Có phải Venza là một ý tưởng sáng tạo?

RAVA

Xe ba gác
Thôi cụ! e thấy tốp nào cụ cũng vào chém a e tơi tả. Thôi cụ về sửa sang lại con Morning X6 bao tử của cụ chạy cho hoành cho ngửa mặt với giời cụ ợ!
-Các bác Vz chém mãi với em mà còn đêk biết em chạy xe gì chứng tỏ "kém", mà trên này có khá nhiều bác chạy những con xe đắt tiền hơn Vz nhiều nhưng ko thấy ai hoắng như mấy bác đâu! :D

Luu Lehong

Xe container
Mấy cụ đi Venza quen sinh hoạt ở căn cứ ẩn sâu quá, chả mấy khi tham gia các thớt chinh chiến nên khi vào trận mạc có phần lúng túng chả biết đâu là ta với địch cả :D
Sắp tới tháng cô hồn, hàng họ bán chác đã khó khăn, ae trong nhà mà các bác cứ thế này thì thế lực thù địch lợi dụng có mà hỏng hết bánh kẹo bọn em :))

toyota78

Xe buýt
-"Đi xe này tiêu tiền khác so với đi altis và civic". Tưởng các bác đi venza như nào mà chê altis của em hóa ra toàn mua xe cũ đêk giám chơi xe mới như em. :D

BentleySport

Xe buýt
-Các bác Vz chém mãi với em mà còn đêk biết em chạy xe gì chứng tỏ "kém", mà trên này có khá nhiều bác chạy những con xe đắt tiền hơn Vz nhiều nhưng ko thấy ai hoắng như mấy bác đâu! :D
Cụ dở lại hồ sơ cụ trên diễn đàn mà xem lại. Hay cụ lại sang boX của a e morning khác chém gió nói xạo? :)

BentleySport

Xe buýt
-"Đi xe này tiêu tiền khác so với đi altis và civic". Tưởng các bác đi venza như nào mà chê altis của em hóa ra toàn mua xe cũ đêk giám chơi xe mới như em. :D
altis tốt thế quý thế cụ cố giữ mà dùng... kaka

RAVA

Xe ba gác
Cụ dở lại hồ sơ cụ trên diễn đàn mà xem lại. Hay cụ lại sang boX của a e morning khác chém gió nói xạo? :)
-Em nói rồi, bác chả biết gì về em đâu, em toàn chém gió ý mà, ngày xưa em còn chạy con GL160 đi of với các bác Toyfun kia!:))

hieu1907

Xe tăng
-Em nói rồi, bác chả biết gì về em đâu, em toàn chém gió ý mà, ngày xưa em còn chạy con GL160 đi of với các bác Toyfun kia!:))
Úi giời bác làm như bác nổi tiếng lắm mà phải quan tâm. Ko quen ko cần quan tâm. Đây là bài cuối cùng e chém với bác. Phủi tay đ quần cái

Chỉnh sửa cuối:

NamThanglong1

Xe buýt
Bác vui thật đấy.:)))

RAVA

Xe ba gác
Úi giời bác làm như bác nổi tiếng lắm mà phải quan tâm. Ko quen ko cần quan tâm. Đây là bài cuối cùng e chém với bác. Phủi tay đ quần cái
-Ko biết thì đừng phát biểu lung tung, còn bác tự vả vào mồm bác thì em cũng đâu có quan tâm, văn hóa nó đi vào con người rồi sửa thế éo nào được!:@)

NamThanglong1

Xe buýt
-Ko biết thì đừng phát biểu lung tung, còn bác tự vả vào mồm bác thì em cũng đâu có quan tâm, văn hóa nó đi vào con người rồi sửa thế éo nào được!:@)
Các cụ ít nhất có điểm chung là xài Toy, mất hòa khí quá, anh em chém cho vui với trao đổi về kinh nghiệm xe, thế mới là tinh thần Of chứ

RAVA

Xe ba gác
Các cụ ít nhất có điểm chung là xài Toy, mất hòa khí quá, anh em chém cho vui với trao đổi về kinh nghiệm xe, thế mới là tinh thần Of chứ
-Bác đã nói như vậy thì em nói lại 1 chút:
-Đúng như bác Backfish đã từng comment, các bác ở hội Vz muốn nói trời biển gì ở trong cái thớt của các bác thì ko biết và cũng chả mấy ai quan tâm, nhưng khi các bác đã mang những cái trong đó ra đây thì cũng phải xác định là sẽ có khen chê và cũng có nhiều người hiểu biết về cái xe của các bác, thậm chí là hơn và nếu đứng ở 1 phương diện nào đó thì ý kiến của họ còn khách quan hơn vì người sd thường bị các thói quen đánh lừa. Vấn đề ở đây là các bác tiếp nhận những ý kiến trái chiều đó ra sao, phân tích đúng sai chứ ko phải là thấy ko đúng ý mình là nổi nóng ăn nói vô văn hóa...Chứ còn em lang thang trong cái of này bao năm nay chả có cái box nào nó ntn? Thường thì những người chạy cùng 1 Hãng xe thường bênh vực và ko chê bai lẫn nhau...Đây thì ông đi Vz thì tâng bốc lên tận mây xanh, chê mấy ông chạy từ HL, Cam cho đến Altis...chả ra cái mợ gì? Nản!
-Em có vài lời nghịch nhĩ nếu có gì ko phải các bác bỏ qua và cho ý kiến thêm.

