[Funland] Có nên lấy "vợ 2" không ạ

Khả Ngân

Xe hơi
Mua thì nên mua rồi, hơi băn khoăn là cụ chủ mới 3x đời đầu, mà bạn bè đồng nghiệp khá giả nhỉ, 85% có xe riêng thì tỷ lệ cao hơn Châu Âu luôn, chắc chỉ kém Mẽo thôi
Cụ cho hỏi, cơ quan của cụ làm nhà nước, tư nhân hay nước ngoài! Thuộc lĩnh vực gì mà tận 80% đội ngang tuổi 30-31 có xe thế?
E cũng tầm như cụ, có nhà có 2f1, thu nhập vc e cũng khoảng 50/tháng! Cũng chưa dám mua xe, vì thực ra cũng ko cần thiết
Báo cáo cụ là không phải ở cơ quan em 3x đời đầu có xe 80%, mà là cùng cấp quản lý cấp trung như em ạ, có những người 3x đời cuối và 4x mà cụ.
Cơ quan em là doanh nghiệp sản xuất có vốn nhà nước, nhưng tư nhân chi phối.
Đúng là phải đến 80% cùng cấp như em là có xe thật, có người xe mới cứng, nhưng cũng nhiều người xe mua lại, nhưng về có xe thì là có.

• Vodka
Reactions: UFA

huhong1992

Xe tải
Em cứ tưởng cụ nói lấy vợ 2 là vợ 2, hoá ra là mua xe, em tưởng vợ 2 kia thì mới khó chứ mua xe thì thích thì mua thôi cụ, vấn đề gì.

Khả Ngân

Xe hơi
500 theo e cứ để 200 làm con Van đi cho thỏa lòng (tránh mưa nắng vẫn hiệu quả), còn 300 làm miếng đất (tất nhiên phải banks thêm....nhưng như thế cho có động lực sống và làm việc :D ), đất quê thì 500- đến dưới 1 tỷ thì nhiều, cụ cứ mua đi bán lại từ miếng nhỏ, trong ngõ..tích tiểu cụ ạ!
Cụ mạnh dạn làm con xe cũ tầm 200, xác định 30 dịch làm đẹp và chắc chắn, năm cụ bổ 20 dịch nữa bảo dưỡng, sửa chữa....Còn bao nhiêu mua đất cho mái già được vui.
Em tưởng trên OF này đợt trước có cụ hỏi có nên mua xe cũ không, đa phần các cụ OF bảo nên mua xe mới cho yên tâm cụ nhỉ.

USD.EURO

Xe điện
Theo các cụ, em 3x tuổi ở tỉnh lẻ, đã có nhà cửa, F1 ngon ngẻ rồi, công việc 2 vợ chồng ổn định tháng độ 20 - 25 tr/triệu.
Giờ trong túi đang có 500tr, em có nên dốc vét hết mua ô tô chạy cho hoành tráng không nhỉ?
Vợ em nó cứ bảo mua đất, nó bảo mua ô tô là mất giá, là tiêu sản...vv, mua đất là tối ưu nhất... ngộ sách làm giàu rồi hay sao ý.
Em bảo đời sống được mấy tí, chịu khó mà hưởng thụ đi. Vợ bảo em sĩ hão, mới 30 - 31 tuổi bày đặt ô tô.
Theo các cụ em làm sao để thuyết phục được vợ giờ ạ, cơ quan em ngang cấp em thì anh em nó 80% có xe cả rồi.
Cụ bảo nó: 1 là em , 2 là vợ 2- Em chọn đi, xem nó bẩu sao :)

ngoctu2109

Xe tăng
Có 500 củ, tỉnh lẻ nuôi xe là đẹp. E mua xe có nhõn 50 củ, còn lại bank nó biếu =))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thay vợ! Đắm đò giặt mẹt luôn.
Theo các cụ, em 3x tuổi ở tỉnh lẻ, đã có nhà cửa, F1 ngon ngẻ rồi, công việc 2 vợ chồng ổn định tháng độ 20 - 25 tr/triệu.
Giờ trong túi đang có 500tr, em có nên dốc vét hết mua ô tô chạy cho hoành tráng không nhỉ?
Vợ em nó cứ bảo mua đất, nó bảo mua ô tô là mất giá, là tiêu sản...vv, mua đất là tối ưu nhất... ngộ sách làm giàu rồi hay sao ý.
Em bảo đời sống được mấy tí, chịu khó mà hưởng thụ đi. Vợ bảo em sĩ hão, mới 30 - 31 tuổi bày đặt ô tô.
Theo các cụ em làm sao để thuyết phục được vợ giờ ạ, cơ quan em ngang cấp em thì anh em nó 80% có xe cả rồi.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhu cầu của cụ thế nào?
Cụ có hay phải đưa vợ con về quê không?
Cú có máu cuối tuần lượn đi chơi không?

