[Funland] Có nhà ai như nhà em không??? Nhà có 4 người, 2 người bắn tiếng dân tộc với nhau, còn mình cứ như bóng ma.

cuhaifus

Xe container
Cụ thử lên mấy trang kiểu này, chuyển đổi file Mp3 sang Mp4 online xem
Hà giang thì chắc vợ cụ Hmong rồi, thực ra tiếng dân tộc cũng ko khó học lắm đâu, em xưa ở với tày hay nùng 1 thời gian là nghe tốt ( hiểu vừa phải hehe )

Yeuaibaygio

Xe container
Chuyện này hơi kỳ quặc nhưng còn đỡ hơn việc bà suốt ngày càm ràm than thở ấy.
Cụ thớt quan tâm bà thế là đủ, bà cũng bảo không sao, kệ tao mà.
Thật ra cũng dễ thôi. Trong nhà sử dụng 2 ngôn ngữ nhưng đã có người thông dịch chính là vợ cụ còn gì. Cụ yêu cầu vợ cụ là khi cụ ở nhà phải dịch trực tiếp toàn bộ thổ ngữ của mẹ vợ những lúc có mặt cụ trong cuộc trò chuyện. Thực hiện như thế một thời gian xem bên nào thắng.

RAVA

Xe ba gác
Gấu cụ chủ mà xinh đúng như ảnh chống trôi, thì thôi cụ coi mẹ vợ cụ bị câm, mở mồm ra là ú ớ nói tiếng người người câm với con gái mình đi cho nhẹ đầu!
Mà thôi,quan điểm bản thân e ko phân biệt vùng miền,nhưng e cứ nghe giọng khác giọng HN là e ko tin mình có thể sống cùng trong suốt quãng đời còn lại rồi ạ. Nên e quán triệt ngay từ đầu với bản thân và với F1 nhà e sau này chỉ nên lập gđ với những người trong khu vực mình ở bán kính 20km đổ lại thôi ạ.
Nhấn mạnh là quan điểm của nhà e thôi nhé :D
-E trc suy nghĩ cũng đơn giản, nhưng giờ sau bao năm đúc kết kn mới thấy cái câu “môn đăng hộ đối” của các cụ nó rất có lý? 8->

Lái xe máy

Xe tăng
BMV nhà em cứ ở gần là giao lưu võ thuật ngay, nhiều lúc vk em cũng bảo bà về còn lo nhà cửa cơm nước trên nhà thì bà thu dọn quần áo xuống hn ở vs con trai, xuống đấy con trai ko vừa ý thì lại về đây. Về nhà bà chạnh chọe cốt chỉ để ông thở ra câu m đi đâu được m đi luôn đi.
CHuyện nhà mang lên đây em rất ngại, nhưng thú thật em chả biết nên làm ntn.
Còn nhà em ko cần bà ngoại hay bà nội lọ mọ gì vì nhà em cũng có ng giúp việc,
Ngày giao lưu võ thuật, tối đè nhau ra là chuyện thường của các cụ ngày xưa. Kể cả 2 cụ có ly hôn cũng nhẹ nhàng hơn 2 vợ chồng cụ ly hôn.
Mà ly hôn quái nào được. Dạng mẹ vợ cụ hơi hâm dở là phải hơi gia trưởng mới ổn. (Bằng chứng là ở với ông ngoại bao nhiêu năm ổn hơn con rể đụt).
Vợ em thi thoảng kèo nhèo em bảo im. Có từng ây ( uống rượu về muộn, hay quên việc gì đó...) mà cứ lèo nhèo mãi.... Thế là im ngay. Có việc gì to tát đâu.
Kinh tế mình kiếm ổn, k ngoại tình bồ bịch, chăm lo cho gia đình, k yếu sinh lý thì sợ cái đệch gì. To mồm lên.

Matxech

Xe container
Gấu cụ chủ mà xinh đúng như ảnh chống trôi, thì thôi cụ coi mẹ vợ cụ bị câm, mở mồm ra là ú ớ nói tiếng người người câm với con gái mình đi cho nhẹ đầu!
Mà thôi,quan điểm bản thân e ko phân biệt vùng miền,nhưng e cứ nghe giọng khác giọng HN là e ko tin mình có thể sống cùng trong suốt quãng đời còn lại rồi ạ. Nên e quán triệt ngay từ đầu với bản thân và với F1 nhà e sau này chỉ nên lập gđ với những người trong khu vực mình ở bán kính 20km đổ lại thôi ạ.
Nhấn mạnh là quan điểm của nhà e thôi nhé :D
Nói thì dễ sau này rồi sẽ biết
Lúc f1 nhà e khoảng 13-15t e bảo
Sau này mày lấy vk lấy trong vòng bk 30km thôi
Nó vâng vâng dạ dạ
Rồi từ lúc yêu đến h ( chưa cưới ) thì toàn bk ngoài 100km

Trần Đoành.

Xe container
Nhà em cũng có dâu người đồng bào, thỉnh thoảng ace họ gặp nhau phát sóng trên tần số đặc chủng, mình ở đó cũng thấy hơi khó chịu
Nhưng kệ thôi, biết làm sao bây giờ :))

Hangtuyen

Xe tải
Cụ cứ ngủ mịa nó 1-2 hôm ở ngoài,gấu có gọi bảo tao còn dfi học tiểng để về nói chuyện với bà ngoại :))

Bobbo

Xe điện
Bà mẹ vợ dị thật. Phải em thì chở ra bến xe ngay và luôn

Demchinhhang.net

Xe container
Hà giang thì chắc vợ cụ Hmong rồi, thực ra tiếng dân tộc cũng ko khó học lắm đâu, em xưa ở với tày hay nùng 1 thời gian là nghe tốt ( hiểu vừa phải hehe )
Cụ ý nói đi HG làm thì khả năng là sẽ ở Tuyên Quang:D

viet7500

Xe buýt
Cụ chủ biết tiếng Việt, Trung và Anh rồi.
Tiện đây, cụ học thêm 1 ngôn ngữ nữa đi

Người ta bảo, biết thêm 01 ngoại ngữ là được sống thêm 01 cuộc đời mà cụ

duongqua

Xe container
Nói thì dễ sau này rồi sẽ biết
Lúc f1 nhà e khoảng 13-15t e bảo
Sau này mày lấy vk lấy trong vòng bk 30km thôi
Nó vâng vâng dạ dạ
Rồi từ lúc yêu đến h ( chưa cưới ) thì toàn bk ngoài 100km
30 chưa phải là Tết cụ ạ.
Nhưng dù gì cũng truyền bá tư tưởng trước đứa nào theo thì theo ko theo thì đó là duyên phận của nó mình ko thể bắt được ạ. Nhưng mình là bậc cha mẹ thì biết cái gì tốt và đúng thì bảo để sau này con mình nó ko lập cái thớt như của cụ chủ thớt này :D

dở thật, đúng là duyên số của mỗi người, tuy nhiên thì sướng khổ thì tự do người đó quyết định thôi

Trần Gia

Xe tăng
Kinh vs tộc giề. Cụ cứ im như hến, coi như câm trong 1 tuần, về chỉ nói chuyện vs con, kệ bu con nhà họ thích bắn sóng ngắn vs nhau. Sau 1 tuần mà ko thấy tiếng việt trong nhà thì mời cụ về với bản cho thoải mái tinh thần 2 bên

ubisapro

Xe trâu
Trả nhạc mẫu về địa phương thôi :D

cha biet chi

Xe điện
Em như cụ.mà nghĩ thoáng ra không nghe k biết là cái tốt.có việc gì cần cứ nói tiếng phổ thông ko thì kệ.e chỉ gét đang phổ thông lại samg tiếng đặc trưng thành ra mình k hiểu dk câu chuyện và em sẽ im lặng đi chỗ khác ko ngồi đó nữa.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng có dâu người đồng bào, thỉnh thoảng ace họ gặp nhau phát sóng trên tần số đặc chủng, mình ở đó cũng thấy hơi khó chịu
Nhưng kệ thôi, biết làm sao bây giờ :))
Uềi, rủ mấy thằng nói tiếng Kinh đi uống rượu, say về ngủ, kệ cm họ muốn nói gì.