[Funland] Có nên tập gym

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Phòng tập bình dân đã 300-500k 1 tháng rồi thì 10tr/ 1 năm chả trên bình dân tí thì cao cấp với ai hả cụ? E không có câu nói nào bảo 10tr là đắt hay rẻ nên cụ đọc kĩ chứ đừng hiểu nhầm ý em.
Ysl là Yếu - sinh - lý cụ nhé. Nhiều cụ (không đi tập ngày nào) lại luôn cho rằng đi tập sẽ bị yếu khoản đó - e thấy rằng đây là một quan điểm hết sức kì cục 🤣🤣🤣
Em nghe nói đắt nhất là Cali, Elite à cụ, nếu tập tại những club đó thì tầm bao nhiêu tiền 1 vé năm cụ nhỉ?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Ysl là yếu sinh lý cụ ạ.
Tập gym giảm mỡ đòi hỏi kiên trì, 6 tháng đầu cụ sẽ thấy giảm nhanh , rồi chững dần.
Ăn rất quan trọng để cụ đạt đc mục tiêu, cụ phải chịu đựng cơn đói lúc chiều và tối, nhưng rồi sẽ nhanh quen thôi
Cụ đọc nhiều, xem nhiều khỏi cần PT.
Cụ ơi có thể ăn tự nhiên không cần nhìn, mà vẫn ép mỡ xuống được không ạ. Chứ nhìn ăn thì thật là vô lý

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Một số thông tin để Cụ chủ tham khảo:
Tuổi thọ trung bình của người Việt là khoảng 73 tuổi, đàn ông là 71 tuổi. Không có số liệu thống kê, chính xác ra là không thấy được sự khác nhau rõ rệt, giữa nhóm có tập thể thao/gym với phần còn lại
Tập thể thao/gym (theo hướng dẫn) sẽ nâng cao sức khỏe thuần túy và sức đề kháng. Tuy nhiên, sức khỏe tình dục thì không liên quan lắm.
Tính trung bình, người tập gym mất 1h/ngày để hao phí vào tập và các hoạt động liên quan, như chuẩn bị, quần áo, tắm rửa...
Với nhóm người đứng tuổi, nên cân nhắc giữa tập gym với các môn khác (đi bộ, đạp xe, bóng bàn...)

Nói chung, bộ môn gym, sẽ giúp người tập sống cho đến lúc chết :(

Boydepzai190579

Xe tăng
Lúc thích thì mua,sau chán lại vứt xó.Mua thẻ trọn đời ở Cali xong phí ra hạn hằng năm có 3tr thì cũng ko đắt đâu

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

nvh_hn

Xe container
Có ăn không còn chưa lo được.

Linh Nguyen CV

Xe hơi
Một số thông tin để Cụ chủ tham khảo:
Tuổi thọ trung bình của người Việt là khoảng 73 tuổi, đàn ông là 71 tuổi. Không có số liệu thống kê, chính xác ra là không thấy được sự khác nhau rõ rệt, giữa nhóm có tập thể thao/gym với phần còn lại
Tập thể thao/gym (theo hướng dẫn) sẽ nâng cao sức khỏe thuần túy và sức đề kháng. Tuy nhiên, sức khỏe tình dục thì không liên quan lắm.
Tính trung bình, người tập gym mất 1h/ngày để hao phí vào tập và các hoạt động liên quan, như chuẩn bị, quần áo, tắm rửa...
Với nhóm người đứng tuổi, nên cân nhắc giữa tập gym với các môn khác (đi bộ, đạp xe, bóng bàn...)

Nói chung, bộ môn gym, sẽ giúp người tập sống cho đến lúc chết :(
Em nghĩ 1 buổi tập tốn hết của chúng ta tầm hơn 3 tiếng ạ:
- 30 phút đến trung tâm
- 30 phút đi về nhà
- 60 phút tập
- 30 phút nghỉ ngơi trước xông hơi
- 10 phút xông hơi
- 20 phút sấy tóc mặc quần áo

Nếu vậy cũng tốn mất nhiều thời gian cụ nhỉ ....

chim to

Xe tăng
Tập gym em thấy body đẹp hơn, gái thích hơn. Mội tội chym bé đi nên em bỏ qua

15cm45p

Xe điện
Em thấy nhiều anh chị nói tập gym chỉ được cái văn minh lịch sự vì không phải hứng chịu nắng mưa, còn về đốt cơ thể thì thua xa bóng đá, và nhiều môn vận động khác.

Em xin hỏi kinh nghiệm các cụ tập gym là tập món này có thật sự hữu ích (và nó quá đắt, tầm gần 10tr cho 1 thẻ tập 1 năm). Em cám ơn ạ
Ysl, là em nghe nói thế :D
Em chưa rõ ý cụ nói gì vậy :-o
Ngày nào cũng 50 push up 50 squat chẳng phải đi đâu tập thấy khoẻ hẳn.
Cụ nhầm nhé, trong gym có cardio có thể đốt cơ thể khủng khiếp không thua gì môn nào. Vấn đề ở đây là sức chịu đựng của cơ thể chứ không phải không có bài tập cho cụ.

Ngoài ra, nên có mục đích cụ thể khi đi tập ( giảm cân, giảm mỡ, tăng cân, tăng cơ, tăng sức bền,.....) thì mới có phương pháp và bài tập phù hợp cho từng mục đích đó.

10tr cho thẻ tập 1 năm thì phòng tập cũng trên bình dân tí thôi, chắc chưa bao gồm PT. Nếu không có PT hướng dẫn thì dễ bị tập sai và chế độ dinh dưỡng dai, dẫn đến tập không hiệu quả và nhận thức sai lệch về gym (Ysl như nhiều cụ nhầm tưởng)
Em xác nhận tập gym không yếu sinh lý nhé :))
Tuần em tập 3 buổi, cơ thể khoẻ re và chiến đấu rất sung sức:))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ 1 buổi tập tốn hết của chúng ta tầm hơn 3 tiếng ạ:
- 30 phút đến trung tâm
- 30 phút đi về nhà
- 60 phút tập
- 30 phút nghỉ ngơi trước xông hơi
- 10 phút xông hơi
- 20 phút sấy tóc mặc quần áo

Nếu vậy cũng tốn mất nhiều thời gian cụ nhỉ ....
Em tính trung bình 1h/ngày, nghĩa là tuần 2-3 buổi ạ :)

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Cá nhân em là thấy nên tập ạ, tập thì mình khoẻ mạnh hơn, giảm stress, mỗi tội phải tập đúng và vượt lười.