Có nên mua toyota venza???

vietnamese87tn

Xe tải
nói về venza, chỉ có thể nói là đẹp là rộng. còn nhược thì vô số, toàn nhược cái to. xe ọp ẹp, tay lái không thật, quá nhẹ, trợ lực điện hay bị lỗi cột lái( lỗi này e sửa đc, bảo hành ko bị lại). chân ga quá bốc đoạn đầu, đi rất khó chịu, đi cứ như mát xa chân, không êm ái và đầm như cam
Cái đo đỏ là cải tiến về kỹ thuật cụ ợ. Em từng chạy ỈN, MORNING, VIOS, Civic rồi, mỗi VENZA là em thấy sướng nhất. Hôm qua ra sân bay chờ người thân, em hạ hàng ghế sau ra, nằm rộng rãi như cái giường ở nhà, mở loa JBL nghe nhạc.... Sướng như ở nhà.

Cụ khen em nó rộng, lại chê em nó to. Em chả hiểu ý cụ :|

xedapom

Xe tải
Cái đo đỏ là cải tiến về kỹ thuật cụ ợ. Em từng chạy ỈN, MORNING, VIOS, Civic rồi, mỗi VENZA là em thấy sướng nhất. Hôm qua ra sân bay chờ người thân, em hạ hàng ghế sau ra, nằm rộng rãi như cái giường ở nhà, mở loa JBL nghe nhạc.... Sướng như ở nhà.

bản Venza 2013 nó có thay đổi j mới k các bác!chi tiết nhựa trên xe có đc khắc phục lại để k op ẹp như Bác kia nói k?..

hanvenza

Xe hơi
Thưa với các cụ từ năm 2013 Venza được đưa vào dòng xe xuất khẩu chủ đạo của Toyota US. Sơ bộ riêng thị trường Nga và Ukraine hiện nay mỗi năm nhập khoảng 5,000 chiếc Venza ( hình như hơn cả lượng Camry tiêu thụ tại VN)

hieu1907

Xe tăng
Các bác đi venza chui ở đâu ra đông như quân nguyên. Thế mà hội venza có mỗi 9 mống

Tourcare

Xe tăng
Em tìm mãi chả được con Ven nào, chứ không thì hội chắc chắn đã có 10 mống :))
Các bác đi venza chui ở đâu ra đông như quân nguyên. Thế mà hội venza có mỗi 9 mống

xedapom

Xe tải
Thưa với các cụ từ năm 2013 Venza được đưa vào dòng xe xuất khẩu chủ đạo của Toyota US. Sơ bộ riêng thị trường Nga và Ukraine hiện nay mỗi năm nhập khoảng 5,000 chiếc Venza ( hình như hơn cả lượng Camry tiêu thụ tại VN)
dòng 2013 có nâng cấp j khác ngoài đèn Led k bác?chi tiết nhựa trên xe có đc thay thế bằng nhựa đắt tiền hơn k?!thấy các salon rao toàn trên 2 tỷ.

fordfiesta

Xe tải
cụ có 900 mà đòi mua venza chác không thành công rồi,

ptt6899

Xe đạp
Cho em hỏi 1 câu hỏi ngu này: Venza 2.7 và Highlander 2.7 2011 dài gần ngang nhau, rộng 1905 và 1910, 2lander cao hơn xíu, nội thất rộng rãi, option ngon, gầm 2lander cao hơn 15mm, ngoại thất 2 xe đều đẹp, đều to, đều hầm hố. Nhưng: 2lander 7 chỗ, Venza 5 chỗ và quan trọng là 2 xe bằng tiền nhau. Vậy theo các bác thì tâm lý chung sẽ chọn mua xe nào??? Em nghĩ đó là lý do vì sao ít người đi Venza :( ko biết có đúng ko.
Bản thân em chưa được lái thử Venza bao giờ. Em chỉ sử dụng Highlander 2011 SE vài tháng của ông cậu và em thấy nếu bảo em chọn 2 con trên em chọn con High này. Xe chạy bốc, vọt tốc nhanh, ghế ngồi cao, tầm nhìn rộng, khoang lái + giữa và hàng ghế 3 đều rất rộng, ngồi cực kỳ thoải mái. Bên cạnh đó, tay lái nhẹ, chạy 100km/h Pháp Vân ko hề bồng bềnh, chòng chành, ko ồn tý nào @@ Đó là cảm nhận của em. Sau vài tháng lái con này em đã hiểu vì sao con này lọt top 10 con SUV tốt nhất nước Mỹ.
1 số ý kiến của em, còn hạn hẹp, mong các cụ chỉ giáo. ^^

xedapom

Xe tải
Cho em hỏi 1 câu hỏi ngu này: Venza 2.7 và Highlander 2.7 2011 dài gần ngang nhau, rộng 1905 và 1910, 2lander cao hơn xíu, nội thất rộng rãi, option ngon, gầm 2lander cao hơn 15mm, ngoại thất 2 xe đều đẹp, đều to, đều hầm hố. Nhưng: 2lander 7 chỗ, Venza 5 chỗ và quan trọng là 2 xe bằng tiền nhau. Vậy theo các bác thì tâm lý chung sẽ chọn mua xe nào??? Em nghĩ đó là lý do vì sao ít người đi Venza :( ko biết có đúng ko.
Bản thân em chưa được lái thử Venza bao giờ. Em chỉ sử dụng Highlander 2011 SE vài tháng của ông cậu và em thấy nếu bảo em chọn 2 con trên em chọn con High này. Xe chạy bốc, vọt tốc nhanh, ghế ngồi cao, tầm nhìn rộng, khoang lái + giữa và hàng ghế 3 đều rất rộng, ngồi cực kỳ thoải mái. Bên cạnh đó, tay lái nhẹ, chạy 100km/h Pháp Vân ko hề bồng bềnh, chòng chành, ko ồn tý nào @@ Đó là cảm nhận của em. Sau vài tháng lái con này em đã hiểu vì sao con này lọt top 10 con SUV tốt nhất nước Mỹ.
theo cảm nhận của e thì con Venza ngoại thất đẹp hơn!Venza có thể đem đi uống cà phê,cho bà Cả đi shopping,...còn 2lander giống 1 xe phục vụ đi lại là chính,nhất là những chuyến đi xa,còn đi uống cafe,đi dạo,đi shopping có vẻ k hợp lắm!Venza nó bán k chạy vì có nhiều thông tin nói nó bị lỗi thước lái,chạy bồng bềnh,tay lái k thật?Nên làm cho mọi ng chùn tay khi mua e nó....
Mong a e đang chạy Venza chia sẽ nhiều kinh nghiệm khi sử dụng để những ai quan tâm về em nó an tâm chi tiền cưới em nó về....

stone_lamp

Xe điện
Rất muốn hóng thớt này, en rất khoái dáng con Venza, rộng rãi, to đùng ngã ngửa, bề ngang mét 9 thuộc vào loại khủng bố, cơ mà luôn băn khoăn tại sao ít người đi Venza thế, các cụ đi xe này nhiều có kinh nghiệm vào chỉ giáo cái
Ít người đi rồi sẽ đông, vì đó là Toy của QUang Dũng mà cụ. Em trêu thôi, em nghĩ là các cụ đi venz sẽ cảm nhận nó hay thế nào, đừng nghe thiên hạ nói linh tinh.

RAVA

Xe ba gác
-Làm gì có chuyện giá HL lại bằng với VZ, giá ở bển đã đắt hơn rồi, vấn đề là so bản nào với bản nào thôi. Ngày trước khi HL chỉ có bản máy 3.5 thì nó cũng ko bán chạy lắm đâu, từ hồi Toy nó ra bản máy 2.7 và facelift 1 tý thì dân mình mua nhiều hơn, khi đó thì mode VZ cũng đi xuống nhiều rồi. Cá nhân em thì thích HL hơn vì VZ hơi thấp, tuy to rộng chả kém mấy so với HL nhưng chỉ có 5 chỗ.

