Có nên dùng bảo dưỡng máy bằng Halotec?

tqppmpc

Xe buýt
e làm về dầu nhờn tư 1992, đến 1997, mấy cty của Mỹ, Sin vào có gửi cho chúng e mấy hộp gọi là phụ gia : tắng chỉ số độ nhớt, chóng mài mòn, giảm ôxi hóa, e cầm hết, mang về cho đứa bạn lái xe ben đổ vào dầu máy của nó.

totorauxom

Xe điện
Cơ quan em bây giờ ông lái xe nào cũng đổ Halotec của liên xô ấy, mà toàn lái chuyên nghiệp khen máy móc ngon lắm, giá đâu 65k.

Phuong Ho

Xe tăng
em dùng Halotec này cho Spacy thì thấy kết quả khá tốt, máy êm hơn , đi được nhiều km hơn .... không biết có nên thử với otô không các bác nhỉ ???

lomo

Xe máy
Trước đây đã có rất nhiều tranh luận trên các forum về vấn đề này. HALOTEC - XADO -.... nhiều lắm, các loại.Em theo dõi và túm lại em lập luận theo kiểu nông dân là như thế này:

1. Nó là thuốc chữa bệnh ( tức là như quảng cáo, trung tu,kỷ mẹ những thứ ba lăng nhăng... thì) Đơn giản như bác KAK nói, cái tính lý thuyết các hạt kim loại ( có cái còn quảng cáo hạt nano:77:) sau kh đổ vào động cơ sẽ lấp đi các vết xước, mọn trong quá trình vận hành động cơ tao ra. Ô hay, vậy cái khỉ gió này thông minh nhể nó biết bít vào những chỗ cần bít trong động cơ và biết tránh nhưng chỗ ko cần bít. Thế thì tài quá. Kết luận : BỐ LÁO.

2. Nó là một dạng thuốc bổ: Nếu nó thật sự tử tế nó là một dạng phụ gia dầu nhớt.... có nghĩa là túm lại vẫn làm gốc dầu. Thì cũng cần phải có đơn cụ thể, uống bao nhiêu, uống như thế nào????... chứ cứ tưởng thuốc bổ mà uống một đống vào thì ko lăn quay ra mới là lạ. Kết luận : Theo kiểu B1 chữa bệnh ung thư.:21:

3. Thuốc trị các liệu pháp tâm lý: Đơn giản, mất tiền đổ vào để ý xe mình và suy diễn hình như ngon hơn thì phải. Không ai dám nói nó ngon hơn như thế nào? cái gì ngon hơn.... tóm lại là tâm lý.

Hiện nay các sản phẩm này bán rất tốt tại các tỉnh, nơi nhưng vùng thông tin thiếu thốn, dân trí hạn chế .... Kinh doanh mà, có gì đâu máy thứ ba lăng nhăng của mấy ông thầy lang CAMPUCHIA còn chưa được ung thư với SIDA thì cái công nghệ mang thừ MỸ - ANH -PHÁP - NGA này còn cao cấp hơn nhiều.

Em nói leo tý có gì các bác bỏ qua nhé!

Phuong Ho

Xe tăng
bác nói cũngcó lý, nhưng em trình độ còi thôi không hiểu nhiều về kỹ thuật, nhưng qua quá trình test thực tế thì thấy thế này : xe spacy cuả em trước khi đổ Halotec máy hơi kêu rồi, đổ đầy bình đi chỉ được 180km..... sau khi đổ Halotec em thấy máy êm chắc hơn , đi không bốc hơn nhưng đổ đầy bình xăng đi được 200km, nên em nghĩ nó cũng có 1 chút tác dụng nào đó chứ bác nhỉ.... em kiểm nghiệm thực tế chứ không phải là do yếu tố tâm lý tác động đâu nha bác ....:P

fangia

Xe hơi
báo cáo các bác ,nhà em cũng bán halotec nhưng khách vào mua em vẫn khuyến cáo là ko có tác dụng gì đâu,thích chết thì cứ chết,ko lại bảo bán hàng lừa,thế mà nhiều bác vẫn thích bị lừa mới đau,,,công nhận kinh doanh cái này lãi suất cao thật,cty nó chiết khấu cho em thanh toán ngay khi nhận hàng đến gần 60%,pó tay với mấy thằng này,
về lâu dài thì chỉ số uy tín nó sụt xuống,nhưng nhiều khi lý thuyết luôn là lý thuyết,vì nó đánh trúng vào tâm lý tò mò dùng thử của dân mình,pác nào thích halotec thì mua cho em nhé,đằng nào cũng mất tiền ,mất cho mem của of có phải hơn ko:21:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhờ bác Fangia xem cái này là cái gì nhé ?Có phải là mấy cái như Halotec không ?

