có nên lựa chọn mazda 6

PARASUCO

Xe tăng
Mặc dù em đang đi BMW series 5 , chưa lái Maz 6 nhưng công nhận nhìn dáng nó đẹp , hiện đại thanh thoát nhìn cái mê ngay. Nói về giá, kể ra nó mà tầm 1 tỉ thì bán quá chạy, rơi vào hơn 1 tỉ 2 lại còn chưa đăng kí đâm ra người mua sẽ có sự phân vân, nếu là em có khi em mua C200. Nhìn dáng con Maz 6 đẹp thật , giá xe hợp lí 1 chút nữa thì đầy đường ngay .

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Không hiểu sao hôm nay tắt máy, khóa cửa thì nhìn thấy hình icon ô tô và chìa khoá màu đỏ cứ nhấp nháy. Kiểm tra thì các cửa đều đã khóa. Không biết đây là hiện tượng gì nhỉ các cụ?
[video=youtube;2lslvguQgDI]http://www.youtube.com/watch?v=2lslvguQgDI[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=2lslvguQgDI
Hic bác mua được xe rồi ạ, tiếc quá không được phục vụ bác. Cái bác hỏi đó là:
Hệ thống chống trộm, nó thông báo hệ thống chống trộm công nghệ Securelock đã được bật
E dự là bác chưa lên hết kính?

Chỉnh sửa cuối:

HDgroup

Xe tải
Rất tiếc bác à, vì vừa rồi tôi bận nên giao việc mua xe cho vợ và vợ đứng tên luôn xe. Hẹn bác dịp khác vậy.
Còn vấn đề đèn báo Security Indicator light mình search trên mạng thấy có thông tin này.
Think I have the solution for you

(The one with the flashing warning light of a red car and the black key in the middle)

This light has multiple purposes and relates to the security system for the car. Flashing is the only way the security system can communicate with the driver that something is wrong. Drivers think its "normal" but it isn't.

If the key has been removed from the ignition and it flashes one every two seconds it is advising the driver that there is a problem with the back-up battery that runs the alarm system & alarm siren.

Ordinarily the siren is connected to the main car battery and it uses that for power. As a security measure, the siren also has an emergency back-up battery, so if power is cut from the main car battery, the security system will still operate.

However this battery dies after about 5 to 7 years

So when it does, it sends a signal to the warning light in the dash to advise the driver that the back-up battery in the security system needs replacing. This is a b###h of a job because usually the security system is hidden in the wheel arch or some other inaccessible place (of security reasons, obviously)

Strictly speaking, there is nothing wrong with the security system, its still working normally. However if a thief cuts power to the main battery, and the back up battery has run flat, then the security siren wont operate

As a precaution, drivers should get the security (back up) battery replaced. Parts and labour, about £170

Hope this helps

Nôm na là pin dự phòng của hệ thống bảo vệ gần hết, cần thay mới. Mấy bác Mazda kiểm tra dùm, xe vừa mới lấy như thế mà đã bị. Tôi đã kiểm tra toàn bộ các khóa cửa nên loại bỏ khả năng này.

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Cái nút khóa tất cả các cửa khi ở trong xe nó nằm ở đâu các cụ nhỉ?
thế mà hôm nhận xe thì: " ừ, ừ anh cũng biết rồi" chắc tại sợ bà cả kêu đi xe bao năm rồi mà còn.... :D cụ này là tiết kiệm tiền điện thoại lắm ợ!

thaihutvn

Xe buýt
E chạy Mazda 6 2.0 đời 2003 đã sướng lắm rồi, mặc dù chân côn hơi nặng. Đời 2003 nhưng dáng sport lắm nhé :).

thaihutvn

Xe buýt
Mazda 6 2013 công nhận đẹp ghê gớm.

HDgroup

Xe tải
thế mà hôm nhận xe thì: " ừ, ừ anh cũng biết rồi" chắc tại sợ bà cả kêu đi xe bao năm rồi mà còn.... :D cụ này là tiết kiệm tiền điện thoại lắm ợ!
Cứ tưởng có nút bấm riêng giống xe kia của anh. Thông tin anh toàn tìm kiếm trên diễn đàn, gọi điện cho các chú, các chú lại bảo cha này hỏi han suốt ngày, không chịu tìm hiểu.

nomore.retry

Xe đạp
Hic bác mua được xe rồi ạ, tiếc quá không được phục vụ bác. Cái bác hỏi đó là:
Hệ thống chống trộm, nó thông báo hệ thống chống trộm công nghệ Securelock đã được bật
E dự là bác chưa lên hết kính?

Bác ở HN ah? em cũng đang tìm 1 em M6 hoặc M3 dưới 4tăm. Em ở SG

bigzeroo

Xe tăng
Bác ở HN ah? em cũng đang tìm 1 em M6 hoặc M3 dưới 4tăm. Em ở SG
Vâng bác em ở Nguyễn Trãi, TX, HN. M6 or M3 mà tầm đó em nghĩ là khó để tìm được một em như ý. Vì hai dòng này khá giữ giá và ít anh, em muốn bán. Đã đi rồi thì chẳng thấy em nào hơn cả... hiihiihiii

bigzeroo

Xe tăng
Rất tiếc bác à, vì vừa rồi tôi bận nên giao việc mua xe cho vợ và vợ đứng tên luôn xe. Hẹn bác dịp khác vậy.
Còn vấn đề đèn báo Security Indicator light mình search trên mạng thấy có thông tin này.
Think I have the solution for you

(The one with the flashing warning light of a red car and the black key in the middle)

This light has multiple purposes and relates to the security system for the car. Flashing is the only way the security system can communicate with the driver that something is wrong. Drivers think its "normal" but it isn't.

If the key has been removed from the ignition and it flashes one every two seconds it is advising the driver that there is a problem with the back-up battery that runs the alarm system & alarm siren.

Ordinarily the siren is connected to the main car battery and it uses that for power. As a security measure, the siren also has an emergency back-up battery, so if power is cut from the main car battery, the security system will still operate.

However this battery dies after about 5 to 7 years

So when it does, it sends a signal to the warning light in the dash to advise the driver that the back-up battery in the security system needs replacing. This is a b###h of a job because usually the security system is hidden in the wheel arch or some other inaccessible place (of security reasons, obviously)

Strictly speaking, there is nothing wrong with the security system, its still working normally. However if a thief cuts power to the main battery, and the back up battery has run flat, then the security siren wont operate

As a precaution, drivers should get the security (back up) battery replaced. Parts and labour, about £170

Hope this helps

Nôm na là pin dự phòng của hệ thống bảo vệ gần hết, cần thay mới. Mấy bác Mazda kiểm tra dùm, xe vừa mới lấy như thế mà đã bị. Tôi đã kiểm tra toàn bộ các khóa cửa nên loại bỏ khả năng này.
So i think, everthing will be ok. If its going worse or happen again, pl take your car back to theMazda's dealer our technician will help you fix it and make sure this problem wont happen again. These is no need to worry, Your vehicle warranty 3 years or 100.000 kms
Thank for buying mazda's car and using our services
Have a nice weekend

bigzeroo

Xe tăng
Cứ tưởng có nút bấm riêng giống xe kia của anh. Thông tin anh toàn tìm kiếm trên diễn đàn, gọi điện cho các chú, các chú lại bảo cha này hỏi han suốt ngày, không chịu tìm hiểu.
Bác lấy bản 2.0 hay 2.5 màu gì vậy ạ? về Cái khóa của điện trung tâm xe bác có cái nùm bấm trên bộ điều khiển trung tâm gần vị trí người lái, bác thử xem lại xem ạ

nomore.retry

Xe đạp
Vâng bác em ở Nguyễn Trãi, TX, HN. M6 or M3 mà tầm đó em nghĩ là khó để tìm được một em như ý. Vì hai dòng này khá giữ giá và ít anh, em muốn bán. Đã đi rồi thì chẳng thấy em nào hơn cả... hiihiihiii

Cám ơn bác, chắc phải tạm gác lại giấc mơ sedan, lấy tạm em xe cỏ đi cho quen vậy. Em mới có bằng nên chưa dám đầu tư xe nhiều xèng!

HDgroup

Xe tải
Bác lấy bản 2.0 hay 2.5 màu gì vậy ạ? về Cái khóa của điện trung tâm xe bác có cái nùm bấm trên bộ điều khiển trung tâm gần vị trí người lái, bác thử xem lại xem ạ
Mình lấy bản màu trắng 2.0. Đã tìm được rồi bác Big à, đang nghiên cứu dần dần con xe này. Còn cái đèn security cứ nhấp nháy nhìn ngứa mắt kinh đi được, không biết có off được không.

Chỉnh sửa cuối:

bigzeroo

Xe tăng
Con này hay lắm bác, đặc biệt là hệ thống an ninh, cái đó mà ko nháy nữa là trộm nó viếng thăm xe bác ngay, nhiều cụ yếu tim ban đêm lại tưởng có ma trong xe. mazda xe nào cái đó cũng nháy bác nhe, M3, M6, CX5, CX9....dần là quen ngay thôi bác ạ.

HDgroup

Xe tải
Tks bác, bác rất nhiệt tình.

Quocthang0212

Xe hơi
e vừa rước e 2.0 về xong. Mê lắm cơ ^_^. Cơ mà cái vụ tắt máy ghế tự lùi ra có cụ nào biết cảnh chỉnh không thì chỉ giúp e với ạ. E tìm mãi mà ko bít chỉnh nó ở chỗ nào ạ.

Gengine

Xe tăng
chỉ có chức năng mở cửa lên xe thì ghế lùi lại thôi cụ ạ không có chức năng lùi ghế khi xuống xe đâu.

muốn set chức năng lùi ghế khi mở cửa lên xe thì cụ làm giống như set vị trí ghế nhưng đến đoạn bấm vào nút vị trí ghế thì cụ bấm nút mở cửa trên chìa khóa.