Có nên tẩy chay HONDA VN không

Maybach Tàu

Xe container
Ông Honda này thấy bở đào mãi từ hồi ra xe Future đầu tiên:77:

Theo em là có thể tẩy chay được, căn cứ vào vụ Vedan có thấy nó xuất hiện đâu

VOICOI

Xe tải
Các bác tẩy chay đi, chuyển sang YAMAHA, SUZUKI mà dùng. Để em mua HONDA cho nó đúng giá. Keke ...
Kêu gào cũng vậy thôi, đất nước mình nghèo nó thế mà. Có nhiều cái khổ nhưng cũng nhiều cái sướng (Như *** bậy chẳng hạn) :)):))

Mazspeed

Xe container
Mỗi thị trường có 1 hoàn cảnh riêng nên phương cách kinh doanh tại từng nơi phải khác nhau là chuyện thường. VD ở Mỹ bọn nó đi máy bay đúng như đi xe bus, trong khi đi máy bay ở ta vẫn là tương đối xa xỉ. Camry ở Mỹ là xe gia đình phổ thông, trong khi Camry ở ta được định hướng vào phân khúc cao cấp. Có gì đâu mà các bác phải bức xúc thế.

Concuucon

Xe hơi
Em chả biết làm thế nào để tẩy chay được, khi còn quá ít nhà sản xuất và nền sản xuất công nghiệp phụ trợ.

Cũng giống như hồi xưa trên mạng rêu rao là tẩy chay hàg Trung Quốc ý, nhìn quanh quẩn đâu cũng thấy TQ. Không dùng nũa e là em trở về thời kỳ đồ đá, lấy lá cây làm quần áo mất.

Độc quyền nhóm, lại thêm cách tiêu dùng của người VN ta nữa, vậy nên chúng nó có đất để làm mưa làm gió
Độc quyền nhóm, luôn luôn có thỏa thuận ngầm giữa các hãng, ko cớ gì Honda, mà cả Toy, Mis,... vô số các thằng khác cũng thỏa thuận với nhau đặt ra cái mức giá đó.
Chết ở cái là cơ quan chuyên quyền của chúng ta lại cho phép và tạo điều kiện cho thỏa thuận ngầm đó :21:. Chứ còn có sự can thiệp vĩ mô thì đố chúng nó dám (nhưng mà ai nuôi cho, sướng ai sướng cho(b)....)

hieuanh

Xe tải
Ông Honda này thấy bở đào mãi từ hồi ra xe Future đầu tiên:77:

Theo em là có thể tẩy chay được, căn cứ vào vụ Vedan có thấy nó xuất hiện đâu
Phải là từ hồi Super Dream đời đầu bán 28 triệu thì chính xác hơn

quangna

Xe tăng
tẩy chay là phải tẩy chay ..... chứ bọn tư bản nước ngoài thì tẩy chay làm giè ạ.

huy_tồ

Xe buýt
thôn Lò Gạch- xã lò vôi-Tỉnh lôi thôi- Huyện Rắc r
các cụ cứ bàn lùi, bầy giờ mình kô cần nói tẩy chay, chỉ là hoãn mua xe lại thôi, vd nhà cụ nào có nhu cầu đổi xe thi fmình hoãn tập thể lại, nhà nào cần kíp lắm mới đi mua .Nó thấy sức mua giảm, cộng thêm các bác nhà báo mua dầu đổ vào lửa, có khi mỗi xe nó chỉ dám ăn lãi 5chục cũng nên

Muxx

Xe máy
các cụ cứ bàn lùi, bầy giờ mình kô cần nói tẩy chay, chỉ là hoãn mua xe lại thôi, vd nhà cụ nào có nhu cầu đổi xe thi fmình hoãn tập thể lại, nhà nào cần kíp lắm mới đi mua .Nó thấy sức mua giảm, cộng thêm các bác nhà báo mua dầu đổ vào lửa, có khi mỗi xe nó chỉ dám ăn lãi 5chục cũng nên
Cụ nói thế nghe nghe như là : buồn *** thì cố mà nhịn, nhịn không được nữa thì hẵng đi :)):))

Turong

Xe hơi
Xe LEAD mới ra nên bọn đại lý được thể làm giá thôi cụ ạ, đây chỉ là ý đồ của một số đại lý thôi chứ có phải do Honda Việt Nam đâu mà cụ tẩy chay nó. Không có Honda Việt Nam thì từ trước đến giờ chắc các cụ đi SUZUKI hết rồi. Theo em, cụ cứ chờ thêm vài bữa nữa là giá xe giảm hẳn ấy mà, thời buổi kinh tế khó khăn, có phải ai cũng có tiền mua xe LEAD đâu bác.

trungdq

Xe tải
Từ khi có xe LEAD thì SCR trở nên nổi tiếng hơn, bán chạy hơn. Dân Việt nam mình bỗng dưng lại hỗ trợ Trung Quốc bán được hàng để kỷ niêm 30 năm ngày nổ ra chiến tranh biên giới phía Bắc (17/2/1979). Đúng là lại bị nó dậy cho một bài học khác về sản xuất, kinh doanh. Bài học này là cũng là xe máy Honda (Nhật) nhưng sản xuất ở Trung Quốc rẻ hơn nhiều mà vẫn tốt chứng tỏ Việt nam quá kém, thua toàn diện. Nếu sau này Việtnam mà ký thỏa thuận mậu dịch tự do miễn giảm thuế có liên quan đến otô thì có lẽ CR-V Honda TQ sẽ bóp chết CR-V Honda VN. Bên TQ Honda cũng sản xuất CR-V.

Chỉnh sửa cuối:

Ga Tay

Xe tăng
http://vietnamnet.vn/bvkh/2009/02/828233/
HONDA VN yêu VN theo kiểu này đấy các bác. Đề nghị chúng ta lên tiếng bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng VN không để bọn HVN móc túi mãi như vậy được (CR-V ở nước ngoài chỉ mang tầm bình dân mà nó nói là bản cao cấp của dân ta đấy:77:).
tẩy mạ nó đi chứ, nó vừa kiếm được nhiều tiền trên lưng dân mình vừa chửi mình ngu

mySa

Xe máy
Đúng đấy, cháu thấy nên tẩy chay cách bán hàng của Honda VN, nhưng nhếu chỉ nói suông thế này cháu e không có tác dụng.

Thiết thực nhất là bây giờ các cụ đang sử dụng ô tô xe máy của Honda VN, đem bán hết với giá rẻ mạt, phá giá thị trường luôn. Honda Civic mới các cụ cứ bán tầm 200tr, Lead cứ 1/3 giá mà bán....

Cháu đảm bảo chỉ vài tuần sau, mua xe của Honda VN không còn cái trò làm giá nữa.

Cung nhiều mà cầu ít, các cụ lúc đó đến các cửa hàng Head chẳng được cưng như trứng ấy.

Sheva

Xe hơi
Đúng đấy, cháu thấy nên tẩy chay cách bán hàng của Honda VN, nhưng nhếu chỉ nói suông thế này cháu e không có tác dụng.

Thiết thực nhất là bây giờ các cụ đang sử dụng ô tô xe máy của Honda VN, đem bán hết với giá rẻ mạt, phá giá thị trường luôn. Honda Civic mới các cụ cứ bán tầm 200tr, Lead cứ 1/3 giá mà bán....

Cháu đảm bảo chỉ vài tuần sau, mua xe của Honda VN không còn cái trò làm giá nữa.

Cung nhiều mà cầu ít, các cụ lúc đó đến các cửa hàng Head chẳng được cưng như trứng ấy.
Bác khôn vãi nhỉ? Bán rẻ cho bác mua lại ah? ka ka. Như xui trẻ con ăn *** gà í nhỉ?:21: Bác tưởng dân VN đoàn kết lắm ah?:)) khà khà. Tẩy chay vào mắt, Nhật nó bao thầu 2/3 Việt Nam rồi, thiếu tiền của nó thì đek có đường xá cho bác chạy cả ô tô lẫn xe máy đâu. Mấy thằng báo lá cải cứ thích rau húng, làm được đek j cho đời.

accord_89

Xe tăng
Cũng tại người tiêu dùng VN. Nếu ai cũng nói không với những mẫu xe bị làm giá thì ế đầy ra, lại giảm giá, mời mua...
Đừng bao giờ để Sâu lấy xeng của mình:21:

A 3 5

Xe máy
em từ trc đến nay vưỡn tẩy chay HD vì đằng nèo cũng ko đủ xiền mua :21:

Gryphon

Xe máy
Nhà em chỉ có 1 con Cúp và 1 con Rim, ngoài ra không chơi hàng Honda! Mua xe mới thì Già mà ham. Ai đời mua chiếc xe này phải chịu giá cao để bù lỗ cho chiếc khác ???? Thiệt chắc có mỗi VN nó mới thế.

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
Nó ăn được 10 đồng thì nó rót vào ODA 4 đồng, coi như chúng ta thiệt 6 đồng thoi :P

Say lai moi hay

Xe máy
Tât cả những bức xức và tình trạng bán buôn kiểu lừa đảo này xảy ra hàng ngày, tất cả ai cũng biết. Một phần vì lợi ích của một số nhỏ, mà ng ười ta cứ coi như không biết. Một phần cùng vì tại chính người tiêu dùng của mình tạo ra. Nếu nó bán đắt thế thì đùng mua, đằng này lại vẫn cố mua cho bằng được. Chúng nó thấy vẫn bán được thì nó cứ bán vì chẳng có ai đúng ra kiểm tra chúng nó, tội gì không bán. Phải các cụ hay phải em em cũng bán. Ví như lúc ôtô bán được thì bọn nó chẳng nói gì, lãi chúng nó mang chia một ít, rồi mang về nước chúng nó, đến lúc không bán được thì lại xin hoãn thuế để chia sẻ gánh nặng cho doanh nghiệp. Tưởng những được hưởng giá cả hợp lý hơn tý thì hết loại thuế này chồng loại thuế khác. Nói tóm lại là VN là một miếng thịt để đủ loại thù trong giặc ngoài xà xẻo dần dần. Chỉ tội người dân sống trong một đất nước có thu nhập thấp nhưng chi tiêu theo thu nhập kiểu của những nước đã vượt xa VN ít nhất nửa thế kỷ phát triển. Có thắc mắc gì thì lại nói rằng giá VN vẫn thấp hơn các nước Khu Vực....
Thôi em hơi lan man các bác thông cảm:77: