[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các sale báo rõ ràng mà cụ. Vin thì chính sách luôn rõ ràng (cái này em công nhận): Tăng giá nhưng đồng thời tăng chiết khấu nên giá phải trả nếu không vay sẽ giảm xuống, cụ nào mua sớm tháng trước chắc hơi buồn, em đoán thế. Cụ nào vay thì hình như được nâng thời hạn lên 18 tháng, em không vay nên không để ý lắm.
Ko cụ. E nghe tin là gốc ân hạn 30 tháng. Hỗ trợ ls cũng 30 tháng luôn. Ông Vin mà chơi thế này là khét lẹt đấy chứ??? :(

muabenem123

Xe lăn
Khét tức là sao cụ ei? Em chưa hiểu ý cụ
Tức là chịu chơi đấy cụ. :)). Thế là hỗ trợ KH hết nấc r. Hỗ trợ ls 0% trong 30 tháng, ân hạn gốc 30 tháng. Đồng nghĩa với 2 năm rưỡi sau mới bắt đầu nghĩa vụ trả nợ bank. Chưa có 1 CDT nào ở VN có chính sách này cả nên e mới bảo khét. Khó tin vl. :(

quangkhunglong

Xe tăng
Tức là chịu chơi đấy cụ. :)). Thế là hỗ trợ KH hết nấc r. Hỗ trợ ls 0% trong 30 tháng, ân hạn gốc 30 tháng. Đồng nghĩa với 2 năm rưỡi sau mới bắt đầu nghĩa vụ trả nợ bank. Chưa có 1 CDT nào ở VN có chính sách này cả nên e mới bảo khét. Khó tin vl. :(
Thế này thì tốt cho đội vay bank mà cụ, nhưng đội nào mua tiền thịt đợt trước thì bất lợi.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cười i* với mấy cụ. Nói chuyện như mấy con gà. Hỗ với chả trợ.
Nâng lên 200tr/m2 thì "hỗ trợ" hẳn 10 năm còn được chứ chả khó tin :))
Nghe như Vin tốt lắm k bằng :D

muabenem123

Xe lăn
Sr cụ. Cụ là cụ đếch biết j nhưng to mồm phải ko? :))
Nói thẳng cho mấy ông mù mờ biết nhé. J chứ về giữ giá cho khách thì Vin top đầu VN. Vừa lợi cho khách, vừa lợi cho nó.
30/4 mở bán VOCP2 ấy mà. Toàn hàng thứ cấp các sàn và cá nhân ôm thôi. Vin nó bán buôn gần xong cmnr. Cái giá 200tr/m ko phải giá gốc của Vin nhé. Cực nhiều ông môi giới tưởng lướt cọc ngon nên cũng cắn răng cọc 1 căn đấy. Vin nó mà mất dạy thì nó đem con bỏ chợ, kệ các ông chứ việc đếch j phải hỗ trợ??? Chém thì cũng tìm hiểu trc đi ô ạ. :(

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Sr cụ. Cụ là cụ đếch biết j nhưng to mồm phải ko? :))
Nói thẳng cho mấy ông mù mờ biết nhé. J chứ về giữ giá cho khách thì Vin top đầu VN. Vừa lợi cho khách, vừa lợi cho nó.
30/4 mở bán VOCP2 ấy mà. Toàn hàng thứ cấp các sàn và cá nhân ôm thôi. Vin nó bán buôn gần xong cmnr. Cái giá 200tr/m ko phải giá gốc của Vin nhé. Cực nhiều ông môi giới tưởng lướt cọc ngon nên cũng cắn răng cọc 1 căn đấy. Vin nó mà mất dạy thì nó đem con bỏ chợ, kệ các ông chứ việc đếch j phải hỗ trợ??? Chém thì cũng tìm hiểu trc đi ô ạ. :(
Đến người mới buôn đất cũng biết "hỗ trợ" với "ưu đãi" là cắt thịt người mua ra trả trước chứ hỗ với trợ mẹ gì. Xong? Xong ở mồm các ông à? :))
Trước tưởng cụ thế nào, thấy lý luận mạnh lắm, hoá ra lộ nguyên hình là con gà thích đội ... lên đầu =))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
klq đến Vin HY nhưng công nhận tiền mất giá thật cc ạ.
Hồi xưa nghĩ có 2 căn chung cư cho thuê (20 tr/tháng) thì sống khỏe, giờ thì 20 tr chắc chỉ tiêu cho 1-2 người ở HN với mức độ trên tối thiểu chút.

casauking

Xe tăng
klq đến Vin HY nhưng công nhận tiền mất giá thật cc ạ.
Hồi xưa nghĩ có 2 căn chung cư cho thuê (20 tr/tháng) thì sống khỏe, giờ thì 20 tr chắc chỉ tiêu cho 1-2 người ở HN với mức độ trên tối thiểu chút.
CÔng nhân người ta 2 vợ chồng tổng thu nhập 20tr 1 tháng họ vẫn nuôi được cho cả gia đình 4 5 người ở hà nội đấy thôi. Có bao nhiêu thì tiêu bấy nhiêu chứ chả có định mức nào cả.
Nếu chỉ nhu cầu cơ bản thì 20tr quá dư thừa với 2 người, chẳng qua còn tính cả tiền chi tiêu nhiều thứ vào thì mới thấy nó ko đủ thôi. Mà những cái khoản chi tiêu thêm toàn theo nhu cầu cá nhân chứ có phải phục vụ mục đích chung đâu.

quangkhunglong

Xe tăng
Hai việc khác nhau. Cụ trên phân tích về hỗ trợ tỉ giá có gì sai đâu? Cụ thích nói về chuyện 200 trẹo với 10 năm thì cứ nói, nhưng đừng có bảo người ta là con gà. Chưa biết ai là gà đâu.

Quê bầm

Xe container
Năm ngoái tầm này vẫn sôi sục khắp nơi, giờ im ắng, thanh khoản cũng ít rồi ợ

LeonLai

Xe hơi
0 lãi 18 tháng với 1 số phân khu thôi bác, gốc thì 30 tháng. Nếu v bán hết rồi mà vẫn nâng hỗ trợ thì đúng là k buông dự án thật, chắc vẫn còn em v đại an đằng sau

Quê bầm

Xe container
Cụ lên trang 1 xem tầm này năm ngoái nó "sôi sục khắp nơi" thế nào =)) .
Em thì ko rõ trang 1 vì năm ngoái em bận làm cave đi lái xe cho đội hàng xóm đi xúc có 5 ông cụ ạ, hè nắng thì đi ít hơn chứ cứ dâm mát phát là lại trổ đi nào Chương Mỹ, Thạch Thất, Quốc Oai, Lương Sơn, Kim Bôi, Cao Phong, Sóc Sơn…. Lúc đó chưa cấm phân lô nên giao dịch nhiều, lướt cọc vèo vèo cụ nhé, có những lô sáng cọc chiều lướt luôn, có khi bán chính cho sales bản địa luôn vì họ gặp khách, nhiều chỗ tranh nhau mua. Cụ cứ xuống Phụng Châu, Chương Mỹ khu Xuân Sơn, Thủy Xuân Tiên, Nam Phương Tiến xem, Gần trước Têt năm ngoái còn đi sục đến sát 23 tháng Chạp cụ nhé. Từ ra Tết cấm phân lô đến giờ em ko đi nữa, đội đó cũng đang kẹp chút nên thấy nằm im

