Có nên tin vào Ford Việt Nam hay không?

Vhtien

Xe buýt
Ôi vãi em đang được hẹn tuần sau update, lại bị như cụ chủ thì ốm đòn. Giờ em phải làm sao đay

trungkom1102

Xe đạp
Em không dám kết luận vì có thể cái xe đó lỗi thật. Nhưng xe em đã đi update và cũng gặp tình trạng điều hoà chưa mát lúc nhận xe. Tuy nhiên em cho rằng bình thường vì đã từng reset (tháo cọc âm 5') thì xe cũng như vậy,xoá hết các thông số hiển thị trừ ODO và "học" lại từ đầu như xe mới. Của em đi tầm 1h thì bình thường.

Oldfarmer

Xe tải
Chắc các cụ chưa tự reset ECU bằng tháo cực âm bao giờ hay sao ấy. Em tháo cực âm để lắp CC, lúc lắp lại cũng mất điều hòa lạnh.... chạy xe tầm 30phut thì điều hòa trở lại hoạt động bình thường. Nên xe cụ chủ topic chắc sau khi update cũng reset lại ECU là bị hiện tượng như thế.

civic2010

Xe buýt
Chắc là kiểu ford nó vậy thôi chứ không sao đâu vì xe em update xong đến giờ đi cỡ gần nghìn km rồi
Theo dõi điều hoà không vấn đề gì đâu

innova02

Xe hơi
Mấy bố Ford Hà Nội làm ăn cũng bố láo lắm - em đang dính quả lắp nội thất cho con Ecosport ở đấy, đến lúc có lỗi bọn này phủi tay luôn, bảo là đồ lắp thêm bên em ko có trách nhiệm; gọi cho 02 thợ ở Hà Đông ra xử lý.
Hỏi kỹ ra mới rõ là bọn này lấy giá trên trời nhưng lại gọi thợ ngoài vào làm. Bác nào mua xe ở đấy chớ có lắp đồ gì của chúng nó.

Oldfarmer

Xe tải
Nhưng đây nói lên thực trạng nhân viên kỹ thuật của đại lý Ford rất có vấn đề trong việc đào tạo. Xe của hãng mà còn không hiểu cách vận hành công nghệ của nó thế nào để dẫn đến phán linh tinh, chữa lợn lành thành lợn què.

TIRAMESU

Xe đạp
Ôi vãi em đang được hẹn tuần sau update, lại bị như cụ chủ thì ốm đòn. Giờ em phải làm sao đay
Cứ update, không update thì bản thân con xe cái TCM nó cũng lỗi sẵn rồi

Không đem đi sau này lỡ hỏng nó lại đổ tại, còn update thì cũng hú hoạ không phải xe nào cũng bị, tuy nhiên khi update cứ làm phát cam kết cho nó an tâm.
Hỏng thi thay mới nếu không sửa được thế thôi, cụ cứ yên tâm

TIRAMESU

Xe đạp
Chắc là kiểu ford nó vậy thôi chứ không sao đâu vì xe em update xong đến giờ đi cỡ gần nghìn km rồi
Theo dõi điều hoà không vấn đề gì đâu
Update lên nó vậy, thế thành kiểu lợn lành thành lợn què sao?
Trước khi update chả sao, ngon lành cành đào mà

TIRAMESU

Xe đạp
He he không phải em dễ tính mà tại em đi update về gần quá không để ý. Hôm sau đi xa thấy nóng thì không làm thế nào được cả đành kệ nó, đến lúc về thì đi trên đường lại thấy nó hoạt động bình thường, theo dõi đến giờ không thấy trục trặc gì
Vừa ra khỏi gara luôn đi được 50-60m thấy quả điều hoà ngu người rồi. Cài số lùi thẳng lại gara của Ford Hà Nội, chứ chưa cần đi xa mới thấy có sự khác lạ.
Cái chính là thái độ bất hợp tác của cái ông Thành (Service Advisor) đá quả bóng trách nhiệm trả lời khách hàng cho mấy ông kỹ thuật viên và thợ là mình đã sôi me rồi.
Nói chung Đại lý có vấn đề, và chính các ông trên tổng Ford trả lời cũng có vấn đề. Chứ chưa xét thái độ thì vứt!

TIRAMESU

Xe đạp
Chắc các cụ chưa tự reset ECU bằng tháo cực âm bao giờ hay sao ấy. Em tháo cực âm để lắp CC, lúc lắp lại cũng mất điều hòa lạnh.... chạy xe tầm 30phut thì điều hòa trở lại hoạt động bình thường. Nên xe cụ chủ topic chắc sau khi update cũng reset lại ECU là bị hiện tượng như thế.
Thì vừa ra khỏi gara thì quay lại luôn, đi đã được 50m đâu ... việc reset này mình không rõ vì có đi con này đâu, vợ chạy mà. Nhưng chẳng nhẽ nguyên một đội ngũ 5 6 ông thay phiên nhau ra mà cũng không biết reset cái cụ nói ah, kỹ thuật viên của Ford lởm đến thế sao?

TIRAMESU

Xe đạp
cái đinh công mệnh, nt *** gì mà ko có dấu vậy, giám đốc truyền thông xài 110i ak
Cái này thì thôi ta không bàn đến người ta dùng cái điện thoại gì, mà cái cung cách làm truyền thông thể hiện "kém" rồi, phải để người ta nhắc mới biết "xin lỗi" kiểu dạy con
"Con chào cô chào bác chào chú đi ý" rồi đứa trẻ nó cũng "ạ" NẢN

min18vn

Xe điện
Có 1 vấn đêc là update thì nó reset lại pcm và tcm, ko biết kỹ thuật có giải thích với cụ ko, nhưng cụ làm găng lên trong khi xe chả làm sao, chỉ cần relearn cho nó là ok. Còn cụ ko thích thì sang dv của toy cho tốt, bán đi chắc gần đủ con chuồng gà i ốt đó, và cảm nhận cái thùng tôn luôn.
Thi thoảng em tháo cực âm để nghịch xe nên bị như thế suốt
Em toàn làm bảo dưỡng ở FHN, chờ thì ko phải chờ nhưng cũng chả có gì phàn nàn cả. Có 1 lần thay cái ron giàn cò, ông cvdv bẩu anh cứ đi chơi tầm 2 tiếng rùi quay lại thay ngay.

min18vn

Xe điện
Còn có 1 vấn đề nữa là các cụ ko biết thì đừng hùa vào ném đá, tính đó xấu lắm đó, biết thì thưa thốt.
Nói thêm thế nào cũng bị ném là sâu của phò hn cho xem

min18vn

Xe điện
Thì vừa ra khỏi gara thì quay lại luôn, đi đã được 50m đâu ... việc reset này mình không rõ vì có đi con này đâu, vợ chạy mà. Nhưng chẳng nhẽ nguyên một đội ngũ 5 6 ông thay phiên nhau ra mà cũng không biết reset cái cụ nói ah, kỹ thuật viên của Ford lởm đến thế sao?
Mà nói chung mấy ông thợ của đại lý chả biết mẹ gì đâu, cụ bực làm gì cho hại não, em đi sửa xe chả mấy khi hỏi xem hộ anh xe bị sao mà toàn yêu cầu, thay cho cái này, thay cho cái kia thôi :)

TIRAMESU

Xe đạp
Có 1 vấn đêc là update thì nó reset lại pcm và tcm, ko biết kỹ thuật có giải thích với cụ ko, nhưng cụ làm găng lên trong khi xe chả làm sao, chỉ cần relearn cho nó là ok. Còn cụ ko thích thì sang dv của toy cho tốt, bán đi chắc gần đủ con chuồng gà i ốt đó, và cảm nhận cái thùng tôn luôn.
Thi thoảng em tháo cực âm để nghịch xe nên bị như thế suốt
Em toàn làm bảo dưỡng ở FHN, chờ thì ko phải chờ nhưng cũng chả có gì phàn nàn cả. Có 1 lần thay cái ron giàn cò, ông cvdv bẩu anh cứ đi chơi tầm 2 tiếng rùi quay lại thay ngay.
Thế này này, cụ nói thì nghe có vẻ dân cũng am hiểu về xe, cái đó thì thôi tôi cũng chẳng tranh cãi.
Tôi đơn giản đem xe của vợ đến Ford gửi thư bảo đến làm update (xong 1 ý nhé)
Làm xong tôi thấy điều hoà có vấn đề thì tôi yêu cầu kiểm tra, kiểm tra thì cụ làm ơn hiểu cho mấy cái cụ nói tôi là khách hàng biết thì tốt không biết thì cũng chả phải lỗi của tôi mà cái điều hoà nó không chạy tử tế đúng không nào? Và mấy cái cụ nói thì kỹ thuật của Ford phải biết, loay hoay 3 tiếng không tìm ra rỗi bó tay đứng nhìn nhau, thì Giám đốc Dịch vụ mới phải đồng ý làm cái biên bản để người của Ford VN tới giải quyết (xong 2 ý)
Còn bực thì khổ bực chút thôi, có phải cả nhà có mỗi con xe đâu, xe không thiếu. Nhưng chính vì không thiếu nên mới thích làm cho rõ ràng. (Chốt)

kysingheo

Xe buýt
Chả bù cho mình, chỉ làm bảo hiểm thôi mà một câu dạ hai câu vâng, lại còn chúc anh một ngày vui vẻ, cái giọng nghe sướng hết cả người, nghe điện thoại mà như được mát xa toàn thân, thế có khoái ko hả các cụ :)) đấy là mọi việc trôi chảy, ko biết nếu một ngày có khúc mắc thì giải quyết thế nào