fangia

Xe hơi
cái này như cặn dầu bác ợ,mà halotec nó cũng sệt sệt vậy bác ợ,

Viking

Xe điện
Nhờ bác Fangia xem cái này là cái gì nhé ?Có phải là mấy cái như Halotec không ?

Cái này trước hình như có cụ phọt lên rồi, mánh mất dạy của mấy thằng bán xe vô lương tâm, không biết nó tương cái gì vào nhưng máy chạy cực êm, trò này đầu tiên là của mấy chú trong SG thời mới GP làm để lừa bán xe cho các anh bộ đội cụ hồ nai vàng ngơ ngác.

Tien_TCFC

Xe điện
Hôm trước cũng ngồi với Cụ Rách bàn về cái này!

Cụ Rách xem lại xem dầu kia là dầu gì hay tại đổ Halotec?

Hôm rồi VNN làm quả quảng cáo hoành tá tràng không thể tả được, đến người thường còn bị lừa nữa là các Bác ở vùng xa.

E đến xe máy mà còn phân vân chả dám đổ nữa là oto :21:

Phuong Ho

Xe tăng
nếu đúng là Halotec thì kinh nhỉ ??? em không đổ vào ô tô nữa, đổ vào xe máy là đủ rồi :)):21::))

doichimchuot

Đi bộ
Sao các bác ko tư tay mình mua về đổ vào cái xe còi nào đấy của mình những sản phẩm của XADO HALOTEX hay REMET hay ACCESS mà thử ,cứ đi hỏi làm gì . Mà các bác hỏi thì là hỏi ai. Hỏi những ông ko biết gì thì sợ , hỏi mấy ông biết và có kinh nghiêm thưc tế thì toàn các bố đi nhiều xe, sửa chữa nhiều .Mà những bố này thì toàn thợ xe với buôn xe là nhiều . Em đố bác nào tìm đươc ông sửa chữa xe máy hay ô tô nào mà bảo mấy cái đó tốt đấy.
Hãy tự mình mua về đổ vào vât thí nghiệm ( xe còi )của mình rồi dùng bô óc thông minh chí tuê của mình mà suy luận .Dựa trên kết quả thu đươc ấy chứ.Sao lai không lấy đó làm niềm vui cuôc đời. Mà cứ đi hỏi loanh quanh rồi tin tin ngờ ngờ cho khổ cái thân.
thank

Chỉnh sửa cuối:

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cái này trước hình như có cụ phọt lên rồi, mánh mất dạy của mấy thằng bán xe vô lương tâm, không biết nó tương cái gì vào nhưng máy chạy cực êm, trò này đầu tiên là của mấy chú trong SG thời mới GP làm để lừa bán xe cho các anh bộ đội cụ hồ nai vàng ngơ ngác.
Theo em được biết, nó cho dầu cầu vào động cơ của bác rồi (loại dầu này dùng cho ruột vi sai, hộp số...) nó đặc hơn dầu máy, nó chịu nhiệt cao hơn nhưng độ nhớt lại thấp hơn nhiều. Mới đổ thì động cơ nghe rất êm, thời gian ngắn sau là động cơ ca bài ca.... Thôi rồi Lượm ơi!

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nếu đúng là Halotec thì kinh nhỉ ??? em không đổ vào ô tô nữa, đổ vào xe máy là đủ rồi :)):21::))
Thôi cho em xin, mấy trò lừa đảo bịp hết các bác ạ! Đúng là có tác dụng thật, nhưng chỉ trong vòng vài ngày đến 1 tuần thôi, sau đó Nguyễn Y Vân. Cứ chịu khó thay dầu máy thường xuyên, không để động cơ ngập nước, Lọc nhớt, lọc gió chịu khó thay đều... là động cơ hoạt động hiệu quả nhất. Còn mấy thứ phụ gia này giống như các nhà Ảo thuật biểu diễn thôi các bác ạ!:69:

tuananh1977

Xe buýt
em đọc hết 6 trang thấy các bác nói mà em chẳng hiểu j ka em thực tế đã đổ 3 con xe từ năm 2000 đến nay và chính tay em cũng đã bổ máy làm lại côn và thay bạc hơi em đã thấy đổ halotec vào ko phải là có hiệu quả ngay như các bác nói thuốc tiên đâu mà nó có làm sáng bóng các chỗ có ma sát và các khớp chuyển động sáng choang máy rất sạch . còn ai nói nó bù đc những vết hở của bác thì có mà tiên ak và nếu ai mong bỏ tiền ra có hơn 100k mà máy êm không phải làm lại thì hơi nhầm, nó chỉ trung tu ( thế nào là trung tu các bác tự hiểu ) và kết quả cần thời gian các bác ak và bây giờ nhà em con xe nào em cũng đổ từ số 0 đến số 8 và được kết quả ra sao thì các bác đổ đến 3 lần rồi bổ máy ra sẽ có câu trả lời . còn ai nói nó đóng lại như mùn cưa kia là nói bậy ko đúng sự thật như vậy thì Halotec đã bị nhà nước mình cho tiêu rồi

vanvuong

Tháo bánh
chết thật, Sinh viên ngành cơ khí động lực "Cọp Xám" mà phát biểu như vầy thì chết thật!!!:))
Khi pac sử dụng xe trong một thời gian dài thì bề mặt các chi tiết này bị mài mòn đi. Đương nhiên khi ấy bề mặt tiếp xúc không còn đạt độ nhẵn cần thiết nữa mà nõ sẽ trở nên xù sì một cách khủng khiếp khi soi trên kính hiển vi. Chính điều này làm cho ma sát trong tăng lên => hiệu suất của động cơ giảm đi và các chi tiết sẽ bị hao mòn nhanh hơn.

các bề mặt trượt với nhau trong quá trình làm việc sẽ san bằng các nhấp nhô ế vi do công ngệ chế tạo để lại * dù có đánh bóng đến đâu thì dưới kính phóng đại cũng cho thấy rõ các nhấp nhô bề mặt)
vì lẽ trên mà xe mới xuất xưởng bao giờ cũng có yêu cầu chạy rà ( dẫu rằng ngay trong nhà máy cũng đã trải qua tới 2 chu kì chạy ra là chạy rà cưỡng bức _ dùng motơ điện kéo nó quá quay và chạy rà không tẳi)
Khi các nhấp nhô bị san phẳng thì việc ăn khớp giữa 2 bề mặt được dàn trải đều hơn giúp cho phân phối lực đều hơn trên toàn bộ dện tích ăn khớp, bền máy hơn
Nhưng càng làm vệc thì các bề mặt sẽ dần bị mài mòn về cả 2 phía , tạo ra khe hở tếp xúc lớn dần lên. Mà Cọp Xám nhớ rằng , tực chất của vệc tiếp xúc giữa 2 bề mặt là thông qua lớp dầu bôi trơn ( theo tài lệu là màng dầu hay chêm dầu)màng dầu được duy trì bởi áp lực của bơm dầu công thêm lực đẩy ác si mét khi tạo chêm dậu Khe hở càng lớn , áp lực tạo màng dầu giảm làm giảm điều kện bôi trơn, làm mòn nhanh hơn nữa...

