[Funland] Có nên mua bàn là hơi nước đứng? Mua loại nào là tốt nhất?

Phuha18

Xe tăng
Chán nhỉ, có vẻ theo trải nghiệm của các cụ/mợ trên này thì bàn là này không đạt hiệu quả, chỉ là được áo, quần phụ nữ, đồ len, thun. Còn đồ mà cần ủi và hay ủi nhất là quần tây, áo sơ mi thì lại không hiệu quả.
Chắc em bỏ ý định mua quá...
Em toàn là sơ mi, quần âu đây cụ. Sơ mi thì em ko thích ly ở tay, quần âu em cũng mặc loại ko ly, nên em là em thích dùng bàn là hơi nước đứng.
Đặc biệt gấu nhà em, váy vóc các thứ phút mốt là xong.

TUCSON9389

Xe điện
Mình không quan trọng là ly lắm, mặc dù đồ toàn quần tây và sơ mi.
Cụ đang dùng con nào vậy?
em dungf phillip, thấy ổn mà cụ. nhanh hơn bàn là truyền thống nhiều cụ ak. nếu cụ chỉ có nhu cầu là phẳng, không nhăn nheo thì ok cụ ạ

A Cư

Xe tải
Ấu trĩ quá haizzz

NQLAW

Xe máy
Em toàn là sơ mi, quần âu đây cụ. Sơ mi thì em ko thích ly ở tay, quần âu em cũng mặc loại ko ly, nên em là em thích dùng bàn là hơi nước đứng.
Đặc biệt gấu nhà em, váy vóc các thứ phút mốt là xong.
em dungf phillip, thấy ổn mà cụ. nhanh hơn bàn là truyền thống nhiều cụ ak. nếu cụ chỉ có nhu cầu là phẳng, không nhăn nheo thì ok cụ ạ
Các cụ dùng philip có nhớ mã máy không ạ?
Philip cũng nhiều loại quá, mình không biết dùng loại nào.

Phuha18

Xe tăng
Các cụ dùng philip có nhớ mã máy không ạ?
Philip cũng nhiều loại quá, mình không biết dùng loại nào.
Trước em ham rẻ, mua của Lock & Lock, mới hỏng xong.
Em đang hỏi mấy cụ trên kêu ko dùng có thanh lý ko để em mua lại, mà chưa cụ nào giả nhời ạ

Cuongnh5256

Xe điện
Nhà em hai năm tròn là chắc được vài lần, phí tiền. Dạo em mua hơn 3tr.

Meoxuxi

Xe hơi
Nên dùng nếu cụ ít mặc sơ mi. Nhà cháu có cả bàn là truyền thống và cây mà chỉ mang cây ra dùng thôi

datto70

Xe container
Chào các Cụ/Mợ,
Lần đầu tiên kể từ khi tham gia OF mà Em mở thớt để xin xíu tư vấn về bàn là hơi nước đứng.
Chả là nhà em hàng tuần thuê người vệ sinh nhà cửa và ủi đồ. Tuy nhiên, không được vừa lòng cho lắm vì dọn không sạch sẽ, còn ủi đồ lại ẩu, còn nhăn nhúm nhiều và càng ngày càng ẩu.
Do đó, đã cắt việc thuê người vệ sinh mà tự vận động cho khỏe. Tính mua bàn là hơi nước đứng để giảm nhẹ việc ủi đồ vì theo tìm hiểu thì sử dụng bàn là hơi nước đứng sẽ ủi rất nhanh và đỡ tốn công sức hơn bàn là bình thường.
Không biết có Cụ/Mợ nào đang xài bàn là hơi nước đứng hay không thì cho mình xin ít tư vấn, review các Cụ/Mợ dùng thấy như thế nào? có nên mua hay không? Nếu mua thì mua loại nào tốt.
Cảm ơn các Cụ/Mợ.
Em làm nghề may gần 30 năm, khuyên cụ nếu mua để là phẳng quần áo thì vẫn phải dùng loại truyền thống vì nó có mặt tỳ phẳng ( cầu là) để làm cho quần áo nó phẳng. Cái bàn là hơi nước cây chỉ dùng là váy cho chị em thôi. Mục đích Là để cho nó phẳng, mà là nó không phảng thì mua làm gì.

NQLAW

Xe máy
Em làm nghề may gần 30 năm, khuyên cụ nếu mua để là phẳng quần áo thì vẫn phải dùng loại truyền thống vì nó có mặt tỳ phẳng ( cầu là) để làm cho quần áo nó phẳng. Cái bàn là hơi nước cây chỉ dùng là váy cho chị em thôi. Mục đích Là để cho nó phẳng, mà là nó không phảng thì mua làm gì.
Cảm ơn cụ.
Em thì chủ yếu là quần tây, sơ mi để đi làm thôi.
Chắc lại quay lại lăn lộn với cái máng lợn là bàn là hơi nước bình thường vậy.

Tony cherry

Xe tải
Trước em ham rẻ, mua của Lock & Lock, mới hỏng xong.
Em đang hỏi mấy cụ trên kêu ko dùng có thanh lý ko để em mua lại, mà chưa cụ nào giả nhời ạ
Em có 1 cái thỉnh thoảng dùng hơi vướng chỗ cụ qua nhà em ở Big C thăng long mà lấy

Racehorse206

Xe tăng
Chào các Cụ/Mợ,
Lần đầu tiên kể từ khi tham gia OF mà Em mở thớt để xin xíu tư vấn về bàn là hơi nước đứng.
Chả là nhà em hàng tuần thuê người vệ sinh nhà cửa và ủi đồ. Tuy nhiên, không được vừa lòng cho lắm vì dọn không sạch sẽ, còn ủi đồ lại ẩu, còn nhăn nhúm nhiều và càng ngày càng ẩu.
Do đó, đã cắt việc thuê người vệ sinh mà tự vận động cho khỏe. Tính mua bàn là hơi nước đứng để giảm nhẹ việc ủi đồ vì theo tìm hiểu thì sử dụng bàn là hơi nước đứng sẽ ủi rất nhanh và đỡ tốn công sức hơn bàn là bình thường.
Không biết có Cụ/Mợ nào đang xài bàn là hơi nước đứng hay không thì cho mình xin ít tư vấn, review các Cụ/Mợ dùng thấy như thế nào? có nên mua hay không? Nếu mua thì mua loại nào tốt.
Cảm ơn các Cụ/Mợ.
Bàn là hơi đứng dùng tốt hơn cho quần áo so với loại truyền thống

LionKingMT

Xe tải
Em để cạnh giường, thêm cái cầu là là chấp mọi loại thời tiết (kể cả là ly hay là váy). Nhanh hơn bàn là truyền thống vì hơi nước nó mạnh :)

Em định mua con bàn là hơi nước loại có bình nước treo như thợ may ý. Bác tư vấn em mua con nào dùng bền bỉ mà hiệu quả với
ban la.jpg

datto70

Xe container
Em định mua con bàn là hơi nước loại có bình nước treo như thợ may ý. Bác tư vấn em mua con nào dùng bền bỉ mà hiệu quả với
ban la.jpg
Nếu bác là chuyên nghiệp thì nên mua loại như hình của bác. Còn là gia đình, sơ mi, quần âu là chính thì bác chỉ cần mua cái bàn là có hơi nước gắn liền là đủ dùng. Còn bàn là thì bác mua loại nào cũng được vì cấu tạo của nó rất đơn giản nó chỉ là đốt nóng bằng lò so và có cái rơle ngắt khi đủ nhiệt thôi.

Xechaybangcom

Xe điện
Nhà em đang dùng bàn là hơi nước đứng của Philip rất sướng cụ ạ, dù em cũng có bàn là hơi nước cầm tay loại truyền thống.
Quần tây muốn là li cũng được, nhưng phải biết cách cơ.
Áo sơ mi cũng là được tuốt.

HauVBA

Xe hơi
Dùng cũng tiện cụ ạ. Nhưng ko là li đc. Nếu tiện nữa cụ mua loại cầm tay thôi, mang đi lại cho tiện. Cháu dùng cầm tay nên vẫn mang đi công tác đc