[Funland] Có nên mua 1 mảnh đất làm nhà cuối tuần Cư Yên Lương Sơn HB?

Bonjovi

Xe hơi
Cụ làm cỏ lá gừng hoặc cỏ lạc cũng đẹp mà khỏe. Cỏ nhật thì đẹp nhưng có lẽ không chịu đc hoạt động ngoài trời nhiều.
Cỏ nào thì cũng phải cắt định kỳ thì mới đẹp được, ít nhất 1 tháng 1 lần, nếu không thì 1-2 tuần/lần. Mình không cắt thì phải thuê người làm. Cuộc chơi nhà vườn là tốn kém tiền bạc hoặc công sức

con dơi 141

Xe tăng
Cỏ nào thì cũng phải cắt định kỳ thì mới đẹp được, ít nhất 1 tháng 1 lần, nếu không thì 1-2 tuần/lần. Mình không cắt thì phải thuê người làm. Cuộc chơi nhà vườn là tốn kém tiền bạc hoặc công sức
Em nói khía cạnh chăm sóc và trồng cỏ lối đi hay khu vui chơi ngoài trời thì cỏ nhật hơi kém chịu.
Cỏ gừng mọc ẹp sát đất nên ít khi phải cắt tỉa.
Đưa thông tin để các cụ ấy cân nhắc, chứ nói kiểu cỏ gì cũng phải cắt tỉa tốn kém thì bàn làm gì.

iamdongkisot

Xe tải
phong cách vườn rừng tự nhiên. Mỗi năm cắt 2 lần vào mùa mưa thôi cụ. Chủ yếu thu hoạch sinh khối để vun vào gốc cây làm phân hữu cơ