi mà cụ nên đổ về tỉnh là đúng r, nhìn như xe inova xấu lại đắt, ồn hay lỗi e rao mãi mà ko bán đc mà e rao chỉ có 800T, xe e mới đi đc 2v miles
Chả có nhẽ. Cụ có hay cụ biết ai có xe chạy 2v chưa đâm chết người hoặc thay xát xi giá khoảng 900-1tỷ thì gọi cho e nhé, e mua chục con luôn.
Nói thật cụ là chỉ có những thằng bị Down hay bị đá ngáo mới nghĩ tới giá 800tr.

ducletrung

Xe container
Chả có nhẽ. Cụ có hay cụ biết ai có xe chạy 2v chưa đâm chết người hoặc thay xát xi giá khoảng 900-1tỷ thì gọi cho e nhé, e mua chục con luôn.
Nói thật cụ là chỉ có những thằng bị Down hay bị đá ngáo mới nghĩ tới giá 800tr.
800tr/c cứ cho là đời 2009 và bản base nếu không tai nạn và ăn thịt,mặc dù không thích cũng mua về mỗi con bán vất đi kiếm được 200-300tr :))

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít

topguntt

Xe buýt
VÌ em thấy nhiều cụ cứ chê nó nên em mới nói vậy chứ em chưa bị " Down và ngáo đá " cụ ah, em chém tý để cho thớt này nó nổi lên cho ae biết xe Vz là xe gì mà