[Funland] Có nên mua chung cư thời điểm này không ?

Jangmi

Xe buýt
Giá chung cư giờ tăng khiếp thật, e mua 1 căn 2n ở Goldmark city tháng 10 3,3 tỷ mà vừa rồi cùng toà em tận tầng 39 mới bán 1 căn cùng diện tích giá 3,9 tỷ

firstXpan

Xe buýt
Giá cc tăng phi mã nên nhiều cụ đang muốn bán để đổi qua nhà mặt đất.Làm cho nhà mặt đất cũng tăng theo cccm ơi.Em làm công ăn lương đang đau đầu quá.

tuan2681

Xe điện
Nhà đất cũng lên lắm rồi cụ ơi, mọi thứ đều tăng chứ chả riêng gì CC, có chăng đơn giá nó to nên nó lên chậm hơn thôi, nhưng nó vẫn lên đều. Thị trường nó như bậc thang, giờ đang giai đoạn lên bậc tiếp theo, cụ có thể đợi giá cân bằng lại, nhưng đừng mong có ngon bổ rẻ, những gì cụ thấy ngon thì người khác cũng thấy ngon thôi. Và nên bắt đầu từ nhu cầu của mình chứ đừng bất chấp phải nhà đất vì thấy chung cư giá nó "vô lý". Cùng tầm tiền CC mua đất cụ phải ra xa, con cái học hành sao? Mình đi làm sao? Hàng xóm ra sao? Chả có gì vô lý cả, thị trường vẫn có giao dịch tức là giá đó vẫn có lý.

Còn luật lá chắc chắn luôn càng thêm giá bđs càng đắt, tranh tối tranh sáng mới làm rẻ được cụ nhé. Đơn cử như chung cư mini giờ bắt cái nào cũng có thang thoát hiểm, báo cháy chỗ để xe vân vân thì lấy đâu ra rẻ nữa?
chuẩn bài,
1 căn chung cư 3pn 90-100m2 giá rẻ thì 4-5 tỷ chẳng hạn , tầm tiền đó mua được mảnh đất ngõ oto chắc được tầm 35m-40m2 ở khu cũng k phải là đẹp (xa hoặc làng xóm cũ lộn xộn)
xây thêm cái nhà để có 90-100m2 sàn thì cũng thành 4 tầng, vật giá hiện nay là hết tầm 2 tỷ
tổng tiền 6 tỷ.
chưa kể công sức xây nhà cả năm trời
khác nhau nhiều lắm.

badboyvn

Xe tải
Tầm này giá cc đang cao quá các cụ ạ, năm nay kinh tế suy thoái làm ăn khó khăn, dự là sang năm cũng vẫn vậy. Giá nhà cc nội đô tăng cao chủ yếu do khan hiếm nguồn cung, sắp tới luật đất đai được thông qua nguồn cung nhiều chắc chắn sẽ giảm. Cụ nào mà chưa quá cấp thiết thì chờ đợi thêm hẵng mua, như nhà em đang ở cc nhỏ, cũng muốn tìm căn rộng hơn để chuyển, mà giờ giá nó neo qua rùi. Nên em bỏ ý định đó luôn, cố cày cuốc thêm, mua cái nhà đất ổn để ở, chứ em thấy giá cc giờ cao quá ko xứng với giá trị mang lại
e ko hiểu cụ nghĩ thế nào mà luật mới ra lại giảm đc giá bds, các năm ra luật mới về đất đai đều thay đổi mạnh về giá của bds.Mọi điều luật ra đều hướng tới mục đích minh bạch tài chính thì ko trốn đc thuế nữa, ko trốn đc thuế thì cứ cộng vào giá tiêu dùng thôi chứ hạ kiểu gì. Mua nhà để ở thì mua càng sớm càng tốt, chỉ có đầu tư mới phải tìm giá rẻ chứ mua để ở mà cứ mong giá rẻ như quá khứ thì cả đời ko mua đc nhà.

Thanhvuóng71

Xe điện
Giá cả nhà Cc, nhà đất cứ tăng ntn thì người mua nhà lại phải cố thêm vài năm làm việc nữa. Chi phí sinh hoạt , dịch vụ cũng tăng ầm ầm. Đau đầu phết.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
e ko hiểu cụ nghĩ thế nào mà luật mới ra lại giảm đc giá bds, các năm ra luật mới về đất đai đều thay đổi mạnh về giá của bds.Mọi điều luật ra đều hướng tới mục đích minh bạch tài chính thì ko trốn đc thuế nữa, ko trốn đc thuế thì cứ cộng vào giá tiêu dùng thôi chứ hạ kiểu gì. Mua nhà để ở thì mua càng sớm càng tốt, chỉ có đầu tư mới phải tìm giá rẻ chứ mua để ở mà cứ mong giá rẻ như quá khứ thì cả đời ko mua đc nhà.
Chuẩn đấy cụ. Luật đất đai ra là để thu dc nhiều tiền hơn cho chính quyền. Chứ ko phải để hạ giá bds cho dân đen.
1 vấn đề mà ai cũng thấy, cũng là vấn đề đang tranh cãi nhiều nhất của luật đất đai. Hiện nay giá đền bù cho đất nông nghiệp quá rẻ mạt, 500k-1tr/m2. Xây lên kdt là bán vs giá gấp trăm lần. Ai cũng thấy là dân thiệt, Cdt quá lời.
Thì giờ các quan kêu gọi đổi luật, nhưng ko tăng giá đền bù cho dân , mà tăng tiền chênh lệch địa tô mà cdt phải đóng lên. Mục đích là để đem về nhiều tiền hơn cho ngân sách.

thailx

Xe hơi
có nhu cầu thực, có đủ tiền để mua hoặc ko cần vay nhiều thì múc thôi cụ, e đã múc rồi

nhaque_tb

Xe tăng
Xã hội có người khôn người nhanh thì họ xem và chốt rất nhanh. Còn 30% là dạng ậm ờ kiểu vừa đ,ái vừa dòm thì toàn đẽo cày giữa đường. Thằng em họ em 8 năm trước nói chuyện có tầm 1 tỏi bảo định mua mảnh đất bên đông anh rồi cũng xịt, cách đây 3 năm bảo tìm cái chung cư tầm 1,5 tỏi rồi cũng xịt. Giờ tầm tiền ấy có muốn làm gì cũng chịu 🤣🤣🤣🤣🤣

xuanhieu7292

Tháo bánh
Xã hội có người khôn người nhanh thì họ xem và chốt rất nhanh. Còn 30% là dạng ậm ờ kiểu vừa đ,ái vừa dòm thì toàn đẽo cày giữa đường. Thằng em họ em 8 năm trước nói chuyện có tầm 1 tỏi bảo định mua mảnh đất bên đông anh rồi cũng xịt, cách đây 3 năm bảo tìm cái chung cư tầm 1,5 tỏi rồi cũng xịt. Giờ tầm tiền ấy có muốn làm gì cũng chịu 🤣🤣🤣🤣🤣
Em biết thằng em cụ.
1 tỏi tám năm trước nó đầu tư bit với chứng, giờ nhân lên gần chục tỏi rồi. Giờ đang hỏi nên mua chung cư ở đâu đấy 🤣

nghichnham

Xe tăng
Cụ kể em xin thêm trường hợp mạnh dạn mua rồi ôm bom nữa đi ạ

nhaque_tb

Xe tăng
Cụ kể em xin thêm trường hợp mạnh dạn mua rồi ôm bom nữa đi ạ
Ôm bom thì có bà hàng xóm nhà em cắm sổ đỏ vay bank 2,8 tỷ mua đất chăn bò ở Lâm Đồng năm ngoái. Giờ đang kéo cày trả lãi, đất thì mọc lông luôn 🤣🤣🤣.

nhaque_tb

Xe tăng
Em biết thằng em cụ.
1 tỏi tám năm trước nó đầu tư bit với chứng, giờ nhân lên gần chục tỏi rồi. Giờ đang hỏi nên mua chung cư ở đâu đấy 🤣
Chứng cháo, tiền ảo hỏi mấy thằng ăn đc cả. Húp đc tí váng thì tất tay thêm mơ rin nữa thì còn cái lịt 😁😁😁😁

max89j

Xe hơi
Em thấy giai đoạn này mua ok đấy vì k đc cấp phép nhiều như xưa

xuanhieu7292

Tháo bánh
Chứng cháo, tiền ảo hỏi mấy thằng ăn đc cả. Húp đc tí váng thì tất tay thêm mơ rin nữa thì còn cái lịt 😁😁😁😁
Gớm, 8 năm trước mà đem đi buôn, kinh doanh có mà X20 chứ X10 đã là gì.

Cụ cứ làm như thằng em cụ ngu lắm, để không 1 tỷ sau 8 năm không bằng. Chưa gì đã bỉ bôi nó.

Còn nó tính toán theo như cụ nói, 8 năm trước có 1 tỷ mà giờ mới có 1 tỷ rưỡi thì nó... ng* thật =))

nhaque_tb

Xe tăng

Cụ cứ làm như thằng em cụ ngu lắm, để không 1 tỷ sau 8 năm không bằng. Chưa gì đã bỉ bôi nó.

Còn nó tính toán theo như cụ nói, 8 năm trước có 1 tỷ mà giờ mới có 1 tỷ rưỡi thì nó... ng* thật =))
Cụ buôn cái gì mà nhân nhanh vậy? Cụ nghĩ húp đc của giời chắc 🤣. Em buôn bán nhì nhằng mỗi năm trừ chi phí lãi đc 25% đã là mừng

MrTomCangTo

Xe buýt

Ko phải ai cũng có máu làm ăn, đầu tư.. Và ko phải ai lao vào làm ăn, đầu tư cũng chiến thắng. Phần lớn vẫn phải làm công ăn lương, phấn đấu công việc, tích góp năng nhặt chặt bị chứ cụ. Ở đâu ra mà ông nào cũng x..với chả ịch. Thế mới có câu 2 bàn tay trắng làm lên nợ nần. Cụ vào thớt khởi nghiệp sx trong box cafe í, đầy cụ khởi nghiệp long đong, khởi đâu ko thấy nhưng nghiệp nó quật cho tơi bời.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Ko phải ai cũng có máu làm ăn, đầu tư.. Và ko phải ai lao vào làm ăn, đầu tư cũng chiến thắng. Phần lớn vẫn phải làm công ăn lương, phấn đấu công việc, tích góp năng nhặt chặt bị chứ cụ. Ở đâu ra mà ông nào cũng x..với chả ịch. Thế mới có câu 2 bàn tay trắng làm lên nợ nần. Cụ vào thớt khởi nghiệp sx trong box cafe í, đầy cụ khởi nghiệp long đong, khởi đâu ko thấy nhưng nghiệp nó quật cho tơi bời.
Nhưng em tin 1 tỷ 8 năm trước bây giờ phải tối thiểu 2 tỷ rồi các cụ ạ.
Cái chung cư 1 tỷ thời đấy cũng không hơn cái chung cư 2 tỷ bây giờ bao nhiêu 🤣
Không thể lấy 1 tỷ ngày đó ra tiếc dc.

Cụ buôn cái gì mà nhân nhanh vậy? Cụ nghĩ húp đc của giời chắc 🤣. Em buôn bán nhì nhằng mỗi năm trừ chi phí lãi đc 25% đã là mừng
p/s: chạy ads facebook, amazon.... thời đấy 200-1000% là chuyện quá bình thường cụ ạ.

ncs

Xe buýt
Chung cư tăng khủng nhưng căn hộ tập thể chả thấy tăng, giá thuê thì bèo. Chán.

lightsphere

Xe máy
Giá tập thể mà tăng thì chắc là bần cùng lắm và đỉnh bđs r đấy cụ