[Funland] Có nên lấy "vợ 2" không ạ

Hatha Yoga

Xe tăng
Đến chết cũng phải mua bmw màu đỏ phải k cụ :))
Em mê xe ạ, nhưng cần vốn làm ăn nên không tất tay được, nên mua con xe cỏ này về thay xe máy ạ, chấp nhận vừa đi vừa sửa ạ.

Bà cả cũng biết cm gì đâu cói luyên tha luyên thuyên, chưa mua xe thì bảo xe mấy chục vừa đi vừa đẩy bỏ mịa, mua về chạy phà phà thì lại bẩu ngon nhể. Em cũng điếc thôi vì xác định đàn bà nó thế.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em mê xe ạ, nhưng cần vốn làm ăn nên không tất tay được, nên mua con xe cỏ này về thay xe máy ạ, chấp nhận vừa đi vừa sửa ạ.

Bà cả cũng biết cm gì đâu cói luyên tha luyên thuyên, chưa mua xe thì bảo xe mấy chục vừa đi vừa đẩy bỏ mịa, mua về chạy phà phà thì lại bẩu ngon nhể. Em cũng điếc thôi vì xác định đàn bà nó thế.
Bao h làm ăn đc cụ lên đời em này nè
:))

MEC V6

Xe điện
Theo các cụ, em 3x tuổi ở tỉnh lẻ, đã có nhà cửa, F1 ngon ngẻ rồi, công việc 2 vợ chồng ổn định tháng độ 20 - 25 tr/triệu.
Giờ trong túi đang có 500tr, em có nên dốc vét hết mua ô tô chạy cho hoành tráng không nhỉ?
Vợ em nó cứ bảo mua đất, nó bảo mua ô tô là mất giá, là tiêu sản...vv, mua đất là tối ưu nhất... ngộ sách làm giàu rồi hay sao ý.
Em bảo đời sống được mấy tí, chịu khó mà hưởng thụ đi. Vợ bảo em sĩ hão, mới 30 - 31 tuổi bày đặt ô tô.
Theo các cụ em làm sao để thuyết phục được vợ giờ ạ, cơ quan em ngang cấp em thì anh em nó 80% có xe cả rồi.
Ở quê cụ làm mảnh đất là ngon e nghĩ nhu cầu xe của cụ ko cao mua là tiêu sản , cụ nghe vợ đi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ở quê cụ làm mảnh đất là ngon e nghĩ nhu cầu xe của cụ ko cao mua là tiêu sản , cụ nghe vợ đi
Ở quê dùng xe chả tốn đâu cũ, nhưng chở bố mẹ già đi thăm thú, đi viện... nói chung nhìn vào ông Cậu em ở quê em thấy ổn!

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo các cụ, em 3x tuổi ở tỉnh lẻ, đã có nhà cửa, F1 ngon ngẻ rồi, công việc 2 vợ chồng ổn định tháng độ 20 - 25 tr/triệu.
Giờ trong túi đang có 500tr, em có nên dốc vét hết mua ô tô chạy cho hoành tráng không nhỉ?
Vợ em nó cứ bảo mua đất, nó bảo mua ô tô là mất giá, là tiêu sản...vv, mua đất là tối ưu nhất... ngộ sách làm giàu rồi hay sao ý.
Em bảo đời sống được mấy tí, chịu khó mà hưởng thụ đi. Vợ bảo em sĩ hão, mới 30 - 31 tuổi bày đặt ô tô.
Theo các cụ em làm sao để thuyết phục được vợ giờ ạ, cơ quan em ngang cấp em thì anh em nó 80% có xe cả rồi.
Thu nhập cả hai vc 20-25 tr mà nhu cầu ko nhiều thì đừng mua ô tô. Vì nếu cái ô tô nó phục vụ mình ít thì đi Grab hay thuê xe sướng hơn nhiều. Cơm bưng nước rót ko phải lo lắng gì. 500 củ mua xe mới không đủ mà mua cái xe bé tý nó cũng chỉ đưa mình loanh quanh đi trong thành phố thôi. Tiền xăng, tiền gửi xe, tiền cầu đường, bảo hiểm .... cũng phải 5-7 triệu một tháng. Khi mình mua cái xe mà thành tài sản quá lớn thì mình lại thành người phục vụ nó. Vợ không thoải mái thì tốt nhất là nên thôi. Kinh nghiệm những người mới có ô tô ở VN cho thấy sau khi có ô tô thì thời gian ô tô phục vụ cho mình chỉ khoảng 5-10 % còn lại là phục vụ nhu cầu người khác. Chăm vợ cả đã mệt rồi còn chăm cả vợ hai nữa nên chủ xe là khổ nhất. Cụ có thêm cái xe cũng ko sang hơn tý nào đâu. Hà Nội tắc đường kinh hoàng thì chỉ đại gia mới dám đi ô tô vì mua được chỗ đỗ xe ko phải người phàm. Nói các cụ không tin có ngày em mất 400 nghìn tiền gửi xe ở HN đấy, ít thì 30-60k nhiều thì 120-400k ấy là đặc thù cv em phải lê la khắp nơi nhưng tổng kết cuối tháng chi phí xe cộ cũng cao cụ ạ. Em có công ty nó gánh chi phí chứ cá nhân em chỉ thích Grab thôi, lúc nào cũng có mã giảm giá mà gọi phát có ngay.

xmen_pro

Xe điện
Kinh nghiệm của hầu hết các cụ trên này là ...vợ nói thế nào thì cứ làm ngược lại nhé... Tuy nhiên cháu là thiểu số ạ

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Mua cái xe nào không để ý tiền nuôi, tháng đôi lần cho nó vào ks 4,5 sao chơi không lăn tăn. Như vậy bắt đầu tận hưởng đi đời mấy tí.

Hatha Yoga

Xe tăng
Bao h làm ăn đc cụ lên đời em này nè
:))
Đằng sau xe em có logo Matiz rồi nên không dán logo BMW được, trước thì không có logo gì nên em làm quả BMW, nhiều ông xe máy cũng tưởng BMW đời cổ thật đấy ạ.

Chứ chữ A Vêu to lù lù thế kia lại gắn logo BMW thì em bái phục :)).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đằng sau xe em có logo Matiz rồi nên không dán logo BMW được, trước thì không có logo gì nên em làm quả BMW, nhiều ông xe máy cũng tưởng BMW đời cổ thật đấy ạ.

Chứ chữ A Vêu to lù lù thế kia lại gắn logo BMW thì em bái phục :)).
Xe cụ là BMW MT :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ mới mua xe thì em nghĩ cụ nên trải nghiệm xe cũ, mua xong bán cũng k mất giá, trải nghiệm 1 thời gian ntn :D
Em cũng mua xe cũ thôi, có mua xe sau cũng xe cũ :))
E46 phỏng cụ, em cũng máu Bim 320 đời 2010 tầm 500 đấy nhưng ở tỉnh lẻ toàn thợ gà, hôm em vào cái gara ae Matiz QN hay vào, em làm mấy thứ tương đối ok, mỗi cái phanh tay thì em thấy nó ấm ớ, em hiểu qua là phanh tay phải chỉnh 2 con ốc dưới phanh tay ấy, trước đó em tháo tăng bua ra má phanh còn ngon.

Nó phán thay dây phanh tay mới loại hịn, em ừ ừ rồi đánh ra gara khác nó làm đúng 10 phút mất 50k, em còn bảo sao rẻ thế, em nghĩ cũng ngại ngại.

Đấy cụ xem, mỗi con chuồng gà chúng nó còn dấm dớ chứ đánh Bim đánh Mẹc vào nó chọc nó phá cho nát cmn xe. Em nghĩ cũng thấy sợ rồi.

Khả Ngân

Xe hơi
Thu nhập cả hai vc 20-25 tr mà nhu cầu ko nhiều thì đừng mua ô tô. Vì nếu cái ô tô nó phục vụ mình ít thì đi Grab hay thuê xe sướng hơn nhiều. Cơm bưng nước rót ko phải lo lắng gì. 500 củ mua xe mới không đủ mà mua cái xe bé tý nó cũng chỉ đưa mình loanh quanh đi trong thành phố thôi. Tiền xăng, tiền gửi xe, tiền cầu đường, bảo hiểm .... cũng phải 5-7 triệu một tháng. Khi mình mua cái xe mà thành tài sản quá lớn thì mình lại thành người phục vụ nó. Vợ không thoải mái thì tốt nhất là nên thôi. Kinh nghiệm những người mới có ô tô ở VN cho thấy sau khi có ô tô thì thời gian ô tô phục vụ cho mình chỉ khoảng 5-10 % còn lại là phục vụ nhu cầu người khác. Chăm vợ cả đã mệt rồi còn chăm cả vợ hai nữa nên chủ xe là khổ nhất. Cụ có thêm cái xe cũng ko sang hơn tý nào đâu. Hà Nội tắc đường kinh hoàng thì chỉ đại gia mới dám đi ô tô vì mua được chỗ đỗ xe ko phải người phàm. Nói các cụ không tin có ngày em mất 400 nghìn tiền gửi xe ở HN đấy, ít thì 30-60k nhiều thì 120-400k ấy là đặc thù cv em phải lê la khắp nơi nhưng tổng kết cuối tháng chi phí xe cộ cũng cao cụ ạ. Em có công ty nó gánh chi phí chứ cá nhân em chỉ thích Grab thôi, lúc nào cũng có mã giảm giá mà gọi phát có ngay.
Em ở tỉnh lẻ, nhà có chỗ để xe cụ ạ nên không mất chi phí gửi xe.
Đường phố cũng rộng rãi tha hồ đạp ga.

ocean1

Xe tăng
Em thấy mua xe và lái chiếc xe cũng bình thường thôi . Cụ thích và có điều kiện thì cứ mua xe để lái .

Khả Ngân

Xe hơi
Quan điểm của em cũng nghĩ giống cụ . Tất nhiên là cũng phải nghĩ lâu dài cho con em . Nhưng cũng không nên tích cóp quá ,cuối cùng cũng chẳng hưởng thụ đc gì cả 🙈🙈
Nhà em 2 lách cách cụ ạ, cũng chả phải mua đất cát gì nhiều.
Nhà cửa em vừa xây năm 2018 đã ngon nghẻ lắm rồi, có chỗ để xe luôn.
Tối qua nằm em bảo nó rồi, là có phải mua xe xong anh ra đường chạy taxi đâu, mua xe xong vẫn đi làm, vẫn tiết kiệm, từ lúc xây nhà năm 2018 đến giờ để ra được 500 đó, thì 2 năm sau khi có xe ta lại tiết kiệm cũng để ra được từng đó. Em mà không cho anh mua, 2 năm nữa anh có 1 tỷ là a đòi mua camry đấy.
Nó im, xong em được đà nói thêm về vấn đề an toàn, tại sao người giàu thường hay đi xe xịn, đẳng cấp là 1 phần, quan trọng là đảm bảo an toàn tuyệt đối, họ cần phải sống để tiếp tục làm ra tiền...vv
Nó lại im.
Nhưng sáng nay lúc 2 vợ chồng đèo nhau đi làm trên con Vision đời 2016, nó bảo: Không biết bao giờ mới mua được ô đất này nhỉ. Và chỉ vào mảnh đất bên đường.
Đúng là đàn bà.

Matiz 1.0

Xe điện
500 theo e cứ để 200 làm con Van đi cho thỏa lòng (tránh mưa nắng vẫn hiệu quả), còn 300 làm miếng đất (tất nhiên phải banks thêm....nhưng như thế cho có động lực sống và làm việc :D ), đất quê thì 500- đến dưới 1 tỷ thì nhiều, cụ cứ mua đi bán lại từ miếng nhỏ, trong ngõ..tích tiểu cụ ạ!

UFA

Xe điện
Mua thì nên mua rồi, hơi băn khoăn là cụ chủ mới 3x đời đầu, mà bạn bè đồng nghiệp khá giả nhỉ, 85% có xe riêng thì tỷ lệ cao hơn Châu Âu luôn, chắc chỉ kém Mẽo thôi

Binh-dmax

Xe hơi
Cụ mạnh dạn làm con xe cũ tầm 200, xác định 30 dịch làm đẹp và chắc chắn, năm cụ bổ 20 dịch nữa bảo dưỡng, sửa chữa....Còn bao nhiêu mua đất cho mái già được vui.

Trục

Xe ba gác
Quê em ối đứa 21,22 mà bố mẹ nó bày đặt mua cho oto. ;))
Cụ phải phụ thuộc vợ thì mua làm gì, nó mắng cho lại hèn cái thằng người ra. :D