Có nên mua xe vào thời điểm này không

ly_phi_tieu

Xe hơi
Sau 3 ngày lang thang trên otofun và đọc các bài viết của các bác em đã quyết định mua civic, 1.8AT hay 2.0 em còn cân đối lại ngân quỹ đã.
Điều em băn khoăn là bây giờ mua thì có thích hợp không? em đọc trên này thây bảo khoảng tháng 4 tháng 5 thì giá xe còn hạ nhưng lại có thông tin 1/4 tăng thuế tiêu thụ đặc biệt.
Bác nào có thông tin xin tư vấn giúp em với để em có thể ra sớm ra nhập hội với các bác:^)
thank các bác

hon nhien

Xe điện
Sau 3 ngày lang thang trên otofun và đọc các bài viết của các bác em đã quyết định mua civic, 1.8AT hay 2.0 em còn cân đối lại ngân quỹ đã.
Điều em băn khoăn là bây giờ mua thì có thích hợp không? em đọc trên này thây bảo khoảng tháng 4 tháng 5 thì giá xe còn hạ nhưng lại có thông tin 1/4 tăng thuế tiêu thụ đặc biệt.
Bác nào có thông tin xin tư vấn giúp em với để em có thể ra sớm ra nhập hội với các bác:^)
thank các bác
Thuế tiêu thụ tăng cho xe trên 2.0. Dưới 2.0 còn được giảm 5% nữa. Civic của cụ có thể giảm, tùy vào Honda Vietnam.
Có điều giá xe của Honda được niêm yết bằng VND, nếu tỉ giá mà cứ lên thì chắc nó không chịu được, lại điều chỉnh tăng thì khốn.

thuytrieudo

Xe buýt
Em cũng đang đợi chờ giống bác đây. Thứ nhất là 1/4 chưa tăng thuế đâu bác (theo một nguồn tin rất đáng tin cậy đấy ạ). Thứ 2 là giữa năm thông thường giá xe sẽ mềm hơn. Thứ 3, hiện tại giá chỉ giảm do VAT giảm 5%, chứ chưa thấy hãng nào giảm trực tiếp giá bán, trong khi thế giới nó đang giảm ầm ầm, vậy nên cứ nhẫn một tý, còn khối cái hay đang chưa xuất hiện (c).
P/s: chỉ là các ngu ý của em thế thôi, mong các cụ đừng khinh ghét :redface:

ly_phi_tieu

Xe hơi
Mình cũng nghĩ các hãng đang ế nhiều xe có thể phải giảm giá để tiêu thụ.

master_guy

Xe buýt
Khừ thôi bác ơi, lăn tăn gì nữa. Thiệt thì cũng ko đáng là bao so với cả con xe và công dụng của nó. Đủ tiền là chiến, ko cần phải tính toán gì đâu, em nghĩ thế (b)(b)(b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Sao bác không ngó thử đến em này nhỉ? giá nó rao có 26K5 bao gồm thuế, hàng nhập chất lượng hơn hàng LD VN nhiều, kiểu dáng và option thì ăn bứt em civic cả khúc dài
http://enbac.com/p109845/ban-new-Lacetti-premiere-2009-SE-AT-gia-CIF-nha-may-giao-tai-cang-Bao-hanh-chinh-hang.html

Con lac này cũng được đấy nhỉ http://idc.gmdaewoo.co.kr/gmmcc/Lacetti_PMR_BrandPage.jsp?carID=lacettiPremiere&contentsID=brandpage&path=default&evt=9fm

dưng mà hàng của mấy anh hàng xẻng tui k thích :P

hai nữa là nhập kiểu này tù mù chả biết thế nào

:21:

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
thank các bác
Không nên hoãn cái sự sung sướngs đó lại...

HN_VN

Đi bộ
Chẳng biết thế nào là đúng thời điểm đâu bác ạ, nhu cầu bác cần thì quyết thôi. Bác mua xe thì điện cho chú Tùng ở HD Mỹ Đình sdt là 0915.114.808. Đảm bảo bác hài lòng. chúc bác sớm có vợ 2 (b)

Hung_than

Xe buýt
Cưới vợ fải cưới liền tay cụ ợ! Lăn tăn rề nữa, khợp đê thôi. Giảm cái này nó lại tăng cái khác, túm lại giá 4B còn lâu mới giảm được. Chỉ là đợi chờ trong cơn mưa thoai:21::21::21:.

