[Funland] Có phải em bị ăn đòn võ quyền thề không?

arch.zung

Xe tăng
Chào các cụ,

Tình hình cách đây 5 hôm em có đá trận bóng và bị dính cái cùi trỏ, với kinh nghiệm 19 năm đá sân 7 thì em rất hay tránh đòn từ những cú cùi trỏ thần thánh, nhưng lần này có vẻ khó đỡ nên em về thấy hơi đau đau và đến ngày thứ 4 thì nổi thâm và vàng như ảnh, hôm nay em đi nhậu thằng bạn em bảo khả năng cao em bị dính trưởng môn võ quyền thề rồi, phải đi tìm thuốc giải, cụ đã từng dính món này chưa? Liệu có sao không nhỉ??? :D

Mà các cụ đá bóng có hay bị ăn cùi trỏ không ạ? Em đá hậu vệ đeo bám dai dẳng cũng thỉnh thoảng bị, đa phần là phải đề phòng bằng tay đẩy ra.

bị đòn thấu rổi, đối thủ của cụ chắc cũng phải luyện 4-5 trở lên, dùng mật gấu bóp là hết

Khanhdo9584

Xe tải
Chào các cụ,

Tình hình cách đây 5 hôm em có đá trận bóng và bị dính cái cùi trỏ, với kinh nghiệm 19 năm đá sân 7 thì em rất hay tránh đòn từ những cú cùi trỏ thần thánh, nhưng lần này có vẻ khó đỡ nên em về thấy hơi đau đau và đến ngày thứ 4 thì nổi thâm và vàng như ảnh, hôm nay em đi nhậu thằng bạn em bảo khả năng cao em bị dính trưởng môn võ quyền thề rồi, phải đi tìm thuốc giải, cụ đã từng dính món này chưa? Liệu có sao không nhỉ??? :D

Mà các cụ đá bóng có hay bị ăn cùi trỏ không ạ? Em đá hậu vệ đeo bám dai dẳng cũng thỉnh thoảng bị, đa phần là phải đề phòng bằng tay đẩy ra.

Cụ xử lý không đúng cách các chấn thương phần mềm nền nó thế.

Chuẩn là chườm đá và tránh vận động để vỡ thêm các mao mạch máu.

Nếu bóp dầu là thường bị như thế này

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
đúng đòn rồi, đòn này phải uống nhiều rượu vào tự khắc giải nhá

levinh05

Xe container
Cụ xử lý không đúng cách các chấn thương phần mềm nền nó thế.

Chuẩn là chườm đá và tránh vận động để vỡ thêm các mao mạch máu.

Nếu bóp dầu là thường bị như thế này
Thế đúng rồi cụ, em lại xoa dâu
đúng đòn rồi, đòn này phải uống nhiều rượu vào tự khắc giải nhá
Lực cũng mạnh, em dơ tay ra đỡ chứ để nguyên thì đi nguyên hàn răng rồi ợ.

L.C.D

Xe container
Cụ bôi rượu mật gấu 3 ngày là hết (mật gấu hịn í nhé)

levinh05

Xe container
Vậy là cụ yên tâm là chẳng phải quyền thề quyền hứa gì nhá :))
Dạ vâng, các cụ trên bảo thằng bạn em troll em chứ võ vẽ em không biết nên lên đây hỏi cho chắc, vì trên of toàn các cao nhân nên em cũng an tâm.

Khanhdo9584

Xe tải
Dạ vâng, các cụ trên bảo thằng bạn em troll em chứ võ vẽ em không biết nên lên đây hỏi cho chắc, vì trên of toàn các cao nhân nên em cũng an tâm.
Cụ thế còn là nhẹ đấy. Em có thằng bạn chỉ bong gân, đi ông lang gì cũng có tiếng ở làng Láng bóp lá thế nào mà rạn xương phải vào viện bó bột. Treo tay lên cổ hơn 1 tháng trời :))

Au79 Dragon

Xe điện
Dạ không ạ, toàn anh em văn nghệ beer thôi, hôm rồi thằng cu em nó gọi đội trẻ trẻ dưới Hà Đông lên chứ bọn em lành như đất ạ.
Thằng ku em mà chơi mất dạy thế thì phạt bỏ cmnđ chứ cụ, ai lại đánh anh thế.

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Đá bóng bị ntn là bình thường, trước e dính suốt, độ 2 tuần sau là hết. Món quyền thế trước khi chiến phải thắp hương niệm chú khá lâu làm cho đối thủ ...chán quá xin tự thua:)) , cụ yên tâm nhé.

