[Funland] Có phải củi khô tiếp không

Trạng thái
Thớt đang đóng

Laceti2010

Xe tăng
Vừa được chỉ định giữ chức bí thư đbộ bộ gtvt nhiệm kỳ......
Coi như qua qh nửa là xong
Bt là Bí thư ban cán sự do BCT chỉ định cụ nhé. Bi thư đảng ủy chỉ là thứ trưởng thường trực thôi

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cụ nào bênh tay thả cá trê này, toàn thấy: đình chỉ, tống vào lò, đốt ngay với bắt luôn,... Em cũng vốt cho đốt tay này với tay ngọng. Phát biểu thì lươn lẹo, trơ chẽn.
Thằng ngọng nó ở cái nơi hữu danh vô thực nên chả bao h ném vào lò được cụ ơi.

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ BOT xử lý khó đấy, không phải là dễ đâu, đổ hết tội cho ông Thể thì không hợp lý. Nếu hợp đồng BOT ký giữa nhà nước và doanh nghiệp là đúng quy định thì nhà nước đâu có thể đơn phương chấm dứt hợp đồng không lý do chính đáng được. Mà đằng sau của BOT thì cũng toàn các thế lực khủng, không dễ gì doạ dẫm được họ như kiểu ngày trước doạ AVG trả lại tiền cho nhà nước trong vụ Mobifone mua AVG. Hồi đó cũng may đằng sau AVG là thằng Vingroup, là thằng có tóc để nắm nên mới ép được.

meodenminh

Xe điện
Em nghĩ BOT xử lý khó đấy, không phải là dễ đâu, đổ hết tội cho ông Thể thì không hợp lý. Nếu hợp đồng BOT ký giữa nhà nước và doanh nghiệp là đúng quy định thì nhà nước đâu có thể đơn phương chấm dứt hợp đồng không lý do chính đáng được. Mà đằng sau của BOT thì cũng toàn các thế lực khủng, không dễ gì doạ dẫm được họ như kiểu ngày trước doạ AVG trả lại tiền cho nhà nước trong vụ Mobifone mua AVG. Hồi đó cũng may đằng sau AVG là thằng Vingroup, là thằng có tóc để nắm nên mới ép được.
Nói như cụ BOT sai từ chủ trương bị méo mó đi, hay bệnh thành tích của bác #

hoviethung

Xe lăn
Đc ấy về làm người tử tế rồi. Cụ bạc giờ muốn cũng khó
Đấy là đc ấy nói người tử tế sau khi về, còn trước khi về có thật không thì còn phải chờ chứ cụ, trừ khi cụ bạc muốn dừng lại?

mrductk111

Xe buýt
Đúng là làm LĐ bây giờ có quá nhiều rủi ro, Không làm thì không thực hiện được chức trách được giao, làm không cẩn thận dễ vào lò như chơi?
Chả có gì rủi ro đây hết, chưa làm đã muốn ăn thì mới sợ rủi ro thôi

NhanBTVN

Xe hơi
Gớm khổ!
Cái ngành giao thông nó đặc thù, "anh lớn" trong ngành nào cũng có "đỡ đầu", các cụ cứ nghĩ B.T là quyết được à. Mâm người đã chia, ekip đã dựng. Đùng phát! bí Đà Lẵng rớt, mới được lên, làm gì còn cơ lật bàn chia lại. B.O.T thường là miếng ăn của ai các cụ nhìn sơ cũng thấy, thế mà cứ ép thu không dừng, đợt này có team nào mượn nước đẩy thuyền rồi.

Các cụ nhìn sơ cái CT TL-MT xem. Sao Vua "hầm" nhảy vào? Sao được đẩy về cho địa phương làm CĐT? Sao thúc NH cho vay? ....

xebetong

Xe container
Bộ giao thông nát thật. Cứ động vào là lại có đứa vào lò. Phải đưa bộ này vào diện giám sát đặc biệt mới được. Đây là có hệ thống rồi chứ ko phải 1 cá nhân nào đó
Có gs đặc biệt đó cụ, bên xxx cử cả trung đoàn sang cài cắm khắp nơi :) chẳng ăn thua

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cá trê và # suy cho cùng cũng là con tốt thí mạng. Đồng chí x kính mến đã có văn bản đồng ý cho phép đấu thầu, chuyển giao quyền thu phí thì anh # cứ thế mà tiến tới. Gọi điện thoại không nghe dễ bị giáng chức, đấy....Trùm sò chẳng phải anh # , anh cá tra
Hay là bài của phe đốt lò để các củi tướng phải khai ra tên tuổi thằng củi chúa nhỉ.

trancannam

Xe điện
Anh ấy đớt căng bụng, trong 20 năm ở gt chẳng ai căng bụng bằng anh.

Đào Tử Thi

Xe container
Đc ấy về làm người tử tế rồi. Cụ bạc giờ muốn cũng khó
Ngày bé em hay bắt nạt thằng đi học qua cổng nhà em, lần nào nó cũng về mách anh nó để hễ cứ thấy em là anh nó tẩn em. Về sau, tức là lần cuối cùng nó tốt nghiệp em lại muốn làm người tử tế nên thoả hiệp với nó tao tha cho mày nhưng đừng mách anh mày đánh tao nữa nhé, vậy là sau đó em làm người tử tế đi qua nhà nó không bị anh nó tẩn nữa.

trancannam

Xe điện
Cụ bác yếu rồi. Giờ là thời anh đao.

mrductk111

Xe buýt
Chắc cụ chưa làm lãnh đạo, Mình thì nghe mấy người đã làm lãnh đạo nói thế?
Gớm, cụ cứ làm cho mơ hồ phức tạp lên làm gì.

Em làm công ty, nhưng cũng có thể coi là 1 xã hội việt nam thu nhỏ.
Sếp lớn- dưới sếp tổng vài bậc lệnh bằng mồm cho bọn em cái này gấp cần không đạt cũng đồng ý nghiệm thu.

Sếp nhỏ bên em bảo để đó chưa nghiệm thu gì hết, để tao bảo bên kia tự làm đơn đồng ý nghiệm thu ký đến ông sếp lớn đó rồi quăng đơn đó sang đây mới được nghiệm thu trả tiền.

Bọn bên kia nó làm thật, ký thật mặc dù chỉ đạt khoảng 80% so với tiêu chuẩn. bên em vẫn làm nghiệm thu trả tiền cho nhà thầu, đồng thời giữ lại cái đơn đó để sau này còn thanh tra.

trauxanh

Xe lăn
những văn bản này soi sai phạm pháp lí thì quên cmn đi, những sai phạm ko mấy khi nó phơi trên những văn bản dấu má đề huề, hô hố, nhưng nó vẫn đc báo giới xài làm nguyên liệu tạo dư luận rất hiệu quả :))
Về hình thức văn bản thì không sai, nhưng sai về chủ trương ra văn bản lão ạ.
Tức là anh Thể này liên quan đến các văn bản giãn nợ, tạo điều kiện...khi mà lẽ ra doanh nghiệp phải thực hiện nghĩa vụ tài chính, nếu không thì phải thanh lý hợp đồng, hoặc nặng nữa thì ra pháp luật.
Chứ nó không thực hiện đúng, không xử lý mà lại ra tiếp các văn bản để tạo điều kiện...thì là ông sai quy trình quản lý và pháp luật rồi.
Nên các văn bản đó đều sai!

Trạng thái
Thớt đang đóng