Có nên mua Fiesta lúc này

minh0075

Xe điện
giá xe ford fiesta đang giảm mạnh mà, em thấy giá bây giờ là quá hợp lý rồi.
Ông Toyota ra thằng Yaris 2014 là các bạn cùng phân khúc náo loạn ngay, em ko đi Toy nhưng khách quan mà nói con Yaris nhập Thái giá 620tr là hấp dẫn rồi.
Cú chê Toy ko an toàn như Ford, nhưng Yaris lần này cũng 4 thắng đĩa dồi đấy.

HQ.Civic

Xe hơi
Ông Toyota ra thằng Yaris 2014 là các bạn cùng phân khúc náo loạn ngay, em ko đi Toy nhưng khách quan mà nói con Yaris nhập Thái giá 620tr là hấp dẫn rồi.
Ai thích Toy thì vẫn thích chứ riêng em chẳng mê :D.
Bản Yaris 2014 620tr là bản E theo cụ là hấp dẫn với e thì thà lấy fiesta nhá, bản E ngoài thêm 2 cái phanh đĩa sau ra thì có gì hơn fiesta sport đâu, thua xa luôn.

phuong pro

Xe tải
Bản Yaris 2014 620tr là bản E theo cụ là hấp dẫn với e thì thà lấy fiesta nhá, bản E ngoài thêm 2 cái phanh đĩa sau ra thì có gì hơn fiesta sport đâu, thua xa luôn.
620tr cụ có thể lựa trọn Fiesta Ecoboost rồi... với công nghệ mới của fiesta ecoboost đi thì ko phải nghĩ...

Santa Fee

Xe buýt
Cụ nói trúng ý em :D

Thu Hồng

Xe tải
Đến bản yaris G mà còn chả có trang bị gì nhiều thì E làm sao so sánh công nghệ được với FFi sport, ecoboost đúng ko các bác.

minh0075

Xe điện
Đến bản yaris G mà còn chả có trang bị gì nhiều thì E làm sao so sánh công nghệ được với FFi sport, ecoboost đúng ko các bác.
Các cụ sâu thì hẳn nhiên là phải bảo vệ gà nhà rồi.
Nhưng khách quan mà nói em thấy Yaris 2014 nó trang bị 2 cái đáng yêu nhất: 1 là 4 cái phanh đĩa, và 2 là cái.............tấm cách nhiệt gắn dưới nắp capo. Cái tấm này các xe nhập hầu hết là có, còn các ông lắp ráp ở xứ thiên đường hầu hết là cắt đi 1 cách ti tiện. Cái tấm này cách nhiệt cho nắp capo và cách âm nữa. Cụ về lật nắp capo Fiesta lên xem nó có không chứ em thấy hầu hết xe lắp ráp là ko có, em ghét ghê.
Hồi triển lãm 2011 em cũng đi nhòm ngó để đổi em Getz, chỉ thích 3 con, Yaris, Fiesta và con Suzuki Swift. Em sau đó ko để ý đến Ford nữa vì lên diễn đàn otofun vào box Ford tìm hiểu thì thấy các cụ ý có vụ review chảy dầu hộp số chi tiết quá, em ngại.

Thu Hồng

Xe tải
Nhưng khách quan mà nói em thấy Yaris 2014 nó trang bị 2 cái đáng yêu nhất: 1 là 4 cái phanh đĩa, và 2 là cái.............tấm cách nhiệt gắn dưới nắp capo. Cái tấm này các xe nhập hầu hết là có, còn các ông lắp ráp ở xứ thiên đường hầu hết là cắt đi 1 cách ti tiện. Cái tấm này cách nhiệt cho nắp capo và cách âm nữa. Cụ về lật nắp capo Fiesta lên xem nó có không chứ em thấy hầu hết xe lắp ráp là ko có, em ghét ghê.
Hồi triển lãm 2011 em cũng đi nhòm ngó để đổi em Getz, chỉ thích 3 con, Yaris, Fiesta và con Suzuki Swift. Em sau đó ko để ý đến Ford nữa vì lên diễn đàn otofun vào box Ford tìm hiểu thì thấy các cụ ý có vụ review chảy dầu hộp số chi tiết quá, em ngại.
Hị hị, bác ơi, ngoài 4 phanh đĩa ra thì yaris ghế nỉ, ko có option đèn pha tự động, gạt mưa tự động, hệ thống an toàn thì chỉ có 2 túi khí, thân vỏ ford cũng dày dặn gấp rưỡi toy rồi. Ah, mà tấm cách nhiệt dưới nắp capo thì FFi cũng có ạ.
Nhưng nói chung thì xe nào cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng. Chứ 1 xe toàn ưu điểm hết thì các hãng đâu cần cạnh tranh nữa ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

vawnsown

Xe tải
FFi 2012 cũng có chứ có bị cắt đâu, các cụ confirm xem FFi 2014 có bị cắt không, em thấy chỉ có ông Toy với Honda hay cắt thôi, đến CRV tiền tỉ mà cũng bị cắt đi, hic

scarletnv

Đi bộ
Đôi lời gửi cụ chủ thớt sau một thời gian em lái FFi:

Cảm giác lái là điều vô hình nhưng rất quan trọng, nó khiến người lái tự tin và phấn khích hơn (nhất FFi trong dòng xe nhỏ)

An toàn là điều tối quan trọng, nó khiến người lái và gia đình người lái an tâm hơn (nhất FFi)

Những tiện nghi phụ trợ: gạt nước tự động, đèn tự động, điều khiển bằng giọng nói... sẽ thực sự thuyết phục cụ (nếu cụ là người mê công nghệ)

Riêng em thì mê hệ thống loa nhứt, bộ gõ một bên, bộ dây một bên... Nghe "Falling into you" hoặc rock thì trống thôi rồi!!! Gần như bộ giàn ở nhà em!

Cuối cùng, điểm em say nhất là âm thanh như tiếng nẹt pô mỗi khi tăng tốc, là cảm giác lưng dựa vào ghế khi đạp ga vượt xe khác trên đường...

Chốt hạ là, nếu cụ chưa đủ tiền kiếm 7 chỗ phục vụ gia đình thì FFi Ecoboost là lựa chọn rất tốt rồi cụ ạ!

hyundaitucson

Xe hơi
FORD THANH XUÂN-88 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân,Hà Nội
Website
fordthanhxuan.org
Mỗi xe có ưu điểm,và nhược điểm pác ,tất cả do pác thích vợ Nhật,Hàn hay vợ Mỹ ợ
Chúc pác lấy được em vừa hiền ,xinh lại ngoan ....nhé :)

FunnyFuong

Xe đạp
Nói chung bác thích rộng rãi, hoành trÁng thì lấy K3, thích giữ giá thì lấy Vios, còn muốn xe mình nhìn chất ko đụng hàng và lái xe cảm hứng thì Fiesta bác nhé. Nếu bác nghiên cứu City nữa thì chờ đến cuối năm ra thế hệ mới. %-(

lehai1122

Xe tải
Chỉ có điều con Yaris thì phân khối nhỏ hơn FFi nhiều nhiều, đây cũng là điều khá quan trọng.