L.C.D

Xe container
Dạ, em đi Tài Thu về thấy cũng kha khá rồi ợ.
Cái chấn thương phần mềm này nó gây vỡ mạch máu bên trong nên gây bầm tím, ngay lúc đó mà cụ chườm đá thì vết máu dưới da ko bị loang rộng. Chườm đá xong sang ngày hôm sau hãy bôi mật gấu để tan máu bầm. Em cũng mới bị sút 1 phát vào tủ, tím bầm ngón chân và em còn lo nên đi chụp phim nhưng xương ko sao. Em bôi mật gấu đúng 3 ngày là hết đau. Nhà em còn ít rượu mật gấu (mật của em là mật gấu khô nguyên túi mật) bôi cực kỳ hiệu nghiệm luôn.

fanmu1234

Xe container
Chào các cụ,

Uống alphachymotrypsin (thuốc kháng viêm dang men) ngày 3 viên, 3 ngày là khỏi.

Ngày trước em đá bóng bị suốt, tím bầm nhiều quá thì uống vài viên anpha, không thì kệ, nhưng sẽ lâu khỏi hơn.

Có lần em bị đá vào ống chân, đau điếng, bên ngoài chỉ chảy ít máu, tưởng không sao, nhưng bên trong bị dập thịt, gây nhiễm trùng.

Lúc mổ ống chân, thịt thối và mủ chảy ra, giống y sì patê trộn sữa ông thọ, hihhi, tưởng phải cưa chân

levinh05

Xe container
Cái chấn thương phần mềm này nó gây vỡ mạch máu bên trong nên gây bầm tím, ngay lúc đó mà cụ chườm đá thì vết máu dưới da ko bị loang rộng. Chườm đá xong sang ngày hôm sau hãy bôi mật gấu để tan máu bầm. Em cũng mới bị sút 1 phát vào tủ, tím bầm ngón chân và em còn lo nên đi chụp phim nhưng xương ko sao. Em bôi mật gấu đúng 3 ngày là hết đau. Nhà em còn ít rượu mật gấu (mật của em là mật gấu khô nguyên túi mật) bôi cực kỳ hiệu nghiệm luôn.
Dạ em cảm ơn kinh nghiệm của cụ, lần sau ko may em sẽ áp dụng ợ.

Thằng ku em mà chơi mất dạy thế thì phạt bỏ cmnđ chứ cụ, ai lại đánh anh thế.
À anh em bảo nhau rồi chỉ gọi đối văn nghệ thôi...:)
Uống alphachymotrypsin (thuốc kháng viêm dang men) ngày 3 viên, 3 ngày là khỏi.

Ngày trước em đá bóng bị suốt, tím bầm nhiều quá thì uống vài viên anpha, không thì kệ, nhưng sẽ lâu khỏi hơn.

Có lần em bị đá vào ống chân, đau điếng, bên ngoài chỉ chảy ít máu, tưởng không sao, nhưng bên trong bị dập thịt, gây nhiễm trùng.

Lúc mổ ống chân, thịt thối và mủ chảy ra, giống y sì patê trộn sữa ông thọ, hihhi, tưởng phải cưa chân
khiếp vụ của cụ bị nặng thế, món alphachoay em cũng thấy nó tiêu bầm tím tốt thật.

fanmu1234

Xe container
Dạ em cảm ơn kinh nghiệm của cụ, lần sau ko may em sẽ áp dụng ợ.

À anh em bảo nhau rồi chỉ gọi đối văn nghệ thôi...:)
khiếp vụ của cụ bị nặng thế, món alphachoay em cũng thấy nó tiêu bầm tím tốt thật.
Em xác nhận mật gấu pha rượu, xoa bóp tốt thật.

Ngày xưa em bị xe tông, cẳng chân 1 chỗ sưng bằng 1/2 quá trứng gà, về bóp rượu mật gấu, ngày mai xẹp ngay, vết tím bầm lại không 1 loang, nhưng vẫn đau khoảng 2 tuần mới khỏi

Virus Love

Xe buýt
Cụ phải luyện môn quỳnh hoa bảo điển mới đạt tới mức đao thương bất nhập
Cụ luyện xong thì ra sân cứ gọi là 1 mình một bóng luôn ạ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thank lão nhiều nhé. :))

Em ra Tài Thu gấp gấp...

:))
Cụ mcv30 và cả cụ 66666 nói đúng, cụ thớt cười gì ?
Quyền thề trước khi đánh phải làm phép, phun bùa đủ kiểu đấy. Gọi là thỉnh, mượn sức thần.
Cụ cười thế thì chứng tỏ là ông bạn cụ cũng chả biết , nếu biết đã giải thích cho cụ khỏi lo.
Quyền thề con khỉ. Theo em biết khi đánh còn xin quyền mãi í chứ.
Quyền thề nó phải niệm khẩu quyết rồi mới ra đòn được! Thường niệm chưa xong khẩu quyết đã ra đồng rồi!!

dalink

Xe điện
Đánh xong nếu thằng kia đọc khẩu quyết thì 3 ngày sau tay cụ sẽ bị hoại tử, phải cắt cụt. Thế mới là quyền thề.