[Funland] Có ngu mới làm anh hùng, em chừa rồi!!!

Mori

Xe buýt
Bệnh ại ái của cụ lại phát rồi, em ở hoàn cảnh như cụ chắc ... đi viện chứ ko chỉ vết thương nhỏ như cụ :)

jimmiinguyen

Xe tải
Đây là quán Cafe nhiêu cụ sẽ nói là em ngu, không sao em ngu thật, không dám khai với cảnh sát nhà em không nàng điên lên vác súng đi thì khổ nhiều người. Chả là tối nay buồn vì bị cảnh sát triệu tập nên phi ra đường cho nó khuây khỏa. Đang đi thì nghe tiếng cãi nhau ầm ĩ, có cả tiếng con gái khóc lóc (chết là ở đây), em mới chạy tới với mục đích cao cả là hóng. Thì thấy một cặp trai thì em không để ý, nhưng gái thì chân dài như chân gấu nhà em (tranh thủ khoe tý), cô gái đang bị gã kia nắm tóc và tát lia lịa nói là cô ấy chỉ vì tiền quên hết tình cảm gia đình, thông tin là gã kia bảo mừng tuổi cho bố mẹ chồng nhưng cô kia không làm. Không hiểu sao lại kéo nhau ra đường tẩn nhau. Em chạy vào can thì nó cầm luôn cái cán cờ nhà bên đường quật vào tay em. Em mới điên đạp cho cậu ấy một cái vào bụng và đấm một đấm thôi thì cậu kia chạy vào ngõ. Em lúc đấy mới đỡ cô kia dậy thì cô ấy cũng thong thả bước vào ngõ đó mà không thèm ban cho em một lời gì kể cả là chửi miễn là có tiếng người là em cũng an ủi nhưng không hề có. Em như một cái cột điện trồng sai vị trí. Vết đau ở tay đau một, nhưng trong lòng đau mười. Vết đau ấy đây ạ :

Ko sao cụ đã làm đúng, đứa nào ngố mới bảo cụ ngu, hôm kia ở Định Công e cũng gặp 1 thằng tẩn con bồ ( hay vợ) gì đó vì lí do gì đệc biết nhưng nó đánh dã man quá : lên gối vào mặt ngã đập đầu vào cửa sắt rồi đạp vaoy bụng như đạp chó , em đứng can bằng lời mà nó quát nạt dọa : đm mày làm sao ko phải việc của mày, xui cho nó là e đi cùng thằng bạn cao to nên lao vào tẩn luôn , sút cho mấy phát bò càng rồi bảo e kia đi chỗ khác đi ko tí mọi người đi nó lại đánh tiếp...

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng kịch bản 6vantien thì sau khi cụ đánh đuổi th ck, cô vk cảm ơn rối rít và cụ sẽ dẫn cô í đi khâu vết thương >:)>:)...nhìu trường hợp là kim khâu to bằng ngón chân cái :-j:-j:-j
và vết thương là vết hở vĩnh viễn???

dangkhoa27187

Xe tải
Có sao đâu cụ, có tâm là được rồi, mình cũng không thẹn với lòng.
Cách đây hơn năm em lên yên châu lắp máy tính cho khách, đang sang quán tạp hóa mua cuộn băng dính điện để quấn dây thì có thằng chồng đuổi đánh con vợ chạy vào quán, ông chủ quán ra can bị thằng kia xô ngã, em thấy thế cũng vào can thì thằng chồng kia thoi cho 1 nháy vào bụng, em vừa đau vừa tức thế là ghè đầu nó xuống thoi cho mấy nháy với lên gối vào mồm chảy cả máu mồm máu mũi.
Cái này thì cũng bình thường, cay thì mình đánh thôi, nhưng vấn đề là, thấy em đánh như thế con vợ nó chạy lại can, ôm em kéo ra rồi cứ gào thét anh ơi đừng đánh chồng em (?), đờ mờ mình đang bênh nó đấy, sau thấy thằng kia máu mồm máu mũi phè ra, em cũng ớn, sợ CA tóm thì cũng mệt, nhất là con vợ nó mà khai rằng không biết mình là ai vợ chồng nó đang chạy tập thể dục thì bị mình đánh thì cũng vỡ mồm :v, thế là chạy qua nhà khách lắp nốt rồi tếch luôn về mộc châu, còn quên trả tiền cuộn băng dính.
Mấy hôm sau lên trả tiền cuộn băng với hỏi ông chủ quán tạp hóa mới biết CA nó cũng ko hỏi gì nhiều vì cặp vợ chồng kia cũng hay đánh nhau, nó ra phạt hành chính, bắt thằng kia đền bù 300k tiền thuốc cho ông ấy rồi giải hòa, mà nghĩ bụng con vợ nó ngu thế thì gặp thằng chồng vũ phu cũng chẳng oan, cái sự quá đáng, càng nhịn thì nó càng tăng lên, chứ không phải là nhịn đi cho xong đâu.

chạy cảnh sát

Xe điện
Có sao đâu cụ, có tâm là được rồi, mình cũng không thẹn với lòng.
Cách đây hơn năm em lên yên châu lắp máy tính cho khách, đang sang quán tạp hóa mua cuộn băng dính điện để quấn dây thì có thằng chồng đuổi đánh con vợ chạy vào quán, ông chủ quán ra can bị thằng kia xô ngã, em thấy thế cũng vào can thì thằng chồng kia thoi cho 1 nháy vào bụng, em vừa đau vừa tức thế là ghè đầu nó xuống thoi cho mấy nháy với lên gối vào mồm chảy cả máu mồm máu mũi.
Cái này thì cũng bình thường, cay thì mình đánh thôi, nhưng vấn đề là, thấy em đánh như thế con vợ nó chạy lại can, ôm em kéo ra rồi cứ gào thét anh ơi đừng đánh chồng em (?), đờ mờ mình đang bênh nó đấy, sau thấy thằng kia máu mồm máu mũi phè ra, em cũng ớn, sợ CA tóm thì cũng mệt, nhất là con vợ nó mà khai rằng không biết mình là ai vợ chồng nó đang chạy tập thể dục thì bị mình đánh thì cũng vỡ mồm :v, thế là chạy qua nhà khách lắp nốt rồi tếch luôn về mộc châu, còn quên trả tiền cuộn băng dính.
Mấy hôm sau lên trả tiền cuộn băng với hỏi ông chủ quán tạp hóa mới biết CA nó cũng ko hỏi gì nhiều vì cặp vợ chồng kia cũng hay đánh nhau, nó ra phạt hành chính, bắt thằng kia đền bù 300k tiền thuốc cho ông ấy rồi giải hòa, mà nghĩ bụng con vợ nó ngu thế thì gặp thằng chồng vũ phu cũng chẳng oan, cái sự quá đáng, càng nhịn thì nó càng tăng lên, chứ không phải là nhịn đi cho xong đâu.
Vâng e cũng lo nhất tự nhiên mấy anh đầy tớ xuất hiện đột ngột chứ cậu kia thì không lo tý nào ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hóng xem cụ giải thích thế nào với cảnh sát nhà trồng được.:))

Testuser

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi cái này!
Theo các cụ là không được đánh đàn bà, con gái (ngoài đường, nơi công cộng) trong bất cứ trường hợp nào phải không ạ?
Hay là có trường hợp ngoại lệ cho các cụ?

giangha2k3

Xe tăng
Lần sau có gặp trường hợp như vậy thì cụ khôn hơn 1 tí nhé. Con vợ nó chân dài ngon thế, khi vào can cụ cứ vừa ôm con vợ nó vừa can thằng chồng, kết thúc có như vụ cụ vừa kể thì mình cũng được an ủi phần nào:-))

Martin 108

Xe tải
Hồi sinh viên em cũng có vài lần thử làm Lục Vân Tiên. Khi học năm nhất, em đi chuyến bus số 8 KTX DHQG - bx Quận 8 (cụ nào từng học ở Thủ Đức thì quá rành bus này, hồi đầu những năm 2000, bus đó có nạn móc túi). Bữa tới trạm Bình Triệu (đường Kha Vạn Cân cũ) thì có 3 thằng ất ơ lên xe cùng lúc. Xe chật nên mọi người ép đứng sát nhau. Lợi dụng lúc xe thắng gấp khi qua ổ gà, 1 thằng mặc áo thun vàng ép vào bạn nữ sv mặc đồ trường Nhân văn rồi rút cái bóp (ví) từ áo khoác bạn ấy. Sự việc xảy ra ngay trước mắt em.

Em la lên: "có người bị mất bóp". Mọi người tá hoả, tự kiểm tra tư trang của mình rồi bạn sv kia cũng biết là mình bị mất. Xe náo loạn, tài xế phải tấp lề cho dừng xe.

Vì tận mắt chứng kiến nên em rất tự tin nói: "chú áo vàng lấy bóp, con thấy". Mọi người đều im lặng, rồi lại xôn xao, bàn tán. Xe quá chật nên phải vất vả lắm mọi người mới dãn ra dc chút không gian dành cho em, bạn sv và lão áo vàng.

Lão áo vàng tới tóm cổ áo em, đe doạ nạt nộ, ko ai cản hết. Em giật ra mà ko dc, lão cao và khoẻ hơn. Sau cùng lão xô em ngã dúi dụi rồi nói:
- Dm, giờ tao cho bất kỳ ai khám người tao. Nếu mà tìm thấy bóp thì kêu công an. Nếu ko thì tao đâm chết cmm.
- Rồi, cứ khám đi. Tôi thấy tận mắt ông rút cái bóp. Em hơi run nhưng vẫn tự tin.

Trong lúc chờ người đứng ra lục soát gã kia, nó nhìn em cười khẩy. Em run nhưng vẫn tin, vì mình thấy tận mắt mà.

Bỗng 1 bác gái lớn tuổi nói ghé tai em: "tụi nó nghiện đó con, móc túi chuyên nghiệp khu này ai chẳng biết. Xin nó tha đi con."

Lúc này em mới hiểu ra, thể nào nó cười khẩy. Chắc nó đã kịp tuồn cái bóp cho đồng bọn, thôi ăn cháo rồi. Em xuống tinh thần, im 1 lúc ko dám nói gì. Gã áo vàng mới lên tiếng :
- Sao ko ai lên khám đi.

Ko ai nói gì cả, ko khí căng như dây đàn. Em đành phải nhìn vào mặt nó và nói: xin lỗi tôi nhìn nhầm. Nó cười mỉm đắc thắng, ko nói gì. Em tưởng nó xong mục đích rồi thì cũng bỏ qua, nên trấn tĩnh cúi xuống. Bất ngờ nó lao vào táng cho em 1 cái như trời giáng.
- Dm lần này tao cảnh cáo. Còn nhiều chuyện là mất mạng có ngày nghen con. Rồi cả 3 thằng kêu tài mở cửa xuống xe.

Em máu miệng máu mũi be bét, xíu thì gãy cmn vài cái răng. Lúc này bà con mới dìu em và lấy dầu gió thoa này kia, kêu sao dại thế con. Em thanh minh rõ ràng là con thấy nó móc túi. Họ kêu ai chẳng biết, nhưng tụi nó nghiện, gây làm gì. Riêng tài xế chẳng nói 1 câu, xe dần yên lại và đi tiếp.

