có nên đợi đến năm 2014 mua xe ô tô?

bocuabin

Xe hơi
Cụ chờ sang tết tây nhé :))

trungcsds

Xe buýt
có tiền cứ mua mà đi, trờ đợi vô phúc đi xe máy bị tai nạn lúc đó ko cần mua đến 15/7 âm lịch kiều gì cũng có 4banh nhưng bằng gấy mà đi

As.roma

Xe máy
Chờ đến 2017 nhé cụ... Thích siêu xe thì cài chục năm nữa di chúc cho con cháu nó biếu

binhke

Xe buýt
hom nọ cháu đọc dòng chữ chạy ở thời sự là giảm phí trước bạ 10% từ 01/01/2014

Con Vit Quay 9

Xe hơi
úi giời... em cũng như cụ, đợi mãi xem thuế nó có giảm không, để múc con RANG ROVER chạy cho sướng cuộc đời, thế mà nó chẳng thấu hiểu lòng em làm em đợi mỏi hết cả chân, mẹ pố nó, tiền có chả biết để làm gì, hôm lâu lâu định bỏ ra ít để đi đú đởn tí không ngờ bị lũ gián nó nhấm toe toét mất 1 sấp tiền, mất toi 50 củ, thế là bực mình vác đi mua mấy cục vàng về để, vẫn chờ đợi thuế giảm, hôm nào em cũng thắp hương cúng khấn thành tâm mà nó cũng chẳng chịu giảm tí mẹ nào, tức quá vác xu đi múc một con lá lốt tỷ bảy về vi vu sướng cả đời, đợi bao giờ thuế giảm lại múc RANG sau vậy =))=))=))

djokoviet

Xe hơi
úi giời... em cũng như cụ, đợi mãi xem thuế nó có giảm không, để múc con RANG ROVER chạy cho sướng cuộc đời, thế mà nó chẳng thấu hiểu lòng em làm em đợi mỏi hết cả chân, mẹ pố nó, tiền có chả biết để làm gì, hôm lâu lâu định bỏ ra ít để đi đú đởn tí không ngờ bị lũ gián nó nhấm toe toét mất 1 sấp tiền, mất toi 50 củ, thế là bực mình vác đi mua mấy cục vàng về để, vẫn chờ đợi thuế giảm, hôm nào em cũng thắp hương cúng khấn thành tâm mà nó cũng chẳng chịu giảm tí mẹ nào, tức quá vác xu đi múc một con lá lốt tỷ bảy về vi vu sướng cả đời, đợi bao giờ thuế giảm lại múc RANG sau vậy =))=))=))
Lá nốt là con j vậy cụ? Có đk là múc luôn thôi các cụ ạ, thuế má kệ cmn!

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Lá nốt là con j vậy cụ? Có đk là múc luôn thôi các cụ ạ, thuế má kệ cmn!
lá nốt là con thú cưng của em, và là con Át chủ bài của các bác GM Deawoo ạ :))
dáng dấp rất bảnh bao với lưới tản nhiệt phong cách kiêu BMW, chỉ số an toàn thấp vì thuộc vào dòng xe cỏ, nhưng cũng tùy theo chủ nhân yêu quý và chăm sóc và đầu tư cho em nó thế nào :D
ưu điểm là xe hàn quốc nên nó cũng khá lành bệnh không hay dở quẻ mà thình thoảng nó có xổ mũi nhức đầu tí tẹo thì cứ bóc cái kẹo bỏ vào miệng ăn xong thì các cụ cũng sửa xong xe :))
chất lượng sử dụng và hình thức thì ở mức chấp nhận được tuy không cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn :))
ăn uống cũng hợp lý với 6l/100km đường trường, trải nghiệm đi các cụ ạ, cũng không đến nỗi nói câu hối hận đâu.
với tầm tiền đó thì có thêm Fiat để lựa chọn nữa, em cũng bồ kết lắm, nói thật là trong lòng em luôn có Fiat và tính em là phiêu lắm nhưng cũng không dám múc Fiat về dùng mặc dù nó cũng có nhiều ưu điểm mà em cũng đã bồ kết Fiat lắm rồi nhưng cũng không đủ gan vì em chưa trải nghiệm bao giờ, đi tìm hiểu thực tế thì em thấy cũng lôm côm lộ cộ quá nên em đành cưỡi lá nốt thôi, khi nào có dư tiền không làm gì đến thì nhất định em sẽ múc thử 1 con Fiat về trải nghiệm và phá phách xem thực hư ra sao ạ, lúc đó sẽ ba la ba la cho các cụ biết.
mà cụ nào to gan hơn em, máu me đầy mình hơn em thì múc Fiat về trải nghiệm đê rồi cho ae biết độ phê đến đâu
cũng có nhiều người dùng lắm nhưng em chưa đủ máu me nên chưa dám múc mặc dù em biết chắc chắn là Fiat chạy sẽ đầm sẽ sướng và tiện nghi hơn GM cùng phân khúc rất nhiều ạ.
còn một em GM trên thị trường giá rổ cũng re rẻ mà chất lượng và hình thức được liệt vào mức cao hơn lá lốt 1 bậc nữa đó là em Nubira II, cũng là anh em ruột của lá nốt ạ, em chưa chạy nhưng nghe giang hồ đồn thì em này nó hơi đỏng đảnh hơn, hay dở quẻ hơn lá nốt 1 tí, hình thức thì có vẻ đẹp hơn, nó mô phỏng theo kiểu dáng của các bác Mẹc xa đéc cờ lác sít các cụ ạ!
các cụ trải nghiệm xem sao...

