Có nên mua BMW 318 hoặc 325 cũ ?

Nam Bim325

Xe tăng
- No.2 là em thay new cả 4 giảm sóc Sachs rồi nên mới nói như vậy, chạy thử xe khác cũng thấy như thế.
- No.3 đã check thước lái, ko rơ, ko kêu, vô lăng nặng và chắc. Chính xác là khi chạy đường xấu thì vô lăng nó cứ "vằn vằn" - hơi khó tả. Em cũng đã chạy thử vài xe khác, tham khảo nhiều xe khác cũng thấy nói như vậy. Có người nói tại lốp xe mềm nhưng em đã chạy thử vành 18, lốp Kumho rồi thấy vẫn như thế. Cuối cùng thì kệ mie nó, sống chung với lũ.
Có thể là bác thích harding nên phuộc Sachs kh hợp, bác tháy Bilstein, Koni đi. Phuộc Sachs để lại em nhá

Nam Bim325

Xe tăng
- No.2 là em thay new cả 4 giảm sóc Sachs rồi nên mới nói như vậy, chạy thử xe khác cũng thấy như thế.
- No.3 đã check thước lái, ko rơ, ko kêu, vô lăng nặng và chắc. Chính xác là khi chạy đường xấu thì vô lăng nó cứ "vằn vằn" - hơi khó tả. Em cũng đã chạy thử vài xe khác, tham khảo nhiều xe khác cũng thấy nói như vậy. Có người nói tại lốp xe mềm nhưng em đã chạy thử vành 18, lốp Kumho rồi thấy vẫn như thế. Cuối cùng thì kệ mie nó, sống chung với lũ.
Mà em thấy đường sống trâu, sống lươn giờ thì xe nào cũng vằn vằn. toàn nhựa đểu nên kh chết, vài hôm lại đùn lên.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thú thật đôi lúc e cũng lung lay ý định, nhưng khi đọc về mấy dòng Nhật, Hàn thì e không có chút cảm hứng gì, mà theo quan điểm cá nhân e thì đi xe mà không thích và không yêu nó thì vô vị lắm ạ, chính vì vậy nên lúc nào e cũng nghĩ về xe đức thôi, tuy nhiên đây là lần đầu mua xe và kiến thức thực tế về xe cũng bằng 0, nên em rất băn khoăn. Mong các cụ giúp em có thêm động lực. Many thanks.
Mua con Ford Focus mới mà đi cụ ơi. Đầm chắc thua Merc, Bim chút thôi. Mà giá xe mới ra cả biển có 900. Lái cũng rất ngon. Cần gì cứ phải xe Đức lái mới hay đâu.

Phong7887

Xe buýt
Thú thật đôi lúc e cũng lung lay ý định, nhưng khi đọc về mấy dòng Nhật, Hàn thì e không có chút cảm hứng gì, mà theo quan điểm cá nhân e thì đi xe mà không thích và không yêu nó thì vô vị lắm ạ, chính vì vậy nên lúc nào e cũng nghĩ về xe đức thôi, tuy nhiên đây là lần đầu mua xe và kiến thức thực tế về xe cũng bằng 0, nên em rất băn khoăn. Mong các cụ giúp em có thêm động lực. Many thanks.
Xe Toy mà nhập từ Nhật, Châu Âu và Mỹ thì cũng ngang ngửa xe Đức đấy cụ, quan trọng là phân khúc nào thôi !

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Mang E46 ra nói thì vô cùng cụ ạ. Vì xe đời khá sâu rồi, xe giờ chạy thế nào còn do chủ cũ lúc mới mua chạy xe thế nào. Còn chạy đường cao tốc HN HP thì em đảm bảo, cứ Sedan là siêu ồn vì đường cực nhám, đi xe gầm cao xe đỡ ồn hơn hẳn, kể cả đi Innova cụ cũng sẽ thấy dễ chịu hơn đơn giản vì khoảng cách mặt đường đến gầm xe và đến tai cụ xa hơn sẽ đỡ ồn hơn.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Xe Toy mà nhập từ Nhật, Châu Âu và Mỹ thì cũng ngang ngửa xe Đức đấy cụ, quan trọng là phân khúc nào thôi !
Không ngang được đâu cụ ạ. Cụ sang Mỹ chạy Toy với chạy Merc người ta nhìn cụ với con mắt khác đấy. Nên nó khác nhau cụ ạ. German cars trong mắt người Mỹ là xe ưu việt còn xe Nhật chỉ là xe bình dân chạy từ A đến B thôi.

V6 mondeo

Xe tải
Rảnh cafe giao lưu là biết liền mà

Phong7887

Xe buýt
Không ngang được đâu cụ ạ. Cụ sang Mỹ chạy Toy với chạy Merc người ta nhìn cụ với con mắt khác đấy. Nên nó khác nhau cụ ạ. German cars trong mắt người Mỹ là xe ưu việt còn xe Nhật chỉ là xe bình dân chạy từ A đến B thôi.
Tôi thấy xe Đức đắt hơn thôi, còn ngang thì không ngang là phải rồi vì xe Đức nó hay hỏng và sửa nó tốn hơn cụ ạ ! :D Xe cùng đời mà BMW Series 3 và Mẹc C giờ cũ cũng chỉ ngang giá Ford Laser và Vios cũ! :D \:D/\:D/\:D/:D

BMW Châu Âu

Xe đạp
Xe Đức là No1

trungsay

Xe hơi
Em chưa đc lái bim bao giờ nên kê dép hóng

30F-5846

Xe tăng
Cụ có ở HN? Hôm nào cụ rảnh em mời cụ caffe đàm đạo nhé.
Cụ qua đây với em...e có nguyên tiểu đội ae đi bmw để kích thích cho cụ,xe e có cho cụ kiểm chứng xem đi nó có bồng bềnh hay ko hay lâng lâng vì thướng..;))

Bimbim_bb

Xe hơi
Theo em cụ không nên mua, không là cụ hối không kịp đâu. 30 mil để nuôi các dòng xe Đức là chưa đủ đâu.
Tiền mua xe thì em vay có thể đủ. Nhưng thu nhập dưới 15t, bác nói làm em không dám mơ tưởng nữa . Hix. Mà thích lắm rồi.