Có nên mua nhà khu Ngõ Chợ Khâm Thiên ko?

misshomevn

Xe tải
Chào câc cụ OTF...
Vợ chồng e đang tính mua 1 cái nhà ở khu ngõ chợ khâm thiên bên phía ngõ chẵn vì thấy giá khá hợp lý (theo cảm nhận thôi vì cũng đi xem nhà tham khảo 1 số khu vực khác rồi). Đến thời khắc quyết định mua thì vẫn hơi lăn tăn vì SỢ vài thứ sau:
+ SỢ vào quy hoạch là cái trước tiên (về cơ bản thì cái này em có thể đi hỏi hoặc đi check được nên có thể tạm bỏ qua cái sợ)
+ SỢ hàng xóm: cái này vợ chồng em đang sợ và lăn tăn nhất vì khu phố chợ nổi tiếng với đủ các loại tệ nạn (con nghiện, mại dâm, cứ điểm buôn ma túy, lô đề, cờ bạc, ...) . Mặt khác nữa thì hàng xóm bên cạnh toàn nhà diện tích siêu nhỏ (tầm 10-15m2) người thì lại đông, mới hôm đầu đi xem nhà đã dc tiếp xúc qua cái văn hóa khu ngõ chợ để xe máy tràn hết sân nhà mình định mua mà còn lớn giọng
+ SỢ văn hóa và giáo dục nói chung của phường Trung Phụng (nào là an ninh phường kém, trường học các cấp trong phường thì ko có học sinh học, các hộ hiền lành tý thì toàn xin đi nơi khác hoặc học rất ít)
+ SỢ âm khí hài cốt do thời chiến để lại (theo thông tin em dc nghe kể tìm hiểu thì khu ngõ chợ KT thời chiến bị đánh bom xác chết la liệt nên nếu mua cái nhà này đêm ngủ có dc xem phim ma ko, rồi liệu khi xây mới đào móng có động chạm mồ mả ai đó cõi âm ko?)
...
Tóm lại đại cương về Nỗi Sợ là thế
Cụ nào ở khu này hoặc có hiểu biết về khu này cho em lời khuyên xác thực về khu ngõ chợ tại thời điểm này với hoặc cụ nào biết các tụ điểm nóng ở 1 số ngõ ngách cụ thể thì càng tốt để nếu có mua e tránh ra. Em cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

TieuThin

Xe hơi
Theo em thì ko nên mua bác a, thứ nhất nhà trong ngõ chợ khâm thiên ẩm thấp lắm, dân trí ko cao, với lại dãy bên ngõ chợ hồi xưa bị B52 oánh, ở dưới vẫn còn nhiều hài cốt. Bác tham khảo xem phố khâm thiên kể cả nhà mặt đường giá cũng rẻ hơn sô với các phố khác

Red2010

Xe điện
Khoảng 10 năm trước trong các góc ngõ nhỏ đầy kim tiêm, giờ không biết đỡ nhiều chưa :(

Bắc GàHN

Xe tải
nghe kích thích nhỉ :) gặp em rẻ em vẫn mua tất.

mạnh đoàn

Xe buýt
Cụ sợ nhiều thứ thế thì không nên mua. Em ngán nhà ngõ nhỏ rồi, chó sủa mèo kêu inh tai nhức óc, chưa kể ko may có bịch rác rơi vãi trước cửa nhà thì hôm sau ăn đủ: nhắc nhở, chửi mắng của hàng xóm bản địa.

P_php

Xe máy
Em ko ở đây nhưng cũng nghe đồn là dân trí kém. Khu đấy bây giờ lưu manh còn nhiều, e sợ ở hơi phức tạp.
Ý kiến e thôi chứ bác chọn đc nhà đẹp giá rẻ, k chung đụng vs hàng xóm, về xây tường rào cẩn thận là ở ngon!