min18vn

Xe điện
Thế này này, cụ nói thì nghe có vẻ dân cũng am hiểu về xe, cái đó thì thôi tôi cũng chẳng tranh cãi.
Tôi đơn giản đem xe của vợ đến Ford gửi thư bảo đến làm update (xong 1 ý nhé)
Làm xong tôi thấy điều hoà có vấn đề thì tôi yêu cầu kiểm tra, kiểm tra thì cụ làm ơn hiểu cho mấy cái cụ nói tôi là khách hàng biết thì tốt không biết thì cũng chả phải lỗi của tôi mà cái điều hoà nó không chạy tử tế đúng không nào? Và mấy cái cụ nói thì kỹ thuật của Ford phải biết, loay hoay 3 tiếng không tìm ra rỗi bó tay đứng nhìn nhau, thì Giám đốc Dịch vụ mới phải đồng ý làm cái biên bản để người của Ford VN tới giải quyết (xong 2 ý)
Còn bực thì khổ bực chút thôi, có phải cả nhà có mỗi con xe đâu, xe không thiếu. Nhưng chính vì không thiếu nên mới thích làm cho rõ ràng. (Chốt)
Cụ lại con rận em rồi, em nói theo con mắt của người ngoài cuộc, chưa giận nên thấy việc nó cũng nhỏ thôi. Em chỉ thấy có vấn đề là thợ ko biết cách giải thích thôi. Đám thợ làm cho cụ cũng chỉ học việc thôi

Xuan Dieu

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cái này thì thôi ta không bàn đến người ta dùng cái điện thoại gì, mà cái cung cách làm truyền thông thể hiện "kém" rồi, phải để người ta nhắc mới biết "xin lỗi" kiểu dạy con
"Con chào cô chào bác chào chú đi ý" rồi đứa trẻ nó cũng "ạ" NẢN
thì chủ thót bảo xl thì bà ý nói xl lại cho có lệ thôi, chắc cũng đang chửi cha chửi mẹ ngoài ta lên ý chứ, gặp phải thằng dở hơi. :D>:D<

Xuan Dieu

Xe máy
Website
www.facebook.com
Chả bù cho mình, chỉ làm bảo hiểm thôi mà một câu dạ hai câu vâng, lại còn chúc anh một ngày vui vẻ, cái giọng nghe sướng hết cả người, nghe điện thoại mà như được mát xa toàn thân, thế có khoái ko hả các cụ :)) đấy là mọi việc trôi chảy, ko biết nếu một ngày có khúc mắc thì giải quyết thế nào
giống hệt em, chỉ cần khách gọi đt tới là 1 câu dạ, 2 câu vâng, 3 câu cám ơn .... khách hàng là thượng đế mà, chăm như chăm con mk ý, cụ ạ.

TIRAMESU

Xe đạp
Cụ lại con rận em rồi, em nói theo con mắt của người ngoài cuộc, chưa giận nên thấy việc nó cũng nhỏ thôi. Em chỉ thấy có vấn đề là thợ ko biết cách giải thích thôi. Đám thợ làm cho cụ cũng chỉ học việc thôi
Học hay không học tôi khách hàng tôi không có trách nhiệm đi chỉ dạy lẫn kiểm tra trình độ của các anh thợ ở đó.
Tôi người bỏ tiền, tôi yêu cầu dịch vụ xứng với đồng tiền bỏ ra, không phải cơ chế xin cho nhé.
Còn giận dỗi gì nhau đâu, bởi đâu để làm gì.
Phần lớn khách hàng đâu có quan tâm đội ngũ nó thế nào, hiểu hay không hiểu, học hay không học, người ta cũng chẳng cần phải biết để mà nhắc nhở hay truyền kinh nghiệm cho đôi thợ, hay hướng dẫn cách cư xử với khách hàng của đội CSKH và đôi tiếp nhận xe, tư vấn viên.
Không thoả đáng, sai, thì lên truyền thông, ý tốt của mình là nếu chị em phụ nữ đem xe vào thì làm sao cụ bảo người ta phải biết các thứ như cụ nói.
Đây tôi mang xe của vợ đi, giúp vợ chút việc, chứ nay vợ mà đi thì chắc cũng chả biết làm sao. Đúng không nào?

Tóm lại, việc của Ford thì Ford phải tự mà lớn, trẻ con mãi, từ Ford Việt Nam tới Ford Hà Nội thì kết cục nó là ảnh hưởng thương hiệu và sự tin tưởng của khách hàng thôi.
Còn ai tin cứ tin, ai thích cứ thích, và ai cạch ai ghét ai không coi ra gì thfi vẫn đầy ra đó ý mà!