[Funland] Có nên đi Ba Lan

namnabonbon

Xe tải
Học ở đâu, miễn phí thế nào, trường nào? Cụ chỉ luôn cho tôi cái để tôi đăng ký cho con sang học.
Đơn giản nhất là tìm Viện Gớt gần nhà rồi vô đó hỏi thôi.
Ở Sài gòn thì gần khu Bàn cờ

Ba Ngơ

Xích lô
Tiếng Ba Lan có khó không cụ? Học mấy năm từ chưa biết gì thì đủ trình độ học đại học bằng tiếng Ba Lan?

(Xét trên tiêu chí đó thì thậm chí tiếng Anh khó hơn tiếng Đức).
Thời em ở, các bạn sinh viên sang học ở trường tiếng 1 năm. Và cũng theo các bạn ý thì người Việt học tiếng Ba Lan khi phát âm chuẩn hơn là người Việt học tiếng Anh. Còn độ khó thì khó hơn tiếng Đức một chút vì tiếng Đức đọc gì phát âm đấy, âm nặng hơn.

thientudolong

Xe container
đi du học mà lại chọn ba lan thì chắc là học lực chỉ ở mức bt, thậm chí là kém :)

Anycar

Xe tăng
Được cái cụ có tư tưởng giống em, cố cho F1 mà không biết có làm được không. Chứ mấy người thân nhà em cứ bảo em cuộc sống nơi Xã - Nghĩa cũng tốt mà, nhưng em không thấy thế... hầy ỳ
Các cụ có cùng chí hướng thật vất vả quá. Ở nơi mình sống gọi là quê hương với gia đình mình mà như sống ở địa ngục, thật ái ngại.

thientudolong

Xe container
Các cụ có cùng chí hướng thật vất vả quá. Ở nơi mình sống gọi là quê hương với gia đình mình mà như sống ở địa ngục, thật ái ngại.
lười kém nhưng toàn đổ lỗi cho chế độ.....
trong khi tỉ phú bên đó thì thi nhau về vn làm giầu :D, chắc họ bỏ thiên đường về địa ngục