[Funland] Có nên mua Lot đỗ xe ở chung cư không ạ ?

cu mậm

Xe buýt
Đầy khu chung cư cao cấp dân vào sau một tí hết chỗ đỗ phải bỏ tiền ra mua suất đỗ của ông nào xí trước nhưng chưa dùng đến, nếu ko thì mời mang xe ra ngoài gửi. CC vào loại cao cấp nhất của a V cũng vậy luôn.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi 500tr lấy lãi 30tr/năm, rồi em gạ gẫm mua lại suất để xe của ông nào đó đã mua Lot với giá 20tr / năm, thể nào chả có ông cho thuê lại, như vậy em vẫn còn dư 10tr ...thậm chí là thuê với giá 30tr / năm cũng được, em vẫn còn 500tr gốc gửi NH.....Hề hề, em FUN tý cho vui thôi, nói chung nếu tiền dư dả thì nên mua....:))
Vấn đề là nhà nào cho thuê lại ấy chứ ạ. Nếu như nhà nào mua thì chắc có 2 xe rồi. Còn 1 xe thì không phải mua.

Duc Ta

Xe tải
Nhiều cụ cứ tính phương án ra ngoài gửi, còn tiền để tiết kiệm. Có chỗ ngoài nào đảm bảo cho cụ gửi 5-10 năm không. Mua được cái xe, mang tiếng ở chung cư, trời mưa bão mặc áo mưa đi lấy xe về xong kêu gia đình đứng ở sảnh đợi rồi phi về đón ah :D. Tránh trường hợp như khu em, mấy ông lúc đầu cũng nấn ná không đăng ký. Đến lúc hết chỗ đỗ phải đỗ loanh quanh ven đường xung quanh, vẫn mất tiền mà xe cộ phơi nắng phơi mưa, có hôm mưa bão cây đổ cả vào xe

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ tính phương án ra ngoài gửi, còn tiền để tiết kiệm. Có chỗ ngoài nào đảm bảo cho cụ gửi 5-10 năm không. Mua được cái xe, mang tiếng ở chung cư, trời mưa bão mặc áo mưa đi lấy xe về xong kêu gia đình đứng ở sảnh đợi rồi phi về đón ah :D. Tránh trường hợp như khu em, mấy ông lúc đầu cũng nấn ná không đăng ký. Đến lúc hết chỗ đỗ phải đỗ loanh quanh ven đường xung quanh, vẫn mất tiền mà xe cộ phơi nắng phơi mưa, có hôm mưa bão cây đổ cả vào xe
Em cũng tính trường hợp này ạ. 1 cái em vẫn để dưới hầm để vợ hoặc cả gia đình đi. Cái xấu xấu bẩn bẩn thì e đi 1 mình nên có mưa gió gì mình e chịu !
Xông xênh thì em chơi ngay !nhưng rách quá !

thudo

Xe buýt
Mua rồi sau này bán nhà đi, chủ mới k mua lại lot đỗ xe này thì mình với cđt xử lý thế nào?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Mua rồi sau này bán nhà đi, chủ mới k mua lại lot đỗ xe này thì mình với cđt xử lý thế nào?
Sẽ bị chủ đầu tư ép bán lại giá rẻ :))
Hoặc cứ giữ lại mà dùng, nếu có việc gần đó thì vào đỗ :))

MiTa

Xe lăn
Để e kiếm vài lot bán kiếm lời.

tieudaovnt

Xe tăng
Nếu nó bán mà cụ có tiền thì mua vội chứ còn hỏi gì. Diện tích không gian tĩnh ở tp lớn sẽ ngày càng ít, xe oto thì ngày rẻ so với thu nhập, nếu có thể mua lấy vài lot đầu tư cụ ạ. Em đảm bảo còn lãi mấy lần buôn đất, không bán mà cho thuê lại còn lợi hơn mấy lần ngân hàng. Chỉ là cđt nó chỉ cho mỗi hộ 1 suất mua thì chịu

hahoi518

Xe buýt
Em trước nhăm nhe mua 2 lô để xe ở chung cư gần nhà mà ko được. Có ông ôm tận 4 cái.

Duc Ta

Xe tải
Em cũng tính trường hợp này ạ. 1 cái em vẫn để dưới hầm để vợ hoặc cả gia đình đi. Cái xấu xấu bẩn bẩn thì e đi 1 mình nên có mưa gió gì mình e chịu !
Xông xênh thì em chơi ngay !nhưng rách quá !
Nhưng cụ bảo cc chỉ cho 1 xuất thôi mà. Vậy thì mua 2 xe thì vẫn phải 1 xe gửi ngoài chứ

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cụ bảo cc chỉ cho 1 xuất thôi mà. Vậy thì mua 2 xe thì vẫn phải 1 xe gửi ngoài chứ
1 suất đương nhiên đc gửi giá bao cấp cụ ạ.
Cái t2 mới khả năng không cho gửi nên mới cần mua.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó bán mà cụ có tiền thì mua vội chứ còn hỏi gì. Diện tích không gian tĩnh ở tp lớn sẽ ngày càng ít, xe oto thì ngày rẻ so với thu nhập, nếu có thể mua lấy vài lot đầu tư cụ ạ. Em đảm bảo còn lãi mấy lần buôn đất, không bán mà cho thuê lại còn lợi hơn mấy lần ngân hàng. Chỉ là cđt nó chỉ cho mỗi hộ 1 suất mua thì chịu
Thu được tiền nên em nghĩ ai mua bao nhiêu CĐT chả bán. Bán xong rồi họ vẫn thu phí dịch vụ cũng phải gần triệu mỗi tháng. Nếu không bán được thì phải để lot cho cư dân gửi xe thứ 1 giá bao cấp 1.5 triệu /tháng. Như vậy họ sẽ bán chứ cụ !

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
mua ngay và luôn nếu là khu CC cao cấp, không là đến mệt vụ chỗ đỗ xe đấy cụ. Nhà em có 1 căn trong khu đối diện TTHNQG chậm không có chỗ đỗ mà mãi mới cho thuê được, dân thì kêu như vạc do hết chỗ phải xếp lot mà ko biết đến bao giờ có chỗ ( khu được gọi là cao cấp của anh V đấy), tối cụ ra ngoài đường Lương Thế Vinh mà xem đậu ngoài đường xa còn ko có chỗ nhé. Mua ngay mua ngay, ko nghĩ ngợi
cụ cứ viết thẳng green bay ra cho nó vuông! Vòng vèo quá!

Ni No Kuni 2

Xe điện
Quen dần đi cccm, việc chỗ đỗ xe ở 1 số nơi giá vài trăm củ sẽ ngày càng nhiều. Chỗ sang trọng còn giá bằng cái cc ngoại thành cơ.
Đợi VN ra cái luật như Nhật là phải có chỗ đỗ xe mới đc mua xe thì giá lên vãi ngay. Cụ chủ mua đi sau bán lại ko lỗ đâu.

tieudaovnt

Xe tăng
Thu được tiền nên em nghĩ ai mua bao nhiêu CĐT chả bán. Bán xong rồi họ vẫn thu phí dịch vụ cũng phải gần triệu mỗi tháng. Nếu không bán được thì phải để lot cho cư dân gửi xe thứ 1 giá bao cấp 1.5 triệu /tháng. Như vậy họ sẽ bán chứ cụ !
Nếu làm thế thì sẽ có tay to vào mua ôm để đầu cơ, sau đó tăng giá dịch vụ : thuê chỗ đỗ + dịch vụ quản lí, 2 cái này tách biệt nhau, ôm gom xong tăng giá thuê chỗ đỗ thì có mà các cụ chết nhọc, mà nội thành hiện nhà nước đang để giá max là 5tr/ tháng, hoặc gửi xe luỹ tiến theo giờ 1 ngày 300K, cụ chọn kiểu gì vì đội ôm gom nó được quyền định đoạt lot đỗ đấy.
Nên cđt phải có qui định ưu tiên cư dân, ưu tiên mỗi hộ 1 lot, sau đó thừa sẽ đến lot 2, nếu tiếp tục thừa mới tính đến bán ra ngoài.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nếu làm thế thì sẽ có tay to vào mua ôm để đầu cơ, sau đó tăng giá dịch vụ : thuê chỗ đỗ + dịch vụ quản lí, 2 cái này tách biệt nhau, ôm gom xong tăng giá thuê chỗ đỗ thì có mà các cụ chết nhọc, mà nội thành hiện nhà nước đang để giá max là 5tr/ tháng, hoặc gửi xe luỹ tiến theo giờ 1 ngày 300K, cụ chọn kiểu gì vì đội ôm gom nó được quyền định đoạt lot đỗ đấy.
Nên cđt phải có qui định ưu tiên cư dân, ưu tiên mỗi hộ 1 lot, sau đó thừa sẽ đến lot 2, nếu tiếp tục thừa mới tính đến bán ra ngoài.
Mỗi nhà đc 1 lot giá bao cấp cụ ơi. Lot thứ 2 nếu còn mới cho gửi. Hầm chỉ cho dân cư gửi thôi cụ chứ xe ngoài vào chắc sẽ tính giờ ! Nhưng số chỗ nhỏ hơn số hộ nên khả năng gửi xe t2 là khó. Thế nên 2 xe mới dễ phải mua 1 ạ