[Funland] Có nên mua chung cư vào thời điểm này - 05/2022

Bee Art

Xe hơi
Website
www.beeart.vn
Như vậy là sắt thép xi măng giảm, phí nhân công giảm, lãi suất nh giảm. Phí quan hệ giảm. Đất trung tâm thành phố đẻ thêm...lạm phát âm.....
ngó đi ngó lại ko thấy đc chỉ số nào xuống :D

Bee Art

Xe hơi
Website
www.beeart.vn
Người mua chung cư thường có 2 loại.
1. Người nhiều tiền, nhiều Bds, vẫn thích ở cc
2. Người ít tiền, ko đủ mua nhà đất tốt nên phải mua cc .
Nếu không phải cò đất, thì cụ Reb này chắc chắn loại 2.
Chỉ có loại 2 mới suốt ngày thủ dâm. Tập trung vào kiếm tiền mà đi mua đất, chứ thủ dâm suốt hại sức khoẻ. Giờ cc mới còn được, 20 năm nữa xuống cấp rồi vợ con nó lại chửi cho
đúng ý 2 cụ, mà giờ tiền ít thì cũng chỉ có cc với nhà thuê. Bon chen sao nổi nhà đất

Chỉnh sửa cuối:

Rebel Melb

Xe tải
Chỉ có loại 2 mới suốt ngày thủ dâm. Tập trung vào kiếm tiền mà đi mua đất, chứ thủ dâm suốt hại sức khoẻ. Giờ cc mới còn được, 20 năm nữa xuống cấp rồi vợ con nó lại chửi cho
Đúng là ở em ở loại 2 cụ ạ vì nếu nhiều tiền em đã mua biệt thự trong phố hoặc nhà mặt đường cho con em. Còn thủ dâm thì nhường lại cho cụ vì cụ là con người bệnh hoạn. Cụ thích mua đất vành đai 4 đang cắt lỗ không em chỉ cho. Còn cụ chỉ cho em mấy căn chung cư đang xuống giá đi. Thôi nhanh mà bán đi trả ngân hàng kẻo mấy hôm nữa họ hàng lại thấy Cò chết kẹt trong bụi ..

minhtienxaydung

Xe tải
Thực sự cc nội thành giờ rất khó giảm giá, e nghĩ nó chỉ chững giá và lên chậm thôi. Thời vàng son đầu cơ đất đã qua r các cụ đừng ăn mày quá khứ nữa. Nó mới đầu của 1 chu kỳ hạ nhiệt nên nhiều cụ chưa thấm chứ e nghĩ sang năm sau khi tin dụng bị siết mạnh sóng đánh tụt quần là biết ngay ai mặc quần ai không

xedaphuyenthoai

Xe tải
thế kiểu thẩm để ôm đất vđ 4 thì sao cụ? những cc lâu đời giá vẫn đang rất cao đấy, đất vùng ven thì cụ tung hô, chung cư cụ dìm xuống với mục đích gì nhỉ? Mỗi thứ có 1 thế mạnh riêng, cụ cứ thổi vđ 4 thì ai mua được rồi lại chửi cc cao để thoát hàng.

xedaphuyenthoai

Xe tải
Thực sự cc nội thành giờ rất khó giảm giá, e nghĩ nó chỉ chững giá và lên chậm thôi. Thời vàng son đầu cơ đất đã qua r các cụ đừng ăn mày quá khứ nữa. Nó mới đầu của 1 chu kỳ hạ nhiệt nên nhiều cụ chưa thấm chứ e nghĩ sang năm sau khi tin dụng bị siết mạnh sóng đánh tụt quần là biết ngay ai mặc quần ai không
giờ đầu cơ cc nội thành hơi khó, vì giá đâu có rẻ để đầu cơ, hoặc là ăn cả hoặc ngã về không, chứ em thấy đầu tư thì phải tìm dự án ngon, giãn cách tiến độ đóng hoặc bảo lãnh lâu rồi bán thì may ra mới ngon lành được cụ ạ.

minhtienxaydung

Xe tải
giờ đầu cơ cc nội thành hơi khó, vì giá đâu có rẻ để đầu cơ, hoặc là ăn cả hoặc ngã về không, chứ em thấy đầu tư thì phải tìm dự án ngon, giãn cách tiến độ đóng hoặc bảo lãnh lâu rồi bán thì may ra mới ngon lành được cụ ạ.
Thực ra giai đoạn này cụ giữ được tiền đã là thành công r, trong cuộc đời mình chỉ ăn được tầm 2-3 con sóng đất như năm 2021 là cũng ấm lắm r. Trong đầu tư quan trọng cụ đừng có tham quá nên biết điểm dừng là được. e nghĩ trong 2-3 năm tới cc mỗi năm tăng giá 10% + mình cho thuê được 5% lợi nhuận mỗi năm 15% trong giai đoạn này là quá ổn r. So với việc hiện tại mua đất hay cc để đầu tư giai đoạn này e nghĩ cc cửa vẫn sáng vì rủi ro thấp hơn

YoungVNese

Xe tải
Thực ra giai đoạn này cụ giữ được tiền đã là thành công r, trong cuộc đời mình chỉ ăn được tầm 2-3 con sóng đất như năm 2021 là cũng ấm lắm r. Trong đầu tư quan trọng cụ đừng có tham quá nên biết điểm dừng là được. e nghĩ trong 2-3 năm tới cc mỗi năm tăng giá 10% + mình cho thuê được 5% lợi nhuận mỗi năm 15% trong giai đoạn này là quá ổn r. So với việc hiện tại mua đất hay cc để đầu tư giai đoạn này e nghĩ cc cửa vẫn sáng vì rủi ro thấp hơn
Vodka các cụ a, chính vì nhận định vậy mà e chuyển từ đất nền sang làm chung cư.
E đề cử dự án the Ruby Hạ Long, hoàn toàn phù hợp các tiêu chí trên, giá vẫn còn rất mềm chưa tăng mấy.
Căn 2 Ngủ +1, view biển, giá MIN khoảng 2.0xx đồng to, dien tich 68-74m thong thuy, thoải mái đỗ xe, thang máy nhiều & full tiện ích...cho thuê 1 tháng đc quãng10tr. Zalo e ở chữ ký nhé

minhtienxaydung

Xe tải
Vodka các cụ a, chính vì nhận định vậy mà e chuyển từ đất nền sang làm chung cư.
E đề cử dự án the Ruby Hạ Long, hoàn toàn phù hợp các tiêu chí trên, giá vẫn còn rất mềm chưa tăng mấy.
Căn 2 Ngủ +1, view biển, giá MIN khoảng 2.0xx đồng to, dien tich 68-74m thong thuy, thoải mái đỗ xe, thang máy nhiều & full tiện ích...cho thuê 1 tháng đc quãng10tr. Zalo e ở chữ ký nhé
Vâng nhưng cá nhân e thì k đầu tư cc các tỉnh cụ ạ, vì k rõ thanh khoản như nào. Giai đoạn này e cần là thanh khoản phải cao và cơ động thì chỉ cc nội thành HN mới đáp ứng đc vì nó có nhu cầu ở thực cao. Còn lại tùy quan điểm mỗi người thôi giai đoạn này nên bảo vệ đc thành quả chốt lời đất xong chứ k phải là đi rải tiền ra lướt sóng nữa

Xe_dap

Xe máy
Chung cư nội thành thì chắc vẫn tăng dần thôi vì nhu cầu quá nhiều

tuloc237

Đi bộ
Em tích góp được 1 chút, muốn vay mượn thêm để mua 1 căn, nhưng thấy giá từ đầu năm đến giờ tăng kinh quá. Không biết nên mua thời điểm này không hay để cuối năm hoặc ra tết mua thì ổn hơn.
Nhờ các cụ cho em xin lời khuyên với ạ.

YoungVNese

Xe tải
Vâng nhưng cá nhân e thì k đầu tư cc các tỉnh cụ ạ, vì k rõ thanh khoản như nào. Giai đoạn này e cần là thanh khoản phải cao và cơ động thì chỉ cc nội thành HN mới đáp ứng đc vì nó có nhu cầu ở thực cao. Còn lại tùy quan điểm mỗi người thôi giai đoạn này nên bảo vệ đc thành quả chốt lời đất xong chứ k phải là đi rải tiền ra lướt sóng nữa
Thanh khoản ở Hạ Long e thấy ko tệ, vì nhu cầu ở thật & cho thuê đều rất lớn.
Hạ Long đang có tốc độ thu hút nhân lực & tăng dân số cơ học tốt, hiện dân số khoảng 390 k, đến năm 2030 quy hoạch 640k & 2040 là 830k người.
Hết năm nay ở đây ko có thêm nguồn cung nữa DA nào cả

Em tích góp được 1 chút, muốn vay mượn thêm để mua 1 căn, nhưng thấy giá từ đầu năm đến giờ tăng kinh quá. Không biết nên mua thời điểm này không hay để cuối năm hoặc ra tết mua thì ổn hơn.
Nhờ các cụ cho em xin lời khuyên với ạ.
cụ cần mua ở ngay hay 1 năm nữa nhận nhà nhỉ?

tuloc237

Đi bộ
Em cũng chưa ở ngay mà gặp lúc nào mua lúc đó bác ạ, dự kiến mua trước T3/2023.
Mà băn khoăn ko biết nên mua giờ hay nghe ngóng thêm tới sau tết.

KeanuR

Xe tăng
thế kiểu thẩm để ôm đất vđ 4 thì sao cụ? những cc lâu đời giá vẫn đang rất cao đấy, đất vùng ven thì cụ tung hô, chung cư cụ dìm xuống với mục đích gì nhỉ? Mỗi thứ có 1 thế mạnh riêng, cụ cứ thổi vđ 4 thì ai mua được rồi lại chửi cc cao để thoát hàng.
E thấy
Lướt qua mấy khu tập thể Kim Liên Thành Công hay Nghĩa Tân thì một căn "ko thể còn gì mà khấu hao" 40-50m2 đã tầm 1.6-2.2 tỷ trên sổ đỏ giỏi dc 20m2 thì cc nội đô làm sao có thể rẻ hơn nhà mà Hn đang đòi đập đi dc nữa.

88Fun

Xe buýt

E thấy tuỳ nhu cầu thôi a. Rút tiền mua cc ra mua nhà ngoại thành cũng là 1 ý, 1 sự đánh đổi…các cụ cãi nhau căng quá!

trantb.cs

Xe hơi

E thấy tuỳ nhu cầu thôi a. Rút tiền mua cc ra mua nhà ngoại thành cũng là 1 ý, 1 sự đánh đổi…các cụ cãi nhau căng quá!
Em chỉ băn khoăn 1 điều là các cụ mua chung cư. sau này nhu cầu dùng xe ô tô tăng lên thì liệu các chung cư bây giờ có đáp ứng được chỗ để xe hay không? Lúc ấy thì nhà đất ngoại thành có vẻ lại có ưu thế hơn.

caisua

Xe lăn
Em chỉ băn khoăn 1 điều là các cụ mua chung cư. sau này nhu cầu dùng xe ô tô tăng lên thì liệu các chung cư bây giờ có đáp ứng được chỗ để xe hay không? Lúc ấy thì nhà đất ngoại thành có vẻ lại có ưu thế hơn.
Có 3-4 tỏi có 3 lựa chọn: nhà ngõ ngách, chung cư cách chỗ làm vài km hoặc nhà đất oto vào cách 20km. Để mua được oto chắc cũng phải 5-7 năm nữa, lúc đó đổi cũng được ạ. Tầm 7 năm tới nhà đất ngoại ô giảm nhanh hơn chung cư nên tội gì phải đi xa khi chỉ có xe máy ạ. Nhà ngõ em ko bàn tới vì nó thảm lắm

Red2010

Xe điện
Thấy các cụ nhiều tiền đàm đạo mà ham. Còn tranh luận vụ nhà đất với chung cư em nghĩ sẽ chẳng có hồi kết. Với em thì câu chuyện nhà đất hay chung cư để ở thì chỉ xoay quanh vấn đề Tiền và Tiện ích.
- Như em hiện tại trên răng dưới cát tút, ko tiềm lực KT thì lựa chọn của em bắt buộc phải là chung cư, thậm chí là giá rẻ.
- Còn nếu có nhiều Tiền thì tất nhiên sẽ là biệt thự hoặc ít nhất nhà phố đáp ứng đầy đủ tiện ích
Sẽ ko bao giờ có chuyện ít tiền mà em cố cái nhà mặt đất trong ngõ ngách, chỗ đỗ, để xe ko có. Và ngược lại, ko bao giờ có chuyện tài chính có dư mà em ở chung cư.