có nên lựa chọn mazda 6

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Câu trả lời của Cụ có vẻ chưa sát với câu hỏi,vì khi ngồi trong xe có mở đc cốp đâu mà thoát hiểm???kể ra làm giống kiểu md3 có khi an toàn cho hành lí hơn
tiện đây cụ cho e hỏi cách sd chức năng rửa đèn pha với ạ.E tìm mãi mà ko thấy nút đấy đâu
Kính cụ
Cái này đơn giản lắm cụ, Cụ bật đèn pha rửa kính bình thường là được :-bd

bigzeroo

Xe tăng
Câu trả lời của Cụ có vẻ chưa sát với câu hỏi,vì khi ngồi trong xe có mở đc cốp đâu mà thoát hiểm???kể ra làm giống kiểu md3 có khi an toàn cho hành lí hơn
tiện đây cụ cho e hỏi cách sd chức năng rửa đèn pha với ạ.E tìm mãi mà ko thấy nút đấy đâu
Khi ngồi trong xe mà xe không nổ máy vẫn mở cốp bình thường cụ nhe. Mazda6 có chìa khóa thông minh, ai mà cẩm chìa khóa xe trong vùng quyét của xe là mọi thứ đều sẵn sàng hết cụ ạ bao gồm cả cốp. còn khi nổ máy, cửa trung tâm khóa có cạy cốp cũng không cạy được. Mazda6 hay quá phải ko cụ (^.^)

Chỉnh sửa cuối:

bigzeroo

Xe tăng
1 Đỏ : E thấy nó không ổn ở VN vì tình trạng vô cùng lộm nhộm không như Japan .E vd thế này Kụ ngồi trong xe ,không nổ máy .Hoặc có nổ máy nhưng KHÔNG KHÓA TRUNG TÂM .Thằng trộm nó đi qua mở cốp lấy đồ rồi chạy ,liệu cụ có đuổi kịp nó không ????kể ra cái này nó thiết kế có nút mở phía trong xe và chỉ mở đc cốp = 2 cách
1 .mở từ chốt trong xe ,hoặc nút bấm trên chìa thì Trộm hết cơ hội
Cảm ơn kụ rất nhiều về vụ rửa đèn>:D<>:D<>:D<
Oái trên chìa khó có nút bấm mở cốp mà cụ. Cụ cứ yên tầm là cụ tắt máy, mở cửa xe thì cốp mới mở. Lúc cụ đang chạy, hoặc dừng xe động cợ vẫy chạy đó thằng trộm nào mở được cốp của cụ. Vậy nên an toàn nhất là cụ cứ treo chìa khóa ở thắt lưng cho em.

bangmua74

Xe buýt
Mazda6 không có cảm biết áp suất lốp nhe cụ. Nhưng CX5 thì có cụ ạ, CX thì em nó giống như vậy (...! ..) bên lái ngay phía trên đầu gối
Cụ cho em cái giá 2.0 nhá, em đang quan tâm

Lam.2no

Xe đạp
chào cụ bigzeroo , e đang chạy bản 2.0. H e muốn lắp thêm camera lùi , thì mình có thể kết nối camera với LCD của xe luôn đc k vậy ? thanks kụ trước ^^

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
chào cụ bigzeroo , e đang chạy bản 2.0. H e muốn lắp thêm camera lùi , thì mình có thể kết nối camera với LCD của xe luôn đc k vậy ? thanks kụ trước ^^
lắp đơn giản cụ ạ!

bigzeroo

Xe tăng
Mazda6 2.0 hiện đã có cảm biến 6 điểm và màn hình cảm biến có hiện trên màn hình chính. Vì nhiều lý do như bảo hành, an toàn cháy nổ. Chân tình khuyên bác không lên lắp nếu cụ không tìm được nơi uy tín
Nếu cụ quá kết cái camera, em thỉnh cụ mang xe qua showroom để em kiểm tra, nếu màn hình LCD của 2.0 có cổng AV thì cụ yên tâm là lắp được như bản 2.5, Camera nếu lắp cho xe bên em sẽ bảo hành nên cụ hoàn toàn yên tâm

Chỉnh sửa cuối:

bigzeroo

Xe tăng
E hiểu ,E đang nói VD thế này : Kụ đang ngồi trong xe ( Ko khóa tổng ) trộm nó ở ngoài bấm cái nút nhỏ nhỏ dưới nắp cốp là nó mở đc
Với Md3 thì chỉ mở khi cụ bấm đk hoặc giật nẫy bên trong .E ko nói nó ko chuẩn ,nó không hợp với đk trộm cắp như rươi ỏ vn
Cụ nói vậy quả không sai với dk VN mình. Mazda6 là xe sản xuất chung cho tất cả các thị trường có tay lái bên thuận chính vì vậy mà chưa lường được Dk trộm cắp vặt tại VN nhưng em dự nếu làm vậy có thể xe cụ sẽ kêu báo động vì cụ vẫn ở trong xe mà cửa trung tâm - của bên lái vẫn chưa mở. Thêm nữa là chìa khóa của Mazda6 rất nhậy, nhậy hơn CX5 rất nhiều, chỉ cẩn mang chìa ra khỏi cửa xe, xe sẽ không khởi động, trường hợp cụ bấm nút đóng mà của vẫn mở hoặc có vật gì trong xe kể cả con muỗn xe sẽ báo động và kêu rất to. Có điều kiện em sẽ báo cáo lại với hãng trường hợp cụ phản ảnh.
Cảm ơn cụ rất nhiều

bigzeroo

Xe tăng
Dạ cảm ơn Kụ rất rất nhiều .tất nhiên là em yêu Md6 chứ V2 em mà khà khà:-bd:-bd:-bd
Nhớ về em anh vững vàng tay lái, thương về em anh nhe nhàng chân ga. Chúc mừng cụ đã rước được nàng Như Ý, chúc cụ an toàn trên mọi leo đường, kinh doanh phát đạt

kiaforte20

Xe máy
nguyên tắc là cứ vài lần rửa kính nó sẽ xịt đèn pha 1 lần cụ nhé

Mazda-hanoi

Xe hơi
Em công nhận xe Mazda càng ngày càng đẹp, con CX5 giá hợp lý nhìn cặp giò hoành tráng thật, CX9 thì khỏi chê, Mazda 3 sport đã đẹp rùi thì Mazda 6 chắc còn đẹp hơn
Cám ơn bác.

Gengine

Xe tăng
Bên hãng mà thêm được cái chức năng dẫn đường thì hay quá. Option này có ý nghĩa thiết thực nhất. Em nghĩ cái này cũng không khó lắm. Hình như các thị trường khác đều có navigation.

bigzeroo

Xe tăng
Bên hãng mà thêm được cái chức năng dẫn đường thì hay quá. Option này có ý nghĩa thiết thực nhất. Em nghĩ cái này cũng không khó lắm. Hình như các thị trường khác đều có navigation.
Các xe mazda hiện chỉ có M3 là có chức năng này bác ạ, Chức năng này hiện được mua từ anh Việt Map

khacdat91

Xe buýt
TT 40 Linh Quang, Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội
Cx5 sau khi lắp đầu dvd đã có chức năng này ạ.chắc là khi nào mazda6 hãng có đầu dvd thì sẽ có chức năng này ạ

moc xit

Xe buýt
người ta vẫn đi 1.6 hay 1.8 nhiều mà, em nghĩ 2.0 là được

bigzeroo

Xe tăng
người ta vẫn đi 1.6 hay 1.8 nhiều mà, em nghĩ 2.0 là được
Cụ nào chân to cố lên 2.5 đi cho bốc, cụ nào lấy được xe rồi xin chúc mừng anh Hải vừa giảm được tí giờ lại tăng lên chín tầng mây rồi các cụ ạ. Giá trên mấy chẳng biết có cụ nào còn mặn mà với em nó nữa không??:-??