[Funland] Có nên mua bàn là hơi nước đứng? Mua loại nào là tốt nhất?

Big Bang

Xe điện
Có điều kiện thì làm cả hai.
Hơi nước đứng thuận tiện cho là nhanh, không đòi hỏi là ly, nhưng loại váy áo nhiều nếp gấp, áo comple. Loại này còn dùng để làm vệ sinh thảm, các loại đệm ghế cũng tốt
Bà là (bàn ủi) hơi nước, dùng đề là các loại yêu cầu có ly

landfire78

Xe máy
Năm ngoái cũng đua đòi mua dùng nhưng không hiệu quả, bàn là đứng chỉ phù hợp đồ nữ, mỏng nhẹ. Giờ để không cả năm ko...

MinhPhuc1617

Xe đạp
Em vẫn dùng là được sơ mi, quần âu, vèo cái xong.
Nhưng là ly mất thời gian nên 2 tuần mới là lại 1 lần.

minhvmu

Xe buýt
Chào các Cụ/Mợ,
Lần đầu tiên kể từ khi tham gia OF mà Em mở thớt để xin xíu tư vấn về bàn là hơi nước đứng.
Chả là nhà em hàng tuần thuê người vệ sinh nhà cửa và ủi đồ. Tuy nhiên, không được vừa lòng cho lắm vì dọn không sạch sẽ, còn ủi đồ lại ẩu, còn nhăn nhúm nhiều và càng ngày càng ẩu.
Do đó, đã cắt việc thuê người vệ sinh mà tự vận động cho khỏe. Tính mua bàn là hơi nước đứng để giảm nhẹ việc ủi đồ vì theo tìm hiểu thì sử dụng bàn là hơi nước đứng sẽ ủi rất nhanh và đỡ tốn công sức hơn bàn là bình thường.
Không biết có Cụ/Mợ nào đang xài bàn là hơi nước đứng hay không thì cho mình xin ít tư vấn, review các Cụ/Mợ dùng thấy như thế nào? có nên mua hay không? Nếu mua thì mua loại nào tốt.
Cảm ơn các Cụ/Mợ.
Em dùng loại này, sướng thằng người cụ ạ. Khi mua nhằm phục vụ gấu, vì gấu em nó hơn trăm váy vóc, áo khoác với đủ loại chất liệu + ly gấp búa xua, nếu là bằng bàn là hơi nước truyền thống thì mất time, mệt mỏi lắm. Dùng bàn là cây hơi nước thì khỏe re, 10 phút là xong cả đống váy vóc.
Về cá nhân em không quá cầu kỳ nên cũng dùng để ủi áo sơmi và quần âu. Tuy nhiên khi cần tạo ly thì em vẫn phải dùng kết hợp với cầu là.
Cụ chủ nếu phải làm văn phòng, đòi hỏi quần âu áo sơ mi với ly căng đét thì bàn là cây không đáp ứng được nhu cầu đâu. Còn nếu quần bò, quần ka ki, áo phông... thì đầu tư sẽ không hối hận.
Em dùng loại này ợ:

jany

Xe tăng
Chào các Cụ/Mợ,
Lần đầu tiên kể từ khi tham gia OF mà Em mở thớt để xin xíu tư vấn về bàn là hơi nước đứng.
Chả là nhà em hàng tuần thuê người vệ sinh nhà cửa và ủi đồ. Tuy nhiên, không được vừa lòng cho lắm vì dọn không sạch sẽ, còn ủi đồ lại ẩu, còn nhăn nhúm nhiều và càng ngày càng ẩu.
Do đó, đã cắt việc thuê người vệ sinh mà tự vận động cho khỏe. Tính mua bàn là hơi nước đứng để giảm nhẹ việc ủi đồ vì theo tìm hiểu thì sử dụng bàn là hơi nước đứng sẽ ủi rất nhanh và đỡ tốn công sức hơn bàn là bình thường.
Không biết có Cụ/Mợ nào đang xài bàn là hơi nước đứng hay không thì cho mình xin ít tư vấn, review các Cụ/Mợ dùng thấy như thế nào? có nên mua hay không? Nếu mua thì mua loại nào tốt.
Cảm ơn các Cụ/Mợ.
Đang dùng 1 cái Phillip mua ở BHX 2tr mấy mà nói thật là chỉ dùng ủi áo dài và các loại áo vải mỏng thôi. Chứ áo sơ mi và quần tây thì ủi xong vẫn còn nguyên cái nếp nhăn. Nói chung đừng tin quảng cáo ạ. Cứ bàn là truyền thống mà dùng cho nó lành, ủi phẳng phiu lại rẻ.

Bàn là hơi nước thì em vẫn dùng. Nhưng khi cần là chết li quần thì lại phải dùng bàn là khô truyền thống

cowboyfromhell

Xe tải
Panasonic có loại bàn là hơi nước đứng nhưng mặt là cũng là loại bàn là tay giống như kiểu mấy cụ đang muốn đấy, vừa muốn hơi nước mạnh của loại đứng mà vừa có thể là bằng cầu là dc. Dùng cũng dc đấy.

không phải đúng loại này nhưng nguyên lý tương tự như vậy

Chỉnh sửa cuối:

RONGHT

Xe buýt
Vợ em mua cái 2.5tr, một năm dùng được 3 lần.
Bảo vứt thì không cho, chật cả nhà.

Atmosphere

Xe tải
Riêng quần có ly và áo sơ mi nhiều cotton thì vẫn phải là bàn là truyền thống mới đẹp cụ.
chuẩn cụ. là hơi nước chỉ đỡ nhăn thôi. chứ ko vào ly được. hay tại mình ko biết dùng nhỉ

0904223800

Xe buýt
Ở VN gọi là ủi hơi nước đứng nên dễ hiểu nhầm. Tên thật của nó là Garment steammer dịch sát nghĩa lad máy hấp quần áo bằng hơi nước.

Khi hấp quần áo các vết nhăn sẽ giảm do sợi vải duỗi ra, các vết nhăn của vải được giảm hẳn. Hấp quần áo đặc biệt có ích đối với các loại quần áo mặc mùa đông như vải dạ, vải bông, váo vest ... (đồ này thì khó là nhé) và các loại quần áo thể thao bằng vải nỉ, quần áo nữ bằng vải ren, voan .... Mỗi lần hấp thì giảm hẳn mùi hôi do vi khẩn bị tiêu diệt bởi hơi nước nóng. Hơn nữa việc hấp quần áo cũng cần ít kỹ năng hơn việc là quần áo nên gần đây được nhiều người sử dụng hơn.
Còn là quần áo tức là làm phẳng dưới tác động của nhiệt và sức nặng của bàn là, lực ép của người là. Vì vậy, khi là quần áo sẽ phẳng hơn, dễ vào ly, vào nếp hơn tuy nhiên nếu không cẩn thận sẽ mất ly hay sai ly làm hỏng đồ.
Nhà em dùng cả hai, tùy loại quần áo mà sử dụng cho phù hợp

Chỉnh sửa cuối:
cũng đg lăn tăn muốn sắm 1 em mà thấy nhiều ý kiến trái chiều quá, e lại hóng tiếp thôii

mat mo chan cham

Xe tải
Nhà E có một cái hơi nước cầm tay của philips mua đâu hơn 1tr, ko nhớ lắm, dùng đc vài lần là chán vì chỉ dùng đc với vải mỏng

0904223800

Xe buýt
Cụ nào dùng con này chưa, đắt lòi nhỉ ;))

View attachment 4334446
Em dùng thử loại này rồi, là sướng lắm chỉ mỗi tội là đắt. Ưu điiểm của nó là hơi nước nhiều và mạnh do có bình đun nước riêng. Tuy nhiên dùng cái này phải có cầu là thoát hơi nước hoặc hút hơi nước chứ nếu không là nước đầm đìa luôn. Nếu hàng ngày là ít như em mỗi sáng là 1 cái sơ mi thì dùng cái này hơi phí.
Em định mua con bàn là hơi nước loại có bình nước treo như thợ may ý. Bác tư vấn em mua con nào dùng bền bỉ mà hiệu quả với
ban la.jpg
Loại này các cửa hàng hay dùng do giá rẻ, có thể là lâu được giá khoảng 1 triệu gì đó thôi, có cả guốc là để là quần không bị bóng. Dùng cũng sướng, đầm tay do khá nặng. Tuy nhiên, do công suất thấp khoảng 1000w nên nếu là ít thì phải đợi khá lâu mới là được.

Một lưu ý khi dùng bàn là hơi nước là vẫn đề rò nước nhé: Bàn là hơi nước cái nào cũng bị hết, từ loại rẻ đến loại đắt, nguyên nhân là nước không sạch và bàn là chưa nóng nhé. Vì vậy các bác nên sử dụng nước đã lọc rồi, khi bàn là đủ nóng mới thực hiện là và khi dừng là nên để bàn là ở tư thế đứng.

0904223800

Xe buýt

Tony cherry

Xe tải

huutrinh6688

Xe điện
Em mua xong vứt xó 2 năm nay. Vẫn cứ chơi bàn là truyền thống.