Có nên mua toyota venza???

naughtyboyvn

Xe hơi
Xe đi thích lắm. Rộng rãi gầm cao máy khỏe....

hochoi189

Xe tải
Em thì đang mơ em này thôi, kết lắm cụ ạ

xedapom

Xe tải
vấn đề là e nó bị chê quá!ngay cả ng đang sở hữu Venza và hội trưởng hội Venza còn chê mà.....

vua_luoi

Xe điện
em đã từng đi venza đây cụ, em mới bán con này có 950tr mà. xe fulloption luôn đấy. xe này đi rộng rãi thoáng đãng nhưng cảm giác lái chán lắm. làm sao mà bằng camry với cả highlander được. bên hội venza của em có một bác tên Ong_co đang định bán xe này với giá 900tr đấy bác hỏi ông ý mà mua. xe fulloption biển 29a-5xxxx luôn.
Xe em bản base nên bán không được giá như xe cụ, em đòi 850t mà mấy bạn trả 830. Em giữ để đi.

vietnamese87tn

Xe tải
Hố hố, cái giá cụ đưa ra.... ôi...
Chắc là xe INNOVA thải của Mai Linh, thằng Auto nào nó độ lên Venza bán cho cụ thì mới có giá đó ạ.
Thảo nào mấy cụ trong thớt Venza cứ chê em nó lỗi hoài :D

Nếu bản 2.7 thì ít cũng phải 1,2t trở lên, còn bản 3.5 phải 1.4 trở lên nhé cụ.

mr new

Xe tải
vấn đề là e nó bị chê quá!ngay cả ng đang sở hữu Venza và hội trưởng hội Venza còn chê mà.....
Cụ ơi! Cụ cứ đọc bài trong box Venza kỹ vào là sẽ quyết được ngay. Em không định comment nhưng thấy cụ chủ tịch với cụ Vua_luoi trêu ác quá mà một số cụ không nhận ra, tưởng các cụ ấy comment thật lòng thì nguy.
Em chia sẻ ít kinh nghiệm của em cho cụ vậy. Trước giờ gia đình em cũng chạy vài đời xe, nhưng chủ yếu là Camry thôi. Sau đó mới bán đi để đổi lên Venza. Hiện giờ đang chạy Venza 2.7 đời 2009, đăng ký 2010 (30X) chưa phải bản full nhưng cũng "suýt" vì còn thiếu 1 vài option :P. Xe của em trước là của chị vợ 1 đồng chí có điều kiện ở Ninh Bình lái nên cũng chưa chạy nhiều lắm, lúc em lấy về ODO mới suýt soát 2 vạn miles. Em lấy 1 tháng trước Tết âm, giá là 1,2 tỏi để cụ tham khảo (tránh bị cụ chủ tịch vs các cụ khác trêu ác:D)
Theo cảm nhận của em, ghế ngồi rộng rãi, cao thoáng hơn Cam, dù nhà em ngồi Cam cũng đã khá thoải mái rồi. Lý do thì em check thông số, em này dài same same Cam nhưng rộng hơn 10 phân, tuy không phải SUV nhưng gầm khá cao, vì thế cảm giác của người ngồi lái thoải mái hơn nhiều. Em đi bản 2.7 nhưng cũng đủ bốc để vọt lúc cần, xăng cộ thì không chênh nhiều so với Cam2.4 hoặc Cam Đài 2.0 (chắc do cùng mác Toyota). Về cảm giác lái thì em phải nói luôn, vì đây cũng là một cái xe mác Toyota nên cụ không nên so sánh với Audi, Mer hay BMW (dù mua mới nó có thể cùng tầm tiền với mấy xe này), Toy lúc nào cũng là xe ở phân khúc bình dân, không phải xe sang như mấy hãng em vừa kể trên. Em chỉ so sánh với Cam thôi, điểm chung là vô lăng nhẹ, bồng bềnh và nếu đã lái mấy mẫu xe Đức kia rồi thì sẽ thấy không thật tay, chắc chắn là không bằng. Có điều vì thế nên nếu cụ lái trong phố thì tay lái cũng nhẹ nhàng và dễ điều khiển, phù hợp với chị em. Mố điểm này em không biết có nhận xét cá nhân không nhưng em cảm thấy tay lái của Venza còn nhẹ hơn cả Cam! Em không sở hữu CRV nhưng đã chạy xe của bạn khá nhiều, cá nhân em thích cảm giác lái của CRV hơn. Vì thế nếu cụ là thanh niên vần vò 1 mình thì em nghĩ nên cân nhắc điều này.
Thêm nữa, về khoản cách âm, vụ này em cũng đã đọc review trước khi đổi xe và sau một thời gian sử dụng, em thấy, nếu chạy trong phố sự khác biệt là không có. Tuy nhiên, nếu chạy đường trường nhiều, Cam cách âm tốt hơn Venza cụ nhé. Có một số lý do cho vụ này như vành Cam là 16 còn vành Venza là vành to 19" cho bản 2.7 và 20" cho bản 3.5. Còn so sánh với CRV thì em không chắc nên không dám comment, chỉ có điều là đều thua Cam hết ợ :D
Nói chung tổng kết lại, đọc qua về hoàn cảnh của cụ, mua xe cho gia đình (2 vợ chồng sử dụng chung) em nghĩ nếu chỉ trong Venza và CRV, em bỏ phiếu cho Venza. Như em đã phân tích trên chứ không phải vì đang sử dụng nên khen xe mình, nếu còn trẻ và mua xe đi 1 mình, em lại khuyên CRV ợ. Còn nếu cụ không thích, cụ cứ chọn Cam LE giúp em, em nghĩ là từ Civic lên Cam LE cũng đã có nhiều cái "khác" sướng hơn rồi đấy ạ.
Còn về vụ hay hỏng vặt hay sao ít thấy đăng ký chạy mới, em nghĩ thế này. Vụ hỏng vặt, cá nhân em thấy có 1 cái đúng là xe máy Honda ở VN và oto Toyota (các hãng khác em không bình luận) đúng là chỉ đổ xăng, thay dầu với chạy, hiếm khi hỏng hóc gì. Em lấy xe Venza về chỉ có lắp thêm mỗi HUD để hiển thị tốc độ Km thay vì miles, còn lại cứ đổ xăng chạy như Cam thôi. Chốt lại là 1 chữ "lành" cụ ạ! Còn sao ít xe mới, cụ check cái giá xe sau khi đăng ký mới xem giờ bao nhiêu $. Với tầm tiền đấy thật sự em nghĩ có quá nhiều lựa chọn hay hơn, đương nhiên Ven không còn lợi thế cạnh tranh. 1 điểm nhỏ nữa là Venza là mẫu mới của toy, ngay cả thiết kế ngoại thất cũng còn bị tranh luận nhiều. Vì thế nên người khen kẻ chê nhiều, cụ nào thích thì múc thôi, nhiều cụ vẫn chê là xe nhà quê, cũng không tránh được. Đến X6 em thấy đẹp thế còn nhiều người vẫn bẩu xấu cụ ợ:P
Đôi lời hi vọng giúp cụ đưa ra được quyết định. Em thấy cụ có vẻ mất công tham khảo nhiều và rất quan tâm. Thân.

xedapom

Xe tải
thank bác mr new nhiều,e vừa mời bác 1 ly xong!bác hội trưởng đùa mà e cứ tưởng thật!Vì chuyện Venza bị chê cũng nhiều,mà bác hội trưởng vào phán 1 câu,thì ai mà chẳng tin kia chứ?!
Bác new ơi,cho e hỏi cái lỗi thước lái kêu lục cục đó của Venza có khắc phục đc k bác?!cách âm của Venza và CRV chênh lệch nhiều k?!bx e thì mê Venza lắm(về kiểu dáng thì e cũng thích Venza nhìn đẹp và sang,chứ k già như Camry),nhưng e là ng cầm lái nên e cũng bị phân vân nhiều mẫu xe khác bác ah!đúng ra e tính mua Venza mới với hy vọng đời mới nó khác phục đc các nhược điểm của đời cũ nhưng giá xe mới Venza cao quá,ngang với RX350 chạy lướt mất rùi và nằm ngoài khả năng e....!Loa JBL trên Venza nghe hình như k hay bằng loa thường trên Mer C phải k Bác....

hieu1907

Xe tăng
thank bác mr new nhiều,e vừa mời bác 1 ly xong!bác hội trưởng đùa mà e cứ tưởng thật!Vì chuyện Venza bị chê cũng nhiều,mà bác hội trưởng vào phán 1 câu,thì ai mà chẳng tin kia chứ?!
Bác new ơi,cho e hỏi cái lỗi thước lái kêu lục cục đó của Venza có khắc phục đc k bác?!cách âm của Venza và CRV chênh lệch nhiều k?!bx e thì mê Venza lắm(về kiểu dáng thì e cũng thích Venza nhìn đẹp và sang,chứ k già như Camry),nhưng e là ng cầm lái nên e cũng bị phân vân nhiều mẫu xe khác bác ah!đúng ra e tính mua Venza mới với hy vọng đời mới nó khác phục đc các nhược điểm của đời cũ nhưng giá xe mới Venza cao quá,ngang với RX350 chạy lướt mất rùi và nằm ngoài khả năng e....!Loa JBL trên Venza nghe hình như k hay bằng loa thường trên Mer C phải k Bác....
cụ mua đi rồi vào hội venza được giải quyết tất. chả có cai lỗi gì cả. chỉ lỗi là nặng tiền thôi.

Chỉnh sửa cuối:

mr new

Xe tải
Vụ thước lái của Venza em có nghe qua. Em cũng thấy tay lái có cảm giác hơi khác so với Cam, em không biết tả chính xác thế nào, nhưng đại khái khi đánh tay lái mạnh sang bên nào thì cảm giác nặng nặng bên đấy. Chỉ là cảm giác thôi nên em không dám chắc, vẫn sử dụng bình thường cụ ạ.
So sánh giữa Venza với CRV thì vì em chưa chạy CRV đường trường nên không dám nhận xét, chạy trong phố thì như comment trên của em. Như nhau cụ nhé.
Loa JBL thì phải bản full mới có, xe em lại chỉ "suýt full" nên không biết nó như nào mà nhận xét với cụ:D
Nói chung mua xe thì 9 người 10 ý, cụ nên tham khảo thôi, phải đi lái thử, thấy hợp lý thì máu quyết cho nhanh chứ đẽo cày giữa đường mệt lắm ợ. Nếu cụ mua xe 2nd thì không lo lắm đâu, chạy 1 thời gian thấy không ưng thì thay cũng không mất giá nhiều như xe mới. Em nghĩ tầm tiền của cụ là quá thoải mái trong thời buổi này rồi. Chúc cụ chọn được xe như ý!

nolovetoday

Xe tải
Loa Mer C em chưa nghe nên ko ý kiến. Loa JBL bản Full của Venza nghe hay mà, công suất cũng hơn 600W. Tốt nhất là cụ cứ ngồi thử xe 2 xe, mang 1 cd hịn, bật cùng 1 bài rồi nghe thôi:D Xe em mặc dù được 2 năm nhưng đi mới được gần 10k miles, chưa thấy vấn đề gì, mỗi lỗi cứ signal đánh lái là kêu cục cục thôi (lúc kêu lúc ko :)) )

xedapom

Xe tải
thank bác góp ý,e mời bác 1 ly vodka...:">

hieu1907

Xe tăng
khai phá cái box này là ông ales mà ông xedapom cứ như kiểu box của ống ý

xedapom

Xe tải
khai phá cái box này là ông ales mà ông xedapom cứ như kiểu box của ống ý
e mời bác 1 ly cho đông vui.....:))
nói chung kiểu dáng Venza e nhìn mãi mà chẳng thấy nó xấu đi,dù là nó ra 4 5 năm rùi hix!sao mà đẹp và sang quá....

Chỉnh sửa cuối:

vietnamese87tn

Xe tải
Em đi thử CRV của ông anh rồi, 2010, em chạy venza quen rồi nên khi lái CRV em phải... NGHIẾN RĂNG BẺ LÁI. Nặng kinh khủng.

lexus_bk

Xe điện
nói về venza, chỉ có thể nói là đẹp là rộng. còn nhược thì vô số, toàn nhược cái to. xe ọp ẹp, tay lái không thật, quá nhẹ, trợ lực điện hay bị lỗi cột lái( lỗi này e sửa đc, bảo hành ko bị lại). chân ga quá bốc đoạn đầu, đi rất khó chịu, đi cứ như mát xa chân, không êm ái và đầm như cam

_Black_Jack_

Xe buýt
nói về venza, chỉ có thể nói là đẹp là rộng. còn nhược thì vô số, toàn nhược cái to. xe ọp ẹp, tay lái không thật, quá nhẹ, trợ lực điện hay bị lỗi cột lái( lỗi này e sửa đc, bảo hành ko bị lại). chân ga quá bốc đoạn đầu, đi rất khó chịu, đi cứ như mát xa chân, không êm ái và đầm như cam
1. Xe ọp ẹp - em đồng ý với bác.:D.Đồ nhựa lởm nên ọp ẹp.:D
2. Tay lái nhẹ - Theo em nó là ưu điểm đấy chứ ạ,xe to mà vào phố xoay trở vẫn ngon lắm, giờ mà cho em lái mấy xe trợ lực dầu thấy nặng kinh khủng.:D
3. Lỗi cột lái - Xe em chưa dính nên chưa biết nó bị sao,nhưng mà bác sửa được là ok roài.:D
4 Chân ga bốc đoạn đầu - Theo em chắc bác chưa quen thôi,còn chân ga của em Ven này em thấy nặng đấy chứ,đang đi Ven mà nhẩy sang Kia-Hyundai là em toàn phải nhè nhẹ chân ga ngay vì nó nhẹ quá,toàn dẫm quá đà,ông chú em đi Kia sang đi xe em toàn chê chân ga nặng.:D
Thêm 1 cái ưu nữa của Venza là góc lái rộng (hay là cái gì em cũng ko biết gọi thế nào cho chuẩn :D) .Cụ thể là con Venza xoay vô lăng tối đa 1 bên được 2 vòng thì con Kia Caren xoay được có 1,5 vòng.Vì thế nên tuy to nhưng Venza quay đầu,xoay trở cũng rất dễ.:D

unseen

Xe đạp
Em đang đi venza 2010 2.7, bản gần full. Đến giờ e mới đi có 26,000m.
Em đã chạy nhiều Q7 3.6 lẫn 4.2. Thật sự mà nói thì e thấy venza chạy sướng hơn nhiều. Ghế ngồi ko thấp như sedan, mà cũng ko cao như Q7. Máy êm hơn nhiều, tăng tốc thì Q7 4.2 hơn 1 chút còn 3.6 thì e thấy ngang nhau. Điều hòa cực mát, HN nóng 42 độ, chỉ cần mở 21 độ là lạnh teo buggi. Q7 thì điều hòa e thấy ko mát lắm. Độ ồn và cách âm thì e thấy Q7 tốt hơn 1 tẹo thôi. Túm lại chỉ có đổ xăng và lượn. Nội thất cực rộng, to hơn Q7 và GL, cửa panorama làm cho khoang sau cực thoáng, rộng..........

Em đã dùng em nó 3 năm rồi, e hoàn toàn hài lòng. Nhưng em đang muốn đổi xe khác để trải nghiệm.

dat.quangha

Đi bộ
e moi tậu con venza duoc 4 tháng roi.xe rất là thoải mái và sang trọng.động cơ cũng chắc lắm.âm thanh nghe đỉnh luôn.nói chung la good day cac bac ak