TieuThin

Xe hơi
Khu đấy hồi xưa nổi tiếng đầu gấu mà cụ, bây h buổi tối di lại vào ngõ đấy vẫn thấy sợ a

mdtmdtmdt

Xe hơi
Những yếu tố trên cụ liệt kê ra thì đã đủ để không nên mua rồi. Mua sau này lại sinh ra áy náy cụ ạ

HoangTrung1805

Xe hơi
Em cũng định mua ở đấy như cụ nhưng cuối cùng cũng suy nghĩ như cụ nên thôi lại tìm khu thanh xuân

lum..zzz

Xe điện
Chào câc cụ OTF!
Vợ chồng e tính mua đầu 1 cái nhà ở khu ngõ chợ khâm thiên bên ngõ chẵn vì thấy giá khá hợp lý (theo cảm nhận) nhưng lại sợ vài thứ:
+ Sợ vào quy hoạch (cái này có thể đi hỏi hay check được nên cũng k quá lo)
+ Sợ hàng xóm cái này em đang lăn tăn vì khu phố chợ nổi tiếng với đủ các loại tệ nạn (con nghiện, mại dâm, ma túy, lô đề, cờ bạc, ...) ngoài ra ở cạnh hàng xóm toàn nhà diện tích rất nhỏ 10-15m2 sàn văn hóa chợ búa để xe máy tràn hết sân nhà mình định mua
+ Sợ nền văn hóa và giáo dục nói chung của phường Trung Phụng (an ninh kém, trường học thì ko có học sinh do ko dám học toàn xin đi nơi khác hoặc học rất ít)
+ Sợ âm hồn xác chết quanh đó vì khu phố chợ Khâm Thiên nghe nói thời chiến xác chết la liệt
...
Bác nào ở khu này hoặc hiểu biết về khu này cho em lời khuyên xác thực về hiện trạng khu ngõ chợ tại thờ điểm này nhé. Em cảm ơn nhiều
Theo em ko nên, em ở bên Khu B42 bộ công an cách đó vài trăm mét dính tý cái Cống Trắng của phường Trung phụng, dân ko làm ăn ngồi nước chè la liệt, chí phèo vật liệu xd rồi, quán nước...cứ bám lấy nhau mà sống, nay mở đường em toàn đi ô tô bên 360 xã đàn văn minh lịch sự hơn nhiều nhưng có việc đi xe máy qua Cống Trắng cho tiện cũng đến nản

ranger.hn

Xe tải
những sợ của cụ chủ đều đúng cả => như vậy là cụ biết mua hay không rồi đó,
e mà như cụ làm cái chung cư ở cho sướng, giờ nhà ngõ nhỏ cụ mua vào ở thì khổ, bán thì khó, xã hội phát triển rồi, ở đâu tiện thì ở thôi cụ, không có sự khác biệt hay phân đẳng cấp gì giữa nhà chung cư và nhà ngõ nhỏ cả = )))
khâm thiên đi big C xa lắm ahihi = )))

Red2010

Xe điện
Em chốt lại là nếu nhà cụ có con nhỏ hoặc con gái thì không nên ở khu này. Em đã từng ở trong ngõ chợ 2 năm. Rất phức tạp! Chỉ hợp với dân buôn bán và hoạt động tự do thôi ạ.

phihanhgia

Xe container
Không phải tự nhiên mà giá nó lại rẻ. Vì tương lai con trẻ không nên mua chỗ đó dù giá chỉ bằng 1/3 chỗ khác. Sáng dậy có đống cái kim tiêm dính máu vứt trước cổng nhà thì ngán lắm. Cãi vã về lấn chiếm lối đi chung, rất hại sức khỏe tinh thần.

Gentra hn

Xe buýt
E thấy ổn ah, e ở đây ngót nghét cũng 7 năm, an ninh cực tốt chưa thấy có vấn đề gì bao giờ, sinh hoạt rất tiện, ra cổng là có chợ, đồ rẻ, đi lại cung rất tiện vì gần trườnng, viện. Nói chung e thấy rất ổn

Snowbaby.vn

Xe tải
Đất khu khâm thiên ngày xưa toàn bom đạn nhiều người thương vong (nghe các cụ cao tuổi). Mình có anh bạn ở khâm thiên đăng bán mấy tháng mà chưa xong, giá rẻ, nhà rộng
Cụ tham khảo xem sao, tuy nhiên tuỳ khu vực khâm thiên

