Có nên mua Fiesta lúc này

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mỗi xe có ưu và nhược điểm riêng mà cụ. Mình lựa chọn xe thế nào để nó phù hợp và phục vụ gia đình mình tốt nhất là đc
Ở đay nói về chống ồn thì K3 kém ffi. Còn đồ chơi thì ffi không thể so được với K3

dragon2

Xe buýt

duongnguyenoto

Đi bộ
FF cũng có bản sedan titadium nữa,rộng rãi mà op cũng ngang với bản ecoboost, 2 bản này hiện tại chương trình khuyến mại cũng rất lớn, nếu lấy cụ sẽ được ưu đãi rất nhiều.
Cụ có muốn lái thử thì qua em nhé.

hoidaica05

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, nhà em cũng đang băn khoăn giữa Kia Rio, K3 và Fiesta để lấy cho bu em đi chợ. Bu em thì đang bồ kết con Fiesta, nhưng lại nghe thiên hạ chơi xe đồn rằng Ford rơi giá sau 3 năm kinh khủng lắm nên cũng hơi run tay. Thêm nữa nếu lấy bản Sport+ thì có nên đổi sang K3 Hatchback không? Các bác tư vấn dùm em chứ em cũng rối quá! :D~X(

Gau Beo

Xe tải
Tầm hơn 400 bây giờ có mua đc fiesta AT cũ ko các cụ nhỉ

tla

Xe điện
Tình hình là nhà em đang đi xe Getz, giờ muốn lên đời xe tầm loanh quanh 650tr. Từ tết đến giờ cũng săn vài em xe cũ nhưng chưa đc ưng cho lắm. Giờ thấy có mấy lựa chọn hợp với mình là City, Fiesta, K3 và .... siêu xe Vios. Trong mấy xe thì em kết K3 hơn cả, City thì ghét 1 cái là ở bển nó ra mẫu mới roài, Vios thì lành nhất nhg em ko thích Toy và chắc là phải đợi lâu thì em ko muốn. Thế nên em hướng sự tập trung vào K3 rồi mới tới Fiesta.
Về nhu cầu thì nhà em ko nhiều người, đi con Getz vẫn thấy đáp ứng đủ. Đi trong phố là chính, 1 tháng về quê TN 1-2 lần. Nên K3 hay Fiesta em nghĩ đều đáp ứng tốt nhu cầu của em, thậm chí K3 còn tốt hơn khi phục vụ gia đình vì rộng rãi hơn, 2 dàn lạnh....
Giờ em thấy giá Fiesta đang đc ưu đãi khá tốt nên cũng phân vân, ko hiểu là ko doanh số èo uột nên phải hạ giá mạnh thế. Nhg với tâm lý ở VN mình em thấy cứ cái gì tăng giá thì mới đổ xô đi mua, cái nào hạ giá có khi càng bị xa lánh.
Em có theo dõi doanh số Vama mấy năm nay thì có vẻ Fiesta ko đc hút hàng như hồi mới ra mắt, dù đã có mẫu mới nâng cấp nhẹ và phiên bản Ecoboost đặc biệt.
Thế nên em xin ý kiến các cụ xem tại thời điểm này có nên lấy Fiesta ko, em thì rất máu bản Ecoboost vì tính thanh niên thích công nghệ mới ( thế nên toàn kết xe Hàn hơn xe Nhật, chết vì cái hình thức các cụ ạ :( )
Ngoài ra em đang đc 1 cụ OFer tốt bụng giới thiệu chỗ mua xe test của Ford, tính ra mua em Fiesta test car đấy cả đăng ký vào thì bằng mua cũ ( nhg giờ form mới ít người bán quá).
Vậy hi vọng các cụ góp ý giúp em về lựa chọn Fiesta ạ. Em nghĩ ngoài vấn đề giữ giá thì có điều gì làm chùn chân mình ko ạ. Rất mong nhận đc lời khuyên từ các cụ OFer người tiêu dùng để có đánh giá khách quan nhất. Vodka em đã rót tràn trề mời các cụ ạ.
cụ làm con Kia Rio nhập nguyên chiếc chạy rồi vào hội với em; giá đợt này cũng down khá thấp

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, nhà em cũng đang băn khoăn giữa Kia Rio, K3 và Fiesta để lấy cho bu em đi chợ. Bu em thì đang bồ kết con Fiesta, nhưng lại nghe thiên hạ chơi xe đồn rằng Ford rơi giá sau 3 năm kinh khủng lắm nên cũng hơi run tay. Thêm nữa nếu lấy bản Sport+ thì có nên đổi sang K3 Hatchback không? Các bác tư vấn dùm em chứ em cũng rối quá! :D~X(
Cụ cứ khảo giá xe Ford cũ khoảng 3 4 năm so với các hãng Kia, Honda chắc cũng sẽ có cái nhìn rõ hơn ạ. Em ko "thèm" so với Toy thần thánh nhá :P

dragon2

Xe buýt
Trong cùng phân khúc thì em thấy ko e nào qua được FFi xét về sức mạnh, tính năng, công nghệ tiện nghi và đặc biệt là độ an toàn
Công nghẹ tiện nghi thì ffi có gì đâu cụ.

dragon2

Xe buýt
Cụ cứ khảo giá xe Ford cũ khoảng 3 4 năm so với các hãng Kia, Honda chắc cũng sẽ có cái nhìn rõ hơn ạ. Em ko "thèm" so với Toy thần thánh nhá :P
Về khoản giữ giá thì ford bi giờ cũng đuối so với xe Hàn rồi cụ ợ

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn

namnguyen27119

Xe tải
thế cụ phải hỏi những cụ đã từng đi fiesta 3 năm và những cụ đi K3 sau 3 năm nhé, bao nhiêu cụ muốn đổi xe, bao nhiêu cụ muốn gắn bó thêm với em ý nữa, xe Hàn chắc cụ cũng chỉ đi tầm 3 năm là muốn đổi còn fiesta thì chắc lâu hơn, mà chưa mua đã lo bán hả cụ.:))

dragon2

Xe buýt
Có đấy chứ ạ, ko nhiều mà đủ dùng thôi cụ !
Hình như thiếu mấy cái mà ở Việt Nam rất hay sử dụng. Camera lùi, gương cụp đường Hà Nội thì chật, đông thiếu mấy cái này khó chịu lắm.

batuan89

Xe tải
em cũng đang phân vân giống cụ chủ đây, sau 1 thời gian tìm hiểu thì giờ em vẫn đang tìm hiểu..

hiện tại trong đầu em đang hình dung như sau: K3 em thấy mạnh về option + fom dáng trẻ trung. Fiesta cũng có 2 thứ đó nhưng nhìn ở 1 góc khác vì là xe của Mỹ nên em thấy tin tưởng hơn về chất lượng máy móc và độ chắc chắn, bản thân em nhìn cái xe cũng thấy nó cứng cáp hơn mấy xe của ông Hàn Quốc. Còn ông Vios thì chắc chắn em sẽ chọn nếu em trên 40 tuổi vì đã xác định chơi xe là ko lăn tăn khoản mất giá, và bởi còn nhiều cơ hội đổi xe. Bỏ qua 2 yếu tố là mất giá so với Toy và fom dáng nhỏ hơn so với K3 thì Fiesta là quá ok. Còn nếu cần 1 chiếc xe mang tính sĩ diện cao hơn thì hẳn là K3 thôi.

Chỉnh sửa cuối: