Có nên đi chỉnh độ chụm tiếp? e sợ lắm :(

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cụ Mon cho em hỏi. Xe em là nissan teana, đợt vừa rồi em bị rách lốp bên lái phụ. Nên em định thay quả lốp rách. Vì em mới đi đc hơn Vạn.
Xe em đi loại BRIDGESTONE 205/65 R16
Cụ tư vấn giúp em nên thay loại lốp của nước nào?
Nếu thay lốp phải chỉnh cân bằng động phải kô cụ? Mà thay bên cụ có lốp ko ạ? Giá rổ thế nào ạ ?
Em đã rót sẵn vodka mời cụ rồi đới !,,
Nếu sơ cua của cụ bằng lốp thường thì cụ hạ xuống chạy luôn cho đều và mua thêm một quả BS GR90 Thái cho vào làm sơ cua là đẹp cụ ạ.

channuoide

Xe đạp
Nếu sơ cua của cụ bằng lốp thường thì cụ hạ xuống chạy luôn cho đều và mua thêm một quả BS GR90 Thái cho vào làm sơ cua là đẹp cụ ạ.
Lốp sơ cua của em là lốp nhỏ. Thay lốp mới có phải chỉnh cân bằng động ko cụ?

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Lốp sơ cua của em là lốp nhỏ. Thay lốp mới có phải chỉnh cân bằng động ko cụ?
Có chứ cụ ơi, cụ nên cân bằng động bằng máy có quả lô tư vấn vị trí xếp lốp sao cho xe đi thẳng nhất nhá:))

channuoide

Xe đạp
Có chứ cụ ơi, cụ nên cân bằng động bằng máy có quả lô tư vấn vị trí xếp lốp sao cho xe đi thẳng nhất nhá:))
Bác cứ đùa em. Rốt lại là em hỏi bác bao nhiêu mà chả thấy bác gãi đúng chỗ ngứa em gì cả
Em ko thay lốp sơ cua mà em phải mua lốp mới cụ à, vì lốp sơ cua bé tẹo, đi lâu dài sao đc bác.
Em muốn hỏi bác : - Xe em chỉnh cân bằng động Có phải Ri Sét khi chỉnh xong ko bác?
- Hay là em cứ thay lốp mới đi luôn chả chỉnh gì hết.
- Hay là em cứ thay lốp rồi em lên bác chỉnh cho em đc ko ạ?

Bác xem cùng anh em ốp Phờ với nhau mà, em có hiểu gì đâu. Nhỡ đâu lại mất công như bác CHỦ THỚT lại tội nghiệp em.
Em đang công tác tại hải duơng, hôm qua hỏi 1 ông ở đấy bảo là phải chỉnh cả thước lái nữa. Có phải ko bác?
Thanks bác !!,

Chỉnh sửa cuối:

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác cứ đùa em. Rốt lại là em hỏi bác bao nhiêu mà chả thấy bác gãi đúng chỗ ngứa em gì cả
Em ko thay lốp sơ cua mà em phải mua lốp mới cụ à, vì lốp sơ cua bé tẹo, đi lâu dài sao đc bác.
Em muốn hỏi bác : - Xe em chỉnh cân bằng động Có phải Ri Sét khi chỉnh xong ko bác?

Bác xem cùng anh em ốp Phờ với nhau mà, em có hiểu gì đâu. Nhỡ đâu lại mất công như bác CHỦ THỚT lại tội nghiệp em.
Em đang công tác tại hải duơng, hôm qua hỏi 1 ông ở đấy bảo là phải chỉnh cả thước lái nữa. Có phải ko bác?
Thanks bác !!,
Cụ cứ thay lốp rồi chạy qua Hunter cân bằng động và chỉnh độ chụm là xong.

MONTERO

Xe tăng
Người OF

Thanks bác !!,
Vấn đề của bác rất đơn giản, thay 1 quả lốp, làm cân bằng động và chỉnh độ chụm, thủy thủ khoảng 3 triệu và đến cơ sở uy tín để họ phục vụ, hết ự:))

Con Vit Quay 9

Xe hơi
chào cụ Hà! cụ khỏe không ạ? :D
em bị xì lốp xe nên dạo này lười lên OF
hôm trước thằng bạn em đến chỉnh lái ở chỗ cụ về nó sướng lắm ạ, nó hài lòng lắm làm em cũng mát mặt :D
có lẽ hôm nào rảnh em lại ghé qua chỗ cụ phát ạ

MONTERO

Xe tăng
Người OF
chào cụ Hà! cụ khỏe không ạ? :D
em bị xì lốp xe nên dạo này lười lên OF
hôm trước thằng bạn em đến chỉnh lái ở chỗ cụ về nó sướng lắm ạ, nó hài lòng lắm làm em cũng mát mặt :D
có lẽ hôm nào rảnh em lại ghé qua chỗ cụ phát ạ
Ke ke kụ vịt quay chém vào đâu mà bị xì lốp đó à? Cụ với bạn cụ khen làm em cũng mát hết cả mẹt:))

Con Vit Quay 9

Xe hơi
Ke ke kụ vịt quay chém vào đâu mà bị xì lốp đó à? Cụ với bạn cụ khen làm em cũng mát hết cả mẹt:))
mời cụ làm ly vodka chúc mừng năm mới nhé :D năm mới chúc cụ sức khỏe, làm ăn may mắn nhá! (b)
còn vụ bị xì lốp xe là do em ném đá vào đầu mấy tên thích Drip với chả Drap ạ :))

qbinhccic

Xe hơi
cụ hunter cho e hỏi chỗ cụ có bán lốp ko ạ, e có nhu cầu thay 4 quả kumho 236/65/17 và chỉnh độ chụm luôn ạ, nếu đc chon e tổng giá vào inbox nhé

tunghoangyen

Xe hơi
Hiện tại có cảm giác đánh vô lăng nặng hơn sau khi chỉnh, hôm chỉnh thì một bạn ở Tidefun nói mình nên đến hãng KIA reset lại cảm biến góc lái để nó nhận cho đúng sau khi chỉnh.
Sau đó, mình quay lại Tidefun chụp thông số xe trước và sau khi chỉnh. Sau đó một bạn ở Tidefun đi thử và nói xe mình ổn, không cần phải reset lại cảm biến góc lái. Nên mình ko phải đến hãng nữa. Hôm nay đọc bài này phân vân quá
https://www.otofun.net/threads/co-nen-di-chinh-do-chum-tiep-e-so-lam.492737/page-2
Không biết có phải vào hãng reset lại cảm biến góc lái không các cụ nhỉ?

Cụ nào đã đi reset lại cảm biến góc lái thì chia sẻ thông tin nhé. Thanks các cụ nhiều

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cụ nào đã đi reset lại cảm biến góc lái thì chia sẻ thông tin nhé. Thanks các cụ nhiều
Xe cụ là xe gì vậy ạ? Nếu cụ cần hỗ trợ gì về kĩ thuật thì cụ gọi em số 0932228868 em giải đáp cho cụ nhé

tunghoangyen

Xe hơi
Xe cụ là xe gì vậy ạ? Nếu cụ cần hỗ trợ gì về kĩ thuật thì cụ gọi em số 0932228868 em giải đáp cho cụ nhé
Xe em KIA New morning cụ ah. Hôm trước ra Tidefun chỉnh độ chụm và góc lái. Hiện giờ thấy vô lăng hơi nặng và đi bị nhao phải. Đến Tidefun kiểm tra lại bảo ko sao??

Hình như Tidefun chỉnh góc lái bằng cơm hay sao mà em thấy lái xe đi 3 lần mới xong??

Xe em KIA New morning cụ ah. Hôm trước ra Tidefun chỉnh độ chụm và góc lái. Hiện giờ thấy vô lăng hơi nặng và đi bị nhao phải. Đến Tidefun kiểm tra lại bảo ko sao??

Hình như Tidefun chỉnh góc lái bằng cơm hay sao mà em thấy lái xe đi 3 lần mới xong??
Đến cụ Hà "thợ săn" là ok, năm nào em cũng qua uống trà quán cóc chỗ cụ ấy, xe chạy thẳng tưng :)):)):))

lighter

Xe tăng
Cụ chủ nhờ cụ Montero xem dư nào, chứ để như vậy thì khổ lắm.
Xe em 4 năm chưa chỉnh độ chụm lần nào, bỏ 2 tay mấy chục mét vẫn thẳng, đi mấy trăm km vẫn thấy người không mỏi. Ngày trước em có cái 2b bị lệch tay lái, đi mấy tháng mới phát hiện ra đau khuỷu tay trái, sau phát hiện ra lý do nên phải bán, mà bán đi tay vẫn đau thêm vài tháng !
Cụ chuyển bệnh cho người khác rồi :D