[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ôi kinh thế cơ ah. Chắc rút tiền trả nợ, trả lương công nhân chứ tầm này mà rút banks mua đất thì thuộc hệ phi thường rồi (xét trên bình diện chung)
Nếu ngon thế đang lãi suất thấp cụ vay banks mua đất lại càng ngon :))
Cụ cứ chờ xem nhé. :)>-
Tiền trong dân nhiều tới mức cụ ko ngờ đc đâu.

muabenem123

Xe lăn
cụ ko khảo giá ls a, ls dươi 5 tháng luc nào chả thấp, nhưng dân co ai gưi ls dươi 5 tháng đâu, tuyên 6 tháng trở lên
Thế cụ lại nhầm. Vs những người kinh doanh có dòng tiền thì ng ta gửi kỳ hạn 1-3 tháng thôi. Những ô mà lướt bds thì đa phần kiểu này luôn. Tìm đc đất tiềm năng là xuống tiền thôi.

muabenem123

Xe lăn
Em thấy các cụ toàn nghe nói :) các cụ chắc mấy hôm dịch này đều ngồi nhà cả. Em tuần trước cũng lượn 1 vòng thấy vắng lắm
Nghe nói vì ng ta làm ngành khác cụ ạ. Còn về bds thì riêng đất nền thổ cư e thấy nhu cầu tìm vẫn cao cụ ạ. Chung cư hay các bds nghỉ dưỡng thì e ko nắm đc.

ATB

Xe buýt
Vế đầu cụ nói đúng. Vế sau thì e ko dám phán vì ko biết tt thế nào.
1 tuần gần đây e thấy bạn làm bank bảo khách rút tiền rất nhiều, hoặc cầm cố sổ tk để rút tiền mua đất vì lãi suất tiết kiệm vừa rồi NHNN đã giảm mạnh, dự kiến sắp tới giữ nguyên ở mức thấp ntn hoặc giảm thêm. Đồng tiền mất giá.
giảm gì, vẫn gủi 8.55% cho 13 tháng. 8.03 % cho 6 tháng.

muabenem123

Xe lăn
Cụ nói đúng lúc này. Nhưng bds có độ trễ. Khi sx toang mới đến bds. Giờ sợ nhất là dịch+ thất nghiệp chứ k phải tăng giảm giá đất nữa.
Ngành nghề j cũng có 2 mặt cụ ạ. Đối vs thị trg thì đúng là đa phần khó khăn nhưng cũng ko ít bộ phận ăn nên làm ra ví dụ sx hàng tiêu dùng, thực phẩm, dược phẩm. Riêng 2 tháng dịch vừa rồi khéo bộ phận này cá kiếm bằng cả mấy năm họ làm r. Có tiền thì họ lại nghĩ ra cái khác, gửi tiền vào đâu cho ko mất giá: vàng, bds, chứng khoán, tiết kiệm... Thế nên mới nói nỗi buồn ng này là niềm vui người khác.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Thế cụ lại nhầm. Vs những người kinh doanh có dòng tiền thì ng ta gửi kỳ hạn 1-3 tháng thôi. Những ô mà lướt bds thì đa phần kiểu này luôn. Tìm đc đất tiềm năng là xuống tiền thôi.
cụ có tiền gủi ko mà phán như thật, họ gủi ls 6 tháng rồi cầm cố sổ nhe, tính ra ăn ra hơn gửi 1-3 tháng nhiều cụ a. riêng vơi lướt sóng ngắn, có ô nào ngon thì vồ thi dân đầu tư cầm cố sổ, rut tiền ra mua hoạc xuống cọc vài bữa, rôt lướt xong thu tiền vê trả vào chỗ cũ ăn ra hơn để từ 1-3 tháng

muabenem123

Xe lăn
Tiết kiệm 6 tháng vẫn 8% nhé, giảm mạnh trên giấy thôi, ngoài thực đia ko thế đâu. Giá BĐS đã hạ mấy đâu mà có cảnh đổ xô đi mua.
6 tháng 8% chắc chắn là bên bank cổ phần phỏng cụ. Chứ bên bank nhà nc thì cụ xem xem có tụt áp ko. Mà tiền gửi của cả nền kinh tế chủ yếu ở bank nhà nc. Nhiều ng bảo vô lý, ls bank nhà nc thấp vậy sao các cá nhân tổ chức ko gửi bank cổ phần. Cơ bản chỗ nhiều tổ chức gửi bank nhà nc vì có ràng buộc, hoặc có nhiều cơ chế, chính sách mà chỉ bank nhà nc mới có đc thôi. :D

ATB

Xe buýt
nhiêu ngân hàng ls suât cao cụ a, ls cao và ls gửi bằng ls vay lên ko gưi bidv đâu
vài ngân hàng bé ls gủi cao, khi mình đặt sổt vay thì lãi suất vay =lãi xuat gủi +2% nên gủi rồi vay lại thì bidv ko tồi.