BonBonTT

Xe điện
Mua đi cụ ạ, mua là được, biết đâu cứ đợi giảm giá mà phải đi xe máy gặp ông 4b chạy ẩu làm mất cái mạng mình thì hỗi cũng ko kịp

cothaonguyen

Xe đạp
Thường thì giá xe ở VN lên xuống phụ thuộc vào nhiều yếu tố, nhưng quan trọng nhất vẫn là phụ thuộc vào chính sách thuế. Thuế lên, các DN lập tức tăng giá bán và ngược lại. Tuy nhiên, trong bối cảnh hiện nay, chưa chắc dã như vậy, vì còn tuỳ thuộc vào từng loại thuế. Nếu giảm thuế suất thuế GTGT, thuế TTĐB thì chắc chắn các DN sẽ giảm giá bán xe tương ứng. Nhưng nếu giảm thuế linh kiện, phụ tùng thì các DN sẽ phải lựa chọn từng mẫu xe. Theo ông Gan Kok Seng - Phó TGĐ phụ trách mảng ôtô của Cty Honda VN thì hầu hết các linh kiện phụ tùng của các DN ôtô VN đều phải nhập khẩu và việc giảm thuế suất thuế nhập khẩu sẽ là cơ hội giảm giá của DN. Tuy nhiên, nếu muốn giảm thì phải tính toán linh kiện, phụ tùng của loại xe đó được nhập từ đâu? So sánh tỷ giá với đồng VN để quyết định. Như hiện tại, phần lớn linh kiện, phụ tùng của xe CR-V đều được nhập khẩu từ các nhà máy ở Nhật Bản thì hầu hết các linh kiện phụ tùng của các DN ôtô VN, trong khi Yên lên giá, VND sụt giá thì dù có giảm thuế nhập khẩu linh kiện, phụ tùng thì cũng khó để thực hiện giảm giá bán.
Hầu hết khi được hỏi, các thành viên của Hiệp hội các nhà sản xuất ôtô VN (Vama) đều khẳng định nếu thuế suất thuế nhập khẩu giảm thì ngay lập tức họ sẽ tính toán để hạ giá bán, nhưng sẽ tính toán dựa trên từng mẫu xe cụ thể. Hi vọng giá xe tiếp tục hạ, tạo thuận lợi cho người tiêu dùng, DN và thị trường.
Trich : Diễn đàn doanh nghiệp

http://dddn.com.vn/20090224100011889cat100/Gia-xe-o-to-se-tiep-tuc-giam.htm

tomoabc

Xe tải
hehe, em cũng quân tâm tới việc mua xe, xiền gần đủ thôi, nên đang cân nhắc.
VẪn nghĩ là tình hình kinh tế khó khăn nên các đòng chí fải bán tống bán tháo, thế mới khoái chứ ợ! Vài suy nghĩ chia sẻ các cụ đừng ném đá.

Tamagochi

Xe tải
hehe, em cũng quân tâm tới việc mua xe, xiền gần đủ thôi, nên đang cân nhắc.
VẪn nghĩ là tình hình kinh tế khó khăn nên các đòng chí fải bán tống bán tháo, thế mới khoái chứ ợ! Vài suy nghĩ chia sẻ các cụ đừng ném đá.
Theo em bác nên chờ đến khoảng tháng 7 tháng 8 gì đó mới là thời điểm tốt. Vì sau tháng 4 thuế tiêu thụ đặc biệt cho dòng 2.0 trở xuống giảm, thuế nhập khẩu linh phụ kiện cũng giảm, giá xe sẽ giảm nhưng giảm là do thuế giảm chứ không phải hãng giảm, thời gian này hãng nó chưa thèm giảm giá đâu vì thuế đã giảm rồi, nó múc một ít đã. Bác chờ thêm khoảng 3-4 tháng nữa tình hình tiếp tục ảm đạm hãng nó mới phải thực sự giảm giá để kích cầu cho cuối năm. Bác tin em đi, nếu em đoán đúng nhớ vodka em nhé (b)

ANPHAT

Xe hơi
Em thì lại nghĩ tình hình thị trường ô tô sẽ khởi sắc sau từ đầu Quý 3, do đó khó có khả năng giảm giá nữa. Nên em sẽ lấy trong tháng 4 :P

BillVietNam

Đi bộ
Em cũng nghĩ là nếu đủ tiền rồi thì múc thôi. Chứ đợi đến lúc xuống giá thì có khi hết máu.

BABETNHE80

Xe tải
hihi,
em cũng đang máu cưới một em về để tránh nắng, mưa đay a. nhưng mấy thằng bạn em bán xem thì cứ nói là chịu khó chờ đến qua 1/4 rồi mới mua. em cũng máu lắm rồi nhưng chúng nó bảo đi xe máy lâu thé còn chịu đựoc thì chờ thêm 1 tháng nữa nhắm nhò gì. :^). thôi thì em cú ngồi nghía tình hình thế nào đã. nhưng nếu bác nào có con cì vịt 1.8 MT nào khoảng 420tr thì pm cho em, nếu xe ngon thì em múc luôn đỡ phải chờ chính sách của chính phủ nữa.(b). máu lém roài

seabreaz

Xe đạp
Mua xe đi bác ơi , tha hồ mà đi xa , vợ cả nó vui lém đó :21::21:

hanoilab

Xe tải
cứ từ từ
không nên manh động
thời cơ cách mạng vẫn chưa tới
tương quan lực lượng vẫn nghiên về bên bán
tiếng nói người tiêu dùng vẫn chữa được lắng nghe
Trong năm nay mua xe là OK nhưng phải chọn thời điểm chính xác
Nhưng nếu là xe nhập 5-7 chỗ thì nên mua ngay