[Funland] Có nên làm dịch vụ

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Liệu nó có căn cứ trên quy định pl ko cụ nhỉ?
Em không biết nhưng có lần em cần thì CA khu vực bảo phải có giấy này. Có mẫu luôn. Chạy sang còn được bữa rượu nữa cơ :)))))) Em thì thấy thế là hợp lý chứ cả ngàn dân thì quản sao được.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Cụ cứ làm trên dịch vụ công, gửi hồ sơ các kiểu.
Sau 3 ngày check tình trạng, nếu tình trạng vẫn là: Đang tiếp nhận.
Thì cụ viết phản ánh trên dịch vụ công, sẽ có xxx to ở trên điện cho xxx nhỏ nơi cụ nộp đơn hỏi lí do các kiểu, rồi dần dần nó sẽ phải làm cho cụ.
Em 1 lần làm như thế xong nó phải xoắn đít vào làm vội.
1 lần khác em tư vấn cho đứa em, lên làm trực tiếp mà con mẹ xxx nó chảnh, nó k hướng dẫn cứ ngồi bấm điện thoại với bảo tự đọc giấy hướng dẫn mà làm theo, 2 lần đi đi về về không làm được.
Em mới bày cho: mày cứ hỏi nó là: chị ơi chỗ viết phản ánh kiến nghị ở phần nào ạ.
Con em nó làm đúng thế thật, xong con mẹ xxx sợ quá chạy ra tận nơi hỏi han hướng dẫn làm thủ tục trong phút mốt.
Em nợ cụ rượu. Lời tư vấn rất thực tế và hiệu quả.

chenyouxing

Xe tải
sao cụ không có thời gian mà lại có thời gian lên đây hỏi vậy :)) các cán bộ khu vực làm việc muộn lắm cụ, nhờ luôn các cán bộ cho nhanh, đằng nào đúng quy trình thì các cán bộ cũng phải đến nhà cụ xác minh mà

tranthanhhaist

Xe tăng
Cụ làm công dân nghiêm túc đi. Đến cái giấy tờ tùy thân mà không muốn nhấc thân đi làm. Sau này có gì lại đổ tại. Chỗ em đầu tiên là phải xác nhận của tổ trưởng dân phố nhé.
Cái này là hành cụ rồi, em làm vài lần đều k cần qua tổ trưởng dân phố, quy định e đọc cũng k có.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là hành cụ rồi, em làm vài lần đều k cần qua tổ trưởng dân phố, quy định e đọc cũng k có.
Phường em quy định thế ạ. Cũng chả hành gì vì từ tổ dân phố lên phường cũng toàn cô chú cháu.

tranthanhhaist

Xe tăng
Luật phường em nó thế. Để xác nhận của khu dân cư mới rõ về thời gian thực ở nhà.
Vậy ngon rồi, mỗi nơi hay có kiểu yêu cầu riêng của mình, cũng hơi phiền nếu k quen cụ à, dù em thấy giờ thủ tục thường trú đã cải tiến rất nhiều.
E đang làm thường trú
Có bạn sale nhận làm dịch vụ thường trú cho em.
Và gửi hồ sơ như : Sổ đỏ ( bản chụp) CCCD của cả gia đình
E đang phân vân k biết thế có ổn ko các cụ? Ờ đây có ai làm dịch vụ vậy chưa vì thông tin các thứ lộ ra em sợ bị lợi dụng làm chuyện xấu.
Sợ lộ thì cụ nhờ thẳng CSKV thôi.

The Avenue

Xe buýt
Em cũng vừa đk cái tạm trú qua cổng DVC, ko biết sau 3 ngày có kết quả thật như các anh ấy nói ko

Taihoatu

Xe lăn
Có thời gian cứ lên cổng dvc mà làm, rồi nó bắt hồ sơ gì thì mình lại chuẩn bị hs đó rồi up lên.

New Audi R8

Xe buýt
E đang làm thường trú
E đang phân vân k biết thế có ổn ko các cụ? Ờ đây có ai làm dịch vụ vậy chưa vì thông tin các thứ lộ ra em sợ bị lợi dụng làm chuyện xấu.
Vợ chồng cụ thế nào rồi ạ?

Batman

Xe điện
E đang làm thường trú
Nhờ trưởng thôn/ khu phố họ làm cho yên tâm cụ ây.

Theriver

Xe máy
Cụ cứ đặt thẳng vấn đề cskv
Trước cskv nhà e chơi cùng , nhờ nhập cho cháu vào sau tách ra sổ riêng , rất nhanh luôn , đó là trước giờ e ko rõ lắm .