[Thảo luận] Có phải Tài xế "ngán" phạt vi phạm qua Camera hay không?

tuan7775

Xe máy
Quan điểm của em là rất ủng hộ việc lắp camera và xxx chỉ nên xuất hiện ở những nơi cần sự linh hoạt để giải quyết nhiệm vụ và điều phối giao thông...chứ cứ như bây giờ thì thậm chí những thành viên OF chân chính nhất cũng không nhiều người có thiện cảm với xxx

bangpt

Xe tải
Em thì em rất ủng hộ viẹc sử phạt bằng camera. Nói dại nếu chẳng may có bị dính thì cũng tâm phục khẩu phục. Nếu gửi giấy phạt về nhà càng hay em cũng ủng hộ luôn cho dù tiền phạt có tăng thêm nữa/

tuan7775

Xe máy
Cái tiêu đề của anh nhà báo viết bài này cứ như "vơ đũa cả nắm" những "tài xế" và xxx ở VN ấy nhỉ, kiểu như xxx luôn vì dân và hết lòng vì dân phục vụ còn các "tài xế" là đối tượng thiếu ý thức GT nên phải ngán chiêu này...

hakkinen

Xe tải
Cụ ạ, máy móc vẫn cần nhưng chỉ nâng cao năng lực giám sát. Cung cấp dữ liệu, số liệu để đưa ra các "QUYẾT ĐỊNH ĐÚNG" không chỉ trong vấn đề điều khiển giao thông (trong đó bao gồm cả xử lý các trường hợp vi phạm, ...), tư vấn quản lý, xây dựng, điều chỉnh hệ thống giao thông phù hợp. Ngoài ra, hệ thống máy móc thiết bị này còn được sử dụng trong việc giám sát xã hội, giúp các tổ chức, cá nhân thực hiện vai trò quản lý. Mục tiêu của nó rộng hơn và có ý nghĩa với xã hội nhiều hơn so với cách nghĩ của các nhà lãnh đạo hiện nay mang nặng tính chất răn đe xử lý tất cả các lỗi vi phạm dù vô tình hay cố ý chủ yếu nhằm xử phạt để thu tiền. Đây vốn là cách quản lý áp đặt, kiểu ngồi xổm trên Luật (Dạng như: Tớ là Luật đây!)

Cái mình cần và cái mình mong muốn chắc ở XH hiện nay không thể có được vì cách nghĩ của họ. Việc tuyên truyền giáo dục cộng đồng phải được thực hiện trên mọi đối tượng của cộng đồng bao gồm cả người dân, người thực thi pháp luật, ... theo các chuẩn mực XH nhưng nói thật với cụ đến giờ muốn giáo dục cũng chẳng biết sẽ giáo dục theo chuẩn mực xã hội thế nào nữa?
Nếu cụ nghe thông tin từ các phương tiện truyền thông đang phát động phong trào thi đua học tập Tấm gương Đạo đức của Hồ chủ tịch. Nhưng nói thật với cụ, em chẳng hiểu gì về vụ này, phải chăng những cái mà họ viết về cụ Hồ là chuẩn mực của xã hội hiện nay? Em thấy không xúc động bằng bác tài xế đâm vào cột tín hiệu giao thông khi xe mất phanh, không xúc động bằng em nhỏ quên mình cứu bạn chết đuối, ... có lẽ vì hình tượng của cụ Hồ quá vĩ đại rồi những cái kể ra được đều quá nhỏ bé.
Em chẳng phải triết gia nên không biết chuẩn mực xã hội hình dáng nó phải thế nào, nó bắt nguồn từ đâu chỉ biết ngồi hóng các nhà hiền triết như anh Trọng, anh Dũng, anh Lương, anh Thăng nhưng xem ra các anh ấy cũng đang bí thì phải.
Tuyên truyền là rất tốt, CSGT nhắc nhở, hướng dẫn người tham gia GT thì còn tốt hơn nhiều nữa, nhưng giờ vẫn có nhiều người phải bỏ ra rất nhiều tiền để được ra đứng đường cụ ợ, họ không tận thu để hoàn vốn thì lỗ mất. Chỉ tuyên truyền giao thông thôi không đủ đâu cụ ợ, vấn đề CON NGƯỜI này rộng hơn rất nhiều, xét cho cùng CSGT cũng chỉ vì miếng cơm manh áo. Nghèo nó hèn thế đấy.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
E cũng ủng hộ lắp cam phạt nguội

trungbattu

Xe buýt
vi phạm bị bắt kiểu này dù sao cũng đỡ ức chế. Ủn hộ

conan2901

Xe buýt
em ko quan tâm đến mấy vấn đề ăn bẩn, em chỉ mong đạt đc cái hiệu quả là"
"Do lắp camera giám sát thì cánh tài xế phải đi đúng luật, nhất là cánh xe khách, xe tải chạy đúng, hạn chế được tai nạn."
còn cứ vi phạm thì bị tóm thôi, em chỉ mong cái khoản, ko nâng được ý thức thì ép ý thức vậy.