trungleba

Xe buýt
Em thì ko rõ trang 1 vì năm ngoái em bận làm cave đi lái xe cho đội hàng xóm đi xúc có 5 ông cụ ạ, hè nắng thì đi ít hơn chứ cứ dâm mát phát là lại trổ đi nào Chương Mỹ, Thạch Thất, Quốc Oai, Lương Sơn, Kim Bôi, Cao Phong, Sóc Sơn…. Lúc đó chưa cấm phân lô nên giao dịch nhiều, lướt cọc vèo vèo cụ nhé, có những lô sáng cọc chiều lướt luôn, có khi bán chính cho sales bản địa luôn vì họ gặp khách, nhiều chỗ tranh nhau mua. Cụ cứ xuống Phụng Châu, Chương Mỹ khu Xuân Sơn, Thủy Xuân Tiên, Nam Phương Tiến xem, Gần trước Têt năm ngoái còn đi sục đến sát 23 tháng Chạp cụ nhé. Từ ra Tết cấm phân lô đến giờ em ko đi nữa, đội đó cũng đang kẹp chút nên thấy nằm im
Năm ngoái tầm này là tháng 7 vẫn đang cao điểm covid cụ nhé, ngăn sông cấm chợ, báo đài lên tin bán cắt lỗ ầm ầm. Còn sôi sục là tầm quý IV khi đã mở phong tỏa cụ nhé.

babeo

Xe điện
Gớm, gọi là hỗ trợ lãi suất nghe cho mĩ miều, thực chất phần lãi đấy tính luôn vào giá nhà rồi cụ ạ!

Quê bầm

Xe container
Năm ngoái tầm này là tháng 7 vẫn đang cao điểm covid cụ nhé, ngăn sông cấm chợ, báo đài lên tin bán cắt lỗ ầm ầm. Còn sôi sục là tầm quý IV khi đã mở phong tỏa cụ nhé.
Em nhớ nhầm quãng thời gian đúng là quý 4 sau dỡ phong tỏa cụ ạ, chứ cắt lỗ năm ngoái chả có đâu chỉ có lãi đậm hay lãi ít thôi cụ ạ, đội xóm em có những ngày lướt mỗi cọc họ cũng kiếm được đôi lít trong ngày, có những mảnh nó tăng gấp rưỡi khu Chương Mỹ chỉ sau một tháng nó tăng gấp rưỡitừ 5tr lên 7-8 triệu.m2 cụ nhé, nó sôi sục đến giáp Tết âm luôn. Ngoại thành thường mảnh to dính đến đất trồng cây nhiều nên nhiều mảnh to rất đẹp giờ ko bán được vì to tiền mà ko tách sổ được.

casauking

Xe tăng
Gớm, gọi là hỗ trợ lãi suất nghe cho mĩ miều, thực chất phần lãi đấy tính luôn vào giá nhà rồi cụ ạ!
Kiểu như bán chung cư miễn tiền phí dịch vụ 10 năm, ai cũng ham nghĩ mình được lợi nhưng thực ra cái phần miễn phí nó tính luôn vào giá nhà để bán rồi :))

trungleba

Xe buýt
Em nhớ nhầm quãng thời gian đúng là quý 4 sau dỡ phong tỏa cụ ạ, chứ cắt lỗ năm ngoái chả có đâu chỉ có lãi đậm hay lãi ít thôi cụ ạ, đội xóm em có những ngày lướt mỗi cọc họ cũng kiếm được đôi lít trong ngày, có những mảnh nó tăng gấp rưỡi khu Chương Mỹ chỉ sau một tháng nó tăng gấp rưỡitừ 5tr lên 7-8 triệu.m2 cụ nhé, nó sôi sục đến giáp Tết âm luôn. Ngoại thành thường mảnh to dính đến đất trồng cây nhiều nên nhiều mảnh to rất đẹp giờ ko bán được vì to tiền mà ko tách sổ được.
Vâng thế nên cứ phải đợi đến quý IV hãy so sánh cụ nhé. Mọi năm tầm tháng 6, 7 âm vẫn là giai đoạn thấp điểm ít giao dịch. Còn mấy tháng đầu năm nay thì có bài thống kê rồi đấy cụ, tổng giao dịch nửa đầu năm 2022 lớn hơn cả năm 2021 cộng lại nhé