[Funland] có phải BDS là kênh giữ tiền tránh lạm phát tốt nhất không các cụ?

unifo

Xe buýt
Đọc nhiều cụ định nghĩa đất HN hay thật, cách Trung tâm HN 40-50 km mà em thấy các cụ nói đất HN như thật. Kiểu 1 tỷ mua đc mảnh 50-60m đất HN ko thiếu, tưởng đâu hóa ra cách 40-50km. Hài thật.
Cách HN 40km, cụ phải mua với cái giá 3 tỷ một lô 60m2, không phải mặt đg chính cũng là rất bt, vd đấu giá Phúc Thọ vừa rồi giá 4x/m2-7x/m2.
Thậm chí ba vì cách 60km, đấu giá còn 5x đấy cụ, không phải trục chính mặt đg cũng có. Phú Yên Phú xuyên phân lô vỉa hè vừa rồi cách HN 40km đâu giá 4x/m2 không có mà bán.
Lên tận vùng núi Thanh Hoá cách HN hơn 250km, đất mặt đg thị trấn vài tỷ 60m2 cũng quá bt, về Mỹ Đức HN vừa rồi, ko phải mặt đg, phân lô vỉa hè 3x/m2 cũng rất bt!

Như vậy, cách 40km là đất trong làng 1tỷ 50-100m2 là quá bt, hay cụ tưởng cầm 1 tỷ phải mua 60m2 bên kia cầu Nhật Tân gần Khu CN, hay trong làng Tiền Yên Hoài Đức(đấu giá 130tr vừa rồi) cách trung tâm 24km mới là cái nên đề xuất vừa ý cụ!?;))

Đọc cmt của cụ thì thấy…buồn cười cho một tư tưởng đầu tư bđs cứ tưởng ngon ăn cơ đc của thiên hạ:))

Chỉnh sửa cuối:

lenhaque2

Xe buýt
Như vậy, cách 40km là đất trong làng 1tỷ 50-100m2 là quá bt, hay cụ tưởng cầm 1 tỷ phải mua 60m2 bên kia cầu Nhật Tân gần Khu CN, hay trong làng Tiền Yên Hoài Đức(đấu giá 130tr vừa rồi) cách trung tâm 24km mới là cái nên đề xuất vừa ý cụ!?;))
Các cụ "điên" rồi, nghĩ gì mà lại cuồng dại thế đất cát thế chứ, đợi vài năm nữa cẩn thận thiên hạ đến 1 miếng cơm k có mà ăn, tất cả chỉ lo làm sao nhét vừa cái mồm cho đỡ đói. thì rồi lại hối hận

unifo

Xe buýt
Các cụ "điên" rồi, nghĩ gì mà lại cuồng dại thế đất cát thế chứ, đợi vài năm nữa cẩn thận thiên hạ đến 1 miếng cơm k có mà ăn, tất cả chỉ lo làm sao nhét vừa cái mồm cho đỡ đói. thì rồi lại hối hận
Vâng cụ! Tôi cầm 10 tỏi, múc đất 8 tỏi, 2 tỏi để gtk ăn tạm chờ thời. Thật cụ đến giai đoạn vài năm xấu nhất như cụ nói, tôi còn có đất trồng rau trồng lúa kiếm cái đút vào mồm chứ cụ ôm tiền giấy lấy gì đút mồm ợ!:))
Tôi sẽ bán cho cụ 1tr một quả dưa chuột, 2tr một mớ rau muống tôi trồng trên mảnh đất quê tôi đã mua hnay, còn lúc đó 100 tỷ cụ mới mua đc miếng đất trồng cấy trống đói há mồm!
Khi đó, cụ “điên” quá vẫn phải nói rằng “cụ kia quá sáng suốt, biết thế mình…”:)), và “chân lý đầu tư bđs muôn đời thịnh cuối cùng vẫn đúng”!

lenhaque2

Xe buýt
Khi đó, cụ “điên” quá vẫn phải nói rằng “cụ kia quá sáng suốt, biết thế…”:)), và “chân lý đầu tư bđs muôn đời thịnh cuối cùng vẫn đúng”!
Đói ăn vụng, túng làm càn - có giữ đc cái vườn còn nguyên vẹn hay ko mới là quan trọng, muốn giữ đc, các cụ mua ở gần thôi, ví dụ như e, ít nhất cũng có 3 mảnh ngay sát, đối diện nhà ở hiện tại , trồng 1 đống thứ rồi

Chỉnh sửa cuối:

bachtrong43

Xe hơi
Liều ăn nhiều ném hết vào btc đi cụ, vàng số mà cũng k mất trắng dc đâu, giữ tiền chứ đừng lướt lát gì, bao lần e nhẩm bh xuống 5x thì e vào mà toàn nhát, xong lần nào 5x xong toàn lên 6x :))

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
:)) em chả hiểu các mợ các cụ lấy gì làm chuẩn, làm quy chiếu , hay thế nào là tiềm năng . Mợ nói ngày xưa thì đất ocp là đất gì ỉ thì mợ tự biết :)) . Gia Lâm thì mới nổi chứ Long Biên mà mợ phát biểu vậy thì em cũng không biết nói gì :)

[-( thiếu 2 năm là tròn 10 năm. 2016 the hamony có nhõn 8 đồng cccm cũng khuyên đừng mua. 2024 khu trong này bèo cũng tầm 24 đồng. Còn loanh quanh 35 đồng cả.

[-( 2019 ví dụ khu Hà Đông đi khu đô thị Nam Cường Dương Nội, liền kề bèo bèo 70 tr/m2. An Hưng khoảng 50-60. Liền kề Văn Phú Terra 85-105... Quanh quanh tầm 10 đồng. Giờ cũng tầm 18-24 đồng. Còn cụ nào mạnh mẽ xuống quanh đối diện khu Vườn Cam... các kiểu thì còn mềm nữa.

Tất nhiên ý cụ đề cập là đánh giá hiệu quả đầu tư và sử dụng vốn. Còn em đang nói ở đây là tiềm năng cơ hội đtu và phát triển vốn an toàn. Bản thân Ocp23 2022 có 2 vấn đề, 1 là ở ngoại vi thứ 2 là chậm nhịp vì vụ gãy liên quan đến zoom và các vấn đề kinh tế chung. Thực tế thời đó đến nay.

Nếu ai mạnh tay bắt đáy xu hướng thì ở OCP2&3 cũng đã lãi trên vốn là khoảng 50-60%. Còn nếu ai vẫn mạnh mẽ giữ hàng thì gần như là về bờ hoặc chí ít là hồi 80%. Trong khi khu này lại ngày càng phát triển tốt hơn.
Còn tất nhiên cụ nào vào từ đợt trước mà dùng margin cao hay phải cắt lỗ vì các lý do thì cũng chịu.

LoveSSC

Xe hơi
Cụ chủ lại sắp thành đẽo cày giữa đường, vốn có 500tr mà toàn các chuyên gia 😆

Chuyên gia ck: mua cổ chờ lên
Chuyên gia đất nền huyện: mua đất thổ huyện xa 40km, xong để đấy. Tiền nằm đấy với người an toàn ko bao giờ dám mua.
Chuyên gia đất dự án: thế nào cũng lên, lên sớm hay lên muộn thôi, cơ bản cũng khá an toàn nhưng x10 ngân sách cũng ko đủ. Còn ôm chỗ nào lâu lên thì ai ngon ôm chỗ khác lên mạnh hơn đất dự án

Chuyên gia vàng: bla bla...
Thêm cả chuyên gia đất miền Nam và tp HCm: đi đâu cũng thấy cụ khen cho thuê được giá, giá trị cao hơn nhưng được bao nhiêu người trong 100 ng bỏ tiền ra mua tận nơi xa tít mình ở, có việc gì tốn thêm 5-7tr bay vào. Tay to e ko nói nha 😂
Chuyên gia gửi tk: đầu tư nhiều khi ko lỗ mà may, thôi gửi tk ít nhất còn giữ đx tiễn

Gì nữa ko biết e có kể thiếu ko.
Xin lỗi các cụ cơ mà e thấy bức tranh nó như vậy 🤣. Thôi cụ chủ gửi tk cho nó an toàn, bao giờ có 1 tỏi thì lập post hỏi tiếp.

Gà lắm cơ

Xe máy
Đọc nhiều cụ định nghĩa đất HN hay thật, cách Trung tâm HN 40-50 km mà em thấy các cụ nói đất HN như thật. Kiểu 1 tỷ mua đc mảnh 50-60m đất HN ko thiếu, tưởng đâu hóa ra cách 40-50km. Hài thật.
Cụ giống em đấy. Tuy Ba Vì cũng thuộc HN nhưng đất HN và phụ cận với em là từ lõi đi ra khoảng 25km thôi. Cách trung tâm khoảng 40 - 50km em cứ thấy xa xôi và đúng là về mặt hành chính thuộc HN, nhưng em cứ không thấy phải vùng HN em nghĩ trong đầu.

eterniti

Xe điện
Cụ hiểu ý em rồi đấy. Loanh quanh có mấy món đầu tư thôi, tiền chạy quay vòng vòng! Cứ mua lúc ko ai mua và bán lúc cả làng đi buôn là yên tâm có lãi 🤣
Cụ nói như buffet ))

eterniti

Xe điện

unifo

Xe buýt
View attachment 8775031

[-( thiếu 2 năm là tròn 10 năm. 2016 the hamony có nhõn 8 đồng cccm cũng khuyên đừng mua. 2024 khu trong này bèo cũng tầm 24 đồng. Còn loanh quanh 35 đồng cả.

[-( 2019 ví dụ khu Hà Đông đi khu đô thị Nam Cường Dương Nội, liền kề bèo bèo 70 tr/m2. An Hưng khoảng 50-60. Liền kề Văn Phú Terra 85-105... Quanh quanh tầm 10 đồng. Giờ cũng tầm 18-24 đồng. Còn cụ nào mạnh mẽ xuống quanh đối diện khu Vườn Cam... các kiểu thì còn mềm nữa.

Tất nhiên ý cụ đề cập là đánh giá hiệu quả đầu tư và sử dụng vốn. Còn em đang nói ở đây là tiềm năng cơ hội đtu và phát triển vốn an toàn. Bản thân Ocp23 2022 có 2 vấn đề, 1 là ở ngoại vi thứ 2 là chậm nhịp vì vụ gãy liên quan đến zoom và các vấn đề kinh tế chung. Thực tế thời đó đến nay.

Nếu ai mạnh tay bắt đáy xu hướng thì ở OCP2&3 cũng đã lãi trên vốn là khoảng 50-60%. Còn nếu ai vẫn mạnh mẽ giữ hàng thì gần như là về bờ hoặc chí ít là hồi 80%. Trong khi khu này lại ngày càng phát triển tốt hơn.
Còn tất nhiên cụ nào vào từ đợt trước mà dùng margin cao hay phải cắt lỗ vì các lý do thì cũng chịu.
Cùng quan điểm với mợ, đã từng tìm hiểu giá rổ những nơi như mợ nói và số liệu, nhận định, đánh giá mợ đưa ra là khá phù hợp.
Đầu tư đất đai = tiền thịt thì cuối cùng cũng vẫn hơn rất nhiều cccm ôm tiền không. Magin mà đỏ thì ăn đủ, đen đủi thì cháy khét lẹt sau một năm.

Minh họa là nếu cụ mợ nào còn nhớ đu đỉnh HN 2011-2012 thì chắc là vẫn nh như in, có cụ lâu 7-8 năm sau mới về bờ(chưa tính lãi gtk), nhưng nếu bắt đáy 2014-2015 thì giờ có cụ gấp 4, gấp 5,…còn nếu đu đỉnh kiên trì nắm giữ thì ít nhất giờ cũng gấp đôi… Thậm chí có cụ số hưởng dù “bắt trên đáy” 2018-2019 giờ có khi gấp 5, gấp 6…

Nhưng, hiện nay đã rất khác, khó dự đoán chu kỳ bđs suy thoái ntn, năm 2020-2021 hầu hết dự đoán suy thoái mạnh thì lại tăng mạnh do…COVID, năm 2022 bị trái phiếu và lãi ngân hàng tăng cao, bđs tưởng cắm mỏ lại chỉ giảm không nhiều và dần đi ngang…rồi tăng nhẹ trc khi bùng phát mạnh từ đầu 2024 đến nay…;))

lenhaque2

Xe buýt
Minh họa là nếu cụ mợ nào còn nhớ đu đỉnh HN 2011-2012 thì chắc là vẫn nh như in, có cụ lâu 7-8 năm sau mới về bờ(chưa tính lãi gtk), nhưng nếu bắt đáy 2014-2015 thì giờ có cụ gấp 4, gấp 5,…còn nếu đu đỉnh kiên trì nắm giữ thì ít nhất giờ cũng gấp đôi… Thậm chí có cụ số hưởng dù “bắt trên đáy” 2018-2019 giờ có khi gấp 5, gấp 6…
giờ chẳng vỡ đc như 2011 đâu cụ
đất Hn tăng có tí thôi h người ta chuồn hết vào sài gòn rồi, giao dịch yếu mất 3 tháng nay rồi, lấy đâu mà vỡ như 2011 đc ( toàn ông vừa đái vừa dòm khôn lắm )

chautebin

Xe đạp
Vâng cụ! Tôi cầm 10 tỏi, múc đất 8 tỏi, 2 tỏi để gtk ăn tạm chờ thời. Thật cụ đến giai đoạn vài năm xấu nhất như cụ nói, tôi còn có đất trồng rau trồng lúa kiếm cái đút vào mồm chứ cụ ôm tiền giấy lấy gì đút mồm ợ!:))
Tôi sẽ bán cho cụ 1tr một quả dưa chuột, 2tr một mớ rau muống tôi trồng trên mảnh đất quê tôi đã mua hnay, còn lúc đó 100 tỷ cụ mới mua đc miếng đất trồng cấy trống đói há mồm!
Khi đó, cụ “điên” quá vẫn phải nói rằng “cụ kia quá sáng suốt, biết thế mình…”:)), và “chân lý đầu tư bđs muôn đời thịnh cuối cùng vẫn đúng”!
1 triệu 1 quả dưa chuột thì lúc ấy đất nước này nó tàn luôn rồi cụ ạ. Lúc ấy đất của cụ nó là rác rưởi thôi. Vàng mới là chân lý nhé.

unifo

Xe buýt
giờ chẳng vỡ đc như 2011 đâu cụ
đất Hn tăng có tí thôi h người ta chuồn hết vào sài gòn rồi, giao dịch yếu mất 3 tháng nay rồi, lấy đâu mà vỡ như 2011 đc ( toàn ông vừa đái vừa dòm khôn lắm )
Vâng cụ. Thế tuần sau cụ có tham gia câu lạc bộ hành xác thông qua đấu giá không!? Theo một số tin tức của các chiên da vỉa hè dự đoán, giá tầm loanh quanh lít rưỡi một mét thôi đấy cụ!;))

Kinnnnn

Xe buýt
tầm tiền đó e chỉ nghĩ tới kinh doanh thôi

lenhaque2

Xe buýt
Vâng cụ. Thế tuần sau cụ có tham gia câu lạc bộ hành xác thông qua đấu giá không!? Theo một số tin tức của các chiên da vỉa hè dự đoán, giá tầm loanh quanh lít rưỡi một mét thôi đấy cụ!;))
thôi cụ, câu lạc bộ hành xác kiểu ý e chả ham, các tin "tình báo" từ tay to bảo em đánh lên 200-250 rồi, hành xác xong kết quả vô nghĩa e k làm đâu

unifo

Xe buýt
thôi cụ, câu lạc bộ hành xác kiểu ý e chả ham, các tin "tình báo" từ tay to bảo em đánh lên 200-250 rồi, hành xác xong kết quả vô nghĩa e k làm đâu
Cụ cẩn thận dính đúng tin “phản gián” thì…mất cơ hội:)))! Trc nay “tình báo” hay gặp đội “phản gián” lắm cụ ơi!;)) Htrc đọc báo thậm chí chỉ huy phản gián iran lại là tình báo của israel.

Từ kinh nghiệm cá nhân, không nên nghe tin tức “tình báo” trc khi vào trận chiến bđs, nhiều khi đối phương tung tin thế để gây hoang mang quân ta không tiến lên là đối phương ngang nhiên chiếm đất chiến lợi phẩm chẳng tốn kém là mấy cụ ợ!:))
(Cccm cứ tham gia đánh là đối phương ắt có tôn thất, phải cân nhắc)