Có nên mua nhà khu Ngõ Chợ Khâm Thiên ko?

anhlv.vn

Xe tải
Khoảng 10 năm trước trong các góc ngõ nhỏ đầy kim tiêm, giờ không biết đỡ nhiều chưa :(
Đúng như cụ nói, nhưng giờ không còn thằng nào sống nữa để mà tiếp tục dùng kim tiêm. (Thế hệ 7x, đầu 8x đứa nào nghiện thì tầm này xanh cỏ rồi)

Em ko ở đây nhưng cũng nghe đồn là dân trí kém. Khu đấy bây giờ lưu manh còn nhiều, e sợ ở hơi phức tạp.
Ý kiến e thôi chứ bác chọn đc nhà đẹp giá rẻ, k chung đụng vs hàng xóm, về xây tường rào cẩn thận là ở ngon!
Ở đâu cùng có người lọ người chai cụ ah ( ví dụ Time City cũng đâu phải ai cũng dân trí cao đâu ...). Xã hội bây giờ làm j còn lưu manh nhiều đâu cụ.

Gentra hn

Xe buýt
Em xinh ra và lớn lên ở khu ngõ chợ này.

Có thời điểm nhiều tệ nạn đúng như cụ chủ theard nói, nhưng thời điểm đó đã qua lâu rồi.
Chuẩn, đúng như cụ nói.

misshomevn

Xe tải
Không phải tự nhiên mà giá nó lại rẻ. Vì tương lai con trẻ không nên mua chỗ đó dù giá chỉ bằng 1/3 chỗ khác. Sáng dậy có đống cái kim tiêm dính máu vứt trước cổng nhà thì ngán lắm. Cãi vã về lấn chiếm lối đi chung, rất hại sức khỏe tinh thần.
Đúng như cụ nói ko phải tự nhiên nó rẻ hơn hẳn Đê La Thành hay tôn đức Thắng dù cũng gần sát nhau thôi. Kim tiêm thì e chưa thấy nhưng xe cộ lấn chiếm lối đi chung và riêng thì có rồi
Cơ bản em thấy chủ nhà nó down giá mạnh quá nên cũng suy nghĩ
Vợ em bảo thôi bỏ qua cái nhà ngõ chợ này rồi. Mà nếu nó down giá nữa thì e liều mua rồi cho thuê thôi chứ cùn xd là nơi an cư lạc nghiệp

misshomevn

Xe tải
Đất khu khâm thiên ngày xưa toàn bom đạn nhiều người thương vong (nghe các cụ cao tuổi). Mình có anh bạn ở khâm thiên đăng bán mấy tháng mà chưa xong, giá rẻ, nhà rộng
Cụ tham khảo xem sao, tuy nhiên tuỳ khu vực khâm thiên
Em thì nghĩ khu ngõ chợ có được có chỗ ko nhưng mặt bằng chung thì thấy bảo đa số là ko ổn lắm
Em Thấy cụ nói đúng như cụ là người xinh ra và lớn lên ở khu này vậy.

Cụ nói đúng các nội dung trên nhưng là khoảng từ năm 1998 đến 2005.

Giờ thì khác rồi cụ ạ.

Các nội dung cụ nói đều ngược lại rồi.

Theo Tôi cụ nên tìm nhà trong ngõ "cụt", ngắn.
Sorry 1 số cụ nhà ở khu vực ngõ chợ nếu có gì ko phải mong các cụ bỏ qua cho e ko có ý đánh đồng vì ở đâu cũng có ng này người kia
Hiện tại E cũng tìm dc cái nhà đi ngắn thôi ko sâu quá ngõ cũng cụt luôn giá khá hợp lý theo cảm nhận
Chính vì e ko cập nhật cũng như ko nắm dc tình hình cụ thể khu ngõ chợ KT nên mới phải đi hỏi
Cái trc mắt em thấy hiện tại khi xem nhà là 4 hàng xóm với cái 4 nhà rất nhỏ diện tích tầm 10-15m2 1sàn trong khi nhân khẩu cũng đông nên xe máy để tràn hết lối đi trước cửa cái nhà em định mua là 37m2 rộng nhất ở quanh mấy nhà đó

anhlv.vn

Xe tải
Em thì nghĩ khu ngõ chợ có được có chỗ ko nhưng mặt bằng chung thì thấy bảo đa số là ko ổn lắm

Sorry 1 số cụ nhà ở khu vực ngõ chợ nếu có gì ko phải mong các cụ bỏ qua cho e ko có ý đánh đồng vì ở đâu cũng có ng này người kia
Hiện tại E cũng tìm dc cái nhà đi ngắn thôi ko sâu quá ngõ cũng cụt luôn giá khá hợp lý theo cảm nhận
Chính vì e ko cập nhật cũng như ko nắm dc tình hình cụ thể khu ngõ chợ KT nên mới phải đi hỏi
Cái trc mắt em thấy hiện tại khi xem nhà là 4 hàng xóm với cái 4 nhà rất nhỏ diện tích tầm 10-15m2 1sàn trong khi nhân khẩu cũng đông nên xe máy để tràn hết lối đi trước cửa cái nhà em định mua là 37m2 rộng nhất ở quanh mấy nhà đó
Như vậy cụ check kỹ xem số đỏ thế nào, đã tách chưa. 4 cái nhà kia chắc chắn là chưa có số vì diện tích quá nhỏ.

Theo em thì ở đâu quen đó thôi, quan trọng là tiện đi lại cho con cái học hành, cho mình và bà xã đi làm.

misshomevn

Xe tải
Như vậy cụ check kỹ xem số đỏ thế nào, đã tách chưa. 4 cái nhà kia chắc chắn là chưa có số vì diện tích quá nhỏ.
Theo em thì ở đâu quen đó thôi, quan trọng là tiện đi lại cho con cái học hành, cho mình và bà xã đi làm.
Sổ đỏ ổn cụ ah
Cái nhà em định mua 37m2 mà chỉ lăn tăn nhất vẫn là vụ hàng xóm kia thôi (chủ nhà thì khăng khăng khẳng định là hàng xóm k có vấn đề gì an ninh khi e ở thì tốt còn sau này a mua thì e cũng k biết được @)
Bây giờ em đang chung kết giá cuối nếu dc thì mua Liều vậy nhiều lúc may hơn khôn ^

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ chợ nổi tiếng 1 thời, cùng khu vực với bộ đội ga, linh quang, văn hương, lương sử...
Nhưng bây giờ cũng ko đến nỗi đây, dân tứ xứ dọn đến ở cũng nhiều, nghiệp ngập đều ra đi cả rồi, gái gú chính quyền làm gắt nên cũng dạt ra chỗ khác hết. Nhưng nói chung là dân trí vẫn thấp, buôn bán nhỏ lẻ là chính, văn hóa làng xóm vẫn nặng.
Cụ cứ la cà quán nước vài buổi làm quen không khí chém gió tưng bừng giao lưu giao kéo thử xem, em thì em thấy chả vấn đề gì lắm, sống đâu quen đấy thôi cụ ạ. Nếu cụ cứ sống tử tế đàng hoàng, ko động đến ai thì ngta sẽ ko động đến cụ. Nếu có hiện tượng bị bắt nạt thì nên nói chuyện thẳng thắn, tuyệt đối ko đc sợ hay nhún nhường. Cơ bản đã là người thì thằng nào cũng sợ chết kể cả dân xã hội, chỉ cần 1 lần "chơi tới bến" là bộ đội xóm sẽ kiêng cái mặt cụ ra ngay thôi.
Còn về phần âm thì em chịu, hên sui thôi ạ. Nhưng đúng là khu này âm khí vẫn còn nặng.

Chỉnh sửa cuối:

kangongjin

Xe tải
cụ sợ nhiều thứ quá thì ko nên mua

dzungvn79

Xe tải
Mua là mang nợ đấy cụ

Red2010

Xe điện
Ngày xưa khu này nổi tiếng top đầu ở HN về tệ nạn. Em nghĩ giờ cũng đỡ nhiều rồi, cơ mà vẫn còn chút tàn dư.

TECHN

Xe tải
Ở đâu cũng có người nọ người kia thôi cụ, cơ bản nhất mua nhà nó hợp với sinh hoạt của gia đình là được

Giadoianvung

Xe tải
Cụ thấy khu này 10 năm trc và bây giờ thế nào, thay đổi rất nhiều đúng ko ạ. Trên em thâý cụ có hướng mua rồi cho thuê, cụ nên mua theo kế hoạch đấy, ngoảnh đi ngoảnh lại thêm 10 năm, dân trí thay đổi theo chiều hướng tốt nhanh lắm. Lúc đó cụ vừa có lãi, vì lúc mua giá thấp, vừa chả còn mấy cái sợ.

misshomevn

Xe tải
Cụ thấy khu này 10 năm trc và bây giờ thế nào, thay đổi rất nhiều đúng ko ạ. Trên em thâý cụ có hướng mua rồi cho thuê, cụ nên mua theo kế hoạch đấy, ngoảnh đi ngoảnh lại thêm 10 năm, dân trí thay đổi theo chiều hướng tốt nhanh lắm. Lúc đó cụ vừa có lãi, vì lúc mua giá thấp, vừa chả còn mấy cái sợ.
Vâng cụ đoán đúng ý em là mua rồi cho thuê chứ ko ở ngay.
Đúng là ngoảnh đi ngoảnh lại là vài năm dân trí thay đổi
...
Nhưng e quan sát kỹ mấy nhà xung quanh mấy lần rồi có thể dân trí thay đổi theo thời gian nhưng có thay đổi cũng chẳng đáng là bao nhiêu...
Mấy nhà đó ko khác khu ổ chuột phải nói là mấy nhà đó mới dọn đi được
Hôm qua đưa thầy U đi ngó qua lắc đầu luôn chê bẩn ổ chuột, dân chợ bua "rẻ cũng k mua sau này muốn bán cũng khó".
Rồi thì... "khi ta ở đất chỉ là nơi đất ở khi ta đi bỗng.mất hết cả đồ"

CHỐT LẠI LÀ VẪN THẤY SỢ

duckata

Xe đạp
chia sẻ của 1 người đã bán nhà ở ngõ chợ được 2 năm (2015):
trước mình ở ngõ 138, nhà 30m2, thiết kế rất đẹp, nhưng cuối cùng vẫn phải bán đi
ưu điểm: gần chợ, gần trung tâm, an ninh tốt (ngõ 138 nhé, ngõ khác mình k rõ)
nhược điểm: ẩm thấp (cái này rất ảnh hưởng đến sức khỏe của con), đông đúc, chật hẹp, 1 cái taxi vào ngõ là thôi rồi tắc, trong ngõ có 1 số thành phần bựa không đỡ được (may là ở ngách khác nhà mình)
vì tương lai con em chúng ta nên mình quyết chuyển, dù lỗ hơn 1 lít

ubisapro

Xe trâu
Hồi năm 99-2000, e vào trong ngõ này (cũng vào khá sâu), vừa đi vừa run. Giờ cho e ở free, e cũng chẳng dám vào ở:(

xedap shipper

Xe tải
Chào câc cụ OTF...
+ SỢ hàng xóm: cái này vợ chồng em đang sợ và lăn tăn nhất vì khu phố chợ nổi tiếng với đủ các loại tệ nạn (con nghiện, mại dâm, cứ điểm buôn ma túy, lô đề, cờ bạc, ...) .
+ SỢ văn hóa và giáo dục nói chung của phường Trung Phụng (nào là an ninh phường kém, trường học các cấp trong phường thì ko có học sinh học, các hộ hiền lành tý thì toàn xin đi nơi khác hoặc học rất ít)
Em ngày bé ở đó với bà ngoại, được khoảng 4 năm thì bố mẹ tha về ở chỗ khác. Là e thì xác định luôn ko bao giờ sinh sống ở cái khu đó luôn. Riêng mấy thứ e quote lại thì chuẩn hoàn toàn luôn. Đát khu đó rẻ, nhưng môi trường sống rất quan trọng, ảnh hưởng tới cả vài đời con cái sau này.
hehe, may thầy u em tha e đi sớm chứ ko chắc giờ cũng thành con nghiện lô đề cờ bạc ở đấy rồi :))

misshomevn

Xe tải
Em ngày bé ở đó với bà ngoại, được khoảng 4 năm thì bố mẹ tha về ở chỗ khác. Là e thì xác định luôn ko bao giờ sinh sống ở cái khu đó luôn. Riêng mấy thứ e quote lại thì chuẩn hoàn toàn luôn. Đát khu đó rẻ, nhưng môi trường sống rất quan trọng, ảnh hưởng tới cả vài đời con cái sau này.
hehe, may thầy u em tha e đi sớm chứ ko chắc giờ cũng thành con nghiện lô đề cờ bạc ở đấy rồi :))
Vâng mẹ vợ em bảo RẺ CŨNG KO ĐƯỢC MUA...
Em quan sát kỹ rồi xung quanh cái nhà e định mua toàn nhà siêu nhỏ thôi ko để xe dc trong nhà nên toàn để xe sang phần sân bên nhà mình định mua... xong lúc e hỏi "thế xe máy nhà này để đâu thì bảo để trong nhà ấy...## haizz"

Còn chuyện ngày xưa ông a vợ ở nhờ nhà ông a họ khu ngõ thổ quan khâm thiên mà quanh đó cũng toàn nhà nhỏ... Ngay sau khi ông chuyển đi dc 2 hôm thì tất cả đồ đạc nội thất trong nhà (bàn ghế, tủ lạnh, tivi,..) được dọn sạch theo y như chuyển nhà... trời biết hàng xóm biết...

Tổng kết là tạm dừng vô thời hạn việc mua nhà khu ngõ chợ khâm thiên này cho đến lúc hết SỢ