[Funland] Có người nhà nghiện rượu

Mưa Lệ Máu

Xe máy
10 năm e sống chung với cái khung cảnh khốn nạn này rồi
Những ai đang có người thân nghiện rượu thì sẽ thấy kinh khủng ntn, rất rất nhiều thứ ức chế, k thể từ nào nói hết ra được
Lúc bình thường thì ks, nhưng đã ngấm mấy chén dấm vào rồi đủ thứ chuyện trên đời, ra xã hội tiếp xúc đã đủ mệt rồi, về nhà lèo nhèo chuyện trên trời dưới biển, chửi hết người này đến người kia, cá biệt có những hôm khóc như 1 đứa trẻ con. Đi viện hơn chục lần rồi, đủ các loại bệnh, trong thời gian nằm viện vẫn cố gắng mua rượu để uống, quá ngán ngẩm
Gần tuần nay thằng cu e vừa dạy cho lên youtube nghe nhạc, rồi ngồi bú rượu hát theo nhạc đến tận 1h đêm.
Sáng mở mắt ra phải uống cốc rượu đầu tiên đã, xong sau đấy là uống rượu chay nguyên ngày, trăm tỉ chuyện, e có kể đến sáng mai chắc cũng k hết được
Thực sự giai đoạn này e đang ở trong giai đoạn khủng hoảng nhất, công việc bấp bênh, nợ nần, vợ con chưa có (Mà có bố như vậy cũng k dám lấy), nhiều lúc ức chế quá chỉ muốn 1 nhát dao tự kết liễu đời mình cho xong mẹ nó đi.
Xl các cụ nhưng e đang dồn máu quá

Chỉnh sửa cuối:

Dao Soai

Xe tải
Hàng xóm nhà e có ng như thế, sau bệnh nặng bỏ dc 1 thời gian, giờ uống lại bệnh chắc ko dc lâu, mà khi không uống cực hiền lành vui vẻ mới khổ.

skuadi

Xe điện
10 năm e sống chung với cái khung cảnh khốn nạn này rồi
Những ai đang có người thân nghiện rượu thì sẽ thấy kinh khủng ntn, rất rất nhiều thứ ức chế, k thể từ nào nói hết ra được
Lúc bình thường thì ks, nhưng đã ngấm mấy chén dấm vào rồi đủ thứ chuyện trên đời, ra xã hội tiếp xúc đã đủ mệt rồi, về nhà lèo nhèo chuyện trên trời dưới biển, chửi hết người này đến người kia, cá biệt có những hôm khóc như 1 đứa trẻ con. Đi viện hơn chục lần rồi, đủ các loại bệnh, trong thời gian nằm viện vẫn cố gắng mua rượu để uống, quá ngán ngẩm
Gần tuần nay thằng cu e vừa dạy cho lên youtube nghe nhạc, rồi ngồi bú rượu hát theo nhạc đến tận 1h đêm.
Sáng mở mắt ra phải uống cốc rượu đầu tiên đã, xong sau đấy là uống rượu chay nguyên ngày, trăm tỉ chuyện, e có kể đến sáng mai chắc cũng k hết được
Thực sự giai đoạn này e đang ở trong giai đoạn khủng hoảng nhất, công việc bấp bênh, nợ nần, vợ con chưa có (Mà có bố như vậy cũng k dám lấy), nhiều lúc ức chế quá chỉ muốn 1 nhát dao tự kết liễu đời mình cho xong mẹ nó đi.
Xl các cụ nhưng e đang dồn máu quá
Thực ra họ bị trầm cảm. Chữa được trầm cảm là rượu auto hết :)

ocean1

Xe tăng
Nghiện rượu rồi thì không thể bỏ được dễ dàng . Nếu bỏ được thì đâu có những người bị gọi là nghiện rượu .

Lonestar

Xe điện
Em đã trải qua như vậy. Thân phụ em cũng nghiện rượu vì đặc thù công việc nên Thân phụ em uống rất nhiều.
Mang bênh và mất, điêu em đau buồn nhất là Thân phụ em mượn rượu để giải sầu và càng sầu hơn. em khuyên không được...
Nuốt nước mắt vào lòng vì chứng kiến bệnh tật từ rượu gây ra cho Bố Mình mà bất lực vì không làm sao ngăn được.
Bây giờ em cực ghét thằng nào mời em rượu và ép người khác uống rượu

Azeglio

Xe điện
Em nghiện đây. Cứ uống thôi, không phá phách là được. Không có tiền thì nhịn.

taomeomommy

Xe buýt
Đồng cảm với cụ ...ông cụ nhà em từ ngày về hưu cũng uống nhiều hơn, thần kinh bị ảnh hưởng. Vợ con toàn nhịn cho yên chuyện. Thi thoảng nhịn ko nổi cũng cãi nhau tí cho vui cửa vui nhà 😂😂😂

ocean1

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, hiện giờ mấy quán nhậu còn đông khách như trước đây không.