Như em 1 năm phải đưa vợ con về quê 4 - 5 lần. Vợ nó cũng thích đi du lịch. Em rất thèm oto nhưng chưa có.
Tần suất như cụ thuê dv ngon hơn

Trần Trụi

Xe tải
Mua đất thôi, ô tô nó cũng chỉ là phương tiện, nếu không hay đi thì gọi taxi cho tiện. Mua đất xong mà vẫn muốn mua ô tô (do phải sd nhiều chẳng hạn), thì vay $ mua oto cũ thôi :D

shiluo

Xe container
Nói về hưởng thụ thì tốt nhất là đi đâu thì taxi (nội tiền nuôi xe hàng tháng cũng đủ tiền taxi rồi), tiền còn lại sử dụng các dịch vụ nâng cao chất lượng cuộc sống như đi du lịch, sắm sửa đồ đạc, tăng mức chi tiêu gia đình, hoặc đầu tư nếu có nhu cầu kiếm thêm
Gia đinh em thu nhập hơn mấy lần cụ mà em cũng không mua xe (em còn được gạ mua xe thì được đầu tư cho 1/2 tiền xe, phần còn lại có thể cho vay luôn và bao giờ có thì trả cũng được). Một phần là ở Hà Nội đi xe không tiện, nhưng phần lớn là em thấy xe oto ở mình không cần thiết, đi đâu em chỉ thích đi xe đạp hoặc grab, F1 thì em khuyến khích đi bộ hoặc đi xe đạp
Chỉ nên mua oto nếu nó không phải là một khoản phải lăn tăn, mua cũng không ảnh hưởng nhiều tới chi tiêu trong gia đình thì mua

hoangkien304

Xe đạp
Em cũng ở tỉnh. Em cũng đã có nhà, có công việc, thu nhập 2 vợ chồng em bằng 1 nửa của cụ. Lúc đầu cũng lăn tăn nhưng sau mua 1 con xe cũ. Mỗi ngày 2 vợ chồng cả đi cả về 30km đều như vắt chanh. Em thấy sức khỏe đi lên, đỡ đau lưng, quần áo, mặt mũi sạch sẽ. Sau khi có xe nhiều người cho vay tiền hơn ==> bác mua thêm bao nhiêu mảnh đất để làm tài sản chả dc :))

SangSangVu

Xe buýt
Làm con xe đi cho đỡ bị trẻ trâu phóng xe máy húc chết cụ ạ. Chết rồi thì tài sản hay tiêu sản gì thằng khác hưởng hộ hết hehe

Khả Ngân

Xe hơi
Nói về hưởng thụ thì tốt nhất là đi đâu thì taxi (nội tiền nuôi xe hàng tháng cũng đủ tiền taxi rồi), tiền còn lại sử dụng các dịch vụ nâng cao chất lượng cuộc sống như đi du lịch, sắm sửa đồ đạc, tăng mức chi tiêu gia đình, hoặc đầu tư nếu có nhu cầu kiếm thêm
Gia đinh em thu nhập hơn mấy lần cụ mà em cũng không mua xe (em còn được gạ mua xe thì được đầu tư cho 1/2 tiền xe, phần còn lại có thể cho vay luôn và bao giờ có thì trả cũng được). Một phần là ở Hà Nội đi xe không tiện, nhưng phần lớn là em thấy xe oto ở mình không cần thiết, đi đâu em chỉ thích đi xe đạp hoặc grab, F1 thì em khuyến khích đi bộ hoặc đi xe đạp
Chỉ nên mua oto nếu nó không phải là một khoản phải lăn tăn, mua cũng không ảnh hưởng nhiều tới chi tiêu trong gia đình thì mua
Em ở tỉnh lẻ mà cụ, nếu em về Hà Nội thì thu nhập dĩ nhiên phải khác chứ đâu như ở tỉnh lẻ này.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Chưa mua thì thèm, có rồi cả tuần chả thèm sờ vào, nội thành tắc đường triền miên đi ô tô đc 3 ngày vất xó

phamhungbs

Xe điện
Ở tỉnh đi ô tô thì sướng, rộng rãi, ăn uống đi lại hay đưa đón vợ con cũng thoải mái, nhưng nếu vợ có ý khác thì chiều theo vợ thôi cụ ah vì cơ bản đầu tư vào đất cũng ổn. Tùy nhu cầu và độ máu mỗi người, chứ như em năm 28 tuổi mua nhà cửa tạm ổn là máu mua xe luôn năm sau đấy, giá hồi đấy nghe vợ đầu tư thì mấy năm sau lại ngon hơn, nhưng có cái xe đi lại cũng chủ động, còn lại thấy có thì thừa, không có thì thiếu.

Chỉnh sửa cuối:

Chekmate

Xe điện
ở tỉnh nuôi xe rẻ, để ở nhà hay cơ quan hầu như không mất phí, đường xá rộng rãi không tắc đường, theo em nên mua.
giờ là lúc con còn nhỏ, bố mẹ già, đi đâu cũng cần. nhiều tỉnh chỉ có taxi chứ lấy đâu ra grab.
cuộc sống ổn định thì làm cái xe nâng cao chất lượng cuộc sống, cải thiện sức khỏe, đưa đón con cái đi học, đi chơi.

Khả Ngân

Xe hơi
ở tỉnh nuôi xe rẻ, để ở nhà hay cơ quan hầu như không mất phí, đường xá rộng rãi không tắc đường, theo em nên mua.
giờ là lúc con còn nhỏ, bố mẹ già, đi đâu cũng cần. nhiều tỉnh chỉ có taxi chứ lấy đâu ra grab.
cuộc sống ổn định thì làm cái xe nâng cao chất lượng cuộc sống, cải thiện sức khỏe, đưa đón con cái đi học, đi chơi.
Ở tỉnh đi ô tô thì sướng thì rộng rãi, ăn uống đi lại hay đưa đón vợ con cũng thoải mái, nhưng nếu vợ có ý khác thì chiều theo vợ thôi cụ ah vì cơ bản đầu tư vào đất cũng ổn. Tùy nhu cầu và độ máu mỗi người, chứ như em năm 28 tuổi mua nhà cửa tạm ổn là máu mua xe luôn năm sau đấy, giá hồi đấy nghe vợ đầu tư thì mấy năm sau lại ngon hơn, nhưng có cái xe đi lại cũng chủ động, còn lại thấy có thì thừa, không có thì thiếu.
Em thấy ở tỉnh lẻ nuôi xe có tốn quá đâu các cụ nhỉ,
Chỗ để thì không mất phí (ở nhà + ở Công ty đều để được), nếu mua xe mới chắc 5 - 7 năm cũng chả hỏng hóc gì, ở tỉnh em thì đi lại cũng hiếm khi bị phạt (đường rộng mà cũng chả có làn để mà đè), chắc có lỗi nồng độ cồn, em đi chưa bao giờ bị phạt cả.
Tốn mỗi tiền xăng, mà em thấy xăng giờ rẻ, mà đi loanh quanh trong tỉnh thì một tháng giỏi lắm 1 - 2 triệu tiền xăng là căng.
Các cụ nuôi xe ở Hà Nội, HCM mới tốn chứ nhỉ

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng như cụ và em quyết định mua xe để an toàn cho cả nhà và những hôm đi xa chút em toàn đi ô tô. Xe em 3 năm đi gần 2 vạn km

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng đấy.

sadlife

Xe tải
Cụ cho hỏi, cơ quan của cụ làm nhà nước, tư nhân hay nước ngoài! Thuộc lĩnh vực gì mà tận 80% đội ngang tuổi 30-31 có xe thế?
E cũng tầm như cụ, có nhà có 2f1, thu nhập vc e cũng khoảng 50/tháng! Cũng chưa dám mua xe, vì thực ra cũng ko cần thiết
úi xời, cụ hỏi thế chứ cháu còn kém cụ thớt 4 tuổi, mà hội bạn cháu chơi, hay cùng cơ quan (bank) ai cũng chạy oto hết cụ ạ, mà còn rất trẻ, độ 93 94 gì đó, như cháu cũng mua chỉ phục vụ mỗi đi làm đôi khi cũng phí với tắc đường đi hơi khó chịu, nhưng mà được cái thằng cu con nhà cháu được phục vụ chu đáo nên từ lúc mua xe không phải liên viện lần nào :D

BuBu2014

Xe hơi
nên mua cụ nhé, nhưng đừng dốc hết tiền để mua, e k bao giờ mua quá 50% số tiền mình có trong tay cả!