muabenem123

Xe lăn
cụ có tiền gủi ko mà phán như thật, họ gủi ls 6 tháng rồi cầm cố sổ nhe, tính ra ăn ra hơn gửi 1-3 tháng nhiều cụ a. riêng vơi lướt sóng ngắn, có ô nào ngon thì vồ thi dân đầu tư cầm cố sổ, rut tiền ra mua hoạc xuống cọc vài bữa, rôt lướt xong thu tiền vê trả vào chỗ cũ ăn ra hơn để từ 1-3 tháng
E thì làm j có tiền mà gửi. :((
Tính ra thì same same như nhau thôi cụ ơi. Từ nửa năm 2019 đầu tư lướt sóng ngắn đã ko dễ rồi, lại còn lướt cọc nữa thì quá giỏi. Ko phải ai cũng lướt cọc đc đâu cụ ạ. Sóng ngắn vs nhà đầu tư chuyên nghiệp tầm 3-6 tháng đó.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em nghĩ ở trong KĐT vẫn hơn cụ nhỉ, đầy đủ tiện ích như trường mầm non, khu vui chơi, bãi để xe...mặt bằng thông thoáng, đẹp hơn, mà hàng xóm đã có tiền mua + xây nhà thiết kế ở đây thì cũng là nhà có điều kiện, cũng văn hóa hơn.
Cụ nói chuẩn quá, nên e cũng mới quất trong đô thị. Hàng xóm văn minh mình cũng thích lắm ạ, có khuôn viên đẹp đẽ nghĩ nó đáng sống.

emeraldflagon

Xe buýt
em hỏi mấy chỗ vẫn chưa thấy giảm tý gì, giá vẫn thế

luongngoc

Xe tăng
Cụ nói chuẩn quá, nên e cũng mới quất trong đô thị. Hàng xóm văn minh mình cũng thích lắm ạ, có khuôn viên đẹp đẽ nghĩ nó đáng sống.
Hàng xóm ở đây nhìn lịch sự nhưng sống giả dối, xã giao ko như quê

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Hàng xóm ở đây nhìn lịch sự nhưng sống giả dối, xã giao ko như quê
hihi, thì đâu chân thành bằng ở quê được cụ. Nhưng ít ra lịch sự văn minh là được, còn hơn đã ko được chân thật như quê lại còn ảnh hưởng đến xung quanh thì chán hơn

bona13

Xe tăng
Vế đầu cụ nói đúng. Vế sau thì e ko dám phán vì ko biết tt thế nào.
1 tuần gần đây e thấy bạn làm bank bảo khách rút tiền rất nhiều, hoặc cầm cố sổ tk để rút tiền mua đất vì lãi suất tiết kiệm vừa rồi NHNN đã giảm mạnh, dự kiến sắp tới giữ nguyên ở mức thấp ntn hoặc giảm thêm. Đồng tiền mất giá.
Bạn em làm tech và acb, nam a bank đây cụ, rút đâu mà rút, cụ nghe nói đó cụ ạ

Phevos

Xe máy
Chưa giảm

Chưa giảm được đâu, hiện tại người bán khá nhiều nhưng vẫn ảo tưởng về giá và họ có ý định thoát tài sản (đầu ******* vàng chẳng hạn) và hiện tại mặt trận chống dịch vẫn là nhà nước là chủ yếu. Khi nhà nước k chịu được nữa, toang, thì mới đến các ngành đi trước như dịch vụ, sản xuất, rồi sau mới đến bất động sản. Vấn đề là dịch đến đâu. Các cụ đã trải qua 2008 sẽ thấy bds lên đỉnh rất kinh dị rồi sau mới vỡ. Mà theo em thì VN k ngấm đòn thì thôi, còn ngấm thì kinh khủng hơn các nước nhiều vì VN mình toàn dựa vào bds trong pt kinh tế chứ chả có ngành sx cơ bản nào (dầu mỏ, khai khoáng, luyện kim...)chủ yếu là công nghiệp nhẹ gia công và lắp ráp, toang rất nhanh.
Em thấy buồn vì sau bao năm k có gì thay đổi, có khác thì dân số trẻ ra, ăn tiêu thoáng hơn nên mọi thứ giống quả bóng càng ngày càng phình to thêm. Cuối năm em nghĩ nó sẽ xì dần dần vì như cách đây 10 năm thì sụp đổ, k ngờ đầu năm dính nghị định, qua Tết ăn Cô vít.... Ảm đạm, kinh tế VN k vững vì k dựa trên sản xuất kinh doanh chủ yếu là dịch vụ vs bđs, các tỉnh người người buôn đất, nhà nhà mua đất và sinh lời từ đất 😷

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đến các công ty BĐS còn đang lo vỡ mẹt, các bạn sale không có việc ngồi chơi xơi nước suốt ngày thì tự hiểu ntn. Các cụ cứ lý văn sự ...
Đến ăn uống, tụ tập, ra đường còn hạn chế thì xem đất cát, giao dịch online ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: