Có nên tẩy chay HONDA VN không

thaoeo

Xe buýt
Không chỉ Honda VN, mà gần như tất cả người Nhật đang làm rẻ rúng chính bản thân họ. Họ cứ nghĩ rằng họ cao thượng, họ vĩ đại, dân tộc của họ dứng đầu thế giới + với những gì mà XXX vịtnam đang làm: cầu cạnh van xin, đã làm dân việ dưới mắt người nhật chỉ là con số 0. Nhưng người Nhật đâu biết rằng, chính họ cũng chẳng hơn gì dân việt: xây cầu - cầu sập, xây hầm - hầm nứt, hối lộ thì họ vào dạng bật thầy (nếu không có kẻ hối lộ, làm sao có người nhận hối lộ!!!)... còn tiền mà họ đem qua cho chúng ta, thì phần lớn là tiền cho vay, đời sau con cháu việt sẽ phải trả. Cho nên hiện tại, dưới mắt dư luận thế giới, người Nhật cũng là thứ không ra gì :)):))

wildcat74

Xe điện
Đồng ý tẩy chay!, chúng nó xem dân mình như bọn mọi, nghĩ mà điên. CRV bên mẽo chỉ dành cho mấy mụ đàn bà đi đón con, thế mà về VN chúng nó lại thổi lên là xe cao cấp, dành cho doanh nhân ...vv. Civic hơn nửa tỷ đồng mà ngồi trên ồn như xe đò. Xe máy thì chúng nó ăn bớt cái chân chống, sau lại nại ra lý do là "thiết kế toàn cầu". Chất lượng ngày càng lởm!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Mà cơ chế do thằng nào làm ra các bác nhể??? Mấy thằng cha làm ra cơ chế cũng khổ, ông bà cha mẹ cụ kỵ suốt ngày bị dân moi móc lên chửi rủa, được tý phong bì mà mất phúc cho con cho cháu, thiên tai thiên tai
Giá nhà em cũng được mất tí phúc như nhà nó thì em cũng vui lắm bác ợ(b)

MrKien_Trung

Xe điện
Thế ko dùng Honda, chuyển sang TOY nhé:21::21:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Bác mà tẩy nó cho bác chay luôn... nó phải cõng nhiều bác bụng to lắm... mà các bác bụng to bảo với nhau rằng: ơ cái thằng này cũng chu đáo đấy nhỉ:102:

hongson1812

Xe đạp
http://vietnamnet.vn/bvkh/2009/02/828233/
HONDA VN yêu VN theo kiểu này đấy các bác. Đề nghị chúng ta lên tiếng bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng VN không để bọn HVN móc túi mãi như vậy được (CR-V ở nước ngoài chỉ mang tầm bình dân mà nó nói là bản cao cấp của dân ta đấy:77:).
Muốn là thế nhưng phải theo quy luật cung cầu thôi bạn ạ.

desert_sand

Xe máy
Không riêng honda đâu Pác, bên mit cũng vậy, shell nó bán nhìn mặt khách hàng đó, Pác nào trong túi rủng rỉnh tiền mà thể hiện trên mặt là chết với shell ngay.... Nhìn chung có lẽ đó cũng do tâm tính cả người mua và người bán của mình, ai cũng thích được khuyến mãi....*-)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Đúng đấy, cháu thấy nên tẩy chay cách bán hàng của Honda VN, nhưng nhếu chỉ nói suông thế này cháu e không có tác dụng.

Thiết thực nhất là bây giờ các cụ đang sử dụng ô tô xe máy của Honda VN, đem bán hết với giá rẻ mạt, phá giá thị trường luôn. Honda Civic mới các cụ cứ bán tầm 200tr, Lead cứ 1/3 giá mà bán....

Cháu đảm bảo chỉ vài tuần sau, mua xe của Honda VN không còn cái trò làm giá nữa.

Cung nhiều mà cầu ít, các cụ lúc đó đến các cửa hàng Head chẳng được cưng như trứng ấy.
Ấy ấy cụ nói thế chẳng may ai nhẹ dạ cả tin đem xe ra bán thật thì ... em biết ai mà mua đây. Bác nào có ý định bán rẻ vậy thì ới em nhá, kẻo em chậm chân lại phải mua đắt :P

Cleg

Xe đạp
chỉ bàn về vấn đè kinh te và kx thuật thôi, mot vài ca nhan hoặc nhóm nguoi trong hệ thống của Toyota hành sử ko đep thôi .Đừng nặng lời về hãng hay quoc gia họ.hay trách cứ dan mình,bình thĩnh sáng suốt cac s bạn ơi

alfa_romeo

Xe tải
CỤ cứ đùa khác j bảo tẩy chay hàng tầu khựa..cụ xem quanh mình đồ tàu khựa nó tràn ngập kia kìa ..ko có nó làm j có hàng ngon bổ rẻ :102::102::102:

cuongnm

Xe hơi
Nói chung là người tiêu dùng toàn bị mấy chú liên doanh này thịt thôi. Nhưng cũng lạ, mặc dù biết là mình bị thịt mà vẫn vào để cho nó thịt. Đấy là lý do tại sao các hãng muốn vào thị trường VN.

datinh

Xe container
CỤ cứ đùa khác j bảo tẩy chay hàng tầu khựa..cụ xem quanh mình đồ tàu khựa nó tràn ngập kia kìa ..ko có nó làm j có hàng ngon bổ rẻ :102::102::102:
Nước mình còn nghèo nên có bực bội thì cũng chả làm gì được nó
đúng là mạnh vì gạo bạo vì xiền

lexus_bk

Xe điện
Tấy chay thì đi bằng cái giề !!!! Không thể phủ nhận rằng so với các hãng khác xe HONDA vẫn có mức giá hợp lý ... :77:

thaoeo

Xe buýt
Tớ thấy thằng Nhật nào cũng vậy, bẩn thỉu, bần tiện. chính sách của Nhật ở vietnam chủ yếu là đem lại lợi nhuận cho tụi nó, bất chấp những hậu quả mà dân viet đã, đang và sẽ gánh chịu về sau. 1 chính sách thực dân mới. ai từng làm với tụi nhật lùn này sẽ hiểu. Tụi nó còn bẩn hơn cả tụi Tàu :77:
chỉ bàn về vấn đè kinh te và kx thuật thôi, mot vài ca nhan hoặc nhóm nguoi trong hệ thống của Toyota hành sử ko đep thôi .Đừng nặng lời về hãng hay quoc gia họ.hay trách cứ dan mình,bình thĩnh sáng suốt cac s bạn ơi