Có phải Venza là một ý tưởng sáng tạo?

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
em thích ven già lâu lắm rồi, nhìn hầm hố như SUV mà vẫn thanh lịch. Em đi thử thấy tay lái vẫn tốt, chả hiểu các cụ chê chỗ nào?

NamThanglong1

Xe buýt
em thích ven già lâu lắm rồi, nhìn hầm hố như SUV mà vẫn thanh lịch. Em đi thử thấy tay lái vẫn tốt, chả hiểu các cụ chê chỗ nào?
Tay lái hơi nhẹ và hay bị bệnh kêu lục cục cụ ạ, nhưng mà sửa được đơn giản, nhiều nhất là mất vài củ

BMW530d

Xe tăng
Venza thì là Camry bỏ cốp nâng gầm, cải tiến hệ thống treo, nói chung hợp lý cho gia đình. Và chúc mừng Venza club ngày càng có nhiều thành viên, em cũng đang cố gắng để đăng ký 1 xuất.
Tuy nhiên cụ chủ ví Venza với cái tên như X5, X6, RX350, ZDX nghe nó thế nào ấy. Với công nghệ ô tô hiện nay, các xe cùng cấp chỉ hơn kém nhau vài trăm đến 1-2k cũng đã là sự phấn đấu cao nhất. Không đơn giản một mẫu mới ra dù có hình từ lâu nhưng bao giờ cũng có câu "chưa công bố giá từ nhà sản xuất".

Giống tính chất của Venza mà em thấy đẹp nhất là .....Mer R500. Gần đây có chiếc BMW GT550 Gran Turismo. Và Venza chẳng có cái gì để so sánh ngoài kiểu dáng giông giống, có 4 bánh và 1 cái vô lăng.

otohagiang

Xe container
Tay lái hơi nhẹ và hay bị bệnh kêu lục cục cụ ạ, nhưng mà sửa được đơn giản, nhiều nhất là mất vài củ
đấy, cái bệnh người ta hay kêu là ở chỗ đấy bác ạ
bản limited 3.5 em ngó trên TOY mẽo đắt hơn HIGHLANDER (cũ) LIMITED, về VN khoảng bao nhiêu bác nắm được không?

NamThanglong1

Xe buýt
đấy, cái bệnh người ta hay kêu là ở chỗ đấy bác ạ
bản limited 3.5 em ngó trên TOY mẽo đắt hơn HIGHLANDER (cũ) LIMITED, về VN khoảng bao nhiêu bác nắm được không?
Nó còn phụ thuộc vào Toy Việt nam nó có định nhập Venza hay không, vì từ ngày có thông tư 20 một số xe không về nữa

NamThanglong1

Xe buýt
Venza thì là Camry bỏ cốp nâng gầm, cải tiến hệ thống treo, nói chung hợp lý cho gia đình. Và chúc mừng Venza club ngày càng có nhiều thành viên, em cũng đang cố gắng để đăng ký 1 xuất.
Tuy nhiên cụ chủ ví Venza với cái tên như X5, X6, RX350, ZDX nghe nó thế nào ấy. Với công nghệ ô tô hiện nay, các xe cùng cấp chỉ hơn kém nhau vài trăm đến 1-2k cũng đã là sự phấn đấu cao nhất. Không đơn giản một mẫu mới ra dù có hình từ lâu nhưng bao giờ cũng có câu "chưa công bố giá từ nhà sản xuất".

Giống tính chất của Venza mà em thấy đẹp nhất là .....Mer R500. Gần đây có chiếc BMW GT550 Gran Turismo. Và Venza chẳng có cái gì để so sánh ngoài kiểu dáng giông giống, có 4 bánh và 1 cái vô lăng.
Nick của bác đã như thế rồi thì nói chuyện với bác cũng khó. Bác không công bằng ở chỗ là mấy cái xe bác vừa kể nó bao nhiêu xiền mới được chứ

BentleySport

Xe buýt

Riêng cái điểm câu hỏi của bác e bôi đỏ, e thay mặt Hội trưởng nhà em trả lời chắc nịch với cụ là Ven zà hơn đứt về Tính thanh khoản đấy cụ à. Cụ ko tin cứ lôi BMW của cụ (tất nhiên nếu có) bằng tuổi, bằng thời gian sử dụng ra chợ giời thi đấu "hơn thua" là biết ngay! kaka

BentleySport

Xe buýt
ý cụ có phải là "đã là người lính thì phải biết chấp nhận hi sinh khi tháo hàng"?

Đề nghị cụ @dohahp xử lý oan gia ngõ hẹp nick bumbin này nhớ! Một thời đam mê cafe "Sao phải xoắn" đấy!o:-)

RAVA

Xe ba gác

-Bác nói chả đúng gì cả, xe Mec có tính chất giống Venza nhất phải là là E-Class Kombi, cùng là 5 chỗ, 5 cửa, có chỗ để hàng cao và rộng như nhau..., còn R500 thì cùng là xe gia đình MPV 7 chỗ như Sienna vậy.

BMW530d

Xe tăng
Riêng cái điểm câu hỏi của bác e bôi đỏ, e thay mặt Hội trưởng nhà em trả lời chắc nịch với cụ là Ven zà hơn đứt về Tính thanh khoản đấy cụ à. Cụ ko tin cứ lôi BMW của cụ (tất nhiên nếu có) bằng tuổi, bằng thời gian sử dụng ra chợ giời thi đấu "hơn thua" là biết ngay! kaka
Hầy cụ, chém em về tính thanh khoản thì em chịu rồi.
Cùng năm thì Venza thanh khoản sao nhanh bằng Kia Morning, mà cùng năm 2009 thì Venza cũng còn đến 80% lại bán nhanh chứ Bently nửa giá thì thanh khoản vẫn chậm lắm.

Hội trưởng bác đóng đinh "những xe hơn Venza một tý nhưng lại gấp đôi tiền như RX350, X5, X6, ZDX" nên em mới có đôi lời chứ em hoàn toàn có so sánh Mer R500, BMW GT đâu, và em đã nói ở trên "chẳng có gì để so sánh cả".

Chúc Club Venza lớn mạnh.

duhahp

Xe tải
Website
www.odo.com.vn
Bác Chủ tịch danh dự viết bài hay quá, em vote cho Bác. Sau 1 hồi lăn tăn, dòm ngó, chọn lựa, bỏ cọc ... rồi cuối cùng chon Venza lướt, hợp lý trong tầm giá, hữu dụng cho gia đình:
[/IMG]
(*)

duhahp

Xe tải
Website
www.odo.com.vn
Đề nghị cụ @dohahp xử lý oan gia ngõ hẹp nick bumbin này nhớ! Một thời đam mê cafe "Sao phải xoắn" đấy!o:-)
Ặc ặc, vậy là anh "Trung" hay anh " Tùng" anh ơi. :-o Mà cụ nào đi chăng nữa thì sắp bị ăn thẻ phạt với lý do " Câu bài" rồi!

duhahp

Xe tải
Website
www.odo.com.vn
Hỏi như cụ cũng không ngạc nhiên lắm vì có người còn bảo Venza nhìn giống giống Inova cơ (vì chưa lại gần bao giờ mà)
Cảm ơn các Bác cứ chê bai em nó nên em mua được giá rẻ, đang cố mua con Cam cuối cùng lại mua được Ven giá bằng Cam, lại còn dư sang tên đổi chủ!Chê mỗi 1 điểm" đánh hết lái kêu đánh cái CỤC"!

BentleySport

Xe buýt
Ặc ặc, vậy là anh "Trung" hay anh " Tùng" anh ơi. :-o Mà cụ nào đi chăng nữa thì sắp bị ăn thẻ phạt với lý do " Câu bài" rồi!
Ahh Lê Bảo Trung - người đàn ông luôn kiếm tìm đam mê đó!

MBBG

Xe máy
Em cũng mê Ven lắm nhưng chỉ dám ngắm nhìn thôi ạ, mà dạo này Ven đi đâu hết mà em chả gặp mấy

Pitt

Xe điện
Dòng "lưỡng cư" này của Toy vừa là ý tưởng vừa như là thí nghiệm mang tính đột phá. Nó chẳng nằm trong khúc nào. SUV khỏe khắn nó cũng không phải. CUV cũng không xong. Sedan thì trông ngang quá. Nó vừa thừa lại vừa thiếu. Chân thì quá to lại mỏng thì ồn là tất yếu thôi. Nhưng nó vẫn là một chiếc xe cá tính :)

BentleySport

Xe buýt
Dòng "lưỡng cư" này của Toy vừa là ý tưởng vừa như là thí nghiệm mang tính đột phá. Nó chẳng nằm trong khúc nào. SUV khỏe khắn nó cũng không phải. CUV cũng không xong. Sedan thì trông ngang quá. Nó vừa thừa lại vừa thiếu. Chân thì quá to lại mỏng thì ồn là tất yếu thôi. Nhưng nó vẫn là một chiếc xe cá tính :)
Vậy thì giờ nó mới rẻ như bùn vậy bác! Hội e có mấy ông lom nhom định bán từ năm ngoái sang năm nay mà vẫn chưa bay nổi. Càng nghĩ càng nát!/:)

Pitt

Xe điện
Vậy thì giờ nó mới rẻ như bùn vậy bác! Hội e có mấy ông lom nhom định bán từ năm ngoái sang năm nay mà vẫn chưa bay nổi. Càng nghĩ càng nát!/:)
Bác cứ nói thế, mua một đống tiền giờ bán rẻ quá sao được. "Nát" không nằm trong khái niệm xe Toy bác nhé, có phải hàn xẻng đâu. Bán rẻ quá thì bẩu em lên đời nhé.