Trong dầu Halotec có một số hợp chất (cụ thể là hợp chất gì thì em không nhớ) khi đổ vào máy, nó sẽ kết hợp với bề mặt các chi tiết để làm chai cứng các bề mặt này lại và làm phảng(giống trong trường hợp chạy rootda) các bề mặt đó từ đó nâng cao được một chút hiệu suất của động cơ và đặc biệt là giảm hao mòn một cách đáng kể (đặc biệt là trục khuỷu và xilanh - các chi tiết đắt tiền, cần độ chính xác rất cao )

đây là lý thuyết lừa đảo ( hình như lúc đầu là của XADO thì phẳi)theo lý thuyết ấy thì các hạt kim lọai li ti trong sản phẩm sẽ điền đầy những chỗ lõm, khắc phục độ hao mòn trong quá trình sử dụng

để mà kết dính 2 phân tử kim lọai với nhau , hẳn các bác còn nhớ cái thí nghiệm phản ứng bột nhhộm khi người ta hàn đường rày xe lửa , nhiệt độ đạt tới 1800 oC, hehe liệu có sản phẩm nào tạo ra năng luợng đủ lớn như vậy trong cái động cơ chạy lên chạy xuống chỉ với ba cái Halotec kia ???
Em không rành về cơ khí, nhưng em "cảm nhận" là bác này nói "chuẩn" đấy.

vanvuong

Tháo bánh
@ HaiLua!!

Sao pac lị bảo là không liên quan (nhớ là xét trên tổng thể bài của pac viết nhá ). Cái pac bảo nhấp nhô tế vi do công nghệ chế tạo để lại cần phải làm mòn đi bởi các chi tiết chuyển động tương đối vơi nhau thì đúng rồi => nên suy ra cần phải chạy rà. Nhưng bây giờ em đặt ra giả thiết là có 2 động cơ giống hệt nhau, cùng hoạt động trong phòng thí nghiệm (để tiện cho dễ so sánh ) với điều kiện hoạt động là như nhau. Em muốn hỏi pac là có tháo piston của 2 động cơ đó lắp lẫn cho nhau được không, giả sử là có lắp được thì khi đó có cần phải chạy rà để cho bộ xilanh và piston tự lựa không? (vì khi đó cả piston và xilanh của 2 động cơ này đều đã qua giai đoạn chạy rà rồi, cái nhấp nhô tế vi đã nằm trong giới hạn cho phép)

Em có rất nhiều câu hỏi, rất nhiều giả thiết đặt ra.... nói chung là rất nhiều vấn đề. Nếu pac có thời gian lên đây tranh luận với em, cùng em làm rõ từng vấn đề một. Có thể ý kiên của em và pac là không trùng nhau (giống cái các đăng ấy) nhưng em vẫn hi vọng được tranh luận với pac với mong muốn học hỏi thêm. Gì chứ kiến thức thực tế của pac hơn em nhiều (em gần như chỉ là con số không tròn trĩnh )

Về cái vấn đề mà topic này đưa ra, quan điểm của em còn lệch của pac nhiều lắm. Mong được chỉ bảo thêm !!

:D :D :D
Trình "cơ khí" của em chỉ đủ để chữa xe đạp, và em "nhận thấy" trong tất cả các ổ bi xe đạp thì các viên bi đều giống nhau về t.kế và c.tạo, cùng hoạt động tại 1 môi trường giống nhau. Mỗi tội nó "rỗ" khác nhau, em chỉ việc mở ra, chú nào rỗ liệng, thay chú mơí vào, lại chạy êm. Còn 2 cái pitong chạy trong p.tnghiệm mà lắp lẫn lại dc theo k.n sửa xe đạp cuả em thì 2 chú này phải mòn trơ ra rồi ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Oto thì em không dùng nhưng trước đây em đổ vào xe máy, chạy bốc và khỏe hon nhiều.

carrodemao

Xe máy
Thôi thôi bác ơi, cái gì thì em không dám nói dưng mà HALOTEC (Hải Long Technology, anh Hải chị Phương ở Đội Cấn) thì thôi bác ạ! Thành thật mà nói thì không nên mạo hiểm đổ bừa vào máy móc vợ hai của bác bất kỳ cái gì tương tự ngoài các loại dầu máy thường sử dụng! Phụ gia chống mài mòn hay là dầu trung tu, tiểu tu đều là thứ vớ vẩn cả mà, em khuyên bác không nên, dứt khoát là không, bác nhé! Đến CHAMPION nổi tiếng thế mà còn kg dám chơi, HALO làm gì cho mệt !
Máy yếu, bác kiếm thợ tốt làm lại máy, rẻ bèo à....
Cụ nói rất chuẩn ạ!