À còn bạn nữ sv kia chẳng hỏi han hay chăm sóc em gì cả. Bạn ấy chỉ ngồi khóc.

namdq

Xe điện
Đây là quán Cafe nhiêu cụ sẽ nói là em ngu, không sao em ngu thật, không dám khai với cảnh sát nhà em không nàng điên lên vác súng đi thì khổ nhiều người. Chả là tối nay buồn vì bị cảnh sát triệu tập nên phi ra đường cho nó khuây khỏa. Đang đi thì nghe tiếng cãi nhau ầm ĩ, có cả tiếng con gái khóc lóc (chết là ở đây), em mới chạy tới với mục đích cao cả là hóng. Thì thấy một cặp trai thì em không để ý, nhưng gái thì chân dài như chân gấu nhà em (tranh thủ khoe tý), cô gái đang bị gã kia nắm tóc và tát lia lịa nói là cô ấy chỉ vì tiền quên hết tình cảm gia đình, thông tin là gã kia bảo mừng tuổi cho bố mẹ chồng nhưng cô kia không làm. Không hiểu sao lại kéo nhau ra đường tẩn nhau. Em chạy vào can thì nó cầm luôn cái cán cờ nhà bên đường quật vào tay em. Em mới điên đạp cho cậu ấy một cái vào bụng và đấm một đấm thôi thì cậu kia chạy vào ngõ. Em lúc đấy mới đỡ cô kia dậy thì cô ấy cũng thong thả bước vào ngõ đó mà không thèm ban cho em một lời gì kể cả là chửi miễn là có tiếng người là em cũng an ủi nhưng không hề có. Em như một cái cột điện trồng sai vị trí. Vết đau ở tay đau một, nhưng trong lòng đau mười. Vết đau ấy đây ạ :

Chồng nó oánh cũng có nguyên do cả đấy cụ ạ

Martin 108

Xe tải
1 lần nữa, lần này em đã học năm ba. Em ở trọ gần bờ kè cuối đường Trương Định, Q.3. Trưa đi học về em hay có thói quen ghé tiệm vi tính Phong Vũ ngắm chút đồ, xuýt xoa khen cấu hình tốt rồi mới về.

Đang tầm 13h00, nắng gắt nên cũng ít người ra đường. Chạy xe máy đến đoạn giao Trương Định - Nguyễn Đình Chiểu, em thấy 2 thằng đi Dream ép sát 1 xe Cup rồi giật giỏ xách. Phải cỡ 5s sau, lúc bọn kia vọt lên 20-30 mét, cô xe Cup mới định thần lại, kêu cướp. Đang đà, em lao chiếc Wave Alpha + mới mua theo. Đường 1 chiều, buổi trưa vắng người lên qua mấy ngã tư, em và nó vượt đèn đỏ hết. Lúc đó em còn tuổi húng máu, nên cũng ko nghĩ gì chỉ lao theo.

Chạy tới giao đường Võ Thị Sáu, xe đông mà 2 thằng kia vẫn lách qua dc, em phải chậm hơn gần chục giây, nhưng qua được là em vẫn dí, vẫn thấy nó chạy trước. Đến đoạn gần công ty Lâm nghiệp, thì em bị 1 thằng chạy Ps từ sau vọt lên, đạp cho 1 cái. Em loạng choạng nhưng ko ngã. Nó ép xe em lại, lấy con dao dí vào cổ em: "Dm, ko phải việc của mày". "Dạ, không phải việc của em". Em run rẩy dừng luôn. Thằng Ps bỏ đi.

Ngồi thần 1 lúc, éo ai hỏi thăm hay quan tâm gì cả. Nhìn lại thi cũng chỉ có em rượt theo thằng cướp. Bà đi Cup nãy cũng ko thấy tới. Em buồn bã, gài lại cuốn "bảng báo giá máy tính" cho chặt rồi lên xe về phòng trọ úp mì tôm ăn trưa. Mẹ may là còn dc ăn mì, tí nữa là ăn xôi rồi. Từ đó luôn dằn mình, phải níu mình lại trong mọ việc, vai Lục Vân Tiên ko dành cho em

thaison2008

Xe container
Nó mà vào ngõ vác com dao ra là mệt, ai bảo cụ cứ chạy cảnh sát sao noa chả triệu tập:D