Có nhà phố không ở đi ở chung cư @.@

lan vu

[Tịch thu bằng lái]
em đâng ở chung cư, nhà em ở thái hà? ko biết cụ ở phố nào, chứ bgio mà chồng em bắt em ở nhà đất em sẽ nhẩy ngược lên:
ở cc:- sạch sẽ, an toàn, ko phải leo chéo như nhà đất, lau dọn vệ sinh rất tiên.bước ra khỏi cửa là hành lang rất rộng con thỏa mai chơi vì lúc nào cũng có người lau dọn..:) mệt lại chạy xuống tầng 1 tập gym và bơi.nói chung là ok

ngongia

Xe đạp
Chắc bác mới đọc đến 1/2, hay chưa vừa ý nên bác thấy như vậy?
Phản cảm ở cách PR, nếu lôi mấy cái nhà trong ngõ hẻm ra để so thì đúng như vậy!
còn cách các bác còn lo tụi con cháu chúng em không có cơ phát triển, cháy nhà chẳng có chỗ trốn,... để PR thì hợp lý?

Còn cái nhà mới mua thì giá chưa bằng 1/3 cái đang ở hiện nay mà như tiêu đề ở topic liệu sống chỗ đó có hơn hẳn chỗ này, ai đang muốn bán chỗ đó lôi ví dụ của em (chuyển đến chỗ đó) ra chứng minh cũng được sao (và ỉm đi hoàn cảnh riêng cho lựa chọn của nhà em)?

Em cũng đã tham tham khảo cả mấy căn penthouse, nhưng cùng giá, không gần hơn, diện tích ở 1 mặt bằng không hơn (còn so trên 2 mặt bằng thì kém hẳn), mà xung quanh nhà lại thoáng (trong tường bao nhà mình và đủ rộng để thoát trong trường hợp khẩn cấp), mọi căn phòng đều có cửa (không phải cửa sổ lồng khung sắt chống trộm) thông ra ban công, dưới ban công là sân trước hay sân sau nhà... thì việc không chọn penthouse là hiển nhiên!
Em không hiểu cụ đang nói gì luôn, thật. Nên đành lật giở vài trang trước xem mình có đang hiểu sai gì không thì lại tòi thêm quả chê chung cư nhiều kính. Cụ bẩu Việt nam học đòi, bắt chước (cái này cũng chả sai) mấy nước ôn đới. Nhưng em lại băn khoăn sao bên Sing, Thái, Hongkong chung cư chúng nó kính rất nhiều, nhất là condo. Sao thế cụ nhể. Nếu theo cụ chung cư ở các nước nhiệt đới không nên dùng nhiều kính thì cụ có cao kiến gì khác không?

P/s: có thể từ "phản cảm" em dùng làm cụ nóng mắt nhưng càng đọc thêm bài của cụ em càng thấy đúng vậy mới chết :D Cứ lấy quan điểm của một người thích ở nhà đất kiểu biệt thự (và lại có điều kiện để thực hiện điều đó) ra để áp đặt, chê bai thật lực chung cư là thực sự lố bịch đó cụ.

coolpix8700

Xe ngựa
Em không hiểu cụ đang nói gì luôn, thật. Nên đành lật giở vài trang trước xem mình có đang hiểu sai gì không thì lại tòi thêm quả chê chung cư nhiều kính. Cụ bẩu Việt nam học đòi, bắt chước (cái này cũng chả sai) mấy nước ôn đới. Nhưng em lại băn khoăn sao bên Sing, Thái, Hongkong chung cư chúng nó kính rất nhiều, nhất là condo. Sao thế cụ nhể. Nếu theo cụ chung cư ở các nước nhiệt đới không nên dùng nhiều kính thì cụ có cao kiến gì khác không?
cao kiến dành cho mấy ông kiến trúc sư-ký sư xây dựng bác ạh!
còn em cũng đã viết là người Pháp họ đã xây dựng ở VN hơn 100 năm trước cho khí hậu nhiệt đới nóng ẩm!