Chỉnh sửa cuối:

NamThanglong1

Xe buýt
-Bác đã nói như vậy thì em nói lại 1 chút:
-Đúng như bác Backlist đã từng comment, các bác ở hội Vz muốn nói trời biển gì ở trong cái thớt của các bác thì ko biết và cũng chả mấy ai quan tâm, nhưng khi các bác đã mang những cái trong đó ra đây thì cũng phải xác định là sẽ có khen chê và cũng có nhiều người hiểu biết về cái xe của các bác, thậm chí là hơn và nếu đứng ở 1 phương diện nào đó thì ý kiến của họ còn khách quan hơn vì người sd thường bị các thói quen đánh lừa. Vấn đề ở đây là các bác tiếp nhận những ý kiến trái chiều đó ra sao, phân tích đúng sai chứ ko phải là thấy ko đúng ý mình là nổi nóng ăn nói vô văn hóa...Chứ còn em lang thang trong cái of này bao năm nay chả có cái box nào nó ntn? Thường thì những người chạy cùng 1 Hãng xe thường bênh vực và ko chê bai lẫn nhau...Đây thì ông đi Vz thì tâng bốc lên tận mây xanh, chê mấy ông chạy từ HL, Cam cho đến Altis...chả ra cái mợ gì? Nản!
-Em có vài lời nghịch nhĩ nếu có gì ko phải các bác bỏ qua và cho ý kiến thêm.
Em thấy anh em trong hội họ cũng fun là chính thôi, còn xe cộ thực ra là niềm đam mê, mang thớt ra box cũng là để bàn tán cho vui(thâm chí là ném đá).
Em đứng trong cuộc thì thấy thường ai góp ý hoặc ném đá cho vui họ cũng đều rất fun, nhưng có một vài người kém hiểu biết cả về mặt xã hội lẫn cả về mặt xe cộ, nhiều khi cứ nói những lời vớ vẩn quá làm cho người khác nổi cáu thôi.
Em ví dụ thế này nhé:
Xe Vz là ra đời sau HL, có cùng một cơ sở gầm bệ và máy, nhưng nội thất và công nghệ được đưa phần lớn từ Lex sang và hơn hẳn, vậy Vz chỉ có vé hơn chứ làm gì có vé kém HL, đến HL 2014 mới chỉ giống được Vz 2010 thôi, HL có hơn Vz ở việc gầm nó cao hơn, và dáng cổ điển( nhưng người ta cố tình hạ gầm thấp xuống và làm dáng khác đi đấy chứ). Nhưng có một số bác cố tình nói HL phải hơn Vz rất nhiều, mới đầu nói thì họ cũng fun thôi, nhưng mà cứ cố nói mãi thì người khác phải cho là kém hiểu biết và họ ném đá lại
Hơn nữa có một số bác thì bàn luận kiểu xe nhà bác chắc gì bằng xe nhà cháu, trong khi đó họ lại mua gấp đôi tiền, công nghệ thì trang bị tận răng, vậy nói một câu thì fun nhưng cứ nói mãi thì cũng lại bị ném đá lại thôi
Xét cho cùng thì cái xe cũng chỉ là cái xe, nhưng tại sao chúng ta mê xe, vì là mê vẻ đẹp, mê tính sử dụng và mê những cái mới của công nghệ.... vậy nên em cũng nói từ đầu thớt là" phải chăng Vz là một ý tưởng". Việc đó thực ra có thể phải có thể không, nhưng em thấy dù sao Vz cũng rất thú vị, thú vị hơn cái cũ mèm của Cam của Altis và kể cả HL, nhưng mà cũng không phải vì thế mà Cam, Altis hay HL là xe tồi đâu. Vậy sao ở đây có một số cụ cãi nhau, em thấy chỉ vì không có sự tham khảo, hay chia sẻ, hay tìm hiểu.... mà chỉ phát biểu tùy tiện, thậm chí nhiều khi còn nói những lời nói với vẻ GATO nữa thế nên mới bị ném đã nhau đi lại thôi.
OF thời này khác xa thời đầu tiên.

hieu1907

Xe tăng
Em thấy anh em trong hội họ cũng fun là chính thôi, còn xe cộ thực ra là niềm đam mê, mang thớt ra box cũng là để bàn tán cho vui(thâm chí là ném đá).
Em đứng trong cuộc thì thấy thường ai góp ý hoặc ném đá cho vui họ cũng đều rất fun, nhưng có một vài người kém hiểu biết cả về mặt xã hội lẫn cả về mặt xe cộ, nhiều khi cứ nói những lời vớ vẩn quá làm cho người khác nổi cáu thôi.
Em ví dụ thế này nhé:
Xe Vz là ra đời sau HL, có cùng một cơ sở gầm bệ và máy, nhưng nội thất và công nghệ được đưa phần lớn từ Lex sang và hơn hẳn, vậy Vz chỉ có vé hơn chứ làm gì có vé kém HL, đến HL 2014 mới chỉ giống được Vz 2010 thôi, HL có hơn Vz ở việc gầm nó cao hơn, và dáng cổ điển( nhưng người ta cố tình hạ gầm thấp xuống và làm dáng khác đi đấy chứ). Nhưng có một số bác cố tình nói HL phải hơn Vz rất nhiều, mới đầu nói thì họ cũng fun thôi, nhưng mà cứ cố nói mãi thì người khác phải cho là kém hiểu biết và họ ném đá lại
Hơn nữa có một số bác thì bàn luận kiểu xe nhà bác chắc gì bằng xe nhà cháu, trong khi đó họ lại mua gấp đôi tiền, công nghệ thì trang bị tận răng, vậy nói một câu thì fun nhưng cứ nói mãi thì cũng lại bị ném đá lại thôi
Xét cho cùng thì cái xe cũng chỉ là cái xe, nhưng tại sao chúng ta mê xe, vì là mê vẻ đẹp, mê tính sử dụng và mê những cái mới của công nghệ.... vậy nên em cũng nói từ đầu thớt là" phải chăng Vz là một ý tưởng". Việc đó thực ra có thể phải có thể không, nhưng em thấy dù sao Vz cũng rất thú vị, thú vị hơn cái cũ mèm của Cam của Altis và kể cả HL, nhưng mà cũng không phải vì thế mà Cam, Altis hay HL là xe tồi đâu. Vậy sao ở đây có một số cụ cãi nhau, em thấy chỉ vì không có sự tham khảo, hay chia sẻ, hay tìm hiểu.... mà chỉ phát biểu tùy tiện, thậm chí nhiều khi còn nói những lời nói với vẻ GATO nữa thế nên mới bị ném đã nhau đi lại thôi.
OF thời này khác xa thời đầu tiên.
OF thời này qua nhiều ng nguy hiểm bác ạ, nhưng hội venza chỉ nhìn xg lên trên ko bao giờ nhìn xg dưới phủi đ đi bác quan tâm lam j nhiều, hội ta vui là chính. Bây giờ mới hạn chế đăng ký nick.

NamThanglong1

Xe buýt

Nhôm nhựa

Xe điện
Hay là mấy chiến binh trước dùng cuốc thuổng, giờ có cơ đì đọt lại hay sao ý nhể :-"

Nhôm nhựa

Xe điện
xe đức rất hay đi rất thích bác ạ. nhưng nó sản xuất theo kiểu chỉ dành cho thị trường châu âu hay sao ý. nên đi ở VN không hợp cho lắm.
GLK em chê về hình thức, máy móc thì chắc chắn là hơn VZ nhưng bác phải xem phần service thay thế phụ tùng, mua thì dễ nhưng nuôi nó lại vất. Hay Bác làm em HL đi, em trốn đây không các Bác ấy ném vỡ đầu!
Có cụ nào nói đi venza tiêu tiền bạo tay lắm. Vậy e nghĩ đi GLK cũng bạo như thế thôi.
Chả lẽ các cụ đi venza lại sợ chi phí khi chạy GLK?

Ở tầm đi xe dưới tỷ thì em tin là còn đắn đo và sót khi bỏ ra vài chục củ.
Chứ tầm đi xe trên tỷ thì chắc chắn suy nghĩ sẽ khác. Vì em thấy đó là tâm lý tiêu dùng thôi.

Blackfish

Xe tăng
OF thời này qua nhiều ng nguy hiểm bác ạ, nhưng hội venza chỉ nhìn xg lên trên ko bao giờ nhìn xg dưới phủi đ đi bác quan tâm lam j nhiều, hội ta vui là chính. Bây giờ mới hạn chế đăng ký nick.
Nghe các memb tôn vinh hình như cụ này Chủ tịch hội Venza ???
Văn hóa hành xử chỗ đông người dư lày thì em cũng hình dung được phần nào hội Venza các cụ, không biết có đúng không !:P
Cụ RAVA trong Box Toy này cũng chỉ là memb bình thường như bao người khác , đọc bài của cụ ấy em thấy am hiểu rất sâu về oto và các vấn đề liên quan.Qua những bài viết về oto của cụ, anh em diễn đàn cũng vỡ vạc được khá nhiều.Đấy là những đóng góp của cụ ấy không phủ nhận .
Nhưng về tính cách thì có vẻ cụ thích của chua hơn của ngọt, Biết mình biết người thấy sai không cãi cố nhưng hơi khó tính của..tuổi già :D
Đều là những người có tuổi, em thấy các cụ ra đòn với nhau như thế hơi...lặng [-(