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Em đã trải qua như vậy. Thân phụ em cũng nghiện rượu vì đặc thù công việc nên Thân phụ em uống rất nhiều.
Mang bênh và mất, điêu em đau buồn nhất là Thân phụ em mượn rượu để giải sầu và càng sầu hơn. em khuyên không được...
Nuốt nước mắt vào lòng vì chứng kiến bệnh tật từ rượu gây ra cho Bố Mình mà bất lực vì không làm sao ngăn được.
Bây giờ em cực ghét thằng nào mời em rượu và ép người khác uống rượu
Nhà e cũng khuyên rất nhiều cụ ạ, nhưng mỗi lần góp ý là bị bố e chửi lại đanh lắm
"Mượn rượu giải sầu càng sầu thêm" cái này e thấy rất đúng.!
Bố e ngấm rượu vào là 1 con người hoàn toàn khác, có thể nói như là chí phèo, e cũng rất buồn, bất lực, ức chế đủ hết.
Cũng hi vọng bố cụ cũng đã được giải thoát rồi cụ nhỉ

ocean1

Xe tăng
Đồng cảm với cụ ...ông cụ nhà em từ ngày về hưu cũng uống nhiều hơn, thần kinh bị ảnh hưởng. Vợ con toàn nhịn cho yên chuyện. Thi thoảng nhịn ko nổi cũng cãi nhau tí cho vui cửa vui nhà 😂😂😂
Em mạn phép hỏi ông cụ nhà được bao nhiêu tuổi rồi . Chắc ông cụ về hưu có nhiều thời gian nên lai rai vài ly cho vui thôi, ai dè lâu ngày thành nghiện.

Em thấy đâu phải ai cũng về hưu là nghiện rượu hết đâu .Các cụ về hưu có thể trồng cây kiểng, hay chăm sóc vườn tược cũng hết cả ngày .

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Với e thì kp là vui nữa rồi cụ a, e trai e bỏ nhà đi 3 lần cũng vì chuyện này rồi, e bị đánh, đuổi như cơm bữa. Hôm hăng quá e bật lại bằng mồm, đêm qua có qua lại mấy câu, bố e đấm e 1 phát vào thái dương giờ vẫn còn đau, nhưng e nhịn được, thằng e nhảy vào định chơi luôn, nhưng e chỉ mặt nó: Dù gì cũng là bố mình, m k được làm như thế
Bất lực !

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Em mạn phép hỏi ông cụ nhà được bao nhiêu tuổi rồi . Chắc ông cụ về hưu có nhiều thời gian nên lai rai vài ly cho vui thôi, ai dè lâu ngày thành nghiện.

Em thấy đâu phải ai cũng về hưu là nghiện rượu hết đâu .Các cụ về hưu có thể trồng cây kiểng, hay chăm sóc vườn tược cũng hết cả ngày .
Bố e mới 55 thôi cụ, nhưng có biểu hiện được 10 năm rồi, chính vì thế mà bố e có nguyện vọng, cơ quan cũng cho về sớm, vườn tược ao cá nhà e có, nhưng ông vẫn đam mê rượu hơn

ocean1

Xe tăng
Bố e mới 55 thôi cụ, nhưng có biểu hiện được 10 năm rồi, chính vì thế mà bố e có nguyện vọng, cơ quan cũng cho về sớm, vườn tược ao cá nhà e có, nhưng ông vẫn đam mê rượu hơn
55 tuổi mà về hưu là còn quá trẻ.
Ông cụ bị cú sốc gì to lớn lắm hay sao mà không vượt qua được. Nghiện rượu lâu rồi không thể nói bỏ là bỏ được đâu. Phải tìm cách giải toả cái gút mắc trong lòng của ông cụ trước thì mới có cơ hội thoát ra việc nghiện rượu .

hienmy2010

Xe tải
Đồng cảm cùng cụ

Mưa Lệ Máu

Xe máy
55 tuổi mà về hưu là còn quá trẻ.
Ông cụ bị cú sốc gì to lớn lắm hay sao mà không vượt qua được. Nghiện rượu lâu rồi không thể nói bỏ là bỏ được đâu. Phải tìm cách giải toả cái gút mắc trong lòng của ông cụ trước thì mới có cơ hội thoát ra việc nghiện rượu .
Bố e kiểu người động 1 chút chuyện lớn bé là tìm đến rượu để giải quyết, để cho khuây đi cái chuyện đấy cụ a, bác ruột e mất đc gần 8 năm cũng vì rượu

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Nghiện rượu sau hỏng hết bộ lòng cụ ạ. Anh trai của anh rể em ở quê cũng nghiện rượu, bê tha lắm. Mới mất cách đây mấy năm rồi. Đi viện chán chê về lại đâu y đấy. Sau chết vì ung thư cũng vì rượu.

ocean1

Xe tăng
Nếu cá tánh của ông cụ như thế thì cụ chủ chỉ có cách chịu đựng thôi . Nhưng mức chịu đựng của cụ em không biết cụ có thể chịu đựng đến khi nào . Em e rằng sẽ có lúc cụ không chịu đựng được nữa thì bùng nổ lớn thì phiền thêm nữa .

Cụ nên tìm cách nào để giảm bớt áp lực cho chính mình đi . Thì mới mong có thể tiếp tục trong hoàn cảnh như thế . Nếu không được thì tìm việc gì làm, xa nhà một thời gian cũng được .