Có nên mua chung cư Goldmark City để cho thuê?

Snowhufs

Xe hơi
Em cũng giống bác chủ ở Hoàng Quốc Việt từ năm 92 (Ngõ 106) sau bán nhà năm 2013 chuyển ra Mỹ Đình ở (Hồi đó chưa có Goldmark), vợ chồng em có lần chui vào Goldmark đi 1 vòng, khu cũng khá đẹp và có tiện ích nhưng lời khuyên của em là:

1. Nếu để đầu tư: Thì mua ở đâu cũng được hết, miễn là tỷ suất % cho thuê được hoặc khả năng tăng giá (CC thì khó) ngang hoặc hơn ngân hàng.
2. Nếu để ở: Khuyên bác không nên mua các khu đô thị kiểu Goldmark, hay là TC (Trước em làm BQL khu đó rồi, được giảm giá nhưng nhất quyết ko mua), đẹp thì đẹp thật, dễ cho thuê nhưng mà ở thì ồn ào đông đúc lắm, kiếm mấy chung cư đứng 1 mình mà ở là thích nhất.

Vì vậy em khuyên là bác lâu dài để cho F1 ở thì đừng vào Goldmark, em có người quen vào rồi lại ra, khu đấy san sát nhau ko kém TC, ngại nhất quả view công viên vĩnh hằng, hướng Đông Nam đẹp thì tối ngủ chắc nên kéo rèm cho đỡ hoảng.

Ở khu Mỹ Đình cho thuê dễ nhất hiện nay theo em đánh giá chỉ có Vinhomes Gardenia, trước nhà em định làm 1,2 căn ở đó vì giá hợp lý nhưng sau lại thôi. Giờ giá Gardenia vẫn rất hợp lý, không quá đông như TC nhưng được cái là dân Hàn về ở rất đông, cho thuê có lẽ sẽ dễ hơn là Goldmark, mà ở cũng ok vì ko quá ồn ào & đông đúc. Gardenia là con em có cảm tình nhất trong chuỗi Vinhomes :)), tối tối cho con đi học ở Apollo Hàm Nghi cảm giác như đang ở Đài Loan vì khu Botanica (khu biệt thự xung quanh 2 cái chung cư) nó làm rất đẹp

Bình Luận

Xe đạp
Năm mới em xin chúc các cụ mạnh khỏe và thành công.
Hiện em đang ở nhà đất khu Hoàng Quốc Việt.
Em đang định đầu tư 1 căn chung cư. Trước là để cho thuê sau này F1 lớn nếu thích ở riêng thì em cho nó.
Em định mua căn 2PN. Tòa S3 Goldmark City vẫn còn hàng.
Các cụ tư vấn cho em có nên mua ở đây không ạ.
Đa tạ các cụ!
Các cụ cho em hóng với nhé

KyleDaring

Xe máy
Em đang định đầu tư 1 căn chung cư. Trước là để cho thuê sau này F1 lớn nếu thích ở riêng thì em cho nó.
Đa tạ các cụ!
Nếu để cho thuê thì lựa chọn căn hộ view đẹp, thoáng sẽ có nhiều khách quan tâm hơn. Kế hoạch để F1 kế thừa thì cũng nên chọn dự án có tiềm năng tăng tiến tốt. Bác cần hỏi gì thì cứ ới em 1 câu, phí 1 cốc trà đá với điếu thuốc nói cho bon thôi bác :D.

siro táo

Xe đạp
S3 goldmark còn nhiều hàng ko các cụ

tonyson

Xe hơi
Nhà em có căn chung cư cho thuê với tỉ suất 6% đây, cho thuê dài hạn 8 năm, còn lại khoảng gần 6 năm nữa (1 gia đình người nước ngoài thuê) vị trí vip nhất Mỹ Đình. Tằng tằng một năm có mấy trăm tr an tâm hơn ngân hàng. Bác nào quan tâm không, 3PN, 1 phòng làm việc, 153m2 căn góc hướng ban công Đông Nam, 2 ban công, căn tầng cao view pháo hoa SVĐ Mỹ đình, thiết kế đẹp, độc và chất lượng nhất cả tòa luôn.

Thi thoảng có mấy bác môi giới gọi hỏi mua mà nhà e ko muốn bán, vô tình vào thớt này thấy có bác hỏi em rao vui xem có bác nào quan tâm không ^^. Demo mấy cái ảnh thật, tòa này không có tiện ích như các khu lớn nhưng để sống chắc hơn Goldmark hay Sunsquare. Căn nhỏ nhất tòa là 124m2 ạ.

Bác nào quan tâm thì inbox em nhé.

Căn này của cụ sửa đẹp thế, hình như là FLC Lanmark thì phải. Giá căn của cụ là bn thế

Lavander

Xe tải
Em cũng giống bác chủ ở Hoàng Quốc Việt từ năm 92 (Ngõ 106) sau bán nhà năm 2013 chuyển ra Mỹ Đình ở (Hồi đó chưa có Goldmark), vợ chồng em có lần chui vào Goldmark đi 1 vòng, khu cũng khá đẹp và có tiện ích nhưng lời khuyên của em là:

1. Nếu để đầu tư: Thì mua ở đâu cũng được hết, miễn là tỷ suất % cho thuê được hoặc khả năng tăng giá (CC thì khó) ngang hoặc hơn ngân hàng.
2. Nếu để ở: Khuyên bác không nên mua các khu đô thị kiểu Goldmark, hay là TC (Trước em làm BQL khu đó rồi, được giảm giá nhưng nhất quyết ko mua), đẹp thì đẹp thật, dễ cho thuê nhưng mà ở thì ồn ào đông đúc lắm, kiếm mấy chung cư đứng 1 mình mà ở là thích nhất.

Vì vậy em khuyên là bác lâu dài để cho F1 ở thì đừng vào Goldmark, em có người quen vào rồi lại ra, khu đấy san sát nhau ko kém TC, ngại nhất quả view công viên vĩnh hằng, hướng Đông Nam đẹp thì tối ngủ chắc nên kéo rèm cho đỡ hoảng.

Ở khu Mỹ Đình cho thuê dễ nhất hiện nay theo em đánh giá chỉ có Vinhomes Gardenia, trước nhà em định làm 1,2 căn ở đó vì giá hợp lý nhưng sau lại thôi. Giờ giá Gardenia vẫn rất hợp lý, không quá đông như TC nhưng được cái là dân Hàn về ở rất đông, cho thuê có lẽ sẽ dễ hơn là Goldmark, mà ở cũng ok vì ko quá ồn ào & đông đúc. Gardenia là con em có cảm tình nhất trong chuỗi Vinhomes :)), tối tối cho con đi học ở Apollo Hàm Nghi cảm giác như đang ở Đài Loan vì khu Botanica (khu biệt thự xung quanh 2 cái chung cư) nó làm rất đẹp

Nhà em ở gardenia va mê luôn đây, nhưng vi tham tiền với lại ở An binh city đang tiện đường đi lại nên ở tạm An binh ở nhà thuê còn 2 căn ở vinhomes cho thuê lấy tiền hàng tháng. Khu này hót cho thuê dã man ngày nao cung nghe điện thoai moi giới hỏi co cho thuê ko!!!! Căn 3 ngu cua minh noi thất đẹp cho thuê thu về được hơn 1.600 usd, tính ra hơn lãi ngan hang (gia nha va dau tu noi that la 4,4 ti)

Snowhufs

Xe hơi
Nhà em ở gardenia va mê luôn đây, nhưng vi tham tiền với lại ở An binh city đang tiện đường đi lại nên ở tạm An binh ở nhà thuê còn 2 căn ở vinhomes cho thuê lấy tiền hàng tháng. Khu này hót cho thuê dã man ngày nao cung nghe điện thoai moi giới hỏi co cho thuê ko!!!! Căn 3 ngu cua minh noi thất đẹp cho thuê thu về được hơn 1.600 usd, tính ra hơn lãi ngan hang (gia nha va dau tu noi that la 4,4 ti)
Em là dân setup Vinhomes từ thời đầu đây, phải nói con Vinhomes Gardenia quá đáng sống mặc dù nói thật e ko khoái Vinhomes vì đông đúc quá, em ở Mỹ Đình mà thích nhất khu này, ko có tiền nên ko dám mơ thôi, chứ em cũng có biết người mua nhà Vinhomes Gardenia giống cụ xong cho thuê rồi về thuê nhà ở khu nhà em để kiếm lãi đây. Hơi tiếc hồi đầu khu này đang xây không xuống tiền để mua nên giờ hoài tưởng tí haha

Snowhufs

Xe hơi
Căn này của cụ sửa đẹp thế, hình như là FLC Lanmark thì phải. Giá căn của cụ là bn thế
Vâng, chuẩn rồi cụ ạ, căn này nhà em mua lại, chủ cũ là Kiến trúc sư có tiếng sửa để ở nên không có gì chê được trong hoàn thiện & thiết kế ạ. Bán thì em chưa có nhu cầu lắm vì hợp đồng cho thuê còn dài tít tắp cụ ạ

xetaplai77

Xe tải
Em đầu tư khu THNC thấy dễ cho thuê hơn vì khách Hàn nhiều. Căn em 3,5 tỉ - 3 phòng ngủ dự án Imperial Garden cho thuê 1000$ đc 2 năm rồi. Mấy khu đông đúc thấy khách lộn xộn lắm. Nhất là khách Tầu

Ngoctungnguyen

Xe tải
Tình hình là sau 1 khoảng thờì gìan cày cuốc nhà e cũng vừa quất được căn 12A tầng cao các cụ ạ. Tòa S3 thấy bảo là tòa xấu nhất toàn dự án :)) Ko bìết các cụ nghì sao chứ nhà e ít lúa nên chỉ chơi được căn 2 ngủ thôi các cụ ợ. Tòa S3 có vẻ hơi lúa lúa bẩn bẩn so vớ bên S4 ạ :((

nguyenquangpt

Xe tăng
Tình hình là sau 1 khoảng thờì gìan cày cuốc nhà e cũng vừa quất được căn 12A tầng cao các cụ ạ. Tòa S3 thấy bảo là tòa xấu nhất toàn dự án :)) Ko bìết các cụ nghì sao chứ nhà e ít lúa nên chỉ chơi được căn 2 ngủ thôi các cụ ợ. Tòa S3 có vẻ hơi lúa lúa bẩn bẩn so vớ bên S4 ạ :((
Logia p ngủ phụ dài ngoằng thế cụ ??

ancanlan

Xe hơi
Giờ hàng còn nhiều ko cụ?

ancanlan

Xe hơi
Giờ còn chủ yếu căn 3 ngủ cụ ạ, Căn 2 ngủ còn căn số 10- 86m2. Hiện chính sách đang tặng nội thất 200tr và vay 50% không lãi 2 năm cụ ạ.
Toà nào cũng còn hả cụ? Còn tầng nào chưa mở bán ko cụ?

Bố Nhộng

Xe đạp
chơi vs ngân hàng sâu quá cũng rủi ro lắm ạ :-s

MinhTâm17

Đi bộ
Đa tạ các cụ!
cụ mua căn nào rồi ạ

Cut Kit@

Xe tải
Goldmark
1. Mua để ở >>> NO
- Chủ đầu tư lắm phốt, kiện cáo tùm lum... sống cũng chả an tâm
- Được mỗi cái cảnh quan, mà suy cho cùng thì ngắm các cụ (Mai Dịch) suốt ngày thì cũng chả khoái! Bên trong thì đông như quân nguyên, trần thấp, bí bách, thang máy chạy nhanh nhưng quá ít.
- Mức phí quản lý ko tương xứng với chất lượng dịch vụ
- Nhiều nhà mua lỗ chỏng vó! Các cụ cứ gặp vài hộ dân nhà có treo băng gôn, khẩu hiệu rồi họ nói cho cả đủ thứ... hoặc lên mạng Search ra cả tấn phốt. Nhiều cụ muốn bán mà ko dc vì lỗ sâu quá, mà ở thì hậm hực!
2. Mua đầu tư, cho thuê >>> càng không
- Lỗ chỏng vó
- Khách Hàn thuê lúc mới thì tạm được, sau cũ chúng nó ko thuê, giá lại thấp ngay
Giá trung bình đối với nhà đã qua sử dụng khoảng 9tr (2 ngủ), 12tr (3 ngủ), 15tr (4 ngủ) đối với căn nội thất cơ bản! Còn full thì cộng thêm tầm 3tr. Còn nhà mới tinh thì hên, xui với mấy ông Hàn!
- Nói chung còn đủ thứ linh tinh nữa...
Quan điểm cá nhân thôi nhé, quyết định phụ thuộc sự sáng suốt của các cụ!

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Goldmark
1. Mua để ở >>> NO
- Chủ đầu tư lắm phốt, kiện cáo tùm lum... sống cũng chả an tâm
- Được mỗi cái cảnh quan, mà suy cho cùng thì ngắm các cụ (Mai Dịch) suốt ngày thì cũng chả khoái! Bên trong thì đông như quân nguyên, trần thấp, bí bách, thang máy chạy nhanh nhưng quá ít.
- Mức phí quản lý ko tương xứng với chất lượng dịch vụ
- Nhiều nhà mua lỗ chỏng vó! Các cụ cứ gặp vài hộ dân nhà có treo băng gôn, khẩu hiệu rồi họ nói cho cả đủ thứ... hoặc lên mạng Search ra cả tấn phốt. Nhiều cụ muốn bán mà ko dc vì lỗ sâu quá, mà ở thì hậm hực!
2. Mua đầu tư, cho thuê >>> càng không
- Lỗ chỏng vó
- Khách Hàn thuê lúc mới thì tạm được, sau cũ chúng nó ko thuê, giá lại thấp ngay
Giá trung bình đối với nhà đã qua sử dụng khoảng 9tr (2 ngủ), 12tr (3 ngủ), 15tr (4 ngủ) đối với căn nội thất cơ bản! Còn full thì cộng thêm tầm 3tr. Còn nhà mới tinh thì hên, xui với mấy ông Hàn!
- Nói chung còn đủ thứ linh tinh nữa...
Quan điểm cá nhân thôi nhé, quyết định phụ thuộc sự sáng suốt của các cụ!
Cụ thuê được căn 2 ngủ nào 9tr/tháng cụ bảo em nhé. Với cả cụ thỉnh thoảng đến khu này thực tế đi chứ đừng có đọc báo nhiều, nó không đúng đâu.