Kun.No1

Xe đạp
Cụ ơi! Cụ cứ đọc bài trong box Venza kỹ vào là sẽ quyết được ngay. Em không định comment nhưng thấy cụ chủ tịch với cụ Vua_luoi trêu ác quá mà một số cụ không nhận ra, tưởng các cụ ấy comment thật lòng thì nguy.
Em chia sẻ ít kinh nghiệm của em cho cụ vậy. Trước giờ gia đình em cũng chạy vài đời xe, nhưng chủ yếu là Camry thôi. Sau đó mới bán đi để đổi lên Venza. Hiện giờ đang chạy Venza 2.7 đời 2009, đăng ký 2010 (30X) chưa phải bản full nhưng cũng "suýt" vì còn thiếu 1 vài option :P. Xe của em trước là của chị vợ 1 đồng chí có điều kiện ở Ninh Bình lái nên cũng chưa chạy nhiều lắm, lúc em lấy về ODO mới suýt soát 2 vạn miles. Em lấy 1 tháng trước Tết âm, giá là 1,2 tỏi để cụ tham khảo (tránh bị cụ chủ tịch vs các cụ khác trêu ác:D)
Theo cảm nhận của em, ghế ngồi rộng rãi, cao thoáng hơn Cam, dù nhà em ngồi Cam cũng đã khá thoải mái rồi. Lý do thì em check thông số, em này dài same same Cam nhưng rộng hơn 10 phân, tuy không phải SUV nhưng gầm khá cao, vì thế cảm giác của người ngồi lái thoải mái hơn nhiều. Em đi bản 2.7 nhưng cũng đủ bốc để vọt lúc cần, xăng cộ thì không chênh nhiều so với Cam2.4 hoặc Cam Đài 2.0 (chắc do cùng mác Toyota). Về cảm giác lái thì em phải nói luôn, vì đây cũng là một cái xe mác Toyota nên cụ không nên so sánh với Audi, Mer hay BMW (dù mua mới nó có thể cùng tầm tiền với mấy xe này), Toy lúc nào cũng là xe ở phân khúc bình dân, không phải xe sang như mấy hãng em vừa kể trên. Em chỉ so sánh với Cam thôi, điểm chung là vô lăng nhẹ, bồng bềnh và nếu đã lái mấy mẫu xe Đức kia rồi thì sẽ thấy không thật tay, chắc chắn là không bằng. Có điều vì thế nên nếu cụ lái trong phố thì tay lái cũng nhẹ nhàng và dễ điều khiển, phù hợp với chị em. Mố điểm này em không biết có nhận xét cá nhân không nhưng em cảm thấy tay lái của Venza còn nhẹ hơn cả Cam! Em không sở hữu CRV nhưng đã chạy xe của bạn khá nhiều, cá nhân em thích cảm giác lái của CRV hơn. Vì thế nếu cụ là thanh niên vần vò 1 mình thì em nghĩ nên cân nhắc điều này.
Thêm nữa, về khoản cách âm, vụ này em cũng đã đọc review trước khi đổi xe và sau một thời gian sử dụng, em thấy, nếu chạy trong phố sự khác biệt là không có. Tuy nhiên, nếu chạy đường trường nhiều, Cam cách âm tốt hơn Venza cụ nhé. Có một số lý do cho vụ này như vành Cam là 16 còn vành Venza là vành to 19" cho bản 2.7 và 20" cho bản 3.5. Còn so sánh với CRV thì em không chắc nên không dám comment, chỉ có điều là đều thua Cam hết ợ :D
Nói chung tổng kết lại, đọc qua về hoàn cảnh của cụ, mua xe cho gia đình (2 vợ chồng sử dụng chung) em nghĩ nếu chỉ trong Venza và CRV, em bỏ phiếu cho Venza. Như em đã phân tích trên chứ không phải vì đang sử dụng nên khen xe mình, nếu còn trẻ và mua xe đi 1 mình, em lại khuyên CRV ợ. Còn nếu cụ không thích, cụ cứ chọn Cam LE giúp em, em nghĩ là từ Civic lên Cam LE cũng đã có nhiều cái "khác" sướng hơn rồi đấy ạ.
Còn về vụ hay hỏng vặt hay sao ít thấy đăng ký chạy mới, em nghĩ thế này. Vụ hỏng vặt, cá nhân em thấy có 1 cái đúng là xe máy Honda ở VN và oto Toyota (các hãng khác em không bình luận) đúng là chỉ đổ xăng, thay dầu với chạy, hiếm khi hỏng hóc gì. Em lấy xe Venza về chỉ có lắp thêm mỗi HUD để hiển thị tốc độ Km thay vì miles, còn lại cứ đổ xăng chạy như Cam thôi. Chốt lại là 1 chữ "lành" cụ ạ! Còn sao ít xe mới, cụ check cái giá xe sau khi đăng ký mới xem giờ bao nhiêu $. Với tầm tiền đấy thật sự em nghĩ có quá nhiều lựa chọn hay hơn, đương nhiên Ven không còn lợi thế cạnh tranh. 1 điểm nhỏ nữa là Venza là mẫu mới của toy, ngay cả thiết kế ngoại thất cũng còn bị tranh luận nhiều. Vì thế nên người khen kẻ chê nhiều, cụ nào thích thì múc thôi, nhiều cụ vẫn chê là xe nhà quê, cũng không tránh được. Đến X6 em thấy đẹp thế còn nhiều người vẫn bẩu xấu cụ ợ:P
Đôi lời hi vọng giúp cụ đưa ra được quyết định. Em thấy cụ có vẻ mất công tham khảo nhiều và rất quan tâm. Thân.
1 vok tặng bác :)

lexus_bk

Xe điện

ý em lỗi lớn( to là lớn) chứ ko phải chê nó to. cụ nào thích venza em đồ là rất ít chạy xe. em nói thật các cụ đừng tự ái, cũng là trợ lực điện chỉ có venza là chán ốm, chứ rx350 cũng vậy nhưng đi đỡ hơn nhiều. hay như ls460 cũng là trợ lực điện. loa gọi là jbl cho nó sang chứ nghe quá thường. đc mỗi cái giường là em kết giống cụ. cụ nào unlike e comment, các cụ nhớ đi xe thêm 10 năm nữa, đổi nhiều loại, xem có cảm nhận giống em ko

lexus_bk

Xe điện
highlander con này ổn cụ ạ..

xedapom

Xe tải
highlander con này ổn cụ ạ..
e khó hiểu ở chỗ 2 con này cùng 1 hãng,tại sao cảm giác lái khác nhau quá?1 con đc khen,còn 1 con thì bị chê(TOY cảm giác lái k đc đánh giá cao,nhưng riêng VZ thì e thấy bị mọi ng chê hơi nhiều),VZ ra cũng 4 5 năm rồi,sao nó k khắc phục đc những nhược điểm cố hữu đã đc mọi ng chỉ ra?!
Và 1 câu hỏi lớn là nếu thật sự tệ vậy tại sao nó vẫn đạt chuẩn để lọt vào thị trường Mỹ?1 thị trường rất khắc khe với tất cả sản phẩm....

ptt6899

Xe đạp
-Làm gì có chuyện giá HL lại bằng với VZ, giá ở bển đã đắt hơn rồi, vấn đề là so bản nào với bản nào thôi. Ngày trước khi HL chỉ có bản máy 3.5 thì nó cũng ko bán chạy lắm đâu, từ hồi Toy nó ra bản máy 2.7 và facelift 1 tý thì dân mình mua nhiều hơn, khi đó thì mode VZ cũng đi xuống nhiều rồi. Cá nhân em thì thích HL hơn vì VZ hơi thấp, tuy to rộng chả kém mấy so với HL nhưng chỉ có 5 chỗ.
Thì em nghĩ rằng trong khoảng 2 năm trở lại đây, nếu như cụ nào đủ cơ lên Venza thì với 1 số ưu điểm của HL em nghĩ sẽ ráng lên 1 xíu nữa để lên HL luôn, vả lại, Venza giá 80K nhưng khi đăng ký xong cũng độn lên 93K - 95K cũng rưa rứa HL 2.7 mà :P
Với cả em thấy nhiều người cũng chê Vz nhiều nên chắc các cụ tính mua Vz cũng chùn tay =.=!

nolovetoday

Xe tải
Chán nhỉ, em đi thấy chán lắm, đễn nối chán ko muốn bán...chỉ muốn đi, hehe. Loa JBL 13 cái mà nghe thường thì chắc phải tai trâu hoặc toàn ngồi xe hịn hơn hoặc down nhạc chất lượng kém.

hieu1907

Xe tăng
Thì em nghĩ rằng trong khoảng 2 năm trở lại đây, nếu như cụ nào đủ cơ lên Venza thì với 1 số ưu điểm của HL em nghĩ sẽ ráng lên 1 xíu nữa để lên HL luôn, vả lại, Venza giá 80K nhưng khi đăng ký xong cũng độn lên 93K - 95K cũng rưa rứa HL 2.7 mà :P
Với cả em thấy nhiều người cũng chê Vz nhiều nên chắc các cụ tính mua Vz cũng chùn tay =.=!
đem so HL với VZ chỉ có người giời mới đem so sánh thôi. mục đích của nhà SX là HL thiên về offroad cảm giác lái, còn VZ thiên về nội thất lướt phố thỉnh thoảng đi ngoại thành. bác so một câu nội thất VZ bằng nội thất HL đùng là không hiểu gì về xe. HL làm gì có điều hòa tự động trừ bản Limited (bản này gần như không có ở việt nam), làm gì có tất cả các cửa kính lên xuống tự động, cửa sổ paranoma, loa JBL cộng màn hình navi, nói chung nội thất HL so với VZ là không có cửa. còn ngoại thất thì miễn bàn luôn, HL dành cho chủ lò gạch, chủ mỏ than, chủ thầu xây dựng, còn VZ dành cho dân công sở, thành phố.

RAVA

Xe ba gác
đem so HL với VZ chỉ có người giời mới đem so sánh thôi. mục đích của nhà SX là HL thiên về offroad cảm giác lái, còn VZ thiên về nội thất lướt phố thỉnh thoảng đi ngoại thành. bác so một câu nội thất VZ bằng nội thất HL đùng là không hiểu gì về xe. HL làm gì có điều hòa tự động trừ bản Limited (bản này gần như không có ở việt nam), làm gì có tất cả các cửa kính lên xuống tự động, cửa sổ paranoma, loa JBL cộng màn hình navi, nói chung nội thất HL so với VZ là không có cửa. còn ngoại thất thì miễn bàn luôn, HL dành cho chủ lò gạch, chủ mỏ than, chủ thầu xây dựng, còn VZ dành cho dân công sở, thành phố.
-Bác bênh VZ hơi quá, ngoài cái cửa nóc panorama và 2 cái ống xả 2 bên (bản 3.5) ra thì chả có cái gì VZ có mà HL ko có cả, VZ bản base thì cũng chả có ĐH 2 vùng đâu, HL còn hơn cái giàn ĐH đấy. Còn HL hay VZ thì cũng cùng 1 giuộc cả, đều là crossover, chủ thầu xd hay chủ mỏ nó đi suv như FT, Prado, Land kia, chứ mấy con máy ngang cầu trước kể cả 4WD thì cũng chỉ đi chơi thôi, chứ đi cày thì hơi kém!