[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

Kuko87

Xe tải
Đã gọi đầu tư (ko phải lướt lát) thì về cơ bản người ta nên đi mua vào lúc thị trường ảm đạm, vùng giá thấp (hoặc hợp lý, hoặc đi ngang tích lũy 1 thời gian rồi, mua xong có thể xuống 1 chút cũng ko vấn đề gì). Rồi bán khi đã thấy hài lòng với khoản đầu tư, bán lúc mọi người nói cười vui vẻ, tâm trạng phấn khởi. Đất hay chứng khoán cũng thế thôi.
Lí thuyết đơn giản vậy nhưng có 2 sai lầm phổ biến mà ai cũng ít nhiều mắc phải
- Mua theo đám đông, lúc thấy người khác ăn mình mới đi mua vì lúc đó nhà nhà đầu tư, ai cũng kiếm đc, ai cũng phấn khởi :D Lúc giá thấp thì ko mua, sợ, nghe theo phái chỉ biết hô "cash is king"
- Thích ăn nhiều, ăn đậm, thậm chí chả biết bao nhiêu là đủ nên mua rồi chẳng biết bao giờ bán mà cứ giữ :D
Cụ phán cho em cái là giờ ở giai đoạn nào. Giá thì cũng cao rồi, nhưng là đỉnh chưa. Nếu chưa là đỉnh thì còn gắp lửa tiếp, nếu đỉnh rồi thì em nghe ngóng đợi bắt đáy. Chứ xong rồi phán hay mang lí thuyết thì khó cụ ạ.

tung1311 .

Xe container
Cụ phán cho em cái là giờ ở giai đoạn nào. Giá thì cũng cao rồi, nhưng là đỉnh chưa. Nếu chưa là đỉnh thì còn gắp lửa tiếp, nếu đỉnh rồi thì em nghe ngóng đợi bắt đáy. Chứ xong rồi phán hay mang lí thuyết thì khó cụ ạ.
Em phán đc đâu là đỉnh thì chẳng ở đây chém gió. Nhưng đa phần em mua lúc giá rất chi là tốt, vừa rồi em đã giải tán đi 1 phần và cảm thấy enough, giữ lại những phần mà em nghĩ bán lúc nào cũng dễ.
Hiện tại thì ai cũng thấy nó đã tăng rất nóng, đây "khó" có thể là đáy của tương lai hoặc có thể sau giai đoạn này nó rơi vào gd "tích lũy" sau khi thiết lập mặt bằng giá mới.
Còn cụ mua hay bán là việc của cụ.

Ah còn e chém gió lâu rồi, khi mọi người thấy sợ, bạn em nó cũng quyết theo 1 miếng to to tiền rồi cà thấy hài lòng :D

carrot123

Xe tải
Em phán đc đâu là đỉnh thì chẳng ở đây chém gió. Nhưng đa phần em mua lúc giá rất chi là tốt, vừa rồi em đã giải tán đi 1 phần và cảm thấy enough, giữ lại những phần mà em nghĩ bán lúc nào cũng dễ.
Hiện tại thì ai cũng thấy nó đã tăng rất nóng, đây "khó" có thể là đáy của tương lai hoặc có thể sau giai đoạn này nó rơi vào gd "tích lũy" sau khi thiết lập mặt bằng giá mới.
Còn cụ mua hay bán là việc của cụ.

Ah còn e chém gió lâu rồi, khi mọi người thấy sợ, bạn em nó cũng quyết theo 1 miếng to to tiền rồi cà thấy hài lòng :D
Theo cụ giờ này còn chỗ nào nên mua ko? Dịch bệnh ntn nghĩ thôi đã méo mặt.

Demchinhhang.net

Xe container
Đã gọi đầu tư (ko phải lướt lát) thì về cơ bản người ta nên đi mua vào lúc thị trường ảm đạm, vùng giá thấp (hoặc hợp lý, hoặc đi ngang tích lũy 1 thời gian rồi, mua xong có thể xuống 1 chút cũng ko vấn đề gì). Rồi bán khi đã thấy hài lòng với khoản đầu tư, bán lúc mọi người nói cười vui vẻ, tâm trạng phấn khởi. Đất hay chứng khoán cũng thế thôi.
Lí thuyết đơn giản vậy nhưng có 2 sai lầm phổ biến mà ai cũng ít nhiều mắc phải
- Mua theo đám đông, lúc thấy người khác ăn mình mới đi mua vì lúc đó nhà nhà đầu tư, ai cũng kiếm đc, ai cũng phấn khởi :D Lúc giá thấp thì ko mua, sợ, nghe theo phái chỉ biết hô "cash is king"
- Thích ăn nhiều, ăn đậm, thậm chí chả biết bao nhiêu là đủ nên mua rồi chẳng biết bao giờ bán mà cứ giữ :D
Cụ đang nói em à:))

tung1311 .

Xe container
Em quote bài 2 cụ trên nói về 1 cụ khác. Cụ lội lại xem. Còn em nói chung chung thôi, và cũng chả chê cười gì ai. Chung cuộc ông nào thắng thì ông ý đúng, tiền ông nào ông ý tiêu theo cách của mỗi người.

Demchinhhang.net

Xe container
Em quote bài 2 cụ trên nói về 1 cụ khác. Cụ lội lại xem. Còn em nói chung chung thôi, và cũng chả chê cười gì ai. Chung cuộc ông nào thắng thì ông ý đúng, tiền ông nào ông ý tiêu theo cách của mỗi người.
Em đùa ý mà. Chỉ buồn cười cụ kia kêu giữ tiền là nhất đầu năm. Trong năm múc ầm ầm và bảo xụ ý cod tầm nhìn dài hạn đã múc được thời điểm ngon nên em mới quote lại cho vui.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cụ này giống cụ cuudia ở topic Mê Linh. 1 dạng đa nhân cách do cố ý

tung1311 .

Xe container
Em đùa ý mà. Chỉ buồn cười cụ kia kêu giữ tiền là nhất đầu năm. Trong năm múc ầm ầm và bảo xụ ý cod tầm nhìn dài hạn đã múc được thời điểm ngon nên em mới quote lại cho vui.
Cụ bán đệm ạ? Có super discount cho em ko :D

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ bán đệm ạ? Có super discount cho em ko :D
Em bán đệm. Không super đít cao được ạ. Bán đệm thực ra là người vận chuyển cho các hãng lấy tiền công ship và có mác king doanh:)).
Nhưng em có bán nhà/ cho thuê nhà do em đầu tư thì có discount trên giá hô:D

tung1311 .

Xe container
Em bán đệm. Không super đít cao được ạ. Bán đệm thực ra là người vận chuyển cho các hãng lấy tiền công ship và có mác king doanh:)).
Nhưng em có bán nhà/ cho thuê nhà do em đầu tư thì có discount trên giá hô:D
Hãng quản lý chặt thế hả cụ? Bán lẻ vậy thì như phân phối cụ nhỉ?

bosuutapcrv2017

Xe tải
Em thấy toàn các nhà đầu tư tự giao dịch với nhau thôi. Còn người có nhu cầu thực cực kì ít. Mấy năm nữa có chính sách mới thắt chặt bds thì móm hết

putravn

Xe hơi
Giá đất tiếp tục tăng. Xếp hạng thì đội Đông Anh mạnh nhất, số lượng đông nhất, tiếp theo là Hoài Đức, ... đội Thường Tín xuất hiện như nhân tố mới.

trantien886

Xe hơi
Giá đất tiếp tục tăng. Xếp hạng thì đội Đông Anh mạnh nhất, số lượng đông nhất, tiếp theo là Hoài Đức, ... đội Thường Tín xuất hiện như nhân tố mới.
Đông Anh đất xen kẹp h cũng bán 20tr/m. Ngõ sâu hoắm 2 xe máy tránh nhau khó. Cò đẩy giá ghê gớm.

Demchinhhang.net

Xe container
Hãng quản lý chặt thế hả cụ? Bán lẻ vậy thì như phân phối cụ nhỉ?
Lợi nhuận nó thấp cụ ạ. Em bán lẻ thì khách chốt cái nào sẽ vào giá cái đó, trên web là phải để giá niêm yết và cấm ghi phá giá. Cũng nên làm thế chứ nhiều khi thi nhau phá thị trường thì tự tay bóp...
Còn nếu là các hãng đệm "tự do" thì họ ghi giá hấp dẫn thoải mái để kéo khách.
Em bán đúng 1 hãng có tên cho đỡ đông khách:))

hse

OFer Tích cực
Tiền thì không có bỏ vào mồm, kinh doanh phá sản ==>>giá thuê bđs giảm==>>bđs giảm mạnh cụ nhé. Đặc biệt dân đầu cơ vay tiền bank để mua bđs thì sắp nhảy lầu cả loạt.
Em nói đây là thực tế cụ nhé, em đang rao 2 mảnh đất, 1 mảnh ở quận Long Biên, 1 mảnh phố Mai Động, đều ô tô vào được nhà, 1 tháng nay chả ai đi xem cả, mặc dù em đã giảm giá mấy trăm triệu rồi, nghĩ mà chán :(
Cụ cho em xin maps + ảnh và thông tin pháp lý đầy đủ, em đang có nhu cầu. zalo em 0989..2..6789.1

BARCA

Xe tăng
Thời điểm này bác nên mua nhũng dự án nhú kdt dương nôi. Vd nhú nam cường hay geleximco. Nhung gele có vẻ tốt hơn khi mua ở thời điểm này,
Còn giờ vào vườn cam hay kim chung di trạch yhi ngỏm theo covid
HÌnh như cụ dự đoán sai, em thấy 2 dự án này giá tăng khiếp quá..