HaiTao

Đi bộ
trước ở gần đấy nên hay đi qua đoạn ngõ chợ này.đám cưới thì xe oto ko vào đc nên cô dâu chú rẻ thường đi bộ cả cây số. nhà nào có người bệnh thì ngồi xe lăn hoặc cáng chứ 115 vào dc cũng hết hơi

anhlv.vn

Xe tải
Chào câc cụ OTF...
Vợ chồng e đang tính mua 1 cái nhà ở khu ngõ chợ khâm thiên bên phía ngõ chẵn vì thấy giá khá hợp lý (theo cảm nhận thôi vì cũng đi xem nhà tham khảo 1 số khu vực khác rồi). Đến thời khắc quyết định mua thì vẫn hơi lăn tăn vì SỢ vài thứ sau:
+ SỢ vào quy hoạch là cái trước tiên (về cơ bản thì cái này em có thể đi hỏi hoặc đi check được nên có thể tạm bỏ qua cái sợ)
+ SỢ hàng xóm: cái này vợ chồng em đang sợ và lăn tăn nhất vì khu phố chợ nổi tiếng với đủ các loại tệ nạn (con nghiện, mại dâm, cứ điểm buôn ma túy, lô đề, cờ bạc, ...) . Mặt khác nữa thì hàng xóm bên cạnh toàn nhà diện tích siêu nhỏ (tầm 10-15m2) người thì lại đông, mới hôm đầu đi xem nhà đã dc tiếp xúc qua cái văn hóa khu ngõ chợ để xe máy tràn hết sân nhà mình định mua mà còn lớn giọng
+ SỢ văn hóa và giáo dục nói chung của phường Trung Phụng (nào là an ninh phường kém, trường học các cấp trong phường thì ko có học sinh học, các hộ hiền lành tý thì toàn xin đi nơi khác hoặc học rất ít)
+ SỢ âm khí hài cốt do thời chiến để lại (theo thông tin em dc nghe kể tìm hiểu thì khu ngõ chợ KT thời chiến bị đánh bom xác chết la liệt nên nếu mua cái nhà này đêm ngủ có dc xem phim ma ko, rồi liệu khi xây mới đào móng có động chạm mồ mả ai đó cõi âm ko?)
...
Tóm lại đại cương về Nỗi Sợ là thế
Cụ nào ở khu này hoặc có hiểu biết về khu này cho em lời khuyên xác thực về khu ngõ chợ tại thời điểm này với hoặc cụ nào biết các tụ điểm nóng ở 1 số ngõ ngách cụ thể thì càng tốt để nếu có mua e tránh ra. Em cảm ơn nhiều
Em Thấy cụ nói đúng như cụ là người xinh ra và lớn lên ở khu này vậy.

Cụ nói đúng các nội dung trên nhưng là khoảng từ năm 1998 đến 2005.

Giờ thì khác rồi cụ ạ.

Các nội dung cụ nói đều ngược lại rồi.

Theo Tôi cụ nên tìm nhà trong ngõ "cụt", ngắn.

anhlv.vn

Xe tải
E thấy ổn ah, e ở đây ngót nghét cũng 7 năm, an ninh cực tốt chưa thấy có vấn đề gì bao giờ, sinh hoạt rất tiện, ra cổng là có chợ, đồ rẻ, đi lại cung rất tiện vì gần trườnng, viện. Nói chung e thấy rất ổn
Em xinh ra và lớn lên ở khu ngõ chợ này.

Có thời điểm nhiều tệ nạn đúng như cụ chủ theard nói, nhưng thời điểm đó đã qua lâu rồi.

anhlv.vn

Xe tải
Cụ sợ nhiều thứ thế thì không nên mua. Em ngán nhà ngõ nhỏ rồi, chó sủa mèo kêu inh tai nhức óc, chưa kể ko may có bịch rác rơi vãi trước cửa nhà thì hôm sau ăn đủ: nhắc nhở, chửi mắng của hàng xóm bản địa.
Các cụ có nói "bán Anh em xa, mua láng giềng gần". Nhà cụ như vậy thì cũng phải suy nghĩ lại cách ăn ở của nhà mình với hàng xóm xung quanh.