Maria Ozawa

Xe tải
Hơ hơ. Thể nào xxx cũng đem cục đá, bà già, trẻ em ra đứng giữa đường cho xe mắc bẫy rồi 50-50

tuan7775

Xe máy
Ông nhà báo viết bài này vào đây mà tham khảo ý kiến của các tài xế thì mới biết Tài xế "ngán" hay ủng hộ... chứ không phải hóa trang hay tìm những biện pháp cao siêu, hoặc những ý tưởng "viễn tưởng"....

LX_tuoi_100

Xe tăng
EM cũng ủng hộ lắp cam hết các tuyển quốc lộ, cụ nào sai thì nộp nhà nước, khi đó xxx chỉ điều hành giao thông là chính và giảm bớt lượng xxx đứng đường, em chả thấy ở đâu như HN, xxx đứng quá nhiều, em vào Đà nẵng đi khắp mới gặp vài CSGT mà dân họ vẫn chấp hành tốt.

buicongchuc

Xe ba gác
Em ủng hộ việc lắp camera giám sát giao thông. Em nghĩ một số xxx rất a kay vụ này đây!

h_mdc

Xe điện
Hồi em ở Đức, camera lắp rất nhiều, trên tuyến em hay đi em nhớ hết, chủ yếu là tránh lỗi quá tốc độ, đến gần chỗ camera luôn đi tử tế. Khi đi đến chỗ không quen đi đứng cũng phải cẩn thận hơn. Nếu vị trí camera thay đổi liên tục thì mọi người khắc phải đi nghiêm túc, còn nếu cố định một chỗ thì LX khắc biết cách tránh phạm lỗi.

tuan7775

Xe máy
Hồi em ở Đức, camera lắp rất nhiều, trên tuyến em hay đi em nhớ hết, chủ yếu là tránh lỗi quá tốc độ, đến gần chỗ camera luôn đi tử tế. Khi đi đến chỗ không quen đi đứng cũng phải cẩn thận hơn. Nếu vị trí camera thay đổi liên tục thì mọi người khắc phải đi nghiêm túc, còn nếu cố định một chỗ thì LX khắc biết cách tránh phạm lỗi.
Tây nó cũng khôn chán rồi, cụ ạ...Ít nhất camera tạo cho lái xe ý thức tuân thủ luật giao thông mà không cần đề phòng tình trạng "oan sai ức chế" do con người mang lại...Khi cả xã hội tuân thủ nghiêm túc thì lái xe có muốn đi sai luật cũng lạc lõng và tự mình cảm thấy có sự bất ổn...

tuan7775

Xe máy
Em mong cho cái mô hình này được nhân rộng ra toàn quốc chứ không phải thí điểm rồi để mấy anh nhà báo lo cho cánh tài xế "ngán" hay xxx "ngán" vì ngày càng làm ăn khó khăn

Website
www.facebook.com
Gửi các kụ một vài hình ảnh nhà cháo mới chụp trưa qua.

Từ ngã 3 Trung Lương đến Cai Lậy, cự li cả đi và về khoảng 40 km, mà có lắp 4 máy, trên cột cao khoảng 30m (có khi còn cao hơn ý chứ). Nhà cháu định vị được cả 4.

em nó như này nhé.

Vươn tay ngang đường, hay còn gọi là "one hand bandit"
Camera nằm thẳng phía trên vạch liền, chuyên phát hiện xe đè vạch.

Con cò đứng 1 chân đây nhé

Lấy toàn chiều cao

Chỉnh sửa cuối:

hungnm82

Xe tải
Các cụ cho em hỏi , em đi qua đoạn cao tốc pháp vân - cầu giẽ thấy nhiều camera quá, người thì bảo là camera của VOV giao thông lắp để theo dõi,ng thì bảo Xxx lắp

GreenOceanGroup

Xe tải
Ủng hộ làm việc này, sai là phải chịu, không nhung nhiểu là ok