[Funland] Có nên mua nhà chung cư mini cho thuê

quanggialai

Xe điện
Thu nhập tốt vậy tại sao cụ không gắn bó, hay có lĩnh vực khác thu được nhiều hơn ạ?
Em đang nói đến việc đầu tư thui ạ, 2 vợ chồng em từ tay trắng làm nên tới bây giờ mới bắt đầu tích lũy để đầu tư thui ạ.

Còn việc của em ngày xưa em làm mảng chính là điều tra thị trường BDS. Đi nhiều mỏi quá nên nghỉ ạ.

trung102

Xe tăng
Em nghĩ như em mua nhà mặt ngõ là con gà đẻ trứng k. Mà nhà mặt ngõ chợ cũng khó mua, giá lại cao nhất là quận trung tâm

tototata

Xe buýt
Em tưởng cụ mua cc thường cho thuê chứ ccmn thôi em xin. Dân chuyên còn đang vỡ mồm ra nữa là không biết gì. Cụ có 10tỷ thì cứ gửi NH lấy lãi mà tiêu cho nó nhẹ đầu. Cụ lo lạm phát lãi thấp bấn lên lao vào làm ăn ra có khi lại mất thêm. Tóm lại đầu tư không dành cho tay mơ cụ ạ.
Tâm lý chung của ae có tí dắt lưng về già đấy cụ. Thấy đất đai, vàng bạc nhảy múa là người cứ nhộn hết cả nhạo lên, tâm tư lắm.

puredoll

Xe điện
Có 1 mảng em thấy ổn là NOXH. Thú thực thì em hiện tại không làm trong mảng BĐS gần 4 năm rồi nên không còn đủ thông tin như ngày xưa. Nhưng em vẫn đảm bảo là nó mang lại thu nhập ròng rất cao. Có khi lên đến 20% giá trị tùy thời điểm
NOXH phải có tiêu chuẩn mới mua được, hay mình mua lại Cụ?

quanggialai

Xe điện
NOXH phải có tiêu chuẩn mới mua được, hay mình mua lại Cụ?
Đúng là phải có tiêu chuẩn mới mua được Và để mua được thì người đầu tư họ tìm cách đáp ứng tiêu chuẩn thôi ạ.

Nay có thể hơi khó chút. Chứ thời em làm nhan nhản, cá biệt có dự án giai đoạn 2 họ bán dễ đến 5 -60% cho những người tìm cách đáp ứng được tiêu chuẩn ấy và cuối cùng thì người đạt tiêu chuẩn thực thụ phần lớn họ phải mua lại bằng hình thức hợp đồng ủy quyền.

Edit:
Mua lại để đầu tư vẫn ổn nhưng trong trường hợp chưa được quyền chuyển nhượng đương nhiên sẽ có rủi ro. Nhưng hệ số an toàn vẫn cao. Ít nhất là ràng buộc đầy đủ thì cùng lắm là thu hồi được vốn. Hiện tại cũng có nhiều người họ đi theo hướng này, có người mua cả 1 tầng bằng hình thức ủy quyền sử dụng, đợi đủ điều kiện chuyển nhượng mới sang tên chỉ để cho thuê

Chỉnh sửa cuối:

Ducanh28

Xe tăng
Tâm lý chung của ae có tí dắt lưng về già đấy cụ. Thấy đất đai, vàng bạc nhảy múa là người cứ nhộn hết cả nhạo lên, tâm tư lắm.
Tâm lý này thì nên gửi tiết kiệm.
Tĩnh lặng như nước thì đầu tư mới hiệu quả.

conbenh

Xe máy
10 tỉ nếu là em là em ra ven vđ 4 năm ngoái em mua 4 mảnh liền kề xây cái xưởng cho anh em thợ thuyền họ thuê làm gì thì làm

Demchinhhang.net

Xe container

Demchinhhang.net

Xe container
Sàn thương mại VP hoạt động theo thời hạn của tòa nhà, và cho thuê theo dự án tối đa 50 năm. Phải tính toán dòng tiền còn thu về trong thời gian còn lại là bao nhiêu.

Cho thuê sàn TMVP khó lắm cụ puredoll ơi, qua bên thuê chuyên nghiệp thì LN còn lại ko được bao nhiêu, còn tự cho thuê thì tìm khách ở đâu, cắt nhỏ sàn ra thì luôn có tỷ lệ trống nhất định. Tốt nhất bán đứt cho Công ty nào đó thôi, cá nhân ko nên đầu tư khoản này
Cụ có KD loại này hay sở hữu cái nào không mà cụ NHẦM kỹ thế. Em cầm tiền mới phải bán chứ dòng tiền và độ an toàn + nhàn là nhất.
Sàn văn phòng khối đế câc toà nhà tùy thời điểm và tùy Dự Án có các loại hình sở hưuc 50 Năm và LÂU DÀI như chung cư bình thường.
Sàn của em là sổ đỏ LÂU DÀI, sảnh thamg VP riêng, quận HBT. Cụ rảnh thì tìm hiểu chơi sẽ thấy mô hình này nó hay và sôi động thế nào.

Harry.pt

Xe máy
vk ck e ở thành phố loại 2 thuộc tỉnh miền trung, đang có căn phòng trọ cho thuê trị giá 3 tỷ 7 ở trong hẻm, chúng em tính bán phòng trọ mua nhà nguyên căn ngoài phố cỡ 4 tỷ- 5 tỷ cho thuê dc ko cccm?
e tính sơ tiền cho thuê phòng trọ vs lại nhà nguyên căn là như nhau, nhưng cho thuê nhà nguyên căn đỡ đau đầu hơn, trị giá tăng nhiều hơn theo thời gian, nhà ngoài mặt đường cũng dễ cho thuê để kinh doanh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

maimaubinhyen

Xe tải
Cụ có KD loại này hay sở hữu cái nào không mà cụ NHẦM kỹ thế. Em cầm tiền mới phải bán chứ dòng tiền và độ an toàn + nhàn là nhất.
Sàn văn phòng khối đế câc toà nhà tùy thời điểm và tùy Dự Án có các loại hình sở hưuc 50 Năm và LÂU DÀI như chung cư bình thường.
Sàn của em là sổ đỏ LÂU DÀI, sảnh thamg VP riêng, quận HBT. Cụ rảnh thì tìm hiểu chơi sẽ thấy mô hình này nó hay và sôi động thế nào.
Quan điểm của em là cụ chủ là NĐT cá nhân và ko rành về thị trường BĐS cho thuê thì ko nên đầu tư món này thôi cụ ạ. Còn cơ hội thì luôn đi kèm với rủi ro

Demchinhhang.net

Xe container
Quan điểm của em là cụ chủ là NĐT cá nhân và ko rành về thị trường BĐS cho thuê thì ko nên đầu tư món này thôi cụ ạ. Còn cơ hội thì luôn đi kèm với rủi ro
Em cũng là NĐT cá nhân mà, thay vì mua cho thuê CC thì mua cái này cho thuê thôi chứ có to tát gì đâu cụ.

lalaliti

Đi bộ
10 tỷ mà mua được chung cư mini ở HN là không có đâu ạ :( e thấy giá HN tăng vèo vèo hãi

DuongHL

Xe container
vk ck e ở thành phố loại 2 thuộc tỉnh miền trung, đang có căn phòng trọ cho thuê trị giá 3 tỷ 7 ở trong hẻm, chúng em tính bán phòng trọ mua nhà nguyên căn ngoài phố cỡ 4 tỷ- 5 tỷ.
Ở chỗ nào mà phòng trọ trong hẻm giá gần bằng nhà nguyên căn ngoài phố thế?

Harry.pt

Xe máy
Ở chỗ nào mà phòng trọ trong hẻm giá gần bằng nhà nguyên căn ngoài phố thế?
dạ mặt tiền nhưng cũng ko phải đường chính, dtich nhỏ, còn phòng trọ e đang kd thì dtich 210m vuong, 11 phòng

tototata

Xe buýt
Vâng cụ,
Vâng, đây là tâm lý của người ngồi ngoài ngó vào. Một khi đã đầu tư thì chắc phải có cái nhìn dài hạn và dựa vào bối cảnh K.t- C.tr, chứ cư sồn sồn, sốt xình xịch thì dễ về mo lắm ạ.

Ducanh28

Xe tăng
Vâng cụ,

Vâng, đây là tâm lý của người ngồi ngoài ngó vào. Một khi đã đầu tư thì chắc phải có cái nhìn dài hạn và dựa vào bối cảnh K.t- C.tr, chứ cư sồn sồn, sốt xình xịch thì dễ về mo lắm ạ.
E toàn đợi khi sập thui.
Vì luôn ghi nhớ câu, Khủng hoảng mới tạo ra người giàu.