[Funland] Có phải em đang chuẩn bị "sập bẫy"?

Bồ hóng HN

Xe buýt
Vậy dụ cô ấy về Việt Nam giao lưu cái rồi tính tiếp vụ đồng hành đầu tư đi cụ
Em vẫn đang dụ đây. Nhưng em nói quyết tâm ko đầu tư thì im bặt rồi ạ. Có nhắn em câu này e ko trả lời: Bây giờ em đầu tư 1m khi nào anh thấy để tin tưởng rồi hãy nhắn tin cho em. Chứ không tổ chức bên em lại kêu anh đầu từ

MuathuHN252

Xe cút kít
Có 1 em gái xinh, bốc lửa lắm, nó đang tính lừa em mua vé bể bơi giá rẻ đây ạ. Thấy nó đăng bài em chủ động ib, vì tài khoản FB cũng nhiều bạn bè và số lượng theo dõi nhiều, thường xuyên đăng bài, lập cũng khá lâu rồi. Nhưng mà nt zl dc nửa buổi chiều thì em ngửi dc mùi lừa. Zl cũng chăm đăng bài lắm nhé, chí ít ban đầu em đã có 1 phần nào đó bị nó lừa bởi những thứ này. Nhưng giờ thì quên đi

MuathuHN252

Xe cút kít
Ý cô ấy là đầu tư cùng cho vui thôi chứ 5-10tr hát hò tý là hết. Em cũng quan trọng gì số tiền đó đâu.
Cụ cẩn thận bị thao túng tâm lý đó ạ, yêu vào sẽ ngu đi đấy cụ, em nghĩ nên dứt ra sớm, hoặc cụ xđ là biết nó lừa rồi cố tình trêu nó thôi. Chứ 100% cụ đừng xác định gì cái chuyện tình cảm ạ, cụ mà còn hi vọng gì ở cái chuyện yêu đương này là cụ sẽ mất tiền thật ấy

john.wick

Xe tải
Cách đây khoảng 1 tháng em có quen 1 cô bé trên mạng nhưng hiện tại đang ở Đài Loan. Hai bên tâm sự qua lại thì cũng hiểu nhau và cô ấy hẹn cuối tháng này về. Công việc của cô ấy quản lý 2 quán Spa và làm ăn khá tốt. Cô ấy còn đầu tư một số lĩnh vực nào đó, nói chung là khá thành công. Tình cờ hôm nay chat với cô ấy thì cô ấy nói là đang xem số liệu để đầu tư. Em nói vui là cho em đầu tư với thì cô ấy rất nhiệt tình muốn như vậy. Cô ấy nói em phải tin tưởng cô ấy rồi cô ấy sẽ hướng dẫn đầu tư. Chỉ cần 5-10tr là đầu tư được rồi. Em bảo để suy nghĩ đã từ từ sẽ tính nhưng cô ấy cứ cương quyết muốn em đầu tư cùng cô ấy nếu không cô ấy không muốn tiếp tục liên lạc nữa. Cô ấy bảo để hôm nay xem số liệu có xu hướng tốt thì cùng đầu tư. Cô ấy sẽ gửi nền tảng đầu tư. Các cụ tư vấn cho em với.
Bổ sung tý ạ: Em và cô ấy cùng hoàn cảnh là ly dị. Cô ấy có một đừa con rồi. Đang định về VN định cư và đầu tư thêm quan Spa. Cô ấy muốn xây dựng quan hệ nghiêm túc với em. Cách đây vài hôm em nói đang gặp rắc rối nên stress. Cô ấy nói nếu anh không giận em sẽ giúp anh về vấn đề tài chính. Cần tiền cô ấy sẽ chuyển cho em nhưng em từ chối vì em không rắc rối về tài chính.
thấy có mùi thịt lừa

john.wick

Xe tải
Đây à, nguyên văn cô ấy nói đây: Khi nào anh đầu tư cùng em thì em sẽ có sự chắc chắn và tin tưởng ở anh hơn còn nếu anh nghỉ 5-10 triệu đồng VN lớn hơn sự tin tưởng anh dành cho em thì em cũng không còn gì nói với anh nữa....
nghe đoạn văn này thì 100% lừa

john.wick

Xe tải
Em vẫn đang dụ đây. Nhưng em nói quyết tâm ko đầu tư thì im bặt rồi ạ. Có nhắn em câu này e ko trả lời: Bây giờ em đầu tư 1m khi nào anh thấy để tin tưởng rồi hãy nhắn tin cho em. Chứ không tổ chức bên em lại kêu anh đầu từ
rõ vầy còn lăn tăn gì nữa

Mít tố nữ

Xe tăng
4) thớt cũng có tên là Phục hay Long gì đó cũng nên. Đưa ra hỏi 1 tình huống và tỏ vẻ ngây thơ để cho các cụ/mợ trên này nổi lòng cao hứng nhảy vào giúp đỡ comment nhiệt tình, rồi nick trở thành nổi tiếng. Từ đó nick đi bán thứ này thứ kia chăng :D. Từ lâu rồi em del tin đứa nào hỏi những câu có vẻ ngây thơ , hoặc gây war trên các diễn đàn.
Ha ha ...:D:D:D.
Thà là ngây thơ lần đầu còn dễ hiểu chứ ngây thơ kiên định thì khó hiểu thật.

Mít tố nữ

Xe tăng
Tiếp đây ạ. Em nói xin lỗi vì đã không tôn trong em ấy thì em ấn nhắn thế này:
- Giờ anh đã không tin tưởng em thì em cũng không muốn nói gì nhưng em tức lắm không lẻ anh xem trọng 5 triệu hơn em. Em muốn anh tin tưởng em tuyệt đối nên khi nào anh vào đầu tư với em thì em sẽ tha lỗi và bỏ qua cho anh
Sao cụ không nhắn lại là anh cũng chả tin tưởng bản thân anh tuyệt đối nữa đây này. Nhưng anh tin em tuyệt đối. Em yêu ơi anh có vụ này làm xong anh lời 50% ngay nhưng giờ anh không có tiền. Cơ hội đến bỏ lỡ tiếc quá hay em có tiền đưa anh làm lấy lãi hộ cho. Em tin tưởng anh thì chuyển tiền cho anh. Nếu không anh cũng giận em lắm và không bỏ qua vụ em không tin anh đâu, anh sẽ ghét em, không yêu em nữa đâu.
:D

phuongmit

Xe cút kít
Nghe kĩ như kiểu cụ thớt kể chiện kiểu khổ dâm lấy tương tác chứ bài này bọn trẻ con nó cũng phân biệt dc mà ;))

Mít tố nữ

Xe tăng
Em cứ trai đẹp là em càng đề phòng mợ ah. Ko hiểu sao cái lừa Việt kiều trên FB nhiều chị em dính thế chứ, thấy trai đẹp nt tình cảm là cứ hớn lên mất hết cả lý trí, còn chẳng soi gương lại bản thân đi. Nó đẹp trai nhiều tiền thiếu gì gái mà fai tìm đến mình, cho mình tiền. Thấy dc tiền dc tình là ham cơ
Công nhận. Đọc báo nhiều vụ em cũng tự hỏi y như mợ. Kiểu trẻ, đẹp giỏi giang đúng là người yêu thiếu gì, ví dụ có ế do kém giao tiếp thì kiểu gì chả có một binh đoàn người thân bạn bè giới thiệu cho. Em nghĩ mấy vụ lừa đó toàn đánh vào mấy cô có tuổi chút nhưng lại sống mơ mộng không thực tế chứ còn mấy mợ đã có con rồi thì khó dụ lấy tiền lắm.

Đào Xuân hán

Xe tải
Mà kể cũng tài thật,bọn chúng nó có học ở đâu mà chúng nó viết kịch bản lừa đảo đan dạng,trăm phương nghìn kế.

Binhyennoiay

Xe điện
Có 1 em gái xinh, bốc lửa lắm, nó đang tính lừa em mua vé bể bơi giá rẻ đây ạ. Thấy nó đăng bài em chủ động ib, vì tài khoản FB cũng nhiều bạn bè và số lượng theo dõi nhiều, thường xuyên đăng bài, lập cũng khá lâu rồi. Nhưng mà nt zl dc nửa buổi chiều thì em ngửi dc mùi lừa. Zl cũng chăm đăng bài lắm nhé, chí ít ban đầu em đã có 1 phần nào đó bị nó lừa bởi những thứ này. Nhưng giờ thì quên đi
Giờ cao thủ rồi nhở mợ :D

cowboy1982

Xe buýt
Cụ có ghi lại đc clip nào khi nói chuyện với nó k?? Nếu không thì 100000% là lừa đảo rồi ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Công nhận. Đọc báo nhiều vụ em cũng tự hỏi y như mợ. Kiểu trẻ, đẹp giỏi giang đúng là người yêu thiếu gì, ví dụ có ế do kém giao tiếp thì kiểu gì chả có một binh đoàn người thân bạn bè giới thiệu cho. Em nghĩ mấy vụ lừa đó toàn đánh vào mấy cô có tuổi chút nhưng lại sống mơ mộng không thực tế chứ còn mấy mợ đã có con rồi thì khó dụ lấy tiền lắm.
Đâu xa đâu. Trên of hôm trước có thớt đấy. Để e lục rồi tag mợ vào. Cũng na ná thớt này, qt tình cảm 1 thời gian mới lừa, nhưng là lừa nộp tiền làm nhiệm vụ ấy

fundraiser

Xe container
Nghe kĩ như kiểu cụ thớt kể chiện kiểu khổ dâm lấy tương tác chứ bài này bọn trẻ con nó cũng phân biệt dc mà ;))
Xong rồi vào chợ bán thanh lý thứ này thứ kia chăng. Lại bắt các cụ ngây thơ cọc 100% cũng nên. Bẫy đây khéo là bẫy ông thớt giăng ra cho các cụ vào comment thì có.

quy la tien

Xe điện
Trò này gọi là mổ lợn hay "thiết trư bàn", khi con mồi đủ béo sẽ đưa lên bàn mổ. Có khi cô bé của bác là một nam nhân thất nghiệp đang ngồi trong phòng trọ tại VN đó.
Cụ bóc phốt OF nào đới!