Có nên mua Fiesta lúc này

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Tình hình là nhà em đang đi xe Getz, giờ muốn lên đời xe tầm loanh quanh 650tr. Từ tết đến giờ cũng săn vài em xe cũ nhưng chưa đc ưng cho lắm. Giờ thấy có mấy lựa chọn hợp với mình là City, Fiesta, K3 và .... siêu xe Vios. Trong mấy xe thì em kết K3 hơn cả, City thì ghét 1 cái là ở bển nó ra mẫu mới roài, Vios thì lành nhất nhg em ko thích Toy và chắc là phải đợi lâu thì em ko muốn. Thế nên em hướng sự tập trung vào K3 rồi mới tới Fiesta.
Về nhu cầu thì nhà em ko nhiều người, đi con Getz vẫn thấy đáp ứng đủ. Đi trong phố là chính, 1 tháng về quê TN 1-2 lần. Nên K3 hay Fiesta em nghĩ đều đáp ứng tốt nhu cầu của em, thậm chí K3 còn tốt hơn khi phục vụ gia đình vì rộng rãi hơn, 2 dàn lạnh....
Giờ em thấy giá Fiesta đang đc ưu đãi khá tốt nên cũng phân vân, ko hiểu là ko doanh số èo uột nên phải hạ giá mạnh thế. Nhg với tâm lý ở VN mình em thấy cứ cái gì tăng giá thì mới đổ xô đi mua, cái nào hạ giá có khi càng bị xa lánh.
Em có theo dõi doanh số Vama mấy năm nay thì có vẻ Fiesta ko đc hút hàng như hồi mới ra mắt, dù đã có mẫu mới nâng cấp nhẹ và phiên bản Ecoboost đặc biệt.
Thế nên em xin ý kiến các cụ xem tại thời điểm này có nên lấy Fiesta ko, em thì rất máu bản Ecoboost vì tính thanh niên thích công nghệ mới ( thế nên toàn kết xe Hàn hơn xe Nhật, chết vì cái hình thức các cụ ạ :( )
Ngoài ra em đang đc 1 cụ OFer tốt bụng giới thiệu chỗ mua xe test của Ford, tính ra mua em Fiesta test car đấy cả đăng ký vào thì bằng mua cũ ( nhg giờ form mới ít người bán quá).
Vậy hi vọng các cụ góp ý giúp em về lựa chọn Fiesta ạ. Em nghĩ ngoài vấn đề giữ giá thì có điều gì làm chùn chân mình ko ạ. Rất mong nhận đc lời khuyên từ các cụ OFer người tiêu dùng để có đánh giá khách quan nhất. Vodka em đã rót tràn trề mời các cụ ạ.

son_friesland

Xe hơi
Làm em Vios cho lành cụ ah

Thu Hồng

Xe tải
Nếu cụ mua FFi ecoboost giờ thì giá rất là yêu rồi, mà cụ chủ có người thân quen như thế nữa thì tốt quá rồi.

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Nếu cụ mua FFi ecoboost giờ thì giá rất là yêu rồi, mà cụ chủ có người thân quen như thế nữa thì tốt quá rồi.
Thế nên em mới phân vân mợ ạ. Lúc đầu nghe Ford báo giá hãi quá nên chả dám bén mảng lại gần

kochithe

Xe hơi
Cụ mua K3 cũng ngon mà Ecoboost cũng chuẩn cụ ạ. Cơ mà cụ đã vào box Ford thì cho phép e bênh Ford tí:
- 2 xe xác nặng gần bằng nhau (~ 1.2 tấn) trong khi Ecoboost là hạng B còn K3 là hạng C, đủ để cụ thấy vỏ và khung gầm Ecoboost đầm chắc như thế nào.
- Ecoboost trang bị 7 túi khí, đầy đủ các tính năng an toàn > K3
- K3 1.6 128 hp, Ecoboost 1.0 125 hp :)

tanhoang

Xe điện
Em cũng đang xem xét FFi, cụ nào tư vấn giùm

minh0075

Xe điện
Dừng mua Vios hay Fiesta cụ ợ, vì chúng đều ....... hand made in Việt nam..... mua con yaris nhập Thái thích hơn.

Thu Hồng

Xe tải
Em cũng đang xem xét FFi, cụ nào tư vấn giùm
Cụ muốn mua phiên bản nào, cụ có tầm bao nhiêu tiền, cụ quan tâm đến vấn đề nào,..., cụ cho thông tin cụ thể một tí, như vậy anh em mới biết mà tư vấn cho cụ chứ ạ :)

chip179

Xe hơi
Nếu cụ chủ trong đầu lúc nào cũng loanh quanh : Vios cho nó lành thì khỏi phải ai tư vấn làm gì. Còn nếu đã loại hẳn vấn đề giữ giá ra thì nói thật Vios không thể so sánh với các xe cùng phân khúc (đắt + công nghệ lạc hậu). Sử dụng xe có 2 trường phái :
1. Đi xe : đổ xăng, thay dầu và chấm hết. Tốc độ không bao giờ quá 80km/h. Trường hợp này dành cho người cao tuổi.
2. Chơi xe : loại này đánh vào cảm giác lái, thường là thanh niên thích trường hợp này. Sở hữu 1 con xe cụ cảm tưởng nó như con chiến mã, mạnh mẽ thì mới thấy thích cụ ạ.
Còn nói về lành, Vios lành, thế xe khác không lành ở điểm nào? (nói về giữ giá chưa chắc Vios đã giữ giá bằng siêu se Getz của cụ). Tạm thời không so sánh với bên Hàn vì em không được trải nghiệm, còn xe Nhật, xe Ý và xe Mỹ độ bền chẳng khác nhau đâu ạ.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ kết cái gì thì mua cái đó, Fiesta cũng đc kiểm chứng qua thời gian rồi em chưa thấy có KH nào phàn nàn về bản Ecoboost cả.

Cụ mua xe mà lên đây hỏi, mỗi thầy lại phán 1 kiểu càng rối. =))

Tóm lại là thích thì nhích, cụ có vấn đề chưa hiểu về công nghệ, tính năng, bảo dưỡng, càm giác lái . . . mới nên hỏi trên này.

Chúc cụ sớm cưới đc V2 ưng ý !

boitaplai

Xe máy
Dư dả thì K3 cụ nhé, đẹp hơn, sedan ra dáng cái xe hơn. Em cũng là Fan của Ford nhưng FFi hơi nhỏ, lại là hatchback, nữ lái thì hợp hơn, chống ồn có vẻ ko tốt bằng K3 (?!).

Tình hình là nhà em đang đi xe Getz, giờ muốn lên đời xe tầm loanh quanh 650tr. Từ tết đến giờ cũng săn vài em xe cũ nhưng chưa đc ưng cho lắm. Giờ thấy có mấy lựa chọn hợp với mình là City, Fiesta, K3 và .... siêu xe Vios. Trong mấy xe thì em kết K3 hơn cả, City thì ghét 1 cái là ở bển nó ra mẫu mới roài, Vios thì lành nhất nhg em ko thích Toy và chắc là phải đợi lâu thì em ko muốn. Thế nên em hướng sự tập trung vào K3 rồi mới tới Fiesta.
Về nhu cầu thì nhà em ko nhiều người, đi con Getz vẫn thấy đáp ứng đủ. Đi trong phố là chính, 1 tháng về quê TN 1-2 lần. Nên K3 hay Fiesta em nghĩ đều đáp ứng tốt nhu cầu của em, thậm chí K3 còn tốt hơn khi phục vụ gia đình vì rộng rãi hơn, 2 dàn lạnh....
Giờ em thấy giá Fiesta đang đc ưu đãi khá tốt nên cũng phân vân, ko hiểu là ko doanh số èo uột nên phải hạ giá mạnh thế. Nhg với tâm lý ở VN mình em thấy cứ cái gì tăng giá thì mới đổ xô đi mua, cái nào hạ giá có khi càng bị xa lánh.
Em có theo dõi doanh số Vama mấy năm nay thì có vẻ Fiesta ko đc hút hàng như hồi mới ra mắt, dù đã có mẫu mới nâng cấp nhẹ và phiên bản Ecoboost đặc biệt.
Thế nên em xin ý kiến các cụ xem tại thời điểm này có nên lấy Fiesta ko, em thì rất máu bản Ecoboost vì tính thanh niên thích công nghệ mới ( thế nên toàn kết xe Hàn hơn xe Nhật, chết vì cái hình thức các cụ ạ :( )
Ngoài ra em đang đc 1 cụ OFer tốt bụng giới thiệu chỗ mua xe test của Ford, tính ra mua em Fiesta test car đấy cả đăng ký vào thì bằng mua cũ ( nhg giờ form mới ít người bán quá).
Vậy hi vọng các cụ góp ý giúp em về lựa chọn Fiesta ạ. Em nghĩ ngoài vấn đề giữ giá thì có điều gì làm chùn chân mình ko ạ. Rất mong nhận đc lời khuyên từ các cụ OFer người tiêu dùng để có đánh giá khách quan nhất. Vodka em đã rót tràn trề mời các cụ ạ.

boitaplai

Xe máy
Đã fân vân FFi rồi sao cụ ko đưa vào danh mục lựa chọn Ecosport, giá cũng tầm K3, mà lại gầm cao, hợp với đi trong fố lại hợp với đi đường trường về quê nhà cụ hị hị

Santa Fee

Xe buýt
Em chạy ffi ecoboots được 1 tháng, chưa thấy cái gì đáng phàn nàn cả, máy khoẻ, bốc, xe chạy đầm chắc cảm giác lái tốt. Bà cả nhà em bảo thích nhất là không có ffi taxi :D

HQ.Civic

Xe hơi
Em chạy ffi ecoboots được 1 tháng, chưa thấy cái gì đáng phàn nàn cả, máy khoẻ, bốc, xe chạy đầm chắc cảm giác lái tốt. Bà cả nhà em bảo thích nhất là không có ffi taxi :D
ô giống bà cả nhà em thế :)

phuong pro

Xe tải
ford thăng long bên em đang có nhiều ưu đãi khi mua xe fiesta đấy các cụ... cái cụ nhớ qua bên em ủng hộ.....:x:x:x

mylovedl07

Xe tải
chơi FFI đi cụ, nếu cụ không chê nó nhỏ

kduc

Xe Cứu Trợ
Tình hình là nhà em đang đi xe Getz, giờ muốn lên đời xe tầm loanh quanh 650tr. Từ tết đến giờ cũng săn vài em xe cũ nhưng chưa đc ưng cho lắm. Giờ thấy có mấy lựa chọn hợp với mình là City, Fiesta, K3 và .... siêu xe Vios..............
Cái xanh xanh thì nên tránh nó ra ợ, suy từ em ra đạp thử lên 100km/h trong có đoạn độ 150m :)) rồi phanh gấp, lắc lái các kiểu :D

Em ở TN đây và đã đặt 1 em Ecoboost 1.0 rồi nên e khuyên cụ tránh nó ra ko lại đụng hàng :D.