[Funland] Có nên làm ăn kinh doanh với bạn thân chí cốt ?

TSTA

Xe container
Em đã chia xong, rất vui vẻ cụ nhá :P
Vấn đề các cụ làm rõ từ đầu,có giấy tờ văn bản cụ thể, điều lệ công ty rành mạch, có gì mà cãi nhau?
Vang. Em nhớ mấy lần đầu rất vui, ăn mừng liên tục. Khi chia lãi trở nên bt, thường xuyên (ko bàn đến lãi ít hay nhiều) thì nó mới xảy ra.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vang. Em nhớ mấy lần đầu rất vui, ăn mừng liên tục. Khi chia lãi trở nên bt, thường xuyên (ko bàn đến lãi ít hay nhiều) thì nó mới xảy ra.
Bên em làm với nhau trọn 3 năm có lẻ mấy tháng cho tới khi chia tay vì thị trường ko còn khả quan, khi đó mới chia lãi và trả vốn.
Vấn đề là điều lệ cty rõ ràng, quan điểm rõ ràng và ko tham, người cầm chịch phải công tâm, chịu thiệt.

corolla antils

Xe buýt
Chào các cụ các mợ,
Hiện tại sau đợt dịch này đói kém quá. Bụng đói thì tay phải mò. Nên em với đứa bạn đang tính toán chuyện chung nhau làm ăn.Kể qua về mối quan hệ Em và nó chơi thân nhau rất lâu rồi, từ hồi cấp 3. Hiểu hết về nhau tâm sự cả những chuyện thầm kín về gia đình hay chuyện vợ chồng của nó đều rất tin tưởng mà nói với em. Nói chung 2 đứa đảm bảo rất tin tưởng nhau, đôi khi có những chuyện tiền nong ngại ngùng cả 2 ko nói nhưng mà rất hiểu và thông cảm cho nhau. Sắp tới đây 2 đứa rất máu rồi, cũng có vài lần ngồi lại em nói thẳng với nó rằng là rất sợ xích mích xảy ra thì mất cả tiền lẫn bạn. Mà có mỗi mình nó. Nó thì tặc lưỡi bảo m yên tâm đi. Có gì cứ chia sẻ thẳng thắn. Riêng trong tất cả mọi chuyện cả tiền nong, em và nó hoàn toàn tin tưởng nhau 100%. Để mà nói nếu em tự bơi tự làm thì nói thật vs các cụ là k đủ sức (tài chính, năng lực,...) vậy đó là lý do 2 đứa rất muốn có ý định hợp tác.
Nhưng cuộc đời còn dài, ko ai biết trước được ngày mai, hơn nữa lòng người là thứ khó nắm bắt được khi đối mặt với đồng tiền. Có cụ nào đã làm ăn với bạn thân chưa vào chia sẻ và cho em xin ít lời khuyên. Em còn trẻ người non dạ nên đừng cụ nào bảo đã làm ăn thì tự quyết, đừng mang lên đây đẽo cày giữa đường. Cái gì cũng cần học hỏi mà :). Cám ơn các cụ.
Em bổ sung thêm là cả em và người bạn đều đang đi làm chứ không có thất nghiệp ngồi ko. Vì vậy quản lý và sát sao công việc chung cũng là 1 vđề em cần tư vấn!
Đã là bạn thân kiểu chí cốt mà còn chưa hiểu tính nhau thì sao làm ăn đây, chưa hiểu rõ nhau thì tốt nhất chỉ dừng mức chơi, giúp nhau vừa đủ. Còn lên đây hỏi những người ko quen, họ có cái nhìn khác và điều kiện sống khác thì khuyên sao?! Nói đẽo cày giữa đường là còn nhẹ, bởi không khéo tin vào vài lời chém trên này mà mất cả bạn, cả tiền...Vài lời chém vui thôi. Tin vào bản thân mình ;).

khonglamgi

Xe tải
Đã là bạn thân kiểu chí cốt mà còn chưa hiểu tính nhau thì sao làm ăn đây, chưa hiểu rõ nhau thì tốt nhất chỉ dừng mức chơi, giúp nhau vừa đủ. Còn lên đây hỏi những người ko quen, họ có cái nhìn khác và điều kiện sống khác thì khuyên sao?! Nói đẽo cày giữa đường là còn nhẹ, bởi không khéo tin vào vài lời chém trên này mà mất cả bạn, cả tiền...Vài lời chém vui thôi. Tin vào bản thân mình ;).
cụ chắc đọc chưa rõ thớt của em rồi :D