ngongia nói:
P/s: có thể từ "phản cảm" em dùng làm cụ nóng mắt nhưng càng đọc thêm bài của cụ em càng thấy đúng vậy mới chết :D Cứ lấy quan điểm của một người thích ở nhà đất kiểu biệt thự (và lại có điều kiện để thực hiện điều đó) ra để áp đặt, chê bai thật lực chung cư là thực sự lố bịch đó cụ.
Thực sự là phản cảm các PR (và hùa theo) cho CC bác àh!
Không phải chỉ ở CC thì trẻ con mới có cơ hội phát triển, mà cũng chẳng phải lên CC thì dân trí mới cao, mới có tình làng nghĩa xóm!
em chỉ chỉ ra mấy cái nhược điểm của CC, và chỉ ra bằng chứng cứ (trích dẫn toàn do người khác - trong đó cả dân cư CC viết, chỉ có mấy cái ảnh là em chụp - đó là chụp thật từ các CC, trong đó có cả RY). Chạm đúng mấy thứ tự hào của các bác nên các bác nhảy lên như vậy (và biết từ nào như lố bịch, phản cảm đều đem ra dùng hết - mà đáng lẽ chúng nên được dùng để mô ta cách PR và phụ họa cho CC)!
Em chẳng phản đối CC, và cũng đã viết không chỉ 1 lần trong hoàn cảnh nào đó thì lựa chọn CC có thể là lựa chọn, mà chỉ viết là CC không như các sales đang quảng cáo và các bác đang phụ hoạ!

Chỉnh sửa cuối:

ngongia

Xe đạp
cao kiến dành cho mấy ông kiến trúc sư-ký sư xây dựng bác ạh!
còn em cũng đã viết là người Pháp họ đã xây dựng ở VN hơn 100 năm trước cho khí hậu nhiệt đới nóng ẩm!
Người Pháp hơn 100 năm trước không xây CC ở VN cụ ạ. Em đang hỏi cụ rất rõ là: "nếu không nên sử dụng nhiều kính ở CC tại Việt Nam" như cụ đã chê bôi thì nên dùng gì? (em nhắc lại: CC nhé, không phải biệt thự :D) Cụ chê thì "có vẻ" rất hay, nhưng hỏi giải pháp thì lại không có câu trả lời thiết thực. Chả nhẽ KTS ở mấy nước tiên tiến hơn mình họ ngớ ngẩn hết cả sao?

coolpix8700

Xe ngựa
Em hỏi bác, bác thây bên Sing ho dùng kinh cho nhà chung cư hay cho công sở?
Chắc bác biết tại sao cho công sở họ dùng được kính?
Và đã bao giờ bác thấy cái cửa kính của mấy nước "ngớ ngẩn" ấy chưa?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Trước tiên cụ cứ thuê ở chung cư khoảng 6 tháng hoặc 1 năm xem như thế nào, nếu phù hợp cụ mua đứt 1 căn ở đấy hay xung quanh cũng được. Cá nhân em thấy ở chung cư văn minh, lịch sự, không ồn ào quá là được, đỡ phải leo trèo các tầng, vợ cụ đỡ mệt khoản con cái. Cụ muốn thuê thì alo cho em nhé, hỗ trợ cụ nhiệt tình hết mức có thể luôn :)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Càng nhiều tiền thì càng tự do các cụ ạ. Em mà nhiều tiền em làm vài cái nhà đất cho thuê, rồi em ở căn thật rộng và thật cao, ngắm cảnh cho đã.

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Cứ tách đôi ra mà ở là hay nhất :)
Chuẩn chuẩn, kiếm thêm bà 3 nữa đỡ bà cả việc đưa đón F1. Cụ nghĩ cái viễn cảnh cưỡi bà hai chở bà cả với bà ba đi đón các F1 thì quả là: mỗi gia đình 2 con vợ
Chồng hạnh phúc"
Thì nó hạnh phích dư lào :)

pisces_hn

Xe container
Tốt nhất là vừa có cả chung cư cao cấp ở nội thành vừa có nhà to rộng ở ven thành phố thoáng đãng ạ

thehuynh56

Đi bộ
Chia se thật, hôm nay e có khách hàng có nhà mặt phố Lê Duẩn nhưng vẫn xuống TImes city đi thuê nhà để chiều lòng 2 nhóc :))))))))))
Các cụ đánh giá sao?
Giờ giới trẻ thích vậy bác à , ở trên cao ngắm cảnh mới lãng mợn , còn cái khoản tiện ích và dịch vụ thì ăn đứt nhà mặt đất

love_radio2004

Xe hơi
Giờ giới trẻ thích vậy bác à , ở trên cao ngắm cảnh mới lãng mợn , còn cái khoản tiện ích và dịch vụ thì ăn đứt nhà mặt đất
e thích ở chung cư vì nó thoáng đãng và an toàn hơn, tùy điều kiện mỗi gia đình, còn e cả bà già thì cũng đang tranh luận về nhà chung cư và chuyển ra vùng ven sống :(

Vancua04

Xe buýt
e thích ở chung cư vì nó thoáng đãng và an toàn hơn, tùy điều kiện mỗi gia đình, còn e cả bà già thì cũng đang tranh luận về nhà chung cư và chuyển ra vùng ven sống :(
Tâm lý các cụ mà, vẫn muốn ở nhà đất hơn. Nhưng cụ phải tính toán cho kỹ về khả năng tài chính, thuận lợi công việc,và còn nhiều cái nữa. Nhưng tính thế nào thì tính phải thuận cả đôi bên, chứ không tình cảm 2 mẹ con lại sứt mẻ ;))

thuanembe

Đi bộ
Ở chung cư cả nhà sinh hoạt trên một sàn cũng tình cảm và tiện lắm cụ ạ.
em đồng ý với cụ . Tiện thể có cụ nào sale Park 12 của Park Hill Premium cho em xin ít thông tin nhé , ít mà .. chất em cảm ơn

justmyluck

Xe tải
Đúng ra là có 1 lô đất ở dưới và 1 căn cc để ở thì tuyệt vời!>:D<

ngoctujl

Đi bộ
em đồng ý với cụ . Tiện thể có cụ nào sale Park 12 của Park Hill Premium cho em xin ít thông tin nhé , ít mà .. chất em cảm ơn
Em cũng đang tính làm một căn bên Park 12 của Park Hill Premium để cho mấy cụ " có nhà phố không ở đi ở chung cư " thuê :-? . Tòa Park 12 được chủ đầu tư cam kết thuê lại 100% căn hộ với lãi suất 8% / năm trên giá trị căn hộ trong vòng 2 năm nếu cụ mua cho thuê hay chưa ở ngay . Mà cụ mua cho thuê giống em hay để ở thế

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Ở chung cư thì quá ok rùi. Nhiềi tiẹn ích. Nếu nhà đất thì phải rộng kiểu biệt thự ấy ạ. Xu hướng Việt Nam sẽ quy hoạch nhuw bên tây thôi.

thuanembe

Đi bộ
Em mua để ở cụ à , nhà có bà cụ và đứa nhỏ leo cầu thang không được , vợ chồng em đi làm suốt hai bà cháu ở nhà thủ thỉ với nhau , Ở Times được cái tiện ích và dịch vụ họ làm tốt có gì gọi điện nhờ họ cũng được nên giờ em tính làm một căn bên Park 12

Thapthu_volam

Xe hơi
Em mua để ở cụ à , nhà có bà cụ và đứa nhỏ leo cầu thang không được , vợ chồng em đi làm suốt hai bà cháu ở nhà thủ thỉ với nhau , Ở Times được cái tiện ích và dịch vụ họ làm tốt có gì gọi điện nhờ họ cũng được nên giờ em tính làm một căn bên Park 12
Cụ inbox nhé,em note lại thông tin cho cụ rồi

Linh thối

Xe đạp
Có con clone kinh qué, các sales không có cách bán hàng cho dễ nhìn hơn sao, tung hứng đến là thô :(