Chỉnh sửa cuối:

HoangThu18

Xe máy
Thích thì nhích ngay bác ạ.

Duc Diep

Xe đạp
đã máu thì cứ mua sang năm lại tăng thuế trước bạ thì sao

daobuocvnn

Xe tải
Cụ này đùa như thật.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Thiếu gì công cụ rồi hàng rào kỹ thuật để thay thuế mà cụ đợi làm gì không mua xe luôn? Ví dụ như quyền mua xe...

Phucyenxanh

Xe điện
Thuế chắc chắn giảm rồi, nhưng khi đó vì xe nhều nên phải mua cái giấy : Quyền đăng ký xe ( giống thằng Tàu hoặc thằng Sing đang áp dụng) cụ mới đăng ký được
Rồi còn nhiều cái nữa A # và aDg chưa tung ra đâu
Khi đó cộng vào thì cũng chẳng giảm được bn cụ ah
Cụ cứ mang tìn đi gửi tiết kiệm là ổn nhất
chẳng tốn xăng( oto uống xăng kinh lắm )
lại có tìn têu
Hại ít lợi nhều

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com

longdinh101

Xe đạp
Website
kqxs3m.com
em cũng có chút hi vọng về cái khoản này, nghe các cụ nói thì chả có gì hi vọng nữa, mà thấy đúng nó vậy thôi

Bo_Tun

Xe buýt
nếu đã định đợi thì đợi hẳn đến 2054 đê
em rất buồn cười với những câu hỏi kiểu "có nên mua IP4 hay chờ IP5, có nên mua Ipad2 hay chờ IPad5, có nên mua ô tô hay chờ......" cứ chờ mãi cuối cùng có khi lên *** nó nóc tủ vẫn lần nữa chưa kịp hưởng những thành quả cuộc sống.
đừng hi vọng gì nó rẻ đi cụ ạ, theo các hiệp định với các tổ chức như WTO, Asean rồi hội nọ hội chai thì phải dỡ bỏ hàng rào thuế, nhưng bãi bỏ cái này thì nó sẽ nghĩ ra cái khác để thay vô đó.
năm 2006 em mua xe ô tô, nhiều ngừoi cứ gàn là sang năm 2007 gia nhập WTO rồi xe sẽ rẻ lắm...., đến giờ gần 10 năm rồi nó chỉ càng đắt hơn thôi
Giờ em mới nhớ cái tài liệu WTO nó bảo năm 2012 thuế nhập khẩu PC bên và linh kiện máy tính bằng 0 !!!

Kinh nghiệm là có tiền thì cứ nhích luôn, chứ chờ các bác ở trển thay đổi chính sách để người tiêu dùng có lợi thì có mà đến Tết Congo.

Con Vit Quay 9

Xe hơi
cứ múc đi, chờ đợi làm giề... một khi đã mấu thì đừng hỏi pố chấu là ai, một khi đã sai thì kệ cm cuộc đời :))

duytrong

Xe lăn
Nói thế này có lý hơn cụ ạ,sang năm 2014 xe chưa chắc đã rẻ nhưng rễ mua hơn thì có thể,vì là hiện giờ có rất nhiều mẫu xe mới có mặt và sắp có mặt trên thị trường ,tức là có rất nhiều lựa chọn cho người tiêu dùng.va theo em vói các xe cũ ở các phân khúc xe ít tiền dưới 400 củ cụ cứ để qua tết chắc xẽ rất dễ mua ,theo em thì giá cũng xẽ rễ chịu hơn bây giờ.nhưng lại không có xe lượn tết.

duytrong

Xe lăn
Có thêm vài thứ thuế nữa cũng phải giữa năm 14 còn giảm thuế nhập khẩu thì bắt đầu từ 1-4 rồi.kiểu gì mà chẳng hạ được một ít trong vòng vài tháng